๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:55:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!  (อ่าน 25507 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:10:02 PM »

มีอีกอย่างครับ มีกั๊กคะแนน   Grin Grin Grin

รุ่นพี่ผมยิงสปีด คะแนนอยู่ที่สอง ยืนยิงกันจนเลิก พอมาแจกได้ที่สาม   Grin Grin Grin ไม่รู้คนที่ได้ที่สองมายิงตอนไหน ยิงด้วยรึเปล่าหรือส่งแต่คะแนน   Grin Grin Grin

สนามเลยชะอำไปหน่อยนะ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:38:21 PM »

ถ้ายิงแล้วมีปรับระดับ ขึ้นไปเรื่อยก็น่าจะดีน่ะครับ อยากให้ประเภทที่บอกว่าเป็นมือใหม่ได้เป็นของพวกที่มือใหม่จริง ๆ มากกว่าครับ Grin

ใช้อะไรปรับระดับดีล่ะครับ เพราะไม่มีสมาคม หรือองค์กรณ์อะไรมาจัดอันดับ Grin Grin Grin ถ้าทางจะยากนะครับ Grin Grin Grin
[/color]

น่าเห็นใจครับ เป็นปัญหาน่าปวดหัวไม่น้อยครับ Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:35:18 PM »

ถ้ายิงแล้วมีปรับระดับ ขึ้นไปเรื่อยก็น่าจะดีน่ะครับ อยากให้ประเภทที่บอกว่าเป็นมือใหม่ได้เป็นของพวกที่มือใหม่จริง ๆ มากกว่าครับ Grin

ใช้อะไรปรับระดับดีล่ะครับ เพราะไม่มีสมาคม หรือองค์กรณ์อะไรมาจัดอันดับ Grin Grin Grin ถ้าทางจะยากนะครับ Grin Grin Grin

เคยได้ยินผู้ใหญ่รุ่นก่อน ปลอบใจว่าก็ชื่อว่าสั้นชาวบ้าน เอาแบบง่าย ๆ เอาอะไรนักหนา.... ยิงเพื่อการกุศลทั้งนั้น  (ประมาณนี้แหละ)

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:56:52 PM »

เคยได้ยินผู้ใหญ่รุ่นก่อน ปลอบใจว่าก็ชื่อว่าสั้นชาวบ้าน เอาแบบง่าย ๆ เอาอะไรนักหนา.... ยิงเพื่อการกุศลทั้งนั้น (ประมาณนี้แหละ)

รับทราบครับ Grin Grin Grin สั้นชาวบ้าน ครับ สั้นชาวบ้าน  Grin Grin Grin

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 01:59:04 AM »

ผมอ่านข้อความของคุณ Usedguns แล้วรู้สึกเห็นใจในนักกีฬาที่มีทุนน้อยแต่มีฝีมือ ผมเคยเห็นนักกีฬาที่ยิงดีแต่ท้อเรื่องชุดยิงอยู่บ่อยครั้งจนบางครั้งนักกีฬาเหล่านี้ต้องหยุดไป น่าเสียดายการแข่งขันแต่ละชนิดกีฬาจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมและเป็นการขยายจำนวนนักกีฬาไปในตัว แต่ถ้าเป็นอย่างที่เห็นนักกีฬาประเภทนี้ก็จะน้อยลงหรือเติบโตช้า ขออภัยที่ออกความเห็นเช่นนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณคุณLulu ที่ให้ความเห็นครับ โดยปกติที่ผมเห็นการแข่งขันส่วนใหญ่
จะมีเฉพาะอันดับ 1-3 เท่านั้นที่บี้กันเอาเป็นเอาตาย ไม่ยอมหยุด (เพื่อแย่งอันดับ 1)
แต่ถ้านักกีฬาท่านไหนไม่ยึดติดว่าจะต้องได้ที่ 1 เท่านั้น ถ้าได้ฝึกซ้อมมาพอสมควร
ยิงซัก 20 ชุด ผมว่ามีถ้วยติดมือกลับบ้านแน่นอน แม้จะเป็นถ้วยที่ 4 ที่ 5 แต่ก็น่าภูมิใจ

