๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:30:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 486623 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 02:38:46 PM »

ไม่ทราบว่า หากรถถังเราถูกยิงได้รับความเสียหาย สามารถซ่อมแซมระหว่างทำการรบได้หรือไม่ครับ Grin
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:24:17 PM »

ไม่ทราบว่า หากรถถังเราถูกยิงได้รับความเสียหาย สามารถซ่อมแซมระหว่างทำการรบได้หรือไม่ครับ Grin
ได้ครับ มีสองทางครับ
1. พลรถถังจะซ่อมเองอัตโนมัติเมื่อมีความเสียหายที่เครื่องยนต์หรือตีนตะขาบ แต่ทั้งนี้ต้องมีประสบการณืพื้นฐานครบ 100% และเลือกทักษะการซ่อมแซมให้กับพลรถถังคนใดคนหนึ่งเสียก่อน ส่วนปืนที่เสียหายพลปืนเท่านั้นที่จะซ่อมได้ แต่ถ้าลังเก็บกระสุนเสียหายไม่ต้องซ่อมนะครับ ตายยกรังแน่นอน
2. ใช้อุปกรณ์สิ้นเปลือง เป็นชุดซ่อม สามารถซื้อได้จากร้านค้า หรือเข้าซื้อจากโรงเก็บโดยคลิกที่ช่องเก็บของของรถถังนั้นแล้วซื้อครับ เมื่อกดใช้ในสนามรบ ให้กดหมายเลขของช่องที่เก็บชุดซ่อมเอาไว้ ยกตัวอย่างเช่นเก็บชุดซ่อมไว้ที่ช่องหมายเลข 5 ให้เรากดปุ่ม "5" ครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:25:54 PM »

ออ เข้าใจแล้วครับ  เยี่ยม

แต่ส่วนใหญ่ไม่ทันจะได้ถอย โดนซ้ำซะทุกที Grin
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:27:38 PM »

สอยเพื่อนได้ไม่นาน ตอนนี้กลายเป็นฝ่ายถูกสอยอีกแล้ว โดนสอยไม่หยุด หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้รถถังอะไรอยู่ครับ พยายามเล่นสะสมประสบการณ์แล้วอัพเกรดรถถัง ซื้อปืนที่แรงขึ้น ป้อมปืนหนาขึ้น เครื่องยนต์ดีขึ้น เดี๋ยวก็ไล่ยิงชาวบ้านเค้าได้เองแหละครับ

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:34:46 PM »

สอยเพื่อนได้ไม่นาน ตอนนี้กลายเป็นฝ่ายถูกสอยอีกแล้ว โดนสอยไม่หยุด หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้รถถังอะไรอยู่ครับ พยายามเล่นสะสมประสบการณ์แล้วอัพเกรดรถถัง ซื้อปืนที่แรงขึ้น ป้อมปืนหนาขึ้น เครื่องยนต์ดีขึ้น เดี๋ยวก็ไล่ยิงชาวบ้านเค้าได้เองแหละครับ

ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ครับ แรงสุดเท่าที่มี Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:40:43 PM »

KV-1S มาลินอฟกา สดๆเมื่อกี้ สอยไป8+1คัน

ได้ตำแหน่งมัจจุราช , เหรียญเชี่ยวชาญชั้นสูงสุด , เหรียญRadly-Walter , ยอดรถถัง....กับเงินอีก36,***

ตั้งแต่เล่นมา เกมส์นี้ฉายได้เจ๋งสุดแล้ว ฝ่าไปยิงหักปีกเขาเอาทื่อๆ ยิงไม่ทันก