๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 01:24:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 485363 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #735 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 04:46:46 PM »

เล่นทุกคืนครับ. โจ็ค

ผมว่าเรามาคิดตัวหนังสือที่จะมาต่อท้ายชื่อกันก่อนมั้ยจะได้สังเกตุง่าย
เวลามาเล่นด่วยกัน เช่น ของผม PongCB[อวป]

กำลังคิดว่า อวป. พอเป็นตัวหนังสืออังกฎษ จะใช้ตัวอะไรบ้าง Grin

จะตั้ง clan หรอครับ

รอได้ 122มิลก่อนดิ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #736 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 05:29:47 PM »

ไม่ใช่ครับ

แค่ จะได้สังเกตุกันง่ายขึ้นเวลาเล่นครับ

เรื่อง ตั่ง CLAN ฝากให้พี่   forrest gump-รักในหลวง  เป็น ธุระดีกว่า ไหว้

ว่าแต่  อวป  จะแทนด้วยอะไรดี   [AVP]  คงไม่ล่อแหล่มไปนะ  คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #737 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 06:21:33 PM »

พวก KV ยิงไม่เข้าจริง ๆ แต่ก็จะยิง ผลเลยกลายเป็นว่าได้ต้นปืน กับพลแม่นปืน  ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #738 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 07:49:23 PM »

สอนวิธีเล็ง  SPG  หน่อยครับ  ผมเล็งไม่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณพี่เวลาใช้ SPG ขับไปไหนมาไหนก็เหมือนขับรถถังปกตินะครับ
แต่พอจะเข้าโหมดเล็งจำลอง ให้กด SHIFT ทางฝั่งซ้ายเพียงครั้งเดียวนะครับ
ภาพจะปรากฏเป็นแผนที่พร้อมกับศูนย์เล็งอยู่ตรงกลางจอ เราจะเป็นเห็นภาพแบบ Bird Eye View เหมือนเราอยู่บนท้องฟ้าครับ
เราก็เลื่อนเม้าส์ไปที่รถถังข้าศึก จากนั้นพื้นที่กระสุนตก (ทหารเรียกตำบลกระสุนตก) จะเป็นจุดไข่ปลาเรียงเป็นวงรี ถ้าเป็นสีแดง ยังไม่พร้อม กำลังโหลดกระสุน ถ้าเป็นสีเขียวแสดงว่ากระสุนพร้อม

แต่พี่ต้องให้วงรีมันแคบที่สุด คือการเล็งสมบูรณ์ 100% ไม่อย่างนั้นโอกาสพลาดจะมีสูง

จากนั้นก็ยิงครับ แล้วก็รอดูกระสุนว่าเข้าเป้าหรือไม่

จากรูปนะครับ

ตำบลกระสุนตกในอุดมคติ เกือบเป็นวงกลม เนื่องจากกระสุนโคจรในอากาศด้วยดินขับในระยะที่ไกลพอสมควร หมดแรงส่งของดินขับแล้ว กระสุนจะโค้งตกเกือบ 90 องศา กลุ่มกระสุนจะเป็นวงกลม

ตำบลกระสุนตกเป็นวงรีเนื่องจากองศาควงส่ายของปืนอยู่ในเกณฑ์ที่ดี แต่องศาควงสูงแตกต่างกันออกไปเนื่องจากค่าแปรผันของดินขับ พลังงานจลน์จึงไม่เท่ากัน ตำบลกระสุนจึงอาจใกล้ไกลแตกต่างกันได้ เป้าไข่ปลาของตำบลกระสุนตกจึงเป็นวงรีครับ

