๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:38:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร่วมขบวนการปืนยาวกับคุณมะขิ่นครูดำและเพื่อนๆด้วยคน  (อ่าน 22693 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 01:59:57 AM »

Grin อยากไปด้วยเหมือนกันคับ... ถ้าทราบวันเวลาล่วงหน้าซักสองอาทิตย์คงพอเคลียร์งานไปด้วยได้คับ...  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 04:49:08 AM »

อ้างถึง
รุ่นธรรมดาก็เอาครับ...พี่เจษ เดี๋ยวลองหาทางขอ ป.2 ก่อน...
Grin Grin Grin Tongue Tongue
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:57:11 AM »

โอเคครับ  รอจังหวะฝนทิ้งช่วง   กับหาปืนไรเฟิลนิดนึง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 01:34:31 PM »

ตอนนี้ฝนไม่หนัก  อากาศกำลังเย็นสบายนะครับ
ร้อนไปเดี๋ยวเหงื่อออกแก้ม พานท้ายเปียก  เลนส์เป็นรอย  มีมิราจ ยิงไม่สนุกนะครับ  Grin

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:15:29 AM »

เอาช่วงวันหยุดยาว กลางเดือนสิงหา ดีไหมครับ   ตอนนี้ผมยังติดต่อเจ้าของไร่ไม่ได้  แต่ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะเจ้าตัวก็ชอบยิงปืนไรเฟิลอยู่แล้ว   เจอกันเมื่อวันจันทร์ ผมฝาก "ของเล่น" ใหม่ไปให้   ป่านนี้คงอยากยิงปืนเต็มที่แล้ว
Bang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:20:55 AM »

พี่ๆครับ..รูปเนี๊ยะ  เป็นอาวุธสงครามหรือปล่าวครับ  แล้วซื้อมาจากไหนกันละครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:25:52 AM »

เคยเป็น  แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว เพราะปรับเป็นระบบปั๊ม  กับบรรจุกระสุนได้ 5 นัด   เพื่อให้ขายในอเมริกาได้   สภาพนี้ก็ขายในเมืองไทยได้
เชื่อไหมครับว่าเคยมีคนเอาปืน M16 ไปขึ้นทะเบียนเมื่อปี 18 โดยตัดช่องใส่ซองกระสุนออก แ้ล้วอุดอย่างถาวร   กลายเป็นปืนบรรจุเดี่ยวแบบสลัดปลอกอัตโนมัติ   นายทะเบียนที่ออกใบ ป.4 ให้ก็ใจถึงดีเหมือนกัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:29:13 AM »

ผ่านมาเลยขออนุญาตพาดพิงครับเดี๋ยวความสงสัยจะคาใจอยู่นาน

คือพี่ boon ท่านอยู่ที่ประเทศเมกาคร้าบ นี่ขนาดบ่นๆ ว่ารัฐที่อยู่คุมปืนเข้มแล้วยังเพิ่งถอยมาทีเดียวตั้ง 4 กระบอก ไรฟ่งไรเฟิลลูกโตๆ ซะด้วย

คงเลิกสงสัยกลายเป็นอิจฉาอย่างผมแล้วนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:08:07 PM »

เปลี่ยนเป็นระบบปั้ม ตอนนี้เลยมีปัญหาตามมา เพราะพวกดันย้ายศูนย์หลังด้วย กำลังให้คุณเจษช่วยจัดการให้อยู่ แมกที่มากับปืนรุ่นนี้ใส่ได้10นัดครับผม ปืนรุ่นนี้ที่เปลี่ยนเป็นปั้มคิดว่าคงมีที่แคริฟอเนียเท่านั้น รัฐอื่นๆยังเป็นกึ่งออโตเหมือนเดิม คนขายเขาว่าถ้ามีด้ามจับแบบปืนพกที่แคริฟอเนีย เป็นระบบกึ่งออโตไม่ได้  แต่อีกกระบอกSKS ไม่มีด้ามจับแบบปืนพก ปืนยังอยู่ในสภาพเดิมๆเกือบ100% ยิงกึงออโตได้ แต่เชื่อมตรงปากลำกล้องให้ยิงลูกระเบิดไม่ได้เท่านั้นเอง  วันจันทร์ได้รับปืน จะนำภาพเต็มๆมาลงให้ดูทุกๆมุม กระบอกนี้เป็นปืนสงครามแท้ๆแน่นอน
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:15:34 PM »

อ้างถึง
รุ่นธรรมดาก็เอาครับ...พี่เจษ เดี๋ยวลองหาทางขอ ป.2 ก่อน...

อ้ายเจษ...แล้วแบบนี่มันจั๊กบาทครับ...สิได้หาเงินไว้ :Smiley

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:07:12 PM »

อ้างถึง

อ้ายเจษ...แล้วแบบนี่มันจั๊กบาทครับ...สิได้หาเงินไว้ :Smiley

...เอาแน่วุ๊ย..อาจารย์... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:46:43 PM »

กฏหมายที่บังคับใช้ใน Kalifornia มันมีช่องโหว่ มีข้อปลีกย่อย ปืนรูปร่างแบบปืนสงครามระบบกึ่งออโต้ที่มีด้ามปืนพกก็ขายได้แต่ใส่แม็กกาซีนกล่อง( box magazine )ไม่ได้คือต้องปิดช่องใส่แม็คอย่างถาวรเช่น AR15 เวลาโหลดลูกต้องดึงหมุดยึดโครงปืนตัวหลังเหนือด้ามปืนออกแล้วยกขึ้นปล่อยให้ปากกระบอกตกลงเพื่อที่จะได้โหลดลูกจากข้างบนลงในช่องแม็กด้วยตับกระสุนครับ
ปืนแบบ AK ทำแบบนั้นไม่ได้เพราะติดลูกเลื่อนต้องป้อนลูกด้วยแม็กกาซีนเลยต้องแปลงให้เป็นระบบปั๊มครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:48:44 PM »

คุณ ซ.ซ้าง คับตัวปืนนี่สภาพเดิมๆสวยๆก็ประมาณ $400 ครับแต่กล้อง Unertl 8x Telescope  นี่ซิครับหายากและแพงครับแพงกว่าปืนอีก รุ่นที่คุณโพสต์ไว้เป็นของ USMC Sniper เหตุผลที่ปืน Mosin หรือ K98 ถูกกว่าเพราะนำเข้ามาเกลื่อนเลยครับมีตั้งแต่ราคา $ 50 ขึ้นไป
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์