๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:33:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 486679 ครั้ง)
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #840 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:11:16 AM »

แต่พลขับคนไหนที่เก่งๆ ต้องเก็บไว้นะครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ ปลดคนออกไปหมดเลย กว่าจะเก่งได้ นั่นปั้นตั้งนานแน่ะ... เศร้า

พลรถถัง KV ของผมความสามารถเต็ม100เปอร์เซนค์แล้วไม่รู้ว่าจะิอัพสกิลอะไรดี พอมีแนวทางแนะนำบ้างไหมครับ

อ้อแล้วอีกอย่างพลรถถังที่ความสามารถเต็มร้อยแล้วมีช่องให้ไปฝึกกับรถถังคันใหม่ ถ้าเป็นคนละประเทศ เช่นพลรถถังอเมริกาจะไปขับรถถังโซเวียตได้หรือไม่ครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #841 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:20:12 PM »

แต่พลขับคนไหนที่เก่งๆ ต้องเก็บไว้นะครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้ ปลดคนออกไปหมดเลย กว่าจะเก่งได้ นั่นปั้นตั้งนานแน่ะ... เศร้า

พลรถถัง KV ของผมความสามารถเต็ม100เปอร์เซนค์แล้วไม่รู้ว่าจะิอัพสกิลอะไรดี พอมีแนวทางแนะนำบ้างไหมครับ

อ้อแล้วอีกอย่างพลรถถังที่ความสามารถเต็มร้อยแล้วมีช่องให้ไปฝึกกับรถถังคันใหม่ ถ้าเป็นคนละประเทศ เช่นพลรถถังอเมริกาจะไปขับรถถังโซเวียตได้หรือไม่ครับ
พลรถถังไม่สามารถย้ายไปประจำรถที่ไม่ใช่สัญชาติเดียวกันได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #842 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:21:43 PM »

ผมไม่เก็บครับเพราะเป๊่ยนคนัใหม่ก็ต้องฝึกใหม่อยู่ดีเลยขายทิ้งไปด้วยกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #843 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 02:51:18 PM »

พลรถถังไม่สามารถย้ายไปประจำรถที่ไม่ใช่สัญชาติเดียวกันได้ครับ

ขอบคุณครับ แล้วมีแนวทางในการอัพสกิลไหมครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #844 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 03:48:11 PM »

วันนี้ตัวจี๊ดผมหลอนหลังได้4 ครับ Grin คิก คิก ไหว้
url=http://image.ohozaa.com/view2/wsbE6MvC1E6V7QEI][/url]

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #845 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:08:02 PM »

ย้ายพลรถถังยังไงครับ อยากย้าย คนที่เต็ม 100 มารถคันใหม่ Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #846 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:27:38 PM »

ผมไม่เก็บครับเพราะเป๊่ยนคนัใหม่ก็ต้องฝึกใหม่อยู่ดีเลยขายทิ้งไปด้วยกันครับ

เปลี่ยนคนใหม่ก็ต้องฝึกใหม่ก็จริงครับ แต่สำคัญอยู่ที่สกิลนะครับ ทักษะพื้นฐานสามารถซื้อให้เต็ม 100% ได้ด้วยโกลด์ครับ แต่สกิลไม่สามารถทำได้ครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #847 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:48:55 PM »

รถถังอย่าง KV ต้องมีความสามารถที่จำเป็นหลายอย่างครับ
อย่างแรกเลยต้องสามารถซ่อมสายพานได้ ซึ่งรถถังหนักทุกคันจะต้องถูกยิงสายพานเพื่อถูกรุมกินโต๊ะ ดังนั้นถ้าไม่มีทักษะซ่อม ตายแน่ๆครับ ทักษะนี้สามารถให้ใครก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นผู้บัญชาการ

ผมแนะนแวทางไว้คร่าวๆนะครับ เพราะเกมส์นี้ค่อนข้างลึกซึ้ง ทักษะของพลรถถังแต่ละคนจะขึ้นอยู่กับกลยุทธ์ที่เราชำนาญครับ ผมแนะนำดังนั้ครับ เครื่องหมาย / แปลว่า "หรือ" นะครับ ไม่จำเป็นต้องได้ทุกอย่างที่ผมแนะนำ

