๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:03:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร่วมขบวนการปืนยาวกับคุณมะขิ่นครูดำและเพื่อนๆด้วยคน  (อ่าน 22696 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:23:26 AM »

เห็นคุณมะขิ่นและครูดำมีปืนLever Actionกัน ผมเองก็เลยอดไม่ได้ต้องขอร่วมขบวนการด้วยคน เห็นราคาพอสู้ได้ก็เลยไปถอยออกมาวันเดียว4กระบอก เว่อไปหน่อยแต่ก็ประหยัดเงินไปหลายบาทเพราะเสียค่าธรรมเนียมครั้งเดียว เลยต้องเอารูปมาอวดเพื่อนๆกันบ้าง กระบอกแรกก็Romanian Par3 ใช้กระสุน.223 ปืนได้รับการตัดต่อใหม่ให้ขายได้ถูกกฎหมาย จากกึ่งออโต กลายเป็นกึ่งปั้ม จับแล้วถนัดมือมาก กระบอกที่สอง marlin .357แมกนั่ม  กระบอกที่สามWinchester.44แมกนั่ม กระบอกที่สี่มีปัญหานิดหน่อยเพราะเป็นกึ่งออโต7.62X39อาทิตย์หน้าถึงได้ปืน ได้แล้วจะเอารูปมาให้ดูกัน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:28:05 AM »

รูปนี้ภาพชัดกว่านิดหน่อย

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:31:17 AM »

โหคุณboon ครับทำได้ไงเนี่ยซื้อทีละ4กระบอกเลย นายทะเบียนไม่หงายหลังเลยหรอครับ Shocked

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:32:49 AM »

งานนี้มีรายการอิจฉา...ตาร้อน Shocked อยากได้มั่งเหมือนเคย..เฮ้อกลุ้ม

ขอตามไปอยู่เมกาด้วยตนดีกว่าครับ......

ถ้าเป็นเมืองไทย คงถูกสอบถูกซักกันยาว ว่าจะเอาไปถล่มใครหรือเปล่า เพราะแต่ละกระบอกสุดยอดครับ....แบบว่าอยากได้มั่งนะ..อิ..ๆ Smiley

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:19:27 AM »

อิจฉาตาร้อน.....ครับ   Shocked    เอ..กระบอกสุดท้าย ใช้ SKS หรือเปล่าครับพี่ boon  ถ้าได้มาแล้วช่วยลงรูปให้ดูหน่อย น่า      Cheesy Cheesy

ถ้าหาดาบปลายปืนมาติดด้วย  จะผิดกฎหมายที่โน้นไหมครับพี่ ?

....ตามล่า...อีตอแหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:39:14 AM »

ใช่SKSครับผม แต่เป็นของYUGO ขายมาพร้อมกับดาบปลายปืน สวยครับเห็นแล้วแต่เป็นของที่วางอยู่ในร้าน ของที่ผมสั่งยังมาไม่ถึงเลยต้องรอนิดหน่อย ได้แล้วจะเอารูปมาลงให้ดูชัดๆ วันนี้ไม่กล้าเอาปืนออกไปถ่ายรูปนอกบ้าน กลัวข้างบ้านจะตกใจ ภาพเลยออกมาไม่ชัดเท่าที่ควร
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:46:53 AM »

Par3 เบาสั้นและจับได้ถนัดมือกว่าAK47แต่กระบอกนี้โดนตัดต่อจนกลายพันธ์เป็นกึ่งปั้มดูแล้วก็ตลกดีเหมือนกันแต่ก็อย่างว่าต้องทำตามกฎหมาย ถึงเป็นกึ่งปั้มก็ยังดีกว่าไม่มี

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:52:13 AM »

Grin เห็นปืนใหม่ของพี่ boon แล้วเลือดพุ่งขึ้นตาเลยคับ...ร้อนปรี๊ดเลย...อยากได้มั่งอ่ะคับ...โดยเฉพาะวินฯ.44นี่ถูกใจหลายคับ... Shocked
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:53:13 AM »

Winchester .44mag ลำกล้องสั้นคล่องตัวดีพอควร คนขายแนะนำให้ซื้อมารินทั้งสองกระบอกแต่ผมเองอยากได้ต่างยี่ห้อ พอได้มาแล้วยอมรับว่าของมารินท่าทางจะดีกว่า แต่วินราคาแพงกว่านิดหน่อย แปลกดีเหมือนกัน

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:58:08 AM »

วิน.44ตัวบนครับ กระบอกที่มีห่วงกลมๆ  กระบอกล่างมารินจะดูบางๆสวยเหมือนผู้หญิง

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 04:33:07 AM »

Cheesy Cheesy ยินดีด้วยครับพี่บุญ...ซื้อทีเดียว 4 กระบอกเลย อิอิ นับถือๆ เห็นภาพแล้วอิจฉาเลยครับ ไม่ลองบอกราคาแต่ละกระบอก ให้อิจฉายิ่งขึ้นไปอีกบ้างล่ะครับ Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 05:18:24 AM »

พี่บุญ Par เปรียบเทียบความนิ่มนวนในการปั้มกับ Rem 870 แล้วเป็ไงครับ (ไม่เคยยิง AK ระบบปั้ม)ได้ SKS มาเมื่อไหร่บอกนะครับผมจะบอกวิธียิง Full Auto ให้ Grin ไม่ต้องดัดแปลงอะไรทั้งนั้นครับ ผมกะว่าจะบอกให้ยิง AK ให้ออกแบบ Full auto ได้แต่กลายเป็นปั้มเลย.... หมดสิทธิ์ Grin พี่สั่งแม็กหรือยังครับ ผมมีพานท้ายสำหรับใส่ SKS แบบข้างล่างผมไม่ได้ใช้แล้วพี่เอาไหมผมส่งให้ Wink

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 06:27:11 AM »

โอ้ววว Shocked Shocked สุดยอด ครั้งเดียว 4 กระบอก  Shocked Shocked
พี่บุญครับ ตัวลูกเลื้อนมาลินลองถอดออกมาดูซิครับจะมีเลขกำกับไว้เลยนะครับ ทำยังกะปืนคัสตอมแน่
แล้วมันราคากระบอกละเท่าไรกันบ้างละครับ ? บอกหน่อยซิครับพี่ โอ้ว อิจฉา  Shocked Shocked
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 06:57:19 AM »

ตาร้อนครับ...........ตาร้อนนนนนนนน

อิจฉาพี่boon จังเลย อยู่เมกา ก็ดีอย่างงี้แหละครับ..............เคยคุยกันเล่นๆกับน้องชายว่าถ้าอยู่เมกากัน ผมกับน้องชาย คงมีปืนลูกเลื่อนที่ใช้ในสงครามโลกครั้งที่สองทั้งหลายไว้ในครอบครองแน่ๆ ไม่ว่าจะเป็น คาร์ 98 เมาเซอร์  โมซิน นากัง  อาริซากะ หรือ ลีเอนด์ฟิลด์ ฯลฯ.....แถมอัดกระสุนเองได้อีก..55555555

มาลินการประทับบ่าดีกว่า วินฯครับ เพราะ กระโจมมือ อวบกว่า เวลาประทับบ่า มือซ้ายดึงปืนเข้าหาตัว ให้กระชับกับร่องไหล่ จะถนัดกว่า วินฯครับ

บอกราคาให้ตาร้อนหนักๆได่ไหมครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2004, 06:58:53 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 07:05:15 AM »

พี่มะขิ่นครับพวก Mosin , K98 นี่ประมาณ $ 100 กว่าๆครับ Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์