ปัญหาอีกอย่างก็คือการยึดติดกับตำแหน่งแชมป์นี่แหละ  ทำให้นักกีฬาไม่ยอมเลื่อนมือ
ไปยิงรุ่นที่สูงกว่า (เพราะกลัวว่าจะไม่ได้ที่ 1)
         ผมว่าที่ 3 มือโปร น่าจะภูมิใจได้ไม่แพ้ที่1 มือใหม่น๊ะ
    หรือยิงได้ 95-96 คะแนนที่ระยะ 25 เมตร ก็น่าจะภูมิใจกว่าตอนที่ตัวเอง
    ยิงได้ 98-99 ที่ระยะ 15 เมตร  หรือ 100 ที่ระยะ 10 เมตร

มีเรื่องเล่าตลกจะเล่าให้ฟัง...การแข่งขันแมทช์หนึ่งมีนักกีฬากลางเก่า-กลางใหม่ท่านหนึ่ง 
มายืนคุยกับผมว่า  ดูนักกีฬาคนนั้นสิยิงปืนมาตั้งนานแล้วยังยิงระยะ 10 เมตรอยู่เลย
แล้วดูคนนั้นได้แชมป์มาตั้งหลายหนแล้วไม่ยอมเลื่อนมือซะที  คุยกันซักพักก็แยกย้ายกันไป
เพลอแป็ปเดียวพี่แกคว้าปืนลงช่องยิง ไปยิง 10 เมตร กับเขาเฉยเลย ทั้งที่แกก็ยิงปืนมานาน
ไม่แพ้นักกีฬาคนแรกที่แกชี้ให้ดู แล้วแกก็ได้แชมป์มาไม่น้อยกว่านักกีฬาอีกคนที่แกบ่นถึงด้วย
ผมได้แต่ยืนส่ายหัว  ตลกไม่ออกเลยครับ.. 

พักหลังถ้ามีประเภท 10 เมตรมือใหม่ ผมอยากขอร้องให้กรรมการกำหนดว่าห้ามนักกีฬา
ที่เคยได้รางวัลที่ 1-3 จากการแข่งขันแมทช์ใดๆ  ลงแข่งขัน (ถือรายชื่อจากผลการแข่งขัน
ตามนิตยสารปืนฉบับต่างๆ) นักกีฬาที่เข้ามาใหม่จะได้มีโอกาสได้ถ้วย หรือได้แชมป์บ้าง
คล้ายๆ กับ CLASS  U  ของ  IPSC ที่ยิงได้ครั้งเดียว  แต่เนื่องจากปืนสั้นชาวบ้านไม่มีการ
เก็บรายชื่ออย่างเป็นระบบ จึงถือเอาเฉพาะผู้ที่เคยได้รางวัล ที่มีรายชื่อประกาศในนิตยสาร
ไปก่อน  ส่วนในประเภทและระยะอื่นๆ  การจัดมือก็คงต้องอยู่ที่สปิริตของนักกีฬาแล้วครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 02:18:54 AM »

มีอีกอย่างครับ มีกั๊กคะแนน   Grin Grin Grin

รุ่นพี่ผมยิงสปีด คะแนนอยู่ที่สอง ยืนยิงกันจนเลิก พอมาแจกได้ที่สาม   Grin Grin Grin ไม่รู้คนที่ได้ที่สองมายิงตอนไหน ยิงด้วยรึเปล่าหรือส่งแต่คะแนน   Grin Grin Grin