1. ผู้บัญชาการรถถัง ทักษะ สอดแนม (เพราะ KV ระยะการตรวจจับไม่ดีเท่ารถถังเบา)/ ตาเหยี่ยว (เอาไว้เล็งสร้างความเสียหายขั้นรุนแรงได้ดี แต่ต้องเล็งนานเกิน 4 วินาทีนะครับ)
2. พลยิง ทักษะ ยิงเร็ว (จำเป็นสำหรับรถถังที่มีป้อมปืนทุกคัน)
3. พลขับ ทักษะ เบรคด้วยคลัทช์ (จำเป็นสำหรับรถที่มีป้อมปืนทุกคัน) / การชนอย่างตั้งใจ (KV สามารถชนได้ดีมากครับ ถ้าวิ่งลงจากเนิน)
4. พลบรรจุ ทักษะ สหายร่วมรบ / ซ่อม / ดับไฟ
5. พลวิทยุ ทักษะ สหายร่วมรบ / ซ่อม / ดับไฟ

การเล่นของผมใช้กลยุทธ์ที่ว่า ไม่จำเป็นต้องรบเก่ง แต่สามารถตอบโต้และอยู่รอดในสนามรบให้นานที่สุดครับ ดังนั้นทักษะทางการรบผมมองว่าไม่จำเป็นมากนัก เพราะคนสร้างเกมส์ออกแบบให้ทักษะเหล่านี้ไม่แตกต่างจากทักษะอื่นเลย อย่างเช่นทักษะตาพิฆาตต้องใช้ร่วมกับกระสุนเจาะเกราะ AP หรือ APCR เท่านั้นซึ่งจะต้องเป็นกระสุนพรี่เมี่ยม (แล้วจะเอาไปทำไมเนี่ย?)หรืออย่างทักษะเป้าหมายที่ระบุไว้ ซึ่งจะตรวจจับข้าศักได้นานเพิ่มอีก 2 วินาที ซึ่งทักษะนี้ถ้าระยะการตรวจจับของ KV อยู่ 330 เมตร แทบจะไม่มีผลใดๆกับการรบเพราะที่ระยะ 330 เมตร รถถังสามารถมองเห็นซึ่งกันและกันได้เลย

ลองดูนะครับ แนวทางการเซ็ทสกิลไม่มีกฏตายตัวครับ แล้วแต่รถถังและสไตล์การเล่นของแต่ละคน

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #848 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:51:33 PM »

แล้วเล็งเอง กับเล็งอัตโนมัติ อย่งใหนดีกว่าแน่นอนกว่าครับ แต่ส่วนตัวผมชอบยิงสายพาน  คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #849 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:52:54 PM »

ย้ายพลรถถังยังไงครับ อยากย้าย คนที่เต็ม 100 มารถคันใหม่ Grin Grin Grin

เราเลือกรถถัง จากนั้นก็เลือกย้ายพลรถถังคนที่เต็ม 100% ไปที่ค่ายทหารก่อนครับ สามารถเลือกทีละพคนก็ได้หรือจะเลือกทุกคนในรถถังก็ได้ครับ
จากนั้นก็ไปที่รถถังใหม่ ซึ่งจะขึ้นว่า "พลรถถังไม่ครบ"
เราก็เลือกทีละตำแหน่งครับ ว่าแต่ละตำแหน่งจะเลือกใครมาประจำการซึ่งคนที่ว่างทั้งหมดที่สามารถลงตำแหน่งนั้นๆได้ จะถูกแสดงขึ้นมาครับ
ถ้าขาดตำแหน่งใด เราสามารถเลือกคำสัง เกณฑ์พลรถถังใหม่เข้ามาได้ แล้วอย่าลืมส่งพลรรถังใหม่ไปเข้าโรงเรียนฝึกนะครับ อย่างน้อยก็ยอมเสีย 20,000 เหรียญเพื่อให้ได้ความสามารถพื้นฐาน 75%

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #850 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 04:59:04 PM »

