๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:13:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!  (อ่าน 25511 ครั้ง)
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 04:42:46 PM »

ดู ๆ คิด ๆ แล้ว....ก็เหนื่อย ๆ ใจ นะ   แต่เราก็ยังรวมกันอยู่ได้....บรรยากาศ  บายๆๆ  แบบ "ไท ไท"
นะ...คร๊าบ  ทุกคนมีสิทธิเลือก.....เพราะไม่มีใครมาบังคับให้เราเข้าไปซื้อชุดยิง   ก็เลือกในระบบ
ที่เราพอใจ..ละกันนะ...ขอรับ

นายเพิ่ม  สยป.ตร. Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 24, 2006, 07:05:13 PM »

Smileyขออนุญาติมองในมุมของผมน่ะครับ...คำว่า "กีฬา..สำหรับผม" คือ การที่เราได้มีโอกาส
เข้าร่วมกิจกรรมใดๆ ที่มีกติกา กำหนดเพื่อเป็นตัววัดความสามารถ และ ง่ายต่อการคัดสรรค์
ผู้ที่มีความสามารถสูงกว่า...ทั้งนี้ ถ้าเรามองในมุมอรรถประโยชน์ที่เราได้รับจากกีฬา...อันนี้ผมว่าสบายใจดี
1. ได้ร่วมกิจกรรมกับสังคมที่มีความ รัก ชอบ ในกิจกรรมนั้นๆ เหมือนกัน - สุขทางกายครับ
2. ทำให้เราได้ฝึกจิตใจ ให้รู้จักการยอมรับตัวเอง และ ผู้อื่น ไม่ใช่ว่า ชนะ หรือ แพ้
มีมากกว่านั้นครับ - สุขทางใจ

***ในกรณีแข่งขันสั้นชาวบ้าน...แบบไม่กำหนดชุดยิง...ผมว่าก็ให้ประโยชน์อีกด้านหนึ่งเหมือนกันครับ
ฝึกความอดทน มุมานะ พยายาม เพื่อให้บรรลุเป้าหมายที่ตั้งไว้ในกิกรรมนั้นๆ
แต่ในกรณีที่มีงบจำกัด ผมว่าก็ดีครับ...ถือว่าเป็นการเพิ่มกติกาให้กับตัวเราเองได้เกิดการพัฒนา
และ คิดหาวิธีฝึกซ้อมแบบใหม่ๆ ต่อไป หลงรัก

ขอโทษครับยาวไปหน่อย...พอดีชอบเล่นกีฬาทุกประเภท...แต่ไม่เก่งสักอย่าง Grin Grin Grin

ใช่เลยครับ ( ในหัวของผมหน่ะ ) พวกเราชาวปืนอย่าคิดมากครับ  กติกา,สนามก็บอกแล้ว,
ช่วยกันไปเถอะครับ  ขอให้อยู่ในเกมส์ฯ เพื่อสนับสนุนกีฬาด้านนี้ไปไกลๆครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
THANAPOL
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 27, 2006, 11:32:52 PM »

ผมชอบใจจริงๆ '' แพ้อย่างอบอุ่น...ย่อมดีกว่า...ชนะอย่างโดดเดี่ยว ''  ดีใจจริงๆที่ได้รู้จักคุณ usedguns สมแล้วครับที่เป็นยอดฝีมือ. ครับหัวข้อนี้ตรงกับยุคสมัยนี้พอดี ขอแสดงความคิดเห็นครับ  บางอย่างระบบหรือกติกาก็ไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ทั้งหมด แต่ปัญหาทั้งหลายจะหมดไปถ้าหากว่าเรามีจริยธรรม Cheesy Cheesy Cheesy
CD
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 07:32:01 AM »

ขออนุญาติมองในมุมของผมน่ะครับ...คำว่า "กีฬา..สำหรับผม" คือ การที่เราได้มีโอกาส
เข้าร่วมกิจกรรมใดๆ ที่มีกติกา กำหนดเพื่อเป็นตัววัดความสามารถ และ ง่ายต่อการคัดสรรค์
ผู้ที่มีความสามารถสูงกว่า...ทั้งนี้ ถ้าเรามองในมุมอรรถประโยชน์ที่เราได้รับจากกีฬา...อันนี้ผมว่าสบายใจดี
1. ได้ร่วมกิจกรรมกับสังคมที่มีความ รัก ชอบ ในกิจกรรมนั้นๆ เหมือนกัน - สุขทางกายครับ
2. ทำให้เราได้ฝึกจิตใจ ให้รู้จักการยอมรับตัวเอง และ ผู้อื่น ไม่ใช่ว่า ชนะ หรือ แพ้

