๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:32:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 486600 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #750 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:25:33 AM »

เล่นทุกคืนครับ. โจ็ค

ผมว่าเรามาคิดตัวหนังสือที่จะมาต่อท้ายชื่อกันก่อนมั้ยจะได้สังเกตุง่าย
เวลามาเล่นด่วยกัน เช่น ของผม PongCB[อวป]

กำลังคิดว่า อวป. พอเป็นตัวหนังสืออังกฎษ จะใช้ตัวอะไรบ้าง Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #751 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:27:36 AM »

เปลี่ยนชื่อในเกมมันคิดตังนะครับ เอาตั้ง 2500 Gold  ถ้าจะมีชื่อเฉพาะห้อยท้ายแนะนำตั้งแคลนครับ ผมขอจอยด้วยคน

ส่งผลงานประกอบการพิจารณารับครับ

มีตังค์เจ็ดแสน แต่ไม่มีทองสักนิด อดเปลี่ยนชื่อเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #752 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:30:20 AM »

อยากเจอ โซเวียต22 จัง เห็นเขาว่าซ่าส์นัก ยิ้มีเลศนัย
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #753 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:45:51 AM »

เมื่อคืนไม่รู้เป็นอะไรยิงไม่ค่อยโดนเลย ขนาดT57 พลรถเต็มร้อยแถมทักษะทุกวันเคยเล็งตรงไหนลงตรงนั้น ยังไม่ค่อยจะโดนเลยขนาดถ.หลักคันเบ้อเร่อต้องยิงสามสี่นัดถึงจะโดนนัดนึง ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
ของผมก็เป็น  สังเกตุมาหลายวันแล้ว ที่ระยะเดิม ปรกติยิงโดน แต่หลังหลังรู้สึกว่าต้อง เข้าไปใกล้ขึ้น

อีกเรื่องคือ เล็งเร็ว จะยิงไม่ค่อยโดนแล้ว ต้อง ตั่งใจ ยิง รอเป้า หุบแล้ว นับ 1 2 3 ยิงถึงโดน
หุบ ปุ้บ ยิบปั้บ ไม่โดน

แถม ลูกทอง ยิงตรงหน้าไม่ค่อยเข้าแล้ว  อ๋อย

แต่ยิงข้างเข้า เมื่อวานเอา KV2 ลูกทองยิง KV1S นัดเดียว ดับ สะใจมาก  คิก คิก

ผมก็เป็นครับ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะการสื่อสารระหว่างเครื่องของเรากับเซิรฟ์เวอร์มันไม่ตรงกัน คือในเครื่องของเรา เป้าหุบแล้ว นิ่งแล้ว แต่ความจริงในเซิร์ฟเวอร์ยังไม่หุบ ผมเลยเปลี่ยนเป็นการเล็งเป้าด้วยเซิร์ฟเวอร์ คือให้แสดงผลจริงจากเซิร์ฟเวอร์ ก็ดีขึ้นครับและมั่นใจว่าเป้าหุบ 100% แน่นอน...แต่ก็ยังมีพลาดบ้าง ผมคิดว่าเป็นเพราะ patch 8.1 เค้าแก้ไขเรื่องการโคจรของกระสุน ทำให้มันมีค่าเบี่ยงเบนมากขึ้น

อันนี้หมายถึงเป้าปืนนะครับ เป้าอย่างอื่นไม่เคยหุบ...กางตลอด.....ดดดดด   ยิ้มีเลศนัย

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #754 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:03:52 AM »

SPG  ของประเทศไหนน่าเล่นสุดครับ  แบบที่ยิงเร็ว  ลงแม่น ๆ  น้ำลายหก

ผมใช้ของเมกาอยู่  เห็นว่าหลัง ๆ มันระเบิดกว้างดี  ไม่รู้ดีมั้ย   Huh

ครับพี่ ผมว่าไม่มีรถถังสายไหนดี 100% นะครับ มันจะมีคุณสมบัติแตกต่างกันไป ขนาดรถถังค่ายเดียวกัน เมื่อเปลี่ยนรุ่นคุณสมบัติก็คนละเรื่องเลย....

ผมยกตัวอย่าง SPG ของรัสเซียนะครับ
SU-5 เล็ก ซ่อนพรางดี วิ่งช้า โหลดเร็ว เล็งเร็ว ยิงแม่นมาก กระสุนน้อย พลังทำลายต่ำ
แต่พอข้ามรุ่นขึ้นไป
SU-8 ใหญ่ พรางยาก วิ่งปานกลาง โหลดช้า เล็งเร็ว ยิงแม่นปานกลาง กระสุนเยอะ พลังทำลายปานกลาง

ตอนนี้ผมหยุดเล่น SPG รัสเซียไว้ที่ SU-14 ครับ วิ่งช้า เล็งช้า โหลดช้า กระสุนเยอะ พลังทำลายสูง แต่พอลงสนามอัตราการอยู่รอดน้อยมากครับ
ยิ่งเล่นไปชั้นสูงๆ พวก SPG จะยิงสวนทันทีที่เราเริ่มยิง ดังนั้น SPG ที่ดีจะต้อง "ยิงแล้วย้าย" ตามหลักนิยมทางทหารสมัยใหม่ครับ ยิงปุ๊บเปลี่ยนตำแหน่งที่ตั้งทันที

ถ้าเล่นสายเมกาโดยรวมแล้วจะโหลดเร็ว ยิงเร็ว ความแม่นปานกลาง การขับเคลื่อนปานกลาง เหมาะสำหรับผู้เล่นที่เริ่มสนใจครับ เจ้า M37 และ M 7 ออกจะไม่แม่นเมื่อเทียบกับรุ่นอื่นในชั้นเดียวกัน แต่ถ้าไปได้ถึง M12 นี่ตัวอันตรายเลยครับ ยิงเร็ว และพลังระเบิดกว้างพอสมควร บางทีไม่ต้องยิงให้โดนหรอกครับ เอาแค่เฉียดๆ T-29 ก็เน่าได้ครับ ถ้าว่ากันตามหลักนิยมในการยิงแล้วย้าย ของฝรั่งเศสดีที่ีสุด รองลงมาคือเมกาครับเพราะรุ่นใหญ่ของเมกายังวิ่งช้า ในขณะที่ของฝรั่งเศสวิ่งได้เร็วพอๆกับรถถังกลางเลยครับ

SPG ของฝรั่งเศสก็ดีนะครับโดยเฉพาะเจ้าตัวเล็ก Lorraine 35 LAM เสียอย่างเดียวที่วิ่งช้า แต่ใช้ง่ายครับ พอขึ้นมารุ่นใหญ่ๆพี่จะเบื่อตรงที่อำนาจการทำลายน้อย ต้องยิงหลายนัดกว่าจะดับข้าศึกได้

โดยรวมแล้ว SPG ของเมกาจะอยู่กลางๆครับ แต่จะได้พลังทำลายที่ดีในรุ่นใหญ่ ผมให้คะแนน 8 เต็ม 10 ครับสำหรับสายเมกา

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #755 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:16:00 AM »

อยากเจอ โซเวียต22 จัง เห็นเขาว่าซ่าส์นัก ยิ้มีเลศนัย

ได้122มิลมาแล้วนะ  โดนข้างหน้าทีลดไป350+

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #756 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:14:45 AM »

SPG  ของประเทศไหนน่าเล่นสุดครับ  แบบที่ยิงเร็ว  ลงแม่น ๆ  น้ำลายหก

ผมใช้ของเมกาอยู่  เห็นว่าหลัง ๆ มันระเบิดกว้างดี  ไม่รู้ดีมั้ย   Huh

ครับพี่ ผมว่าไม่มีรถถังสายไหนดี 100% นะครับ มันจะมีคุณสมบัติแตกต่างกันไป ขนาดรถถังค่ายเดียวกัน เมื่อเปลี่ยนรุ่นคุณสมบัติก็คนละเรื่องเลย....

ผมยกตัวอย่าง SPG ของรัสเซียนะครับ
SU-5 เล็ก ซ่อนพรางดี วิ่งช้า โหลดเร็ว เล็งเร็ว ยิงแม่นมาก กระสุนน้อย พลังทำลายต่ำ
แต่พอข้ามรุ่นขึ้นไป
SU-8 ใหญ่ พรางยาก วิ่งปานกลาง โหลดช้า เล็งเร็ว ยิงแม่นปานกลาง กระสุนเยอะ พลังทำลายปานกลาง

ตอนนี้ผมหยุดเล่น SPG รัสเซียไว้ที่ SU-14 ครับ วิ่งช้า เล็งช้า โหลดช้า กระสุนเยอะ พลังทำลายสูง แต่พอลงสนามอัตราการอยู่รอดน้อยมากครับ
ยิ่งเล่นไปชั้นสูงๆ พวก SPG จะยิงสวนทันทีที่เราเริ่มยิง ดังนั้น SPG ที่ดีจะต้อง "ยิงแล้วย้าย" ตามหลักนิยมทางทหารสมัยใหม่ครับ ยิงปุ๊บเปลี่ยนตำแหน่งที่ตั้งทันที

ถ้าเล่นสายเมกาโดยรวมแล้วจะโหลดเร็ว ยิงเร็ว ความแม่นปานกลาง การขับเคลื่อนปานกลาง เหมาะสำหรับผู้เล่นที่เริ่มสนใจครับ เจ้า M37 และ M 7 ออกจะไม่แม่นเมื่อเทียบกับรุ่นอื่นในชั้นเดียวกัน แต่ถ้าไปได้ถึง M12 นี่ตัวอันตรายเลยครับ ยิงเร็ว และพลังระเบิดกว้างพอสมควร บางทีไม่ต้องยิงให้โดนหรอกครับ เอาแค่เฉียดๆ T-29 ก็เน่าได้ครับ ถ้าว่ากันตามหลักนิยมในการยิงแล้วย้าย ของฝรั่งเศสดีที่ีสุด รองลงมาคือเมกาครับเพราะรุ่นใหญ่ของเมกายังวิ่งช้า ในขณะที่ของฝรั่งเศสวิ่งได้เร็วพอๆกับรถถังกลางเลยครับ

SPG ของฝรั่งเศสก็ดีนะครับโดยเฉพาะเจ้าตัวเล็ก Lorraine 35 LAM เสียอย่างเดียวที่วิ่งช้า แต่ใช้ง่ายครับ พอขึ้นมารุ่นใหญ่ๆพี่จะเบื่อตรงที่อำนาจการทำลายน้อย ต้องยิงหลายนัดกว่าจะดับข้าศึกได้

โดยรวมแล้ว SPG ของเมกาจะอยู่กลางๆครับ แต่จะได้พลังทำลายที่ดีในรุ่นใหญ่ ผมให้คะแนน 8 เต็ม 10 ครับสำหรับสายเมกา

+๑  ครับ  ตอนนี้ใช้ M37 อยู่ยิงไกลดีครับ   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #757 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:55:10 PM »

ตอนนี้เล่น tier 6 แต่ทำไมบางทีมันแรนดอมไปเจอ tier 9-10 ล่ะครับ ตายอย่างเขียดเลย ยิงมันนี่เหมือนไปสะกิดให้มายิงเรา

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #758 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:50:05 PM »

ปรกติ  ถ้าเล่นถึง เทียร์ 6 แล้วจะเริ่มไม่สนุก

จะเล่นกันเครียดมากขึ้น คิก คิก
โอกาศขาดทุนสูง / กระสุนแพง / เล่นซุ่มกันเยอะ

เทียร์ 6  จะโดนจับไปชนสูงสุดที่ 9   ถ้าหลุดไป 10 แสดงว่าโชคดี
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #759 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:50:52 PM »

ตอนนี้เล่น tier 6 แต่ทำไมบางทีมันแรนดอมไปเจอ tier 9-10 ล่ะครับ ตายอย่างเขียดเลย ยิงมันนี่เหมือนไปสะกิดให้มายิงเรา
เทีย5 เจอเทีย7ออกบ่อย แต่ไม่กลัวแระ 122มิล ไม่เกินสามตูม เทีย7หาย 5555

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #760 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:10:40 PM »

เทีย5 เจอเทีย7ออกบ่อย แต่ไม่กลัวแระ 122มิล ไม่เกินสามตูม เทีย7หาย 5555

จะลองมาเล่นรถถังขนาดกลางดูไหมครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #761 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:13:37 PM »

จะลองมาเล่นรถถังขนาดกลางดูไหมครับ

ท่าทางจะสู้ไม่ไหวครับ อิอิ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #762 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:17:17 PM »

เมื่อคืนลองหัดเล่นอัตตราจร ได้ไปสองคัน คิก คิก แต่ข้อเสียพวกชอบวิ่งมาสอยตรูด ขำก๊าก

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #763 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:22:48 PM »

เมื่อคืนลองหัดเล่นอัตตราจร ได้ไปสองคัน คิก คิก แต่ข้อเสียพวกชอบวิ่งมาสอยตรูด ขำก๊าก

พี่จอยลองฝึกยิงระยะเผาขนไว้เลยครับ เอาให้แม่น นัดเดียวเท่านั้น พวกชอบสอยตูดมันก็กลัวเหมือนกัน ถ้ามันเห็น SPG วิ่งหนีปุ๊บมันจะชาร์จทันที แต่ถ้าเราหันปืนสู้ มันอาจลังเลครับ โอกาสรอดยังมีมากกว่าหนีครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #764 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:26:45 PM »

เจอ kubabara ยายบ๊าบก็เล่นเว้ย  ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 285
  พิมพ์