๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:19:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!  (อ่าน 25473 ครั้ง)
air
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 02:01:13 PM »

คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!

รายการแข่งยิงปืนตามสนามต่างๆ มักจะไม่กำหนดชุดยิง ใครยิงมากเท่าไหร่ก็ได้ (ตามกำลังเงิน) เพื่่อนผมกับผมเองมีความคิดเห็นที่ไม่เห็นด้วย การแข่งขันแต่ละสนาม แต่ละช่วงเวลา เหมือนเป็นการทดสอบความสามารถการยิงปืนของตัวเอง โดยเทียบกับคะแนนของตัวเอง และเทียบกับคะแนนของนักกีฬาคนอื่น (ในสภาวะสนามแข่งเดียวกัน) เมื่อไม่มีการกำหนดชุดยิงอย่างผมทุนน้อยกว่า ชุดเป้าเผื่อก็น้อยกว่า จะวัดฝีมือกับนักกีฬาที่ยิงชุดมากกว่าก็ไม่ได้ (ได้แต่เทียบสกอร์ของตัวเอง) แต่ถ้าจำกัดชุดยิงไว้เช่น 20 ชุด ยังไงๆ ภายใน 20 ชุดก็ต้องสุดฝีมือ จะไม่มีการยิงเผื่อเสียแน่นอน จะมีโอกาสก็แค่ 20 ชุดเท่านั้น แล้วถ้าใครได้ถ้วยรางวัลไปก็ภูมิใจได้เลย

แต่ถ้าเป็นในส่วนของผู้จัดก็คงตรงข้ามกัน ผู้จัดก็อยากได้เงินเยอะๆ อาจจะประกันการขาดทุน หรือจะเอาเข้าการกุศลมากๆ แล้วตรงไหนจะคือความพอดีครับ ก็อยากให้ท่านๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ อยากทราบความรู้คิดเห็นของนักกีฬาทุกๆ ท่านครับ ขอบคุณครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 02:09:38 PM »

...ครับ  หลายสนามจัดแบบนั้นเพื่อหารายได้  มีคนอุดหนุนชุดยิงซะด้วยเพราะต้องการถ้วยรางวัลกลับบ้าน  แต่หลายๆ รายการเริ่มปรับมาใช้วิธีจำกัดชุดยิงแล้วนะครับ  คงมีเสียงบ่นมากกระมัง

...ลองแข่ง IPSC สิครับ  ในแต่ละแมตช์  มีโอกาสคนละครั้งเดียวเท่ากันทุกคน  อยากได้โอกาสมากขึ้น  ก็ต้องขยันไปแข่งหลายๆ แมตช์ครับ 

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 03:45:02 PM »

...ลองแข่ง IPSC สิครับ  ในแต่ละแมตช์  มีโอกาสคนละครั้งเดียวเท่ากันทุกคน  อยากได้โอกาสมากขึ้น  ก็ต้องขยันไปแข่งหลายๆ แมตช์ครับ 

Grin Grin Grin ยิงสั้นชาวบ้านแล้ว มาลอง IPSC บ้างก็ได้นะครับ  Grin Grin Grin ไม่ต้องกลัวว่ามีคนซื้อชุดยิงบี้จนฟ้ามืด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 06:10:43 PM »

Smiley Grin แรก ๆ เฉย ๆ ครับพอมีโอกาสได้ลองไปแข่งครั้งแรกดู มือใหม่ 10 ม. ช่องข้างยิงกัน เป็นลังเลยครับ แต่ผมยิงแค่ 15 ชุด เพราะงบมีจำกัดคือต้องทำ ภายใน 15 ชุดให้ดีที่สุด คนที่ยิงชุดเยอะกว่าคือคนที่มีกำลังทรัพย์เยอะกว่าและโอกาสแก้ตัวมากกว่าเราครับ เฉย ๆ ครับไม่คิดอะไรมาก Grin แต่ตอนนี้คิดว่าจะหันมาศึกษา ยิง I.P.S.C ดีกว่า ดูแล้วท้าทายกว่าอีกน่ะครับขอเชิญชวน  Cheesy  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2006, 05:19:52 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 07:58:56 PM »

เค้าถามความเห็นเรื่องสั้นชาวบ้าน...ไงชวนมา IPSC ซะล่ะพี่น้อง...
แต่ก็ดีนะครับขอบอก....ลองแล้ว จะลืมสั้นชาวบ้านไปเลยครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 08:53:45 PM »

Cheesy Cheesy  เอ้อ !!! ลืมไปจริงๆเลยนะเนี่ย ตอนนี้กำลังซ้อมไว้ลง ipsc กะเขามั่ง

ยังไงฝากตัวด้วยนะครับพี่นาจา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 09:00:18 PM »

