๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:58:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483652 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #330 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:13:26 PM »

น้าจอยโชว์รถหน่อยครับ แหะๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #331 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:27:54 PM »

จนป่านนี้เพิ่งจะโหลดได้๖๘เปอร์เซ็นต์ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #332 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:59:53 PM »

ลองเปลี่ยนมาเล่นสาย SPG.....ใช้รถกระป๋อง SU-18..คลานต้วมๆ...พอเล่นเป็นแล้วสนุกดีครับ

มีเกมนึงเห็นเพื่อนในทีม..ลุยกะ HETZER  โดนมันสวนดับ 3 รายเกราะแทบไม่ลด (ยิงข้างหน้า)เหนียวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมลองเอาลูกยาวไปลงที่ก้น ได้ผล หายไปเกินครึ่ง พวกวิ่งถอยกลับไปเลย ขำก๊าก....ชักชอบแล้วสิ หลงรัก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #333 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:42:15 PM »

AMX 40 เกราะหนามากผมยิงไป ๘ นัด  คนอื่น ๆ รุมยิงอีกหลายนัดกว่าจะตาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #334 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:18:22 AM »

ไล่ยิงแต่รถถังหนักครับ อาศัยไปกับ TD อื่นแล้วรุมยิง แล้วให้เพื่อนที่โหลดไวกว่าเก็บสแปร์ แต่ KV-1S คันที่ตายดันชะตาขาด โดนยิงสายพานแล้วโดน TD อีกสองคันรุมยิงด้วยปืนใหญ่

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #335 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:24:57 AM »

ระหว่างVK3001PกับVK3601Hตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ?

What man is a man , who does not make the world better?
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:26:39 AM »

VK3601H  ครับ  Grin

ชื่อเล่นคันนี้คือ  มินิ ไทเกอร์   Wink

เป็นรถที่ใช้หาเงินได้ดีครับ เกราะหนา ปืนแรงพอตัว เคลื่อนที่เร็วพอใช้วิ่งระดับ 35-40 กิโล
ผมใช้หาเงินไป ซ่อม เทียร 7-8 อยู่ Grin
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:24:22 AM »

ถ้าได้รวมพลดวลกันในเฉพาะ อวป คงมันส์น่าดู Grin

ยิงครูเบิ้ลกับน้าจอยก่อนเลย 555+

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:05:11 AM »

น้าจอยโชว์รถหน่อยครับ แหะๆ
กลับไปเล่นรถถังเบา(ตบเด็ก) คิก คิกสะสมตังค์ก่อนครับ ยิ้มีเลศนัย

forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:34:07 AM »

ขอถามหน่อย  ฝึกพลในรถยังไงครับ   ไหว้

เมื่อเราอยู่ที่โรงรถนะครับ ที่พลรถถังแต่ละคนจะมีตัวเลขเป็น % อยู่ ตัวเลขนี้คือค่าประสบการณ์ครับ ขีดความสามารถของรถถังทั้งหลายจะสามารถใช้ได้อย่างเต็มที่เมื่อค่านี้ครบ 100%

เราก็ต้องเล่นไปเรื่อยๆและพยายามทำความเสียหายให้กับรถถังข้าศึกนะครับ ทั้งทางตรงและทางอ้อม เช่นโจมตีโดยตรง หรือสามารถชี้เป้าให้กับรถถังคันอื่นก็จะได้ค่าประสบการณ์สะสมไปเรื่อยๆ ค่าประสบการณ์มีสูตรคำนวณที่สลับซับซ้อนมากแต่รวมๆก็คือคิดจากค่าความเสียหายให้กับรถถังข้าศึก บางครั้งคนที่ยิงข้าศึกตายเยอะอาจได้ค่าประสบการณ์ไม่เท่ากับคนที่ยิงข้าศึกตายน้อยกว่าแต่ยิงแล้วข้าศึกเสียหายมากกว่า

เมื่อพลรถถังได้ค่าประสบการณ์ครบ 100% แล้วจะสามารถเลือกทักษะได้ครับ ซึ่งทักษะจะเป็นตัวช่วยอีกแรงในการเพิ่มความสามารถของรถถัง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของการยิง การพราง การตรวจการณ์ หรือแม้แต่การขับรถถังพุ่งชนข้าศึก

ถ้าจะใช้วีธีที่เร็วขึ้นและไม่เสียตัง คือต้องเอารถถังรุ่นที่ต่ำกว่าแต่ได้ผ่านการวิจัยจนเป็นรถถังชั้นยอดมาเล่นครับ วิธีนี้ทำให้เราเปิดการเร่งฝึกพลรถถังได้

แล้วถ้าเราซื้อรถถังคนใหม่เรื่อย ๆ ล่ะครับ  เมื่อไหร่ค่าประสบการณ์จะเต็มซักที   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอเราซื้อรถถังใหม่ เราก็ต้องย้ายพลขับจากคันเก่าไปคันใหม่ แล้วก็ต้องฝึกใหม่ซึ่งในการฝึกก็จะทำให้ค่าประสบการณ์ลดลง ถ้าจะเอาให้ได้ 100% ก็ต้องยอมจ่าย 200 Gold ครับ นี่คือวิธีหาเงินของเค้า แต่ถ้าพี่เล่นเอาสนุกก็เล่นไปเรื่อยๆครับ ไม่นานเดี๋ยวก็เต็มร้อยครับ
อย่าเอานิสัยผม ขอเสียตังให้เค้าแล้วมันได้อะไรมาง่ายๆ ต่อไปก็ถอนตัวไม่ขึ้น รวมๆแล้วเสียให้เกมนี้สองพันบาทแล้วครับ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:37:16 AM »

พอเราซื้อรถถังใหม่ เราก็ต้องย้ายพลขับจากคันเก่าไปคันใหม่ แล้วก็ต้องฝึกใหม่ซึ่งในการฝึกก็จะทำให้ค่าประสบการณ์ลดลง ถ้าจะเอาให้ได้ 100% ก็ต้องยอมจ่าย 200 Gold ครับ นี่คือวิธีหาเงินของเค้า แต่ถ้าพี่เล่นเอาสนุกก็เล่นไปเรื่อยๆครับ ไม่นานเดี๋ยวก็เต็มร้อยครับ
อย่าเอานิสัยผม ขอเสียตังให้เค้าแล้วมันได้อะไรมาง่ายๆ ต่อไปก็ถอนตัวไม่ขึ้น รวมๆแล้วเสียให้เกมนี้สองพันบาทแล้วครับ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/quote]
คิดว่าอาจจะต้องเสียอีก 10$ เพื่อซื้อกล้อง ส่วนตัวผมว่าเล่นรถถังเบาสนุกกว่าครับ คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:43:27 AM »

ลองเปลี่ยนมาเล่นสาย SPG.....ใช้รถกระป๋อง SU-18..คลานต้วมๆ...พอเล่นเป็นแล้วสนุกดีครับ

มีเกมนึงเห็นเพื่อนในทีม..ลุยกะ HETZER  โดนมันสวนดับ 3 รายเกราะแทบไม่ลด (ยิงข้างหน้า)เหนียวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมลองเอาลูกยาวไปลงที่ก้น ได้ผล หายไปเกินครึ่ง พวกวิ่งถอยกลับไปเลย ขำก๊าก....ชักชอบแล้วสิ หลงรัก

เดี๋ยวพอเลื่อนเป็น SU-26 จะยิ่งสนุกครับ เพราะป้อมปืนหมุนได้รอบ เล็งเร็ว โหลดเร็ว แต่พลังการทำลายยังต่ำอยู่ ช่วงที่ได้ SU-26 พี่จะได้เหรียญตราต่างๆเยอะมาก เก็บเอาไว้ภูมิใจ

พอหลังจาก SU-26 เป็น SU-5 ปืนแรงกว่าเดิม เล็งช้ากว่าและโหลดช้ากว่า SU-26 นิดนึง พลังทำลายฆ่า T1 ได้จากการยิงจังๆเพียง 2-3 นัด แต่ข้อเสียคือระยะยิงมีจำกัดมาก ไม่เกิน 650 เมตร แถมกระสุนมีให้แค่ 14 นัด ถ้าไต่ไปเล่นกับเทียร์สูงๆ ก็ยิงไม่เข้าครับ เมื่อวานผมเอาไปเล่น ยิงจนกระสุนหมด ต้องเอา SU-5 วิ่งเข้าชน แต่ความเร็วมันไม่ได้

อุตส่าห์วิ่งมาตั้งครึ่งแผนที่ พอเอาเข้าไปชน ข้าศึกไม่เป็นไรเลย ผมก็ถอยเข้าๆออกๆ ชนแบบช้าๆ จนข้าศึกหัวเราะ หมดอารมณ์จะฆ่าผม เก็บผมไว้ดูเล่น...แล้วมันก็ไปฆ่าคันอื่นต่อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 09:48:57 AM โดย forrest gump-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:48:03 AM »

คิดว่าอาจจะต้องเสียอีก 10$ เพื่อซื้อกล้อง ส่วนตัวผมว่าเล่นรถถังเบาสนุกกว่าครับ คิก คิก
[/quote]

ครับพี่ รถถังเบานี่เป็นสีสันของเกมส์เลยครับ เป็นคู่รักคู่แค้นของผม ถ้าพี่เล่นสายฝรั่งเศส ELC AMX พี่จะได้เครื่องยนต์และความสมดุลของรถที่ดีมาก วิ่งเร็ว พรางตัวดี สามารถเข้าไปเจาะแนวหลังจนป่วนเลยครับ วิ่งแหย่ทางนู้นทางนี้จนปวดหัว

ถ้าเป็นสายรัสเซียก็ T50-2 ครับ

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:14:53 AM »

ครับพี่ รถถังเบานี่เป็นสีสันของเกมส์เลยครับ เป็นคู่รักคู่แค้นของผม ถ้าพี่เล่นสายฝรั่งเศส ELC AMX พี่จะได้เครื่องยนต์และความสมดุลของรถที่ดีมาก วิ่งเร็ว พรางตัวดี สามารถเข้าไปเจาะแนวหลังจนป่วนเลยครับ วิ่งแหย่ทางนู้นทางนี้จนปวดหัว

ถ้าเป็นสายรัสเซียก็ T50-2 ครับ
[/quote]
 ผมป่วนทุกวันครับเจาะแนวหลังเมื่อวานตุ๋ยไทเกอร์ซะเสียผู้เสียคนเลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:30:29 AM »

ผมยังสงสัยอยู่อย่าง พอเริ่มเกม รถพวกเราเกือบถึงธงเขาแล้ว หมั่นใส้เลยเฝ้าธงเราสะเลย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 285
  พิมพ์