๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 12:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 485656 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:28:30 PM »

ไม่ไหวปืนใหญ่อัตราจร  อ๋อย เล่นรถถังเบา หรือยานเกราะพิฆาตรถถัง มันส์กว่า เล็งง่าย ยิงง่าย Grin
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:54:36 PM »

สอยเพื่อนได้ไม่นาน ตอนนี้กลายเป็นฝ่ายถูกสอยอีกแล้ว โดนสอยไม่หยุด หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้รถถังอะไรอยู่ครับ พยายามเล่นสะสมประสบการณ์แล้วอัพเกรดรถถัง ซื้อปืนที่แรงขึ้น ป้อมปืนหนาขึ้น เครื่องยนต์ดีขึ้น เดี๋ยวก็ไล่ยิงชาวบ้านเค้าได้เองแหละครับ

ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ แรงสุดเท่าที่มี Grin

อืมคันนี้ก็แจ๋วในรุ่นของมันแล้วนะครับ TD ของประเทศอื่นสู้ไม่ได้ครับ ผมเคยใช้ถล่มไปเกิน 5 คันในแมทช์เดียว รุ่นถัดคือ Marder II ก็ร้ายครับ มีของดีอยู่แล้ว แค่พยายามเล่นให้พลรถถังเก่งขึ้นและยิงแม่นขึ้น โหลดเร็วขึ้น เท่านี้ก็เอาตัวรอดได้สบายครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 05:02:30 PM »

สำหรับปืนใหญ่ กดปุ่ม Left Shift ครับ (Shift ฝั่งซ้าย) มันจะเข้าโหมดการเล็งจำลองครับ ซึ่งเป็นภาพจากมุมสุง จะเห็นหมดเลย
ถ้าเส้นแนวเล็งเป็นสีเขียวไปจนถึงรถถังข้าศึก แสดงว่ายิงได้ไม่มีอะไรบดบัง รอกระทั่งเป้าไข่ปลาวงกลมปดเล็กลงจนกระทั่งหดสนิท คือไม่หดเล็กไปกว่านั้นแล้ว แสดงว่าการเล็งสมบูรณ์ 100% แล้วครับ สามารถซัดได้เลย

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 05:03:18 PM »

ออ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ ถึงว่าทำไม ยิงไม่โดนเลย ที่แท้ก็เล็งปืนใหญ่ไม่เป็น 555 Grin
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #169 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 05:10:42 PM »

เอาอาวุธหนักมาให้ชมจ่ะ

Hummel

Lorren 155 50

AMX 13F3 พรางหิมะ

AMX 13F3 พราง Woodland

SU-8 Russian Camo

SU-14 เทียบขนาดกับ IS

SU-14 รถโรงเรียน

AMX 13F3

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 05:11:50 PM »

ไอ๊ย่ะ  Grin
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 05:49:53 PM »

ถามอีกนิดนึงครับ TD นี่ ขึ้นถึงเทียร์ 10 ยากไหมครับในเซิฟนี้ (เคยเล่นในเซิฟอินเตอร์กว่าจะเทียร์ 9 รากเลือดเลยครับ ฮ่าๆ)

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 06:59:32 PM »

คือเซิร์ฟอื่นเล่นยากเพราะผู้เล่น เล่นเก่งมากครับ เราเผลอเมื่อไหร่ ตายทันที
แต่เซิร์ฟนี้เล่นยากเพราะผู้เล่นส่วนมากไม่มีพื้นความรู้และทำงานเป็นทีมไม่เป็นครับ อย่างรถถังหนักจะกรูไปเป็นขบวนและบังกันเอง จนต้องจบด้วยการด่าพ่อล่อแม่กันบ่อยๆหรือขั้นยิงกันเอง แทนที่จะสร้างแนวรบ ใช้ความได้เปรียบทางภูมิศาสตร์และอาศัยการทำงานเป็นทีม เข้าตีในจังหวะที่ได้เปรียบ เรื่องเหล่านี้ผู้เล่นในเซิร์ฟนี้คิดได้น้อยครับ