***ในกรณีแข่งขันสั้นชาวบ้าน...แบบไม่กำหนดชุดยิง...ผมว่าก็ให้ประโยชน์อีกด้านหนึ่งเหมือนกันครับ
ฝึกความอดทน มุมานะ พยายาม เพื่อให้บรรลุเป้าหมายที่ตั้งไว้ในกิกรรมนั้นๆ
แต่ในกรณีที่มีงบจำกัด ผมว่าก็ดีครับ...ถือว่าเป็นการเพิ่มกติกาให้กับตัวเราเองได้เกิดการพัฒนา
และ คิดหาวิธีฝึกซ้อมแบบใหม่ๆ ต่อไป

เห็นด้วยครับ  Smiley แพ้ชนะอยู่ที่ใจเราคิดเองครับ แพ้ในเกมก๊ฬา แต่ชนะตัวเองในเรื่องความพอใจก็พอแล้วครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 28, 2006, 10:16:55 AM »

ขออนุญาติมองในมุมของผมน่ะครับ...คำว่า "กีฬา..สำหรับผม" คือ การที่เราได้มีโอกาส

และ คิดหาวิธีฝึกซ้อมแบบใหม่ๆ ต่อไป

เห็นด้วยครับ Smiley แพ้ชนะอยู่ที่ใจเราคิดเองครับ แพ้ในเกมก๊ฬา แต่ชนะตัวเองในเรื่องความพอใจก็พอแล้วครับ

เห็นด้วยครับ  Grin Grin Grin

และเห็นด้วยกับทุกความเห็น  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 09:54:42 PM »

ผมชอบใจจริงๆ '' แพ้อย่างอบอุ่น...ย่อมดีกว่า...ชนะอย่างโดดเดี่ยว ''  ดีใจจริงๆที่ได้รู้จักคุณ usedguns สมแล้วครับที่เป็นยอดฝีมือ. ครับหัวข้อนี้ตรงกับยุคสมัยนี้พอดี ขอแสดงความคิดเห็นครับ  บางอย่างระบบหรือกติกาก็ไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้ทั้งหมด แต่ปัญหาทั้งหลายจะหมดไปถ้าหากว่าเรามีจริยธรรม Cheesy Cheesy Cheesy

Grinใช่เลยครับพี่  ปัญหาทั้งหลายจะหมดไปถ้าหากว่าเรามีจริยธรรม  Grin
หรือพูดได้อีกอย่างหนึ่งก็คือถ้าทุกคนมีสปิริต ระบบ หรือกติกา ก็จะเป็นแค่ข้อความในกระดาษ
ไม่ต้องถูกนำมาใช้แก้ปัญหา หรือนำมาตีความเพื่อบอกว่าสิ่งใดถูกหรือผิด  Grin Grin Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 04:48:02 PM »

ผมหมดไป5200 บาทได้ที่ 2    คนได้ที่ที่ 1 หมดไป 14600 บาท  น่าจะซัก 10-20 ชุดก็พอ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 05:40:35 PM »

ไม่ได้แข่งมานานแ้ล้วครับ

ส่วนตัวผมคิดว่านักปืนตัวจริงยิงแข่งเพื่อความภูมิใจ ไม่มีใครบังคับ

ผลที่ได้เป็นวัตถุ หรือ นิยามทางการนั้น คงไม่ให้ความภูมิใจเท่ากัน ถ้า "ทำให้ชนะการแข่งขัน" ด้วยฝีมือต่างๆ กันไป

แล้วแต่คนชอบ

แต่ที่ได้ยินมาบางทีมก็มีสปิริตดี นัดกันเลยว่าจะยิงกันกี่ชุด เท่าๆ กัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 02:03:26 PM »

ผมจะไม่บอกว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร  ลองเข้าร้วมดูครับก็จะทราบเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:51:49 AM »