ในหลายกรณีถ้าเป้าหมายอยู่บนพื้นลาดเอียง ตำบลกระสุนตกจะรีมากยิ่งขึ้น

ผมลองใช้ปืนใหญ่หลายรุ่นมาก พบว่าเป้าไข่ปลาตำบลกระสุนตกของ SU-5 และ SU-8 เกือบเป็นวงกลมทุกครั้งยกเว้นพื้นที่ลาดเอียง เป็น SPG ที่ผมชอบมากเพราะแม่นยำมาก ยิงแล้วเข้าเป้าสูง แต่เสียที่พลังทำลายน้อยและ SU-5 พกกระสุนไปแค่ 14 นัด ผมต้องจบด้วยการเป็นเป้าล่อให้เพื่อนในทีมยิงสวนข้าศึกที่ออกมายิงผม

การเล็ง SPG อย่าเล็งตรงกลางรถถังนะครับ ต้องเล็งส่วนที่สูงที่สุดของรถถัง เพราะการเล็งตรงกลางมีโอกาสยิงข้ามข้าศึกไป แต่ถ้าเราเล็งส่วนที่สูงที่สุดของรถถังที่ใกล้กับเรามากที่สุด ซึ่งรถถังนั้นบางคันอย่าง IS-3 ป้อมปืนอยู่ทางด้านหน้า ในขณะที่ยานเกราะพิฆาตบางรุ่น ป้อมปืนอยู่ท้ายรถ อีกอย่างหนึ่งเวลาเข้าสนามรบ เราไม่มีโอกาสเลือกมุมยิงได้มากนัก บางครั้งรถถังข้าศึกมีป้อมปืนอยู่ทางด้านหน้าแต่หันตูดให้เรา ถ้าเราเล็งตรงกลาง โอกาสที่จะพลาดมีสูง ดูจากรูปเลยนะครับ

ถ้าเป้าใหญ่ว่าพื้นที่ตำบลกระสุนตก ก็ให้เอาศูนย์เล็งทาบที่ตรงกลางรถถัง หลังป้อมปืน อันเป็นจุดที่เก็บกระสุนของรถถังนะครับ โดนเข้านัดเดียวแล้วทะลุเกราะเข้าไปได้ ข้าศึกจะระเบิดทันที

+๑  ขอบคุณครับ  เล่นแล้วสนุกดีครับ  เสียอย่างเดียวไม่่ค่อยมีคนอยู่คุ้มกันให้   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #739 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:09:09 PM »

คุณกวางครับอย่าเล่น KV เลยครับ เล่นแล้วมันจะเป็นแบบนี้ครับ

"ผมจะเป็นคนดี"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #740 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:12:10 PM »

ได้เวลาแล้วไปออกรบกันเถอะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #741 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:34:08 PM »

แลคบรรลัยเกิดเลย ปิงขึ้น999  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #742 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:49:46 PM »

เปลี่ยนชื่อในเกมมันคิดตังนะครับ เอาตั้ง 2500 Gold  ถ้าจะมีชื่อเฉพาะห้อยท้ายแนะนำตั้งแคลนครับ ผมขอจอยด้วยคน

ส่งผลงานประกอบการพิจารณารับครับ

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #743 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:51:52 PM »

เปลี่ยนชื่อในเกมมันคิดตังนะครับ เอาตั้ง 2500 Gold  ถ้าจะมีชื่อเฉพาะห้อยท้ายแนะนำตั้งแคลนครับ ผมขอจอยด้วยคน

ส่งผลงานประกอบการพิจารณารับครับ

โหดอ่ะ

"ผมจะเป็นคนดี"
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #744 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:16:44 AM »

โหดอ่ะ

น่ากลัวอ่ะ....ผม SPG ตัวเล็กๆได้แต่หนีหัวซุกหัวซุนไปซบอ้อมอกสาวๆ เอ๊ย! รถถัง  คิก คิก
อย่ามาใกล้ผมนะ...เวลาตกใจผมชอบวิ่งเข้าห้าง..เอ๊ย! ชอบจุดไฟเผา...เอ๊ย! ชอบหันปืนสู้!

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #745 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:30:00 AM »

เรื่องตั้ง Clan ขอเวลาศึกษานิดนึงนะครับ ผมเองก็ไม่เคยทำ ไม่รู้เล่นยังไง  เศร้า
มีแต่คนมาชวนเข้า ยังไม่ได้ตอบรับสักทีครับ
แต่รถ SPG ผมเตรียมไว้แล้วครับหลายรุ่นหลายเทียร์
เทียร์ 3 SU-26 ติดชุดเล็งเร็ว+รางป้อนกระสุน+ตาข่ายพราง+กระสุนทอง ยิงเร็วทันใจเลยครับ ถ้านัดแรกพลาด นัดที่สองจะตามมาไม่เกิน 3 วินาที
เทียร์ 4 AMX105FM ติดชุดเล็งเร็ว+รางป้อนกระสุน+ระบบระบายอากาศ+กระสุนทอง ยิง KV-1 สองนัดจอดครับ ถ้าเป็น T1-HT ก็แล้วแต่มุมยิงและกระสุนจะไปตกตรงไหน ถ้ากลางหลังโล่งก็นัดเดียวเลยครับ T1 เน่าเลย...
เทียร์ 5 Hummel ติดชุดเล็งเร็ว+รางป้อนกระสุน+ตาข่ายพราง+กระสุนทอง ดับ T-29 ในสามนัด

ทั้งหมดนี้เอาไว้หาเงินครับ เพราะรุ่นใหญ่หาเงินได้ยากมาก ถ้าตายก็เสียตังค์ซ่อมอีก แล้วรุ่นใหญ่รัศมีการระเบิดก็กว้าง พวกรถถังฝ่ายเดียวกันที่ชอบพันตูกับข้าศึกโดนผมยิงตายบ่อยมาก  ยิ้มีเลศนัย

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #746 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:18:20 AM »

เมื่อคืนไม่รู้เป็นอะไรยิงไม่ค่อยโดนเลย ขนาดT57 พลรถเต็มร้อยแถมทักษะทุกวันเคยเล็งตรงไหนลงตรงนั้น ยังไม่ค่อยจะโดนเลยขนาดถ.หลักคันเบ้อเร่อต้องยิงสามสี่นัดถึงจะโดนนัดนึง ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #747 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:45:19 AM »

เริ่มได้สวยกับคันนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #748 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:48:35 AM »

เมื่อคืนไม่รู้เป็นอะไรยิงไม่ค่อยโดนเลย ขนาดT57 พลรถเต็มร้อยแถมทักษะทุกวันเคยเล็งตรงไหนลงตรงนั้น ยังไม่ค่อยจะโดนเลยขนาดถ.หลักคันเบ้อเร่อต้องยิงสามสี่นัดถึงจะโดนนัดนึง ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
ของผมก็เป็น  สังเกตุมาหลายวันแล้ว ที่ระยะเดิม ปรกติยิงโดน แต่หลังหลังรู้สึกว่าต้อง เข้าไปใกล้ขึ้น

อีกเรื่องคือ เล็งเร็ว จะยิงไม่ค่อยโดนแล้ว ต้อง ตั่งใจ ยิง รอเป้า หุบแล้ว นับ 1 2 3 ยิงถึงโดน
หุบ ปุ้บ ยิบปั้บ ไม่โดน

แถม ลูกทอง ยิงตรงหน้าไม่ค่อยเข้าแล้ว  อ๋อย

แต่ยิงข้างเข้า เมื่อวานเอา KV2 ลูกทองยิง KV1S นัดเดียว ดับ สะใจมาก  คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #749 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:50:06 AM »

SPG  ของประเทศไหนน่าเล่นสุดครับ  แบบที่ยิงเร็ว  ลงแม่น ๆ  น้ำลายหก

ผมใช้ของเมกาอยู่  เห็นว่าหลัง ๆ มันระเบิดกว้างดี  ไม่รู้ดีมั้ย   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 ... 285
  พิมพ์