สนามเลยชะอำไปหน่อยนะ   Grin Grin Grin

Smileyถ้ามีเหตุการณ์อย่างนี้  น่าจะขอความกระจ่างจากกรรมการได้นะครับ
โดยปกติการยิงปืนสั้นสปีด  หรือลูกซองสปีด ยิงจบแต่ละชุดถ้าไม่มิส
กรรมการจะขานเวลา และบันทึกเวลาเลย นักกีฬาจะขอดูเวลาได้ตลอด
รวมทั้งดูเวลาของคนอื่นได้ด้วย  ไม่น่ามีกรณีที่เวลาออกมาทีหลัง
ไม่เหมือนกับประเภทที่ต้องตรวจเป้า ที่คะแนนอาจออกมาไม่หมด
แต่ถ้ามีนักกีฬายิงเยอะ ก็อาจเป็นไปได้ว่าคะแนนมีหลายแผ่น
ผมยังเคยคิดพลาดลืมดูแผ่นต่อ...ก็ต้องแก้ไขกันตอนแจกถ้วยวุ่นวายเลยครับ Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 09:22:27 AM »

ผมอยากขอร้องให้กรรมการกำหนดว่าห้ามนักกีฬา
ที่เคยได้รางวัลที่ 1-3 จากการแข่งขันแมทช์ใดๆ ลงแข่งขัน (ถือรายชื่อจากผลการแข่งขัน
ตามนิตยสารปืนฉบับต่างๆ) นักกีฬาที่เข้ามาใหม่จะได้มีโอกาสได้ถ้วย หรือได้แชมป์บ้าง
คล้ายๆ กับ CLASS U ของ IPSC ที่ยิงได้ครั้งเดียว

อาจจะยาก ที่เห็นกรรมการสนามส่วนใหญ่ขายเป้าเก่งกว่ามาสนใจดูเรื่องนี้

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 02:06:37 PM »

Smileyถ้ามีเหตุการณ์อย่างนี้ น่าจะขอความกระจ่างจากกรรมการได้นะครับ
โดยปกติการยิงปืนสั้นสปีด หรือลูกซองสปีด ยิงจบแต่ละชุดถ้าไม่มิส
กรรมการจะขานเวลา และบันทึกเวลาเลย นักกีฬาจะขอดูเวลาได้ตลอด
รวมทั้งดูเวลาของคนอื่นได้ด้วย ไม่น่ามีกรณีที่เวลาออกมาทีหลัง
ไม่เหมือนกับประเภทที่ต้องตรวจเป้า ที่คะแนนอาจออกมาไม่หมด
แต่ถ้ามีนักกีฬายิงเยอะ ก็อาจเป็นไปได้ว่าคะแนนมีหลายแผ่น
ผมยังเคยคิดพลาดลืมดูแผ่นต่อ...ก็ต้องแก้ไขกันตอนแจกถ้วยวุ่นวายเลยครับ Grin

พวกเขาเจ้าถิ่น พวกผมก็เงียบๆครับ รีบกลับดีกว่าเราคนน้อย  Grin Grin Grin แต่ไม่ซีเรียสครับ  Grin Grin Grin แค่แชร์ประสบการณ์

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 09:45:41 PM »

ผมอยากขอร้องให้กรรมการกำหนดว่าห้ามนักกีฬา
ที่เคยได้รางวัลที่ 1-3 จากการแข่งขันแมทช์ใดๆ ลงแข่งขัน (ถือรายชื่อจากผลการแข่งขัน
คล้ายๆ กับ CLASS U ของ IPSC ที่ยิงได้ครั้งเดียว

อาจจะยาก ที่เห็นกรรมการสนามส่วนใหญ่ขายเป้าเก่งกว่ามาสนใจดูเรื่องนี้

ที่จริงแค่กรรมการเขียนประกาศตัวโตๆ  ไว้ตรงจุดขายเป้าก็พอครับ
เพราะที่จริงกรรมการก็ไม่รู้หรอกว่าใครเคยได้รางวัลที่ไหนมาบ้าง
แต่นักกีฬาควรจะรู้ตัวเอง  อย่าถึงกับต้องให้นักกีฬาท่านอื่นประท้วงเลย
บรรยากาศการแข่งขันจะหมดสนุกซะเปล่าๆ 

tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 09:59:03 AM »