ไม่ลองมาเล่นระบบสากลดูครับท่าน  ชุดเดียวจบแน่นอน  ถ้าต้องการแก้มือก็ซ้อมรอแข่งแมทต่อไปครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:09:47 AM »

ระบบสากล ชุดเดียวจบทั้งนั้น
หรืออาจหลายชุดแต่ทุกคนยิงจำนวนเท่า ๆกัน  เช่น เป้าบิน หรือ IPSC

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 11:59:35 AM »

ในระบบสากลอาจจะใช้ชุดเดียวหรือหลายชุดก็ได้แต่นักกิฬาทุกคนต้องได้เท่ากันหมด  อย่างที่ซีเกมส์ครั้งล่าสุดรายการแข่ง PRATICAL SHOTGUN นักกิฬาตัองทำการแข่ง 5 ครั้งแต่จะเอาคะแนนในชุดที่ดีที่สุด 4 ชุดมาใช้เท่านั้นครับ       

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
somsak53
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 10:28:31 AM »

กีฬา  ทุกอย่าง  ต้องใช้เวลาฝึกฝนเป็นปีๆ  การยิง100 ในระยะ 10เมตร  ไม่กี่เดือนก็ยิงใด้  สนามจัดเกมส์นี้ เพื่อเพิ่มเงินบริจาคมากขึ้น   อย่าไปคิดว่า  นี่เป็นการแข่งขันจริงๆ   ยังมีคนอีกมากที่ยิง100ใด้ในระยะนี้  แต่ไม่ลงแข่งเพราะรู้ว่าเปลือง   การแข่งฝีมือจริงๆ  คือระยะ25เมตร   ผมเคยถูกพี่สิงห์สั่งสอนมาแล้วเรื่องเหนียวเกินไปนี่   ผมบอกพี่สิงห์ว่า พี่คนละ10ชุดนะ ตัดเชือกกันเลย  พี่สิงห์บอก  ถ้วยเขาใบละ2พัน   เราจะยิงแค่พันเดียวน่าเกลียด  สรุป  เจอกันทีไรไม่ต่ำกว่า20ชุด  แข่งชาวบ้านคือการร่วมกันทำบุญ  ช่วยกันยิงเยอะๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 10:48:31 AM »

กีฬา ทุกอย่าง ต้องใช้เวลาฝึกฝนเป็นปีๆ การยิง100 ในระยะ 10เมตร ไม่กี่เดือนก็ยิงใด้ สนามจัดเกมส์นี้ เพื่อเพิ่มเงินบริจาคมากขึ้น อย่าไปคิดว่า นี่เป็นการแข่งขันจริงๆ ยังมีคนอีกมากที่ยิง100ใด้ในระยะนี้ แต่ไม่ลงแข่งเพราะรู้ว่าเปลือง การแข่งฝีมือจริงๆ คือระยะ25เมตร ผมเคยถูกพี่สิงห์สั่งสอนมาแล้วเรื่องเหนียวเกินไปนี่ ผมบอกพี่สิงห์ว่า พี่คนละ10ชุดนะ ตัดเชือกกันเลย พี่สิงห์บอก ถ้วยเขาใบละ2พัน เราจะยิงแค่พันเดียวน่าเกลียด สรุป เจอกันทีไรไม่ต่ำกว่า20ชุด แข่งชาวบ้านคือการร่วมกันทำบุญ ช่วยกันยิงเยอะๆ

รับทราบครับ Grin Grin Grin

เฮียสมศักดิ์ สบายดีนะครับ ไม่ค่อยได้เจอกันเลย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2006, 09:13:37 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมแข่งกับตัวเองครับ
ไม่ว่าจะยิง 10 เมตร 15 เมตร หรือพวกสปีดอีเวน 5 นัด 8 วิ โดยยิงแค่ 5 ชุดยิง
อย่างแข่งมินิที่สนามรด.  ปกติผมจะยิง 2 ชุดแล้วกลับบ้านครับ
 หลงรัก
ครั้งหลังสุดทราบว่ามีนักกีฬาจะมามากก็ยิงเพิ่มอีกชุด
2 ชุดแรกยิงสบายตามสไต
ชุดหลังก็สปีดให้เร็วกว่าปกติครับ
 หลงรัก
การแข่งก็การแข่งครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์