๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 08:19:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสั่งพานท้ายแบบนี้แต่กลัว........ก๊าบ  (อ่าน 20367 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 11:40:17 PM »

ผมอยากได้พานท้าย ของ ACE ที่ใช้กับ Rem 870

ราคาประมาณ $ US 140 ดูแล้วโดนใจมาก อยากสั่งทาง INTERNET แต่กลัวเนื่องจากมีลักษณะคล้าย พานทาย M4

อยากทราบความเห็นของทุกท่านว่าจะเสี่ยงดีไหม.........ก๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2006, 11:29:56 PM โดย Point_Blank » บันทึกการเข้า

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 10:34:08 PM »

รูปร่างพานท้ายเป็นทรงแบบนี้.......ผมว่าคง"ถีบ"ไม่เบานะครับ Shocked Shocked

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 11:32:32 PM »

Wink ผมว่าไม่น่าจะเสี่ยงอะไรนะคับ...เพราะสั่งมาก็เป็นแค่พานท้าย...พอประกอบแล้วหน้าตายังไงๆก็ดูออกว่าเป็นลูกซองอ่ะคับ...พวกปืนบีบีเหมือนกว่าน่ากลัวกว่าคับ... Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:33:14 AM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:51:10 AM »

Cheesy พานท้ายปืน หรือด้ามปืน ไม่เข้าข่ายต้องห้ามตาม พรบ.อวป.ครับ สั่งได้เลยหากชอบ..หากไม่ดีแคร์ก็ถูกหน่อยครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 11:06:34 AM »

อ้างถึง
  พานท้ายปืน หรือด้ามปืน ไม่เข้าข่ายต้องห้ามตาม พรบ.อวป.ครับ สั่งได้เลยหากชอบ..หากไม่ดีแคร์ก็ถูกหน่อยครับ...

อ่า......ดีเลยครับ กำลังอยากได้อยู่พอดี ตอนแรกนึกว่าห้าม Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 11:41:02 AM »

คุณ USP40 ครับไม่ทราบว่าจะสั่งได้อย่างไรครับรูปบนสวยดีครับ ผมว่าน่าจะคล่องตัวดีครับ

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 01:19:21 PM »

ที่นี่ครับ Smiley
http://www.cavalryarms.com/SST-870.html

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 01:25:18 PM »

อีกWEB ที่คุณ USP40 เคยPostไว้ที่G&T ครับ
http://www.argonautarmament.com/frame_products.html
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 01:44:13 PM »

สั่งมาได้เลยครับ  ไม่ต้องใช้ใบ ป.2 เพราะไม่ใช่ชิ้นส่วนสำคัญ
ขนาดพานท้าย M4 ผมยังสั่งมาให้เพื่อน ๆ หลายสิบอันแล้ว   ตอนเสียภาษีก็บอกศุลกากรตรง ๆ ว่าเป็นพานท้ายปืน
ที่จริงพานท้ายปืนในตระกูล M16 มันคาบลูกคาบดอกกับเครื่องลูกเลื่อน (ซึ่งเป็นชิ้นส่วนสำคัญ) อยู่เหมือนกัน   เพราะรีคอยล์สปริงสำหรับดันลูกเลื่อนของ M16 มันอยู่ในพานท้าย  และพานท้ายส่วนใหญ่จะแถมสปริงกับบัฟเฟอร์มาให้ด้วย
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 04:28:31 PM »

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ยังไงผมจะลองสั่งดู.......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 07:18:52 PM »

พานท้ายที่ใส่ adapter สำหรับลูกซองชุดนี้ไม่ใช้  recoil spring หรือ buffer คือใช้แต่เปลือกครับ คงไม่มีปัญหา Wink
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 07:31:51 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับความคิดเห็นและความรู้ต่างๆที่แนะนำเกี่ยวกับการสั่งพานท้ายจากนอก(ผ่านอินเตอร์เนต) ว่าไม่มีปัญหาเรื่องกฎหมาย ส่วนปืนบีบีกันนั้น เคยคุยกับคนรู้จักที่สั่งผ่านอินเตอร์เนต ปรากฎว่าติดที่ด่านศุลกากรครับ(ต้องให้ผู้ใหญ่ไปเคลียร์ออกให้) ย้อนหลังไปประมาณสามสี่ปีที่แล้ว ผมไปเที่ยวฮ่องกง ซื้อปืนปลอมจำลองอาวุธเป็น11มม. 1911 เนื่องจากว่ากลัวศุลกากรเมืองไทย เลยถอดเป็นชิ้นๆใส่กระเป๋ามา มาประกอบเอง(แต่ไม่สำเร็จเนื่องจากขาดประสบการณ์) เคยคิดว่าจะนำไปให้ครูฝึกที่สนาม สยป.ตร ประกอบให้ เพราะท่านเหล่านั้นประกอบปืน11มม. 1911 ของจริงได้ น่าจะประกอบปืนปลอม(ที่กลไกเหมือนจริงทุกอย่าง)ได้เช่นกัน แต่ยังไม่กล้าเอาไปง่ะ

คนรู้จักบางคนที่เล่นปืนบีบี ก็มักจะใช้วิธีนี้ครับ กล่าวคือถอดปืนบีบี(ปืนพก)เป็นชิ้นๆ พอถึงเมืองไทยก็ให้หมอปืนบีบีกันตามสนามบีบี ประกอบกลับเป็นอย่างเดิม ตนเองเคยไปติดต่อธุรกิจที่เยอรมัน ก็ซื้อปืนพกคาบศิลา(จำลอง) ยังโดนค้นกระเป๋าโดยเจ้าหน้าที่สนามบินแฟรกเฟริส์เลย(มองผ่านจอเอ็กซ์เรย์ท่านเจ้าหน้าที่คงแยกไม่ออกแน่ๆเลย) ค้นกระเป๋าบอกเขาว่าเป็นปืนปลอม ท่านเลยใจดีให้ผ่านได้ แต่ต้องเป็นกระเป๋าที่โหลดใต้ท้องเครื่องเท่านั้น จริงๆแล้วหากผมมีเงิน ปรารถนาไปขนปืนลูกโม่จำลองอาวุธจากร้านค้าในฮ่องกงมากๆ แต่กลัวเอากลับไม่ได้ คิดไปคิดมา เก็บตังไปซื้อปืนปลอมที่คลองถมดีก่า

ขอบคุณครับที่ฟังน้องชายคนนี้บ่น

ขอพระอวยพรพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
แก้มทอง
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 10:35:00 PM »

เรียนถามท่านผู้การสุพิน แล้วชิ้นส่วนอะไรบ้างครับของปืนที่ต้องใช้ ป.12 ขอ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:49:47 AM »

เรียนถามท่านผู้การสุพิน แล้วชิ้นส่วนอะไรบ้างครับของปืนที่ต้องใช้ ป.12 ขอ
... น่าจะเป็น ป.2 นะครับ "ใบอนุญาตให้สั่งหรือนำเข้า"

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์