๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:19:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 486592 ครั้ง)
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #375 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 07:12:17 PM »

ระวัง เติมแล้วจะติดนะครับ

ผมโดยไปหลายแล้ว  ครั้งละ 100เหรียญ แรกแรกก็ประหยัดมาก
หลังหลัง โดนยิงตาย แค้น ไปเอาคืน  ใช้กระสุนทอง บ้าง นัดละ 5-10 เหรียญทอง

ได้ รถใหม่ไม่มีเงินซื้อ  เอาเหรียญทองไปแลก  1/400   

โดนยิงมองไม่เห็นตัว  ก็ไปโดนกล้องสองทางไกล/ผ้าคลุมรถ

หลังหลังเพลิน ใช้วันเดียวหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นอาการเดียวกันครับ เติมปุ๊บ วันเดียวหมด ของผมทำสีพรางรถทุกคันด้วยครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #376 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:16:09 PM »

รถถังผมวิจัยคันนึงครบหมดแล้วแต่ค่าประสบการณ์ยังเหลืออีกหมื่นกว่า สามารถเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #377 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:28:35 PM »

รถถังผมวิจัยคันนึงครบหมดแล้วแต่ค่าประสบการณ์ยังเหลืออีกหมื่นกว่า สามารถเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างครับ

ต้องมีโกลด์ครับ แล้วจากนั้นแปลงค่าประการณ์ของรถคันนั้นเป็นค่าประสบการณ์อิสระซึ่งมามารถนำไปใช้ในการวิจัยของรถคันอื่นได้ครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #378 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:03:11 PM »

ลองเปลี่ยนมาเล่นสาย SPG.....ใช้รถกระป๋อง SU-18..คลานต้วมๆ...พอเล่นเป็นแล้วสนุกดีครับ

มีเกมนึงเห็นเพื่อนในทีม..ลุยกะ HETZER  โดนมันสวนดับ 3 รายเกราะแทบไม่ลด (ยิงข้างหน้า)เหนียวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมลองเอาลูกยาวไปลงที่ก้น ได้ผล หายไปเกินครึ่ง พวกวิ่งถอยกลับไปเลย ขำก๊าก....ชักชอบแล้วสิ หลงรัก

เดี๋ยวพอเลื่อนเป็น SU-26 จะยิ่งสนุกครับ เพราะป้อมปืนหมุนได้รอบ เล็งเร็ว โหลดเร็ว แต่พลังการทำลายยังต่ำอยู่ ช่วงที่ได้ SU-26 พี่จะได้เหรียญตราต่างๆเยอะมาก เก็บเอาไว้ภูมิใจ

พอหลังจาก SU-26 เป็น SU-5 ปืนแรงกว่าเดิม เล็งช้ากว่าและโหลดช้ากว่า SU-26 นิดนึง พลังทำลายฆ่า T1 ได้จากการยิงจังๆเพียง 2-3 นัด แต่ข้อเสียคือระยะยิงมีจำกัดมาก ไม่เกิน 650 เมตร แถมกระสุนมีให้แค่ 14 นัด ถ้าไต่ไปเล่นกับเทียร์สูงๆ ก็ยิงไม่เข้าครับ เมื่อวานผมเอาไปเล่น ยิงจนกระสุนหมด ต้องเอา SU-5 วิ่งเข้าชน แต่ความเร็วมันไม่ได้

อุตส่าห์วิ่งมาตั้งครึ่งแผนที่ พอเอาเข้าไปชน ข้าศึกไม่เป็นไรเลย ผมก็ถอยเข้าๆออกๆ ชนแบบช้าๆ จนข้าศึกหัวเราะ หมดอารมณ์จะฆ่าผม เก็บผมไว้ดูเล่น...แล้วมันก็ไปฆ่าคันอื่นต่อ...

เรื่องกระสุนหมดโดนมา แล้วครับเมื่อวาน ยิงจนกระสุนหมด  ทางฝ่ายผมเหลือ 4 (SPG 3 + LT)  ฝ่ายตรงข้ามเหลือ 2 (SPGทั้งคู่)

ไอ้เพื่อนผม มันก็ไม่ออกไป  ไอ้เจ้าLT ก็ซุ่มอยู่ข้างๆฐานข้าศึก แต่ก็ไม่กล้าออก  ฝั่งตรงข้ามมันก็รอที่ฐาน  ....  ผมเลยเอาไอ้กระป๋อง SU-18 ออกไปวิ่งล่อ

เป้า เพื่อให้เพื่อน ข้างหลังได้เห็นตัวข้าศึก.......ไอ้เจ้า LT พอเห็นผมวิ่งออกมาหน้าแนว มันเลยออกมาป่วนหลังแนวพร้อมผม

ทำใจว่าไม่รอดแน่ตรูช้าเป็นเต่า.....วิ่งไปได้หน่อย โดนเข้าแถวล้อ ดีว่ายังวิ่งได้ต่อ ก็ห้อตะบึงเข้าไป ไอ้ SPG ฝ่ายผม 2 คัน ก็ดันยิงห่วย เก็บไม่ได้ซักที

ผมโดนลูกปืน เฉียดไปเฉียดมาตั้งหลายรอบแต่ไม่โดน  ...สุดท้าย รอดหมดทั้ง 4 คัน   ชนะเย้  รอดวุ้ย

ดีว่าไอ้เจ้า มันวิ่งไปกะผมด้วย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #379 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:56:31 PM »

คิดไปคิดมาเล่นอันอื่นไม่รุ่งอะครับ มา TD เหมือนเดิมดีกว่า

ส่งการบ้านวันนี้ครับ เล่นคันนี้ยิงตรงสนับสนุนเพื่อนอย่างเดียวเลย บางคันชอบผลุบๆโผล่ๆ ก็ยิงสายพานมันซะ หรือยิงตอดไปเรือ่ยๆ ใครจะยิงเก็บเราไม่ว่าครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #380 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:31:34 PM »

KV-1S  ปืนแรงมากครับ  ผมโดนนัดเดียวตายเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #381 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:32:17 PM »

คิดไปคิดมาเล่นอันอื่นไม่รุ่งอะครับ มา TD เหมือนเดิมดีกว่า

ส่งการบ้านวันนี้ครับ เล่นคันนี้ยิงตรงสนับสนุนเพื่อนอย่างเดียวเลย บางคันชอบผลุบๆโผล่ๆ ก็ยิงสายพานมันซะ หรือยิงตอดไปเรือ่ยๆ ใครจะยิงเก็บเราไม่ว่าครับ

มีแววรุ่งครับ...

วันนี้ผมมือบอดยิงไม่แม่นเอาซะเลย กระสุนเฉียดเป้่าไปมา... เดี๋ยวรอพรุ่งนี้เอาใหม่ ใกล้จะได้ Lorrien 155 51 แล้ว...

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #382 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:33:15 PM »

KV-1S  ปืนแรงมากครับ  ผมโดนนัดเดียวตายเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าเราไวกว่านะครับ ให้เราเข้าตีทางด้านตรงข้ามกับตำแหน่งปืน ยิงหลบฉากหรือวิ่งวนครับ ยังพอมีโอกาสรอด

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #383 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 11:37:40 PM »

ลองเปลี่ยนมาเล่นสาย SPG.....ใช้รถกระป๋อง SU-18..คลานต้วมๆ...พอเล่นเป็นแล้วสนุกดีครับ

มีเกมนึงเห็นเพื่อนในทีม..ลุยกะ HETZER  โดนมันสวนดับ 3 รายเกราะแทบไม่ลด (ยิงข้างหน้า)เหนียวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมลองเอาลูกยาวไปลงที่ก้น ได้ผล หายไปเกินครึ่ง พวกวิ่งถอยกลับไปเลย ขำก๊าก....ชักชอบแล้วสิ หลงรัก

เดี๋ยวพอเลื่อนเป็น SU-26 จะยิ่งสนุกครับ เพราะป้อมปืนหมุนได้รอบ เล็งเร็ว โหลดเร็ว แต่พลังการทำลายยังต่ำอยู่ ช่วงที่ได้ SU-26 พี่จะได้เหรียญตราต่างๆเยอะมาก เก็บเอาไว้ภูมิใจ

พอหลังจาก SU-26 เป็น SU-5 ปืนแรงกว่าเดิม เล็งช้ากว่าและโหลดช้ากว่า SU-26 นิดนึง พลังทำลายฆ่า T1 ได้จากการยิงจังๆเพียง 2-3 นัด แต่ข้อเสียคือระยะยิงมีจำกัดมาก ไม่เกิน 650 เมตร แถมกระสุนมีให้แค่ 14 นัด ถ้าไต่ไปเล่นกับเทียร์สูงๆ ก็ยิงไม่เข้าครับ เมื่อวานผมเอาไปเล่น ยิงจนกระสุนหมด ต้องเอา SU-5 วิ่งเข้าชน แต่ความเร็วมันไม่ได้

อุตส่าห์วิ่งมาตั้งครึ่งแผนที่ พอเอาเข้าไปชน ข้าศึกไม่เป็นไรเลย ผมก็ถอยเข้าๆออกๆ ชนแบบช้าๆ จนข้าศึกหัวเราะ หมดอารมณ์จะฆ่าผม เก็บผมไว้ดูเล่น...แล้วมันก็ไปฆ่าคันอื่นต่อ...

เรื่องกระสุนหมดโดนมา แล้วครับเมื่อวาน ยิงจนกระสุนหมด  ทางฝ่ายผมเหลือ 4 (SPG 3 + LT)  ฝ่ายตรงข้ามเหลือ 2 (SPGทั้งคู่)

ไอ้เพื่อนผม มันก็ไม่ออกไป  ไอ้เจ้าLT ก็ซุ่มอยู่ข้างๆฐานข้าศึก แต่ก็ไม่กล้าออก  ฝั่งตรงข้ามมันก็รอที่ฐาน  ....  ผมเลยเอาไอ้กระป๋อง SU-18 ออกไปวิ่งล่อ

เป้า เพื่อให้เพื่อน ข้างหลังได้เห็นตัวข้าศึก.......ไอ้เจ้า LT พอเห็นผมวิ่งออกมาหน้าแนว มันเลยออกมาป่วนหลังแนวพร้อมผม

ทำใจว่าไม่รอดแน่ตรูช้าเป็นเต่า.....วิ่งไปได้หน่อย โดนเข้าแถวล้อ ดีว่ายังวิ่งได้ต่อ ก็ห้อตะบึงเข้าไป ไอ้ SPG ฝ่ายผม 2 คัน ก็ดันยิงห่วย เก็บไม่ได้ซักที

ผมโดนลูกปืน เฉียดไปเฉียดมาตั้งหลายรอบแต่ไม่โดน  ...สุดท้าย รอดหมดทั้ง 4 คัน   ชนะเย้  รอดวุ้ย

ดีว่าไอ้เจ้า มันวิ่งไปกะผมด้วย

ดีนะที่เกมส์นี้มีแต่กระสุนหมดอย่างเดียว
ถ้าน้ำมันหมดด้วยนะ... ตกใจ
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ 

kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #384 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:15:37 AM »

อยากได้ใหญ่แรงๆทำงัยครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #385 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:36:49 AM »

มีแววรุ่งครับ...

วันนี้ผมมือบอดยิงไม่แม่นเอาซะเลย กระสุนเฉียดเป้่าไปมา... เดี๋ยวรอพรุ่งนี้เอาใหม่ ใกล้จะได้ Lorrien 155 51 แล้ว...

ตะกี้เล่นไปเจอ KV-3 เหนื่อยครับ แถมเพื่อนๆรถถังหนักเราไม่ยอมเข้าปะทะอีก

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #386 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 01:00:17 AM »

เอามั่ง

"ผมจะเป็นคนดี"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #387 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 09:51:42 AM »

ซื้อโกล์ดครับหรือเล่นสะมสเงินไปเรื่อยๆ Grin

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #388 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 11:08:05 AM »

ซื้อโกล์ดครับหรือเล่นสะมสเงินไปเรื่อยๆ Grin

น้าจอยทั้งใหญ่และแรง  ยิ้มีเลศนัย

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #389 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 12:30:27 PM »

น้าจอยทั้งใหญ่และแรง  ยิ้มีเลศนัย

ว๊า...อย่างงี้ของผมก็สั้นอ่ะดิ เล่นแต่ SU-5 สงสัยต้องเพิ่มขนาดโดยการเล่นรถถังหนักซะแล้ว...ยาวเป็นเมตร....อิ อิ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 285
  พิมพ์