๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:19:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483690 ครั้ง)
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #420 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 04:31:54 PM »

เมื่อคืนเจอTigerPคันนึง เล่นได้เด็ดดวงมาก

แผนที่อาร์คติก แยกออกปีกซ้ายไปด้วยกัน3คัน เจอฝ่ายโน้นแห่กันมา6คันตรงมุมเหลี่ยมเขารถเลเวลสูงทั้งนั้น ฝ่ายเราช่วยกันยิงได้แค่คันเดียวแล้วก็ตายกันหมดเหลือแต่TigerP

TigerPเลยก็โดนรุม4:1พอโหลดไม่ทันพ่อคุณรุนตกเขาไปกองอยู่ในเหวเอาดื้อๆ ตกไปแล้วก็ขึ้นมาไม่ได้

ไม่รู้ทำได้ยังไง ยิงๆรุนๆ รุนฝ่ายโน้นลงไปกองอยู่ในเหวหมด3คันยิงตายไปแค่1 เกมส์นั้นไม่เป็นอันเล่น มัวแต่ฮากันขี้แตกขี้แตน เสียดายที่ลืมเก็บภาพไว้  ขำก๊าก

ฮ่าๆๆๆ...
เคยเจอแบบรุนตกท่าเรือเลยครับ แล้วตัวเองตกตามไปด้วย ฮามาก...

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #421 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 05:25:54 PM »

เมื่อคืนเจอTigerPคันนึง เล่นได้เด็ดดวงมาก

แผนที่อาร์คติก แยกออกปีกซ้ายไปด้วยกัน3คัน เจอฝ่ายโน้นแห่กันมา6คันตรงมุมเหลี่ยมเขารถเลเวลสูงทั้งนั้น ฝ่ายเราช่วยกันยิงได้แค่คันเดียวแล้วก็ตายกันหมดเหลือแต่TigerP

TigerPเลยก็โดนรุม4:1พอโหลดไม่ทันพ่อคุณรุนตกเขาไปกองอยู่ในเหวเอาดื้อๆ ตกไปแล้วก็ขึ้นมาไม่ได้

ไม่รู้ทำได้ยังไง ยิงๆรุนๆ รุนฝ่ายโน้นลงไปกองอยู่ในเหวหมด3คันยิงตายไปแค่1 เกมส์นั้นไม่เป็นอันเล่น มัวแต่ฮากันขี้แตกขี้แตน เสียดายที่ลืมเก็บภาพไว้  ขำก๊าก

ฮ่าๆๆๆ...
เคยเจอแบบรุนตกท่าเรือเลยครับ แล้วตัวเองตกตามไปด้วย ฮามาก...

ผมเคยเจอแต่รถถังเบาวิ่งมาชน แล้วมันก็ระเบิดตายเอง แล้วผมก็ไปยิง+ชนอีกคัน ระเบิดไปด้วยกัน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #422 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:37:58 PM »

ฮ่าๆๆๆ...

ผมเคยเจอแต่รถถังเบาวิ่งมาชน แล้วมันก็ระเบิดตายเอง แล้วผมก็ไปยิง+ชนอีกคัน ระเบิดไปด้วยกัน

นึกว่าเล่นรถบั๊มพ์กัน ฮ่าๆๆๆๆ
คิดถึงสมัยเด็กๆไปงานวัด มีรถบั๊มพ์ บางคนเรียกรถปะทะ...
ผมจะถามก่อนเลยว่าคันไหนแรงสุด (ที่จริงมันก็แรงเท่ากันแหละ)
เดี๋ยวผมจะลอง T50-2 ดูบ้างเห็นว่าแรงน้อยกว่า ELC AMX แต่ทนทานกว่า ชนแบบกามิกาเซ่ตูมเดียวคงตายไปพร้อมๆกัน  ขำก๊าก

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #423 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:39:42 PM »

วันนี้เจอ TD บุกเข้าประชิดตัว   ส่วนผมใช้ SPG    

ผมยืนปักหลัก  หลังติดแผนที่  ยิงแลกคนละหมัด ไอ้หมอนั่นยิงผมไม่โดนจังๆ  ผมก็ยิงหมอนั่น ลดไปแค่ครึ่ง   โหลดกระสุนช้าทั้งคู่  

พวกวิ่งมาหาผมกะอ้อมหลัง   ตุ๋ยผมเต็มที่  เข้าข้างหลังผมแบบเบียดๆ  คิก คิกป้อมปืนเลยหันยิงผมไม่ได้    ผมเลยหมุนกลับไปหา  กอดคอจ่อยิง เรียบร้อย  คิก คิก คิก คิก
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #424 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:14:56 PM »