เราเลือกรถถัง จากนั้นก็เลือกย้ายพลรถถังคนที่เต็ม 100% ไปที่ค่ายทหารก่อนครับ สามารถเลือกทีละพคนก็ได้หรือจะเลือกทุกคนในรถถังก็ได้ครับ
จากนั้นก็ไปที่รถถังใหม่ ซึ่งจะขึ้นว่า "พลรถถังไม่ครบ"
เราก็เลือกทีละตำแหน่งครับ ว่าแต่ละตำแหน่งจะเลือกใครมาประจำการซึ่งคนที่ว่างทั้งหมดที่สามารถลงตำแหน่งนั้นๆได้ จะถูกแสดงขึ้นมาครับ
ถ้าขาดตำแหน่งใด เราสามารถเลือกคำสัง เกณฑ์พลรถถังใหม่เข้ามาได้ แล้วอย่าลืมส่งพลรรถังใหม่ไปเข้าโรงเรียนฝึกนะครับ อย่างน้อยก็ยอมเสีย 20,000 เหรียญเพื่อให้ได้ความสามารถพื้นฐาน 75%

ถ้าย้ายแล้วเปลี่ยนรถตรงช่องด้วยจะได้80%นะครับ Grin ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #851 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 05:00:30 PM »

แล้วเล็งเอง กับเล็งอัตโนมัติ อย่งใหนดีกว่าแน่นอนกว่าครับ แต่ส่วนตัวผมชอบยิงสายพาน  คิก คิก

การเล็งอัตโนมัติจะใช้ได้ดีสำหรับรถถังเบาที่ต้องวิ่งตลอดเวลาและไม่มีเวลาเล็งปราณีตครับ ถ้าเรามีโอกาสเล็งปราณีต เล็งเองเลยครับ
เมื่อเราเล็งเอง แล้วศูนย์เล็งเป็นสีเขียว แสดงว่าเมื่อยิงไปแล้วมีโอกาสเจาะเกราะสูงครับ แต่ถ้าเล็งไปแล้วเป็นสีแดง แม้ว่ากระสุนจะพร้อมยิง แสดงว่ามีโอกาสที่จะเจาะเกราะไม่เข้า แต่เมื่อถึงเวลาจริงๆ ไม่มีใครสนใจดูหรอกครับ พอยิงได้ก็ยิงไว้ก่อนเพราะไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเล็งได้นานเท่าไหร่

พี่จอยลองศึกษา VDO ตำแหน่งที่เป็นจุดอ่อนของรถถังต่างๆดูนะครับ การเล็งที่จุดอ่อน อย่างเช่นลังกระสุนหรือถังน้ำมัน มีโอกาสทำลายข้าศึกได้ในนัดเดียว

จุดอ่อนรถถังเยอรมันครับ
http://youtu.be/4HjOZcP8e4Q

จุดอ่อนรถถังรถถังสหรัฐ
http://youtu.be/aPLEPAUcZS8

จุดอ่อนรถถังรัสเซีย
http://youtu.be/Kuyy1Mgn9lU

รวมๆแล้วก็คือด้านข้างและด้านหลังครับ

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #852 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 05:06:36 PM »

ผมเพิ่งได้รับเลือกให้เป็นผู้เล่นทดสอบ World of Warplanes ครับ
ตอนนี้กำลังโหลดเกมส์อยู่ เดี๋ยวจะเอาความคืบหน้ามารายงานครับ  ไหว้

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #853 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 06:39:30 PM »

ช่วงนี้มือตกครับ หวดเอาเพื่อนร่วมทีมบ่อย ๆ อาทิกำลังส่องยิงอยู่ดี ๆ พวกปร๊าดเข้ามาขวางทางปืนตอนกดไปแล้ว ตู้ม ยี๊......หรือเล่นปืนใหญ่ เล็ง ยิง พวกวิ่งเข้าประชิดข้าศึก ผลคือแทนที่รถข้าศึกจะโดนแรงระเบิด (ไม่โดนจัง ๆ ) กลายเป็นเพื่อนรวมทีมซะงั้น ยี๊
อันนี้ส่งการบ้านครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #854 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 07:20:53 PM »

ตั้งแต่เล่นมาประมาณเดือนนึงเคยได้ 1200 กว่าๆอยู่ครั้งเดียว โอ๊ยดีใจ;D
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 285
  พิมพ์