๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:23:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483664 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #705 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:05:25 AM »

ในที่สุด ในที่สุด....หลังจากการตรากตรำเล่นอย่างยาวนานจนแทบไม่ได้จิ๊จ๊ะกับแฟน

ผมก็ได้เทียร์ 7 AMX  155 51 พร้อมปืน Top ของมัน

ส่วนเทียร์ 6 SU-14 ของรัสเซียผมแทบจะทิ้งเลยครับ ไม่น่าเล่นเอาซะเลย ถ้ารู้ว่าเป็นแบบนี้ ผมจะไม่เล่น SPG ของรัสเซียตั้งแต่แรก...
เทียร์ 5 ยังมี Hummel ที่รอจะขึ้นเป็นเทียร์ 6 GDW Panther หรือเจ้าแดรกคูล่า
ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องสงคราม clan อยู่ครับ เอาไว้จะเปิดทีมเพื่อรองรับสมาชิกพี่น้องๆในนี้บ้าง...
วันนี้ฝันดีครับทุกท่าน  ไหว้

ความพยายามอยู่ไหน ความพยายามย่อมอยู่นั่น   คิก คิก  เยี่ยม
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #706 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 11:43:27 AM »

สอนวิธีเล็ง  SPG  หน่อยครับ  ผมเล็งไม่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน
กดship ฝั่งซ้ายมือแล้วเอาไปกากบาทไปทาบเป้ารอให้วงกลมมันหดเข้ามาจนนิ่งแล้วค่อยยิงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #707 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:01:25 PM »

สอนวิธีเล็ง  SPG  หน่อยครับ  ผมเล็งไม่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน
กดship ฝั่งซ้ายมือแล้วเอาไปกากบาทไปทาบเป้ารอให้วงกลมมันหดเข้ามาจนนิ่งแล้วค่อยยิงครับ

+๑  ขอบคุณครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 07:49:50 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #708 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:04:34 PM »

สอนวิธีเล็ง  SPG  หน่อยครับ  ผมเล็งไม่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วปืนใหญ่อัตตราจรหละครับ Grin

forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #709 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:23:08 PM »

สอนวิธีเล็ง  SPG  หน่อยครับ  ผมเล็งไม่เป็น   หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณพี่เวลาใช้ SPG ขับไปไหนมาไหนก็เหมือนขับรถถังปกตินะครับ
แต่พอจะเข้าโหมดเล็งจำลอง ให้กด SHIFT ทางฝั่งซ้ายเพียงครั้งเดียวนะครับ
ภาพจะปรากฏเป็นแผนที่พร้อมกับศูนย์เล็งอยู่ตรงกลางจอ เราจะเป็นเห็นภาพแบบ Bird Eye View เหมือนเราอยู่บนท้องฟ้าครับ
เราก็เลื่อนเม้าส์ไปที่รถถังข้าศึก จากนั้นพื้นที่กระสุนตก (ทหารเรียกตำบลกระสุนตก) จะเป็นจุดไข่ปลาเรียงเป็นวงรี ถ้าเป็นสีแดง ยังไม่พร้อม กำลังโหลดกระสุน ถ้าเป็นสีเขียวแสดงว่ากระสุนพร้อม

แต่พี่ต้องให้วงรีมันแคบที่สุด คือการเล็งสมบูรณ์ 100% ไม่อย่างนั้นโอกาสพลาดจะมีสูง

จากนั้นก็ยิงครับ แล้วก็รอดูกระสุนว่าเข้าเป้าหรือไม่

จากรูปนะครับ

ตำบลกระสุนตกในอุดมคติ เกือบเป็นวงกลม เนื่องจากกระสุนโคจรในอากาศด้วยดินขับในระยะที่ไกลพอสมควร หมดแรงส่งของดินขับแล้ว กระสุนจะโค้งตกเกือบ 90 องศา กลุ่มกระสุนจะเป็นวงกลม

ตำบลกระสุนตกเป็นวงรีเนื่องจากองศาควงส่ายของปืนอยู่ในเกณฑ์ที่ดี แต่องศาควงสูงแตกต่างกันออกไปเนื่องจากค่าแปรผันของดินขับ พลังงานจลน์จึงไม่เท่ากัน ตำบลกระสุนจึงอาจใกล้ไกลแตกต่างกันได้ เป้าไข่ปลาของตำบลกระสุนตกจึงเป็นวงรีครับ

ในหลายกรณีถ้าเป้าหมายอยู่บนพื้นลาดเอียง ตำบลกระสุนตกจะรีมากยิ่งขึ้น

ผมลองใช้ปืนใหญ่หลายรุ่นมาก พบว่าเป้าไข่ปลาตำบลกระสุนตกของ SU-5 และ SU-8 เกือบเป็นวงกลมทุกครั้งยกเว้นพื้นที่ลาดเอียง เป็น SPG ที่ผมชอบมากเพราะแม่นยำมาก ยิงแล้วเข้าเป้าสูง แต่เสียที่พลังทำลายน้อยและ SU-5 พกกระสุนไปแค่ 14 นัด ผมต้องจบด้วยการเป็นเป้าล่อให้เพื่อนในทีมยิงสวนข้าศึกที่ออกมายิงผม

การเล็ง SPG อย่าเล็งตรงกลางรถถังนะครับ ต้องเล็งส่วนที่สูงที่สุดของรถถัง เพราะการเล็งตรงกลางมีโอกาสยิงข้ามข้าศึกไป แต่ถ้าเราเล็งส่วนที่สูงที่สุดของรถถังที่ใกล้กับเรามากที่สุด ซึ่งรถถังนั้นบางคันอย่าง IS-3 ป้อมปืนอยู่ทางด้านหน้า ในขณะที่ยานเกราะพิฆาตบางรุ่น ป้อมปืนอยู่ท้ายรถ อีกอย่างหนึ่งเวลาเข้าสนามรบ เราไม่มีโอกาสเลือกมุมยิงได้มากนัก บางครั้งรถถังข้าศึกมีป้อมปืนอยู่ทางด้านหน้าแต่หันตูดให้เรา ถ้าเราเล็งตรงกลาง โอกาสที่จะพลาดมีสูง ดูจากรูปเลยนะครับ

ถ้าเป้าใหญ่ว่าพื้นที่ตำบลกระสุนตก ก็ให้เอาศูนย์เล็งทาบที่ตรงกลางรถถัง หลังป้อมปืน อันเป็นจุดที่เก็บกระสุนของรถถังนะครับ โดนเข้านัดเดียวแล้วทะลุเกราะเข้าไปได้ ข้าศึกจะระเบิดทันที

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #710 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:30:32 PM »

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ ไอ้เราก็เล็งเหมือนรถถังทั่วไป ถึงว่าไม่โดนสักที่ Embarrassed ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #711 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:24:24 PM »

โดนหลายรอบแล้วครับ SPG  ยิงจนกระสุนหมด  เศร้า....ทำไรไม่ได้เลย Tongue.....น่าจะให้พกไปได้ซัก 30 นัด Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #712 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:29:16 PM »

พอกระสุนทองไม่ต้องใช้ทองซื้ออย่างเดียว เริ่มเล่นสนุกขึ้นหน่อย เพราะปกติเงินรางวัลที่ได้ก็ไม่ใช่ได้ใช้อะไร นอกจากซื้อรถถังและอัพเกรด เลยทำให้มีโอกาสแจกทองแก่ข้าศึกบ้าง Grin
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #713 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:34:37 PM »

นัดกันเล่นไหมครับ ตั้งห้องเทรนนิ่งเล่นกันเฉพาะพวกเราเลย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #714 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:38:44 PM »

Grin Grinกี่โมงดีครับ...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #715 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:40:37 PM »

นัดกันเล่นไหมครับ ตั้งห้องเทรนนิ่งเล่นกันเฉพาะพวกเราเลย

กลัวจะยิงกันไม่ลงหนะสิ Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #716 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:46:11 PM »

อีก1,000คะแนก็จะได้KVแล่ว  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #717 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:42:27 PM »

อีก1,000คะแนก็จะได้KVแล่ว  Cheesy

เวลาว่างช่างมากมายจริง ๆ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #718 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:43:29 PM »

ว่าแต่มันสะดุด ๆ ไหมอ่ะ เหมือนมันแล็คอ่ะตอนนี้ สั่งซ้ายหันขวาหันกว่าต้องคอย ไม่รู้ที่อื่นเป็นไหม  อ๋อย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #719 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 02:46:26 PM »

ว่าแต่มันสะดุด ๆ ไหมอ่ะ เหมือนมันแล็คอ่ะตอนนี้ สั่งซ้ายหันขวาหันกว่าต้องคอย ไม่รู้ที่อื่นเป็นไหม  อ๋อย
เวลาว่างช่างมากมายจริงๆ  บู่

เป็นครับ ปิงขึ้นแปดร้อย  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 285
  พิมพ์