วันนี้เจอ TD บุกเข้าประชิดตัว   ส่วนผมใช้ SPG     

ผมยืนปักหลัก  หลังติดแผนที่  ยิงแลกคนละหมัด ไอ้หมอนั่นยิงผมไม่โดนจังๆ  ผมก็ยิงหมอนั่น ลดไปแค่ครึ่ง   โหลดกระสุนช้าทั้งคู่ 

พวกวิ่งมาหาผมกะอ้อมหลัง   ตุ๋ยผมเต็มที่  เข้าข้างหลังผมแบบเบียดๆ  คิก คิกป้อมปืนเลยหันยิงผมไม่ได้    ผมเลยหมุนกลับไปหา  กอดคอจ่อยิง เรียบร้อย  คิก คิก คิก คิก

แถวบ้านผมเรียกดมจั๊กกะแร้ตีเข่า....ประชิดตัวจริงๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #425 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:21:34 PM »

วันนี้เจอ ผู้เล่น น่ายิงทิ้ง  Grin

Uploaded with ImageShack.us
ดูมันทำ ถอยไม่ได้ เอาตรูเป็นบังเกอร์เฉยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้างหน้าเป็น IS3 สรุปโดนยิงกระจุย ทั้งคู่

ชักสงสัยแล้วว่า  ไทเกอร์ตอน WW2 มันดีจริง ยิงรถถังรัสเซียกระจุยจริง
หรือ คนทำเกม มันทำให้ห่วย แบบ อคติเพราะคนทำเป็น รัสเซีย
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #426 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:45:11 AM »

วันนี้เจอ ผู้เล่น น่ายิงทิ้ง  Grin

Uploaded with ImageShack.us
ดูมันทำ ถอยไม่ได้ เอาตรูเป็นบังเกอร์เฉยเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ข้างหน้าเป็น IS3 สรุปโดนยิงกระจุย ทั้งคู่

ชักสงสัยแล้วว่า  ไทเกอร์ตอน WW2 มันดีจริง ยิงรถถังรัสเซียกระจุยจริง
หรือ คนทำเกม มันทำให้ห่วย แบบ อคติเพราะคนทำเป็น รัสเซีย

ถ้าเจอผู้เล่นแบบนี้ผมยอมย้ายรถถังหนี แล้วอ้อมมาหลบอยู่ข้างหลังมัน ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆให้มันสำนึก... ขำก๊าก

ผมว่าคนทำเกมนี้ค่อนข้างอคตินิดนึงครับ ทั้งๆที่อัตราความแม่นยำของ SPG รัสเซียไม่ได้ดีกว่าประเทศอื่นมาก แต่ผมใช้ SPG รัสเซียแล้วรู้เลยว่าอัตราการยิงพลาดหรือไม่เข้าเป้ามีน้อยกว่าประเทศอื่น ซึ่งถ้าเป็นอย่างที่ระบุไว้ในสเป็คจริง รถถังฝรั่งเศสบางรุ่นจะต้องแม่นมาก แต่ผมใช้ AMX 155 50 ซึ่งพลรถถังได้ทักษะ 2-3 ทักษะแล้ว ก็ยังยิงพลาดจนหงุดหงิด แม้ในระยะที่ไม่น่่าจะพลาดอย่าง 500 เมตร ก็ยังพลาดได้

ในขณะที่ SPG รัสเซียซึ่งพลขับยังไม่ได้ 100% เลยแม้แต่ทักษะเดียว ความแม่นยำน่าพอใจกว่า ผมคิดเอาเองว่า อัตการการกระจุยของกลุ่มกระสุนนั้น แม้ว่าของฝรั่งเศสจะดีกว่า แต่เมื่อยิงแล้วกระสุนพลาดเป้าเพราะ Luck ในการยิงมีน้อยกว่า

ในสมการการคำนวณอัตราเบี่ยงเบนกระสุน เจ้าของเกมส์ไม่ได้ชี้แจงเรื่อง Luck (ค่าความโชคดีหรืออัตราความสำเร็จในการทำสิ่งนั้นๆ ซึ่งเกมส์ส่วนมากจะมีค่านี้ในรูปแบบของการสุ่มแบบ Gaussian Dispersion) แต่เนื่องจากผมเล่นเกมส์มาเยอะและเกมส์ส่วนมากจะมีค่า Luck แอบแฝงแบบใดแบบหนึ่ง ผมคิดว่าค่า Luck ของรัสเซียสูงกว่าประเทศอื่นแน่นอน

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #427 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:49:49 AM »

หลังๆชอบมากเลยครับรถถังหนัก พยายามเล็งสายพานก่อนให้เพื่อนๆเรารุม เรายิงสนับสนุนจากระยะไกล โดนจุดอ่อน ปืน 75 มม แอล 70 เข้าทีลดราวๆ 30 เปอร์เซนต์ได้

