๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:43:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483603 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:07:21 AM »

ตอนนี้ซื้อ T-46 มาเล่น   Grin

ผมก็ไปตามรุ่นเล็กมาเล่นเหมือนกัน เล่นรุ่นใหญ่มันท้อและหงุดหงิด โหลดกระสุนานานมาก พอโหลดเสร็จ พวกดันมายิงตายซะงั้น
ลงหลายรอบแล้วหากันไม่เจอซักที สงสัยต้องเปิดกองพันรถถังซะแล้ว...อิ อิ

ผมยังไม่มีรถถังรุ่นใหญ่เล่นกับเค้าเลยครับ  รถถังเบาเบื่ออย่างเดียวตรงที่ยิงไปแล้วมันบอกว่า กระสุนสะท้อนกลับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอๆกันเลยครับ เล่นแรกๆก็ได้ยินว่า

"ทำให้รถถังข้าศึกเป็นรอยยังไม่ได้เลย"

ฮ่าๆๆๆๆ

คำเหล่านี้เป็นสิ่งที่แสลงใจยิ่งนัก เหมือนจะชักปืนที่เหน็บอยู่มาช่วยยิง ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:09:13 AM »

ก่อนนอน  ราตรีสวัสดิ์ครับ   Grin ไหว้

ไอ๊ย่ะ  เยี่ยม
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:22:28 AM »

รถถัง เทียร 7/8/9 เป็นเส้นแบ่งที่ น่ากลัว จริงจริง

รถชั้น 6 ยิงตรงไม่เข้าเลย    หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชั้น 6 มี M18 และ JagdPZ IV ครับยิงชั้นที่สูงกว่าได้ แต่เกราะบาง คือเกมส์นี้เค้าออกแบบมา มีข้อดี-ข้อด้อยทุกคัน
ส่วน SPG ชั้น 6 ทุกรุ่นยิงสูงกว่าได้ พลังลดสูงสุดมากกว่า 400 hp แต่ขึ้นอยู่กับมุมยิง ถ้ายิงตรงๆลดแค่ 100-300 hp
ผมใช้ AMX 155 50 ซึ่งพลังทำลายน้อยที่สุดของ SPG ชั้น 6 ก็ยังยิงได้ครับแต่ต้องหลายนัดหน่อย แต่ถ้าเป็นพวก GW Panther รับรองฆ่ารถถังชั้น 6 และสูงกว่าตายในสองนัด...
พักหลัง ระบบ มันโหดร้าย ส่งไปชกข้ามรุ่นตลอด
หนักมาก บางเกมข้าม รุ่น 3 ชั้นใช้ รถเทียร 5  มันส่งให้ไปเจอ  เทียร 7-8 ตลอด มันน่านัก แพ้ติดกัน 10กว่าตาแล้ว ขอบ่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยต้องถอย รถพรีเมียมมา ซัดกันบ้างแล้ว  แลบลิ้น

ว่าแต่  กด เซฟภาพหน้าจบยังไงครับ เผื่อเอามาลงบ้าง คิก คิก
จะเอาความโหดร้ายของระบบมาตีแผ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:42:26 AM »

พริ้นสกรีนครับพี่ แต่ภาพโปรแกรมเกมจะไปเก็บไว้ที่ C:\Games\World_of_Tanks\screenshots โดยอัตโนมัติครับ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:44:08 AM »

ไม่ทราบว่าตรงช่อง เร่งการฝึกพลรถ นั้น สามารถเปลี่ยนคันได้ไหมครับ ตอนนี้คันที่เล่นเป็นคันหลัก ไม่มีช่องให้ติ๊ก เร่งการฝึกพลรถครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:53:29 AM »

