๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:12:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483571 ครั้ง)
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #945 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:11:21 PM »

เกมส์ WoWP เล่นไปเล่นมา พอเริ่มคุ้นกับการบังคับด้วยเม้าส์ และลองตั้งค่าต่างๆให้เหมาะกับเรา มันก็พอเล่นไหวนะครับ

เล่นจนได้เทียร์ 2 และ เทียร์ 3 แล้วครับ
ในรูปเป็นเครื่อง AGO Ao.192 เป็นเครื่องบินโจมตีของเยอรมันบรรทุกระเบิด 50 ปอนด์ 6 ลูก (ในภาพยังไม่ได้อัพเกรดเฟรมเครื่องบิน เลยบรรทุกได้ 2 ลูก)
ปืนกล 7.62 มม. 2 กระบอก พออัพเกรดแล้วจะเป็นปืนใหญ่อากาศขนาด 20 มม. 2 กระบอก

เรื่องรายละเอียดของเกมส์ยังสู้ WOT ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเล่นสาย บ. โจมตี (Ground Attack) หรือ บ.ขับไล่หนัก (Heavy Fighter) ก็พอไหวครับ ไม่ต้องบินตีลังกาเพราะเครื่องพวกนี้มันตีลังกายากครับ แถมการโจมตีด้วยระเบิดจะมีมุมมองพิเศษให้เล็ง คล้ายๆกับการใช้ SPG ใน WOT นั่นแหละครับ

อีกสายหนึ่งผมลองเล่นเครื่องบินประจำเรือบรรทุกเครื่องบินของเมกาซึ่งก็บังคับง่ายและให้อำนาจการยิงที่สูงครับ เพียงแต่ความคล่องตัวและความเร็วยังสู้เครื่องบินขับไล่ไม่ได้
ตอนนี้กำลังรอเครื่องบินญี่ปุ่นซึ่งกำลังจะลงใน patch ใหม่ ก็น่าสนใจดีครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #946 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:37:46 PM »

ผมชอบ เควีครับ ...ถึก ทน แรง ... หลงรัก

ถ้าโดนรุมเหมือนตามรูป ผมว่า KV มีท้อแแน่นอนครับ
ล็อค KV ไม่ให้ขยับ ระดมยิงแล้วให้ SPG เป่าซ้ำ อิ อิ

ปกติเจอรถถังหนัก ผมใช้วิธีรุมยิงครับ เริ่มเกมมาจะหาพวก TD แล้วไปด้วยกัน อย่างเกมตะกี้ก็เล่นเอาเถิดเจ้าล่อกับ KV1 คันนึงเพื่อล่อเรายิง พอมันหันมาหาเราเพื่อนก็ยิง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #947 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:41:24 PM »

ผมชอบ เควีครับ ...ถึก ทน แรง ... หลงรัก

ถ้าโดนรุมเหมือนตามรูป ผมว่า KV มีท้อแแน่นอนครับ
ล็อค KV ไม่ให้ขยับ ระดมยิงแล้วให้ SPG เป่าซ้ำ อิ อิ

ปกติเจอรถถังหนัก ผมใช้วิธีรุมยิงครับ เริ่มเกมมาจะหาพวก TD แล้วไปด้วยกัน อย่างเกมตะกี้ก็เล่นเอาเถิดเจ้าล่อกับ KV1 คันนึงเพื่อล่อเรายิง พอมันหันมาหาเราเพื่อนก็ยิง
โดนรุมห้าคันขึ้นไปนี่ เกินยี่สิบครั้งแล้วอ่ะ เลือกยิงไม่ถูกเลย อิอิ ได้มาคันสองคันก็ตาย มีทีนึงโดนหกต่อหนึ่ง แต่เราไม่พังแถมเก็บได้หมดอีก ได้เหรียญกำแพงเหล็กเลยโดนไปสิบห้าครั้ง อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #948 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:46:52 PM »

แปลกนะ  ผมเล่้น KV ทำไมโดนยิงไม่เกิน 5 ครั้งตายทุกที   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #949 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:54:14 PM »

แปลกนะ  ผมเล่้น KV ทำไมโดนยิงไม่เกิน 5 ครั้งตายทุกที   หัวเราะร่าน้ำตาริน
โดนพวกเทียหกเจ็ดน่ะสิ  ผมเคยโดนแรนด้อมไปเจอเทียแปด รับสภาพเลย ตูมเดียวเท่านั้นแหละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #950 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:59:03 PM »

ผมเคยเจอคล้ายๆกัน แต่ผมหลังติดกำแพงเว้นประมาณ 1 เมตรด้านหน้าเป็น M6 2 คัน ด้านข้างเป็น M4 A13 M4A3E8 ยิงแลกกับ M6 ด้านหน้าโดยมีซาก KV ของทีมเราช่วยกำบัง M6 ซ้อนคันกันเองทำให้เค้ายิงผมไม่ถนัดผมก็อัดอย่างเดียวโหลดได้ยิงๆ สลับกับหันไปยิง A13 กับ M4 เก็บได้หมดแต่เสร็จ M4A3E8 ที่มาทีหลังเรียบร้อยไป เล่นรถถังหนักต้องวัดดวงครับว่ายิงเค้าเข้าหรือเปล่าและเค้ายิงเราเข้าหรือเปล่า อาศัยดูคลิปของต่างประเทศที่เค้าจะิยิงเข้ารูเดิมทำให้เข้าตลอดแล้วผมอยู่กับที่ขยับได้แ่ค่เดินหน้าถอยหลังนิดหน่อยศูนย์ปืนเลยไม่บานมากแต่ M6 สองคันต้องวิ่งออกจากกำแพงที่กำบังมายิงทำให้เสียจังหวะเลยยิงผมเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง.

"ผมจะเป็นคนดี"
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #951 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:04:24 AM »

อันนี้เมื่อสักครู่ ยิงได้คันเดียวแต่มันสะใจตรงที่คู่ต่อสู้เป็นเทียร์สูงกว่าฝ่ายผมไปกัน 3 คันมีผม(KV) M6 และ KV 1S สุดท้าย M6 ไปก่อนเหลือตระกูล KV แต่ที่รอดมาได้เพราะมี SPG คอยช่วยยิงไว้ไม่อย่างนั้นไม่ไหวแน่โดยเฉพาะ SU-152 ผมยิงไม่เข้าจริงๆ แถมปืนก็แรง M6 โดนไป 2 ตูมจอด

"ผมจะเป็นคนดี"
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #952 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 07:43:16 AM »

แสดงว่าการยิงของข้าศึกเจาะเกราะเกือบทุกครั้งเลยนะครับ
พี่ลองเปลี่ยนวิธีต่อสู้โดยการหันรถเอียงๆ เข้าหาข้าศึกดูนะครับ เพิ่มองศาในการต้านการเจาะเกราะ เผลอๆกระสุนจะเด้งออก

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #953 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:44:16 AM »

แสดงว่าการยิงของข้าศึกเจาะเกราะเกือบทุกครั้งเลยนะครับ
พี่ลองเปลี่ยนวิธีต่อสู้โดยการหันรถเอียงๆ เข้าหาข้าศึกดูนะครับ เพิ่มองศาในการต้านการเจาะเกราะ เผลอๆกระสุนจะเด้งออก

ยืนยันครับ หันเฉียง อยู่ได้นานกว่า....  ไหว้

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #954 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:23:28 AM »

สองวันก่อนผมโดนกล่าวถึงในเกมส์ค่อนข้างบ่อย
แบบพอจบเกมส์แล้วเริ่มเกมส์ใหม่ ก็มีถามกันว่า มีใครเห็น pokman มั่งอยู่ตรงไหน
ตอนแรกผมนึกว่าสมาชิก อวป.
บ้างก็บอกว่า จำ pokman ได้นะ 
อีกคนก็ปรามว่า นี่มันแค่เกมส์นะ ฮ่าๆ
สงสัยอินกับเกมส์มาก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #955 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 11:41:48 AM »

วันนี้ลองเล่นพิฆาตรถถังดู ค่อยสะใจหน่อย คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #956 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:10:58 PM »

สถิติการเล่น KV ของผมครับ ดาดๆ อิอิฝีมือมีแค่นี้แหละ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #957 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 05:23:59 PM »

รายงานผล รถหาเงิน ทำเงินได้ดี ตามที่เค้าว่ากัน

Uploaded with ImageShack.us

บางตา ตาย โง่โง่ ยังให้มา 10000 ขึ้น Grin

5 เม็ด เยอะแล้วครับ  ไปเล่นกับ เทียร สูง บางตายิงกัน 1 เดียวกลับบ้าน
กำแพงระหว่าง เทียร 5-6-7 กับ 8-9-10 สูงครับ  ไปถอยเทียร 8 มาเล่นถึงเข้าใจ
เทียร 7-6-5 ลงมา ยิงไม่เข้า ถ้าไม่โดนจุดจริงจริง  แถมมี ไจโร ให้ใช้ วิ่งแล้วเป้าไม่กระดก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2012, 05:30:34 PM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #958 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 09:14:21 PM »

ยิงญาติตัวเองซะงั้น

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #959 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 12:31:24 AM »

โดนรุม  อีกแล้วครับทั่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 285
  พิมพ์