ถ้วยมันราคาแพงน่ะครับ

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 22, 2006, 08:56:29 PM »

ที่จริงแค่กรรมการเขียนประกาศตัวโตๆ ไว้ตรงจุดขายเป้าก็พอครับ
เพราะที่จริงกรรมการก็ไม่รู้หรอกว่าใครเคยได้รางวัลที่ไหนมาบ้าง
แต่นักกีฬาควรจะรู้ตัวเอง อย่าถึงกับต้องให้นักกีฬาท่านอื่นประท้วงเลย
บรรยากาศการแข่งขันจะหมดสนุกซะเปล่าๆ

กรรมการบางคนรู้ครับว่าใครเป็นใคร แต่ในเมื่อนักกีฬาท่านนั้น(ยังมีหน้า)แจ้งความประสงค์จะลงมือใหม่หรือทั่วไป จะมีกรรมการสักกี่คน"กล้า" ที่จะบอกว่า"ไปลงมือโปรได้แล้วพี่ถ้วยเต็มบ้านพี่แล้ว ให้น้องๆมือใหม่เขาได้เกิดบ้างเถอะ พ่อคู้นนนน"

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 12:17:01 AM »

"ไปลงมือโปรได้แล้วพี่ถ้วยเต็มบ้านพี่แล้ว ให้น้องๆมือใหม่เขาได้เกิดบ้างเถอะ พ่อคู้นนนน"

ผู้การมาให้ข้อคิดโดนใจมากๆครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2006, 12:30:59 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 09:38:09 AM »

จะมีกรรมการสักกี่คน"กล้า" ที่จะบอกว่า"ไปลงมือโปรได้แล้วพี่ถ้วยเต็มบ้านพี่แล้ว ให้น้องๆมือใหม่เขาได้เกิดบ้างเถอะ พ่อคู้นนนน"
[/color]

Shocked Shocked Shocked Shocked จริงด้วยครับผม  Grin Grin Grin
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 08:33:06 PM »

จะมีกรรมการสักกี่คน"กล้า" ที่จะบอกว่า"ไปลงมือโปรได้แล้วพี่ถ้วยเต็มบ้านพี่แล้ว ให้น้องๆมือใหม่เขาได้เกิดบ้างเถอะ พ่อคู้นนนน"
[/color]

Shocked Shocked Shocked Shocked จริงด้วยครับผม  Grin Grin Grin

Grinผมก็บอกกับนักกีฬา (ที่พอรู้จักกัน) อยู่บ่อยๆ หลายๆ ท่านด้วย
     คำตอบก็คือ....ขออีก 2-3 แมทช์ ครับ,......ขอถึงสิ้นปีครับ....ฯลฯ

ผมว่ารายการแข่งขันที่ไม่จำกัดชุดยิงนี่เป็นแพะรับบาปมาตลอด
    แต่ผู้ร้ายตัวจริงน่าจะเป็นนักกีฬาที่ไม่ยอมเลื่อนมือนี่แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2006, 08:36:22 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 23, 2006, 11:27:00 PM »

Grinผมก็บอกกับนักกีฬา (ที่พอรู้จักกัน) อยู่บ่อยๆ หลายๆ ท่านด้วย
     คำตอบก็คือ....ขออีก 2-3 แมทช์ ครับ,......ขอถึงสิ้นปีครับ....ฯลฯ

ผมว่ารายการแข่งขันที่ไม่จำกัดชุดยิงนี่เป็นแพะรับบาปมาตลอด
    แต่ผู้ร้ายตัวจริงน่าจะเป็นนักกีฬาที่ไม่ยอมเลื่อนมือนี่แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าปัญหานี้คนที่เข้าร่วมแข่งก็ยอมรับไปครึ่งแล้วครับถึงได้ยังร่วมแข่งอยู่ Grin Grin Grin ไม่เป็นไรดอกกกกก Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์