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #428 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 12:14:57 PM »

เพิ่งได้มาใหม่ครับ เร็วจริงๆ Hit and Run ของแท้ วิ่งฝ่าเข้าไปในดงข้าศึกหาปืนใหญ่อย่างเดียวส่วนที่เหลือให้ปืนใหญ่ฝ่ายเราจัดการ แต่บางทีก็โดนดักสวนโป้งเดียวจอดเหมือนกัน

"ผมจะเป็นคนดี"
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #429 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 01:44:09 PM »

หลังๆชอบมากเลยครับรถถังหนัก พยายามเล็งสายพานก่อนให้เพื่อนๆเรารุม เรายิงสนับสนุนจากระยะไกล โดนจุดอ่อน ปืน 75 มม แอล 70 เข้าทีลดราวๆ 30 เปอร์เซนต์ได้

ยิงสายพานแบบนี้ละ สนุก  ยิงสลับซ้ายขวา  คนที่ดดนแทบจะเลิกเล่นไปเลย  คิก คิก

เพิ่งได้มาใหม่ครับ เร็วจริงๆ Hit and Run ของแท้ วิ่งฝ่าเข้าไปในดงข้าศึกหาปืนใหญ่อย่างเดียวส่วนที่เหลือให้ปืนใหญ่ฝ่ายเราจัดการ แต่บางทีก็โดนดักสวนโป้งเดียวจอดเหมือนกัน

จรวดทางเรียบ แบบนี้ แนะนำเวลาวิ่ง ฝ่าเข้าไป พยายาม เฉียดไปทางรถรัซเซีย  พวกนี้เล็งช้า ยิงช้า
ถ้าไปทางรถเยอร์มัน โดนดักยิงตาย บ่อย เล็งเร็ว ยิงเร็ว แม่นด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #430 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 01:54:27 PM »

เฮีย บางทีผมตลบหลัง ยิงหลังป้องไฟไหม้เลย ซ้ำอีกทีระเบิดกระจาย

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #431 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 04:39:22 PM »

ยิงสายพานแบบนี้ละ สนุก  ยิงสลับซ้ายขวา  คนที่ดดนแทบจะเลิกเล่นไปเลย  คิก คิก

จรวดทางเรียบ แบบนี้ แนะนำเวลาวิ่ง ฝ่าเข้าไป พยายาม เฉียดไปทางรถรัซเซีย  พวกนี้เล็งช้า ยิงช้า
ถ้าไปทางรถเยอร์มัน โดนดักยิงตาย บ่อย เล็งเร็ว ยิงเร็ว แม่นด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันนี้เข้าไปทะเล่อทะล่า เจอปืนใหญ่แล้วมองแผนที่อย่างเดียว พอกลับมาดูที่หน้ารถเจอBisonหันปากกระบอกมาทางผม.....จบข่าว

"ผมจะเป็นคนดี"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #432 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 07:31:25 PM »

ผมสอยรถถังพวกเกรียนไปคันนึง สงสัยพวกจะโกรธจัดตายแล้วมีด่าด้วย 555

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #433 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:05:38 PM »

ผมสอยรถถังพวกเกรียนไปคันนึง สงสัยพวกจะโกรธจัดตายแล้วมีด่าด้วย 555

พวกนี้งี่เง่าครับ ผมเจอเยอะ มันเป็นเกมส์ ถ้ามันเล่นแล้วไม่อยากตาย ผมแนะให้มันไปเรียนสูงๆแล้วประสบความสำเร็จในชีวิตแล้วซื้อหุ้นบริษัท Wargamimg.net แล้วให้พนักงานแก้ไขใส่ค่าพลังให้มันเป็นอมตะ...ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ...

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #434 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:10:16 PM »

วันนี้เข้าไปทะเล่อทะล่า เจอปืนใหญ่แล้วมองแผนที่อย่างเดียว พอกลับมาดูที่หน้ารถเจอBisonหันปากกระบอกมาทางผม.....จบข่าว

Bison นี่ปืนแรงเท่ากับ Sturmpanzer II นะครับ (ที่จริงแล้ว Sturmpanzer II ก็คือ Bison อัพเกรดตัวถังและเครื่องยนต์นั่นเอง)
เป็นปืนใหญ่ที่แรงที่สุดตอนออกตัวในชั้นต้นๆครับ ความแม่นยำไม่ค่อยมี แต่ถ้าระยะต่ำกว่า 100 เมตร รับรองไม่มีพลาดครับ

เคยเห็น Bison ออกมาเล่นกับพวก KV พวกนั้นทำเป็นแซว พอโดน Bison ยิงตายไป 2 คัน เงียบเลยครับ... คิก คิก

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 285
  พิมพ์