Cheesy Cheesy  เอ้อ !!! ลืมไปจริงๆเลยนะเนี่ย ตอนนี้กำลังซ้อมไว้ลง ipsc กะเขามั่ง

ลูกโตแล้วนี่ครับ...แอบหลบเมียมายิงเลยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 09:02:20 PM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 09:07:19 PM »

เมื่อไหร่จะมาซ้อมด้วยกันหล่ะคุณหมี...อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2006, 09:56:19 PM »

ด้วยเหตุผลนี้ จึงมีนักกีฬาสนใจการแข่งระบบอื่นมากขึ้นเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 04:38:53 AM »

ลูกโตแล้วนี่ครับ...แอบหลบเมียมายิงเลยครับ Grin

ใช่ครับ....ลูกโตแล้วไม่ต้องหลบหรอกแค่เมียคนเดียวกลัวทำไม  มายิงไม่ต้องขออนุญาตเมียไม่โกรธเท่าไหร่หรอกครับ...เชื่อซี๊...... Grin

เรื่องเเข่งสั้นชาวบ้านเเล้วไม่จำกัดชุดยิงขึ้นอยู่กับความชอบเมื่อก่อนก็ชอบเเต่เดี๋ยวนี้ชอบ IPSC.มากกว่าครับ Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Kwang Vungtau
กลับมาอีกครั้ง...ยั่งยืน มั่นคง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ใจมันรัก...ลืมไม่ลง

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 09:25:33 AM »

Smileyขออนุญาติมองในมุมของผมน่ะครับ...คำว่า "กีฬา..สำหรับผม" คือ การที่เราได้มีโอกาส
เข้าร่วมกิจกรรมใดๆ ที่มีกติกา กำหนดเพื่อเป็นตัววัดความสามารถ และ ง่ายต่อการคัดสรรค์
ผู้ที่มีความสามารถสูงกว่า...ทั้งนี้ ถ้าเรามองในมุมอรรถประโยชน์ที่เราได้รับจากกีฬา...อันนี้ผมว่าสบายใจดี
1. ได้ร่วมกิจกรรมกับสังคมที่มีความ รัก ชอบ ในกิจกรรมนั้นๆ เหมือนกัน - สุขทางกายครับ
2. ทำให้เราได้ฝึกจิตใจ ให้รู้จักการยอมรับตัวเอง และ ผู้อื่น ไม่ใช่ว่า ชนะ หรือ แพ้
มีมากกว่านั้นครับ - สุขทางใจ

***ในกรณีแข่งขันสั้นชาวบ้าน...แบบไม่กำหนดชุดยิง...ผมว่าก็ให้ประโยชน์อีกด้านหนึ่งเหมือนกันครับ
ฝึกความอดทน มุมานะ พยายาม เพื่อให้บรรลุเป้าหมายที่ตั้งไว้ในกิกรรมนั้นๆ
แต่ในกรณีที่มีงบจำกัด ผมว่าก็ดีครับ...ถือว่าเป็นการเพิ่มกติกาให้กับตัวเราเองได้เกิดการพัฒนา
และ คิดหาวิธีฝึกซ้อมแบบใหม่ๆ ต่อไป หลงรัก

ขอโทษครับยาวไปหน่อย...พอดีชอบเล่นกีฬาทุกประเภท...แต่ไม่เก่งสักอย่าง  Grin Grin Grin

ตัวอยู่เวียดนาม...ใจอยู่ไทยเสมอ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:26:15 PM »

ผมเคยดูการจัดเเถวภาคใต้ครับเเบบไม่จำกัดชุดยิง จากลำดับยี่สิบกว่ายิงกันจนติดหนึ่งในห้าชนิดว่ายิงทั้งวันเช้ายันเย็นหมดกระสุนไปหลายลัง ค่ากระสุนเเพงกว่าค่าถ้วยร้อยเท่ามั้ง ตกใจ ตกใจ ตกใจ

[URL=h
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:39:30 PM »

บางรายการ เช่น แม่นยำ 25เมตร มีแต่ตังค์...ไม่มีฝีมือก็ยิงไม่ได้...ต่อให้ 300 ชุดเลยครับ

ผมว่าทางออกคือจำกัดชุดยิงบางประเภทรายการและไม่จำกัดบางรายการ

ที่ไม่ควรจำกัดน่าจะเป็นประเภทที่ยิงไม่ยากนัก คนที่ต้องการร่วมสนุกก็สามารถยิงได้...(แต่ถ้าจะเอาที่ 1 ก็ต้องเก่งจริง)

ว่าไป...IPSC นี่แฟร์ดีนะครับ น่าลองจัง...เจอรี่...มาแล้วววว 555555 Cheesy

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:51:17 PM »

ว่าไป...IPSC นี่แฟร์ดีนะครับ น่าลองจัง...เจอรี่...มาแล้วววว 555555 Cheesy

นั่นแนะ  แสดงว่าปืนมาแล้ว
แล้วรถว่างเหรอยังล่ะ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2006, 10:55:37 PM »

น่าพา Tom มาด้วยยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์