รถถัง เทียร 7/8/9 เป็นเส้นแบ่งที่ น่ากลัว จริงจริง

รถชั้น 6 ยิงตรงไม่เข้าเลย    หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชั้น 6 มี M18 และ JagdPZ IV ครับยิงชั้นที่สูงกว่าได้ แต่เกราะบาง คือเกมส์นี้เค้าออกแบบมา มีข้อดี-ข้อด้อยทุกคัน
ส่วน SPG ชั้น 6 ทุกรุ่นยิงสูงกว่าได้ พลังลดสูงสุดมากกว่า 400 hp แต่ขึ้นอยู่กับมุมยิง ถ้ายิงตรงๆลดแค่ 100-300 hp
ผมใช้ AMX 155 50 ซึ่งพลังทำลายน้อยที่สุดของ SPG ชั้น 6 ก็ยังยิงได้ครับแต่ต้องหลายนัดหน่อย แต่ถ้าเป็นพวก GW Panther รับรองฆ่ารถถังชั้น 6 และสูงกว่าตายในสองนัด...
พักหลัง ระบบ มันโหดร้าย ส่งไปชกข้ามรุ่นตลอด
หนักมาก บางเกมข้าม รุ่น 3 ชั้นใช้ รถเทียร 5  มันส่งให้ไปเจอ  เทียร 7-8 ตลอด มันน่านัก แพ้ติดกัน 10กว่าตาแล้ว ขอบ่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยต้องถอย รถพรีเมียมมา ซัดกันบ้างแล้ว  แลบลิ้น

ว่าแต่  กด เซฟภาพหน้าจบยังไงครับ เผื่อเอามาลงบ้าง คิก คิก
จะเอาความโหดร้ายของระบบมาตีแผ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เจอมาสด ๆ เหมือนกันสามรอบรวด หัวเราะร่าน้ำตาริน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #231 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:19:51 AM »

เคยเล่นไปเจอฝ่ายตรงข้ามรถถัง IS สามคัน ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย T_T

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:46:21 AM »

รถชั้น 6 ยิงตรงไม่เข้าเลย    หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนักมาก บางเกมข้าม รุ่น 3 ชั้นใช้ รถเทียร 5  มันส่งให้ไปเจอ  เทียร 7-8 ตลอด มันน่านัก แพ้ติดกัน 10กว่าตาแล้ว ขอบ่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยต้องถอย รถพรีเมียมมา ซัดกันบ้างแล้ว  แลบลิ้น

ว่าแต่  กด เซฟภาพหน้าจบยังไงครับ เผื่อเอามาลงบ้าง คิก คิก

เจอมาสด ๆ เหมือนกันสามรอบรวด หัวเราะร่าน้ำตาริน
ระบบ มันดูจะโหดร้ายขึ้น เจอแบบนี้เหมื่อนโดนส่งไปให้  เทียร สูงเก็บคะแนน
แต่ถ้า โชคดีเก็บได้ซักคัน ก็รวยละครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เก็บ เทียร 7-8 ได้ 1 คันได้เงินกลับบ้าน 2-30000 แน่นอน

เคยเล่นไปเจอฝ่ายตรงข้ามรถถัง IS สามคัน ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย T_T

วิ่งล่อ เป้าไงครับ  คิก คิก

อีกอย่างคือ ยิง สายพานครับ  ให้มันจอดอยู่ตรงนั้นละ แล้วเรียก พวกมารุมยิง คิก คิก
เคยยิง T29 สายพานขาด 7 ครั้ง ในเกมเดียว ยิงมันแต่สายพาน เพราะยิงจุดอื่นไม่เข้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
(ยิงจนมันแจก กล้วย ให้ผมในเกมเลย พิมพ์ออกอากาศ)   หัวเราะร่าน้ำตาริน
สุดท้ายเราโดนยิงตาย แต่ T29 โดน SPG ยิงตายเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 08:55:20 AM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #233 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:09:42 AM »

ไปกันเยอะ ๆ อุ่นใจดี เจอเมื่อไร รุม  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #234 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:19:01 AM »

ได้แผลแฮะ ยิงสายพาน ขาดปุ๊บ เพื่อนซ้ำปั๊บ เยี่ยม
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #235 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:32:22 AM »

ไม่ทราบว่าตรงช่อง เร่งการฝึกพลรถ นั้น สามารถเปลี่ยนคันได้ไหมครับ ตอนนี้คันที่เล่นเป็นคันหลัก ไม่มีช่องให้ติ๊ก เร่งการฝึกพลรถครับ Grin

รถถังทุกคันสามารถเร่งการฝึกได้เมื่อเราได้ทำการวิจัยจนเป็นรถถังชั้นยอดแล้วเท่านั้นนะครับ ยกเว้นรถถัง Premium ซึ่งไม่ต้องทำการวิจัยเพราะวิจัยไม่ได้ เอามาเล่นเพื่อเพิ่มค่าประสบการณ์ให้พลรถถังเท่านั้นเองครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:36:49 AM »

รถถังทุกคันสามารถเร่งการฝึกได้เมื่อเราได้ทำการวิจัยจนเป็นรถถังชั้นยอดแล้วเท่านั้นนะครับ ยกเว้นรถถัง Premium ซึ่งไม่ต้องทำการวิจัยเพราะวิจัยไม่ได้ เอามาเล่นเพื่อเพิ่มค่าประสบการณ์ให้พลรถถังเท่านั้นเองครับ

อ๋อ ขอบคุณมากครับ เยี่ยม
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #237 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:42:45 AM »

ว่าแต่  กด เซฟภาพหน้าจบยังไงครับ เผื่อเอามาลงบ้าง คิก คิก

เมื่อวานเพิ่งเจอ....น่าสงสารมาก เป็นการสู้ของเทียร์ 7-8-9 แต่ดันมี Leichtraktor ของชั้น 1 หลุดมาด้วย 1 คัน ซึ่งทุกคนก็บอกแล้วว่าอย่าไปยิงเทียร์ 1 คันนั้น สุดท้ายเค้าไปอยู่ใกล้พวกเดียวกัน แล้วเผลอโดนรัศมีการระเบิดตายไปพร้อมกับ IS6

ตอนนี้ที่ผมอยากบ่นกับเกมส์นี้ก็คือเรื่องของการจัดแมทช์แล้วเพิ่มน้ำหนักให้ SPG อีก 20% ทำให้ SPG ต้องปีนไปชกข้ามรุ่นตลอด แม้ว่าปืน SPG จะใหญ่กว่า แต่การเจาะเกราะทำได้ไม่ดีเท่าปืนรถถัง หนำซ้ำเกราะยังบางกว่า โดนนัดเดียวก็ตาย กระสูนก็ตั้งค่าให้ SPG โหลดนานอยู่แล้ว สรุปคือไม่เหลืออะไรไว้ป้องกันตัวเลย ไม่ต้องการอะไรมาก แค่ยกเลิกการแบกน้ำหนัก

ส่วนคนที่เล่น TD ก็โดนเหมือนกันแต่โดนแค่ 10% แต่ยังไงก็ยังได้ปืนที่สามารถเจาะเกราะได้ เสียอย่างเดียวคือเกมส์นี้ไม่เอาใจพวกคนกลุ่มน้อยอย่าง TD,ถังเบาและ SPG

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:51:23 AM »

เหตุผลที่ใครหลายคนเลือกสายเมกาเพราะอะไรครับ ส่วนใหญ่แล้วในสนามรบจะพบสายจากเมกาเป็นส่วนใหญ่เลย Grin
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #239 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:01:45 AM »

เหตุผลที่ใครหลายคนเลือกสายเมกาเพราะอะไรครับ ส่วนใหญ่แล้วในสนามรบจะพบสายจากเมกาเป็นส่วนใหญ่เลย Grin

สายเมกาทุกอย่างมีข้อดีเหมือนกันครับคือโหลดกระสุนเร็ว ไม่ต้องรอนาน การเคลื่อนที่ในสนามรบคล่องตัว เกราะหนาพอสมควร ถ้าเล่นไปจนถึงชั้นสูงๆ อย่าง T29 นี่ทำให้ข้าศึกปวดหัวได้เลยเพราะเกราะหนามาก และอยู่ในสนามรบได้คนเดียว ไม่ต้องง้อใคร โดนยิงจังๆก็ยังอยู่ได้ ทางเดียวที่จะฆ่าได้คือต้องจัดโต๊ะจีน รุมกินโต๊ะ...

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 285
  พิมพ์