๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!  (อ่าน 25498 ครั้ง)
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2006, 08:32:05 AM »

พี่สิงห์บอก ถ้วยเขาใบละ2พัน เราจะยิงแค่พันเดียวน่าเกลียด

อีกมุมหนึ่งของเหตุผลที่เยี่ยมจริงๆครับ
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2006, 10:58:38 AM »

เห็นใจ ทั้ง คนจัด และ เห็นใจคนยิง ครับ !
 Cry Cry Cry
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2006, 01:59:54 PM »

ถ่ายทอดประสบการณ์ครับ  เคยมาแล้วทั้งแบบชุดเดียว, จำกัดหลายชุด, และไม่จำกัด  ทั้งยิงเองทั้งจัดแข่ง
จะเล่นแบบไหนบอกกันให้รู้ล่วงหน้า  เราตัดสินใจเองว่า 1.จะยิงหรือไม่ยิง 2.มากน้อยกี่ชุด
อย่างช่วงจัดปืนพาดแท่นของชมรม  คนที่ยิงมากๆ ชุดก็คือใส่เงินเข้ากองทุนเยอะหน่อย สิ้นปีซื้อทองแจก top ten คนที่ยิงไม่มาก ประคองตัวไว้แค่ติดอันดับก็ได้กำไร   คนที่ยิงมากๆ ได้ตำแหน่งด้วยได้ทองด้วย  แต่เงินที่ลงไปมันเกินค่าทองก็เหมือนช่วยซื้อทองแจกเพื่อนร่วมชมรมครับ

ยิงปืน ถ้ามัวแต่คิดว่า คนนั้นยิงท่าแปลก คนนี้ทุ่มเงิน คนโน้นปืนแพง คนนี้รองเท้าสวย ฯลฯ  แบบนี้ยิงไม่สนุกครับ 
ยิงปืนคือเอาชนะตัวเราเองเท่านั้น  คนอื่นช่างเขาเถิด

แข่งการกุศลขนตะกั่วไปถมสนาม  คงมีจัดเรื่อยไปตราบใดที่ยังมีคนสมัครยิงครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
vi_tani
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน บินสูงไม่ได้
Full Member

คะแนน 5

ทะเลไร้คลื่น

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 07:41:09 AM »

คนเราต้องรู้ตัวเอง ครับ บ้างคนยังลงมือใหม่อยู่เลยเพื่อนๆๆเบื่อครับไม่อยากประท้วง
ความภูมิใจอยู่ตรงไหนละครับ จริงไหม ความคิดผมน่าจะมีสูตรคำนวณคะแนนใหม่เป็น% หรืออะไรสักอย่างครับ
นักกีฬา ต้องมีน้ำใจป็นนักกีฬาครับ
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 03:20:29 PM »

ยิงปืน ถ้ามัวแต่คิดว่า คนนั้นยิงท่าแปลก คนนี้ทุ่มเงิน คนโน้นปืนแพง คนนี้รองเท้าสวย ฯลฯ แบบนี้ยิงไม่สนุกครับ
ยิงปืนคือเอาชนะตัวเราเองเท่านั้น คนอื่นช่างเขาเถิด

ได้ข้อคิดเลยครับ
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 11:59:55 PM »

ยิงปืนคือเอาชนะตัวเราเองเท่านั้น  คนอื่นช่างเขาเถิด

นี่สิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2006, 12:02:24 AM โดย klonglan » บันทึกการเข้า

If you want peace ,prepare for war
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2006, 05:51:42 PM »

ยิงปืน ถ้ามัวแต่คิดว่า คนนั้นยิงท่าแปลก คนนี้ทุ่มเงิน คนโน้นปืนแพง คนนี้รองเท้าสวย ฯลฯ แบบนี้ยิงไม่สนุกครับ
ยิงปืนคือเอาชนะตัวเราเองเท่านั้น คนอื่นช่างเขาเถิด

แข่งการกุศลขนตะกั่วไปถมสนาม คงมีจัดเรื่อยไปตราบใดที่ยังมีคนสมัครยิงครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2006, 09:11:17 PM »

...ผมมองว่าเป็นการแข่งขันที่ต้องใช้ทุนสูงถ้าอยากจะชนะ...แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับถ้าคุณมีฝีมือดีจริงๆคุณก็ไม่ต้องเปลืองชุดยิงมากๆ....

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 06:50:17 PM »

การยิงที่จำกัดชุดยิงเป็นการยิงวัดฝีมือว่าคนไหนมีสมาธิ  มีความมั่นใจในการที่จะปล่อยกระสุนออกจากปลายปืนแต่ละนัด ทุกคนเมื่อลงสนามย่อมมีความตื่น ตกใจ  สะดุ้ง  ถ้ายิงได้ตามจำนวนชุดยิงแล้ว เข้าเป้าทุกนัด แสดงว่าคนนั้นฝีมือ ๆ    การไม่จำกัดชุดยิงอาจจะได้เปรียบคนที่ยิงชุดเดียว แต่ในทางกลับกัน คนที่ยิงไม่แม่น ให้ยิงทั้งวันทั้งคืน ก็ไม่เข้าเป้าหรอกครับ  ฮิๆๆๆๆ
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 11:42:31 PM »

...ผมมองว่าเป็นการแข่งขันที่ต้องใช้ทุนสูงถ้าอยากจะชนะ...แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับถ้าคุณมีฝีมือดีจริงๆคุณก็ไม่ต้องเปลืองชุดยิงมากๆ....

ผมเห็นด้วย.....

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:32:57 AM »

Smiley 10 เมตร 15 เมตร ถ้าฝีมือใกล้กัน คนยิงมากกว่าได้เปรียบเล็กน้อย
เพราะสามารถทำ 100 คะแนนได้ไม่ยาก
แต่ 25 เมตรนี่ จำกัดชุดยิงหรือไม่แทบไม่มีผลเลย คนยิงมากก็เสียเงินมาก
แพ้ชนะอยู่ที่ฝีมือ และความพร้อมในวันนั้นๆ ว่าใครพร้อมกว่ากัน
ถ้าซ้อมมาไม่ดี หรือวันแข่งสภาพมาไม่พร้อม ไล่ทั้งวันก็ไม่ทันครับ Grin

Grinเพราะฉะนั้นถ้าไม่อยากเสียเงินมาก ซ้อมเยอะๆ แล้วมายิง 25 เมตรกันเถอะ
ยิงกันคนละ 20-30 ชุดแล้วก็มานั่งคุยกัน ใครอยากยิงเพิ่มหรืออยากอุดหนุนคนจัดเพิ่ม
ก็ตามแต่ศรัธา ไม่ซีเรียส และก็ไม่เหนื่อยด้วย ยิงสนุกทุกสนามครับ:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2006, 03:05:47 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:42:34 AM »

Smiley 10 เมตร 15 เมตร ถ้าฝีมือใกล้กัน คนยิงมากกว่าได้เปรียบเล็กน้อย
เพราะสามารถทำ 100 คะแนนได้ไม่ยาก
แต่ 25 เมตรนี่ จำกัดชุดยิงหรือไม่แทบไม่มีผลเลย คนยิงมากก็เสียเงินมาก
แพ้ชนะอยู่ที่ฝีมือ และความพร้อมในวันนั้นๆ ว่าใครพร้อมกว่ากัน
ถ้าซ้อมมาไม่ดี หรือวันแข่งสภาพมาไม่พร้อม ไล่ทั้งวันก็ไม่ทันครับ Grin

Grinเพราะฉะนั้นถ้าไม่อยากเสียเงินมาก ซ้อมเยอะๆ แล้วมายิง 25 เมตรกันเถอะ
ยิงกันคนละ 20-30 ชุดแล้วก็มานั่งคุยกัน ใครอยากยิงเพิ่มหรืออยากอุดหนุนคนจัดเพิ่ม
ก็ตามแต่ศรัธา ไม่ซีเรียส และก็ไม่เหนื่อยด้วย ยิงสนุกทุกสนามครับ:D

เห็นด้วยและหนับหนุนครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2006, 11:45:03 AM โดย klonglan » บันทึกการเข้า

If you want peace ,prepare for war
PK
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 05:03:07 PM »

ไม่จำกัดชุดยิง ยังพอรับไหว ถือว่าเป็นรายได้ของเจ้าภาพ

แต่เมื่อจำกัดเวลาปิดสนามไว้ 18.00 น. ยังอนุญาตให้ซื้อชุดยิงหรือยิงต่อไป จนมืดค่ำเปิดไฟยิงกันเลยถึงประมาณ19.00 น. ไม่ถูกต้องมาก เพราะมีผู้แข่งขันบางคนที่มีฝีมือแต่จ้องมาสมัครซื้อเป้ายิงเป็นคนท้ายๆ(ส่วนมากพวกนี้จะสนิทกับกรรมการ) เพื่อทราบคะแนนคนที่ยิงไปแล้ว และกลางคืนอากาศก็ไม่ร้อนเปิดสปอร์ตไลท์ยิงสบายๆ เมื่อเป็นคนสุดท้ายก็ระดมยิงให้ได้ถ้วย กรรมการก็ปิดสนามประมาณ 19.00 น. คนที่ยิงไปตอนเช้า กลางวัน และเย็น ทั้งเสาร์- อาทิตย์ ไม่มีโอกาสซื้อเป้ายิงให้ได้คะแนนดีขึ้นเพราะสนามปิด จึงไม่ได้รับยุติธรรม

เกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 18-19 สิงหาคม การแข่งขันลูกซองสปีด มือทั่วไป ที่สนาม ร.ด. ขนาดครูสอนยิงปืนอาวุโสของ รด. ตระโกนบอกให้ปิดการแข่งขันได้แล้ว กรรมการยังบอกอนุญาตให้ซื้อชุดยิงและยิงต่อไปได้  รับไม่ได้จริงครับ

หากผู้จัดการแข่งขันเคร่งครัดในเรื่องนี้การแข่งขันก็จะมียุติธรรมและน่าลงแข่งมากขึ้น
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:19:19 PM »

ไม่จำกัดชุดยิง ยังพอรับไหว ถือว่าเป็นรายได้ของเจ้าภาพ

แต่เมื่อจำกัดเวลาปิดสนามไว้ 18.00 น. ยังอนุญาตให้ซื้อชุดยิงหรือยิงต่อไป จนมืดค่ำเปิดไฟยิงกันเลยถึงประมาณ19.00 น. ไม่ถูกต้องมาก เพราะมีผู้แข่งขันบางคนที่มีฝีมือแต่จ้องมาสมัครซื้อเป้ายิงเป็นคนท้ายๆ(ส่วนมากพวกนี้จะสนิทกับกรรมการ) เพื่อทราบคะแนนคนที่ยิงไปแล้ว และกลางคืนอากาศก็ไม่ร้อนเปิดสปอร์ตไลท์ยิงสบายๆ เมื่อเป็นคนสุดท้ายก็ระดมยิงให้ได้ถ้วย กรรมการก็ปิดสนามประมาณ 19.00 น. คนที่ยิงไปตอนเช้า กลางวัน และเย็น ทั้งเสาร์- อาทิตย์ ไม่มีโอกาสซื้อเป้ายิงให้ได้คะแนนดีขึ้นเพราะสนามปิด จึงไม่ได้รับยุติธรรม

เกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 18-19 สิงหาคม การแข่งขันลูกซองสปีด มือทั่วไป ที่สนาม ร.ด. ขนาดครูสอนยิงปืนอาวุโสของ รด. ตระโกนบอกให้ปิดการแข่งขันได้แล้ว กรรมการยังบอกอนุญาตให้ซื้อชุดยิงและยิงต่อไปได้  รับไม่ได้จริงครับ

หากผู้จัดการแข่งขันเคร่งครัดในเรื่องนี้การแข่งขันก็จะมียุติธรรมและน่าลงแข่งมากขึ้น

Embarrassed ถ้าเวลายืดเยื้อเพราะคิวชุดยิงยาว หรือซื้อชุดไว้ตั้งแต่ก่อนเวลาปิดขายชุดยิงแล้วยังยิงไม่หมด
ก็น่าจะพอเป็นข้ออนุโลมได้ ให้ยิงต่อไปจนหมด

Angryแต่ถ้ามาซื้อชุดยิงหลังจากหมดเวลาแล้วนี่ ถือว่าตั้งใจเอาเปรียบนักกีฬาท่านอื่นๆ ที่ยิงไปแล้ว
และกรรมการก็ไม่น่าจะอนุญาตให้ทำอย่างนั้น  แต่อย่างว่าดุลยพินิจของกรรมการแต่ละที่ก็ไม่เหมือนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีบางครั้งที่เมื่อหมดเวลาแล้วจำนวนนักกีฬาที่ลงแข่งมีน้อยกว่าจำนวนถ้วยรางวัล กรรมการอาจ
อนุญาติให้คนที่อยากยิงซื้อชุดยิงเพิ่มเพื่อยิงเอาถ้วยที่เหลือไปเป็นที่ระลึก โดยไม่มีผลกระทบกับลำดับ
ของนักกีฬาที่ยิงไปแล้ว อย่างนี้ถือว่าแฮปปี้ด้วยกันทุกฝ่าย Grin Cheesy Grin

แต่สำหรับนักกีฬาที่เป็นมือดีแล้วชอบแอบมายิงทีหลัง ถ้าท่านมายิงในเวลาก็คงไม่มีใครว่า  ถือว่า
อยู่ในเกมส์  แต่ถ้ามาซื้อชุดยิงหลังปิดขายชุดยิงแล้วมายิงแซงคนอื่น จากคนที่จะได้แชมป์ก็ต้องตก
เป็นที่ 2 หรือจากคนที่จะได้ถ้วยลำดับสุดท้าย ก็ต้องอดถ้วยรางวัล  ท่านลองคิดดูแล้วกันว่าท่านจะได้
รับความชื่นชมหรือไม่  ได้ถ้วยแชมป์ 10 ใบ ก็ไม่น่าภูมิใจเท่ากับเป็นที่ยอมรับของเพื่อนๆ นักกีฬาหรอกครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:12:44 AM »

เห็นด้วยครับ สำคัญที่สุดคือสปิริตของนักกีฬา.
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์