ผมยกตัวอย่างเรื่องปืนใหญ่เพราะเห็นง่ายที่สุด ตอนเริ่มเกมส์บางเกมส์ปืนใหญ่อยู่ในที่ตั้งที่เปิดโล่งและเสียเปรียบ พวกรถถังเบาควรจะต้องป้องกันและรถถังกลางหรือ TD ตั้งแนวต้านเอาไว้ รอให้ปืนใหญ่ย้ายที่ตั้งยิงที่ได้เปรียบจึงจะแปรขบวนเข้าตี แต่พอเอาเข้าจริง เล่นมั่ว ต่างคนต่างวิ่ง แนวรบเปิดช่องว่าง รถถังเบาข้าศึกลอบเข้ามาตรวจพบ และเปิดเผยที่ตั้งปืนใหญ่ แล้วปืนใหญ่ข้าศึกยิงปืนใหญ่ฝ่ายเราจนตายหมด เกมส์นั้นรถถังจะขาดการสนับสนุนและจากประสบการณ์ที่ผ่านมา แพ้ทุกแมทช์ที่เป็นแบบนี้ครับ....

ยิ่งถ้าเราเคยอ่านประวัติศาตร์หรือเห็นแผนผังการรบในอดีตของรถถัง เราจะเห็นว่าการศึกที่ชนะนั้น ไม่ได้มั่วครับ แต่เค้าคิดและวางตำแหน่งรถถังแต่ละคันอย่างถี่ถ้วน และสามารถสร้างอำนาจการยิงได้เมื่อเข้าสมรภูมิ

ส่วนมากคนที่เล่นในเซิร์ฟนี้คือเกรียนและไม่เรียนหนังสือ ดังนั้นการเก็บประสบการณ์จะช้าและน่าหงุดหงิดครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 07:31:00 PM »

ไม่ไหวปืนใหญ่อัตราจร  อ๋อย เล่นรถถังเบา หรือยานเกราะพิฆาตรถถัง มันส์กว่า เล็งง่าย ยิงง่าย Grin

งั้น เปลี่ยนมาเล่นรถ"เป็ด"ด้วยกัน มามะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 08:41:09 PM »

งั้น เปลี่ยนมาเล่นรถ"เป็ด"ด้วยกัน มามะ  Grin

ได้รถถังชั้นยอดระดับ M ด้วย แหมๆๆๆ ประมาทไม่ได้จริงๆ อีกไม่นานคงไล่ยิงตูดผม  คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 211

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 08:45:52 PM »

ส่งการบ้านมั่งดีกว่า...เพิ่งเล่นเมื่อค่ำนี้ อิ อิ  คิก คิก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:09:49 PM »

มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้นเลยผมไม่สบายไม่ได้เล่นสองวันแล้ว ฝีมือคงตกไปเยอะจากที่ไม่ค่อยมี   หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:42:47 PM »

ไม่ไหวปืนใหญ่อัตราจร  อ๋อย เล่นรถถังเบา หรือยานเกราะพิฆาตรถถัง มันส์กว่า เล็งง่าย ยิงง่าย Grin

งั้น เปลี่ยนมาเล่นรถ"เป็ด"ด้วยกัน มามะ  Grin

ใจเย็น ๆ เดี๋ยวขับให้ชับก่อน จะย่องไปดวลกับพี่จ้าว Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:51:52 PM »

โชว์มั่ง Grin กำลังพยายาม Grin Grin

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:00:51 PM »

อยากลองเล่นมั่ง เพิ่งสมัครเสร็จตะกี้ก็เลยลองเล่นดู เข้าไปวิ่งไม่พอ 5 วิพวกเจอพวกรุมกระหน่าซะวอดวาย อ๋อย ว่าแต่ว่าปรับเมนูให้เป็นภาษาไทยเขาปรับกันตรงไหนครับ Grin
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 285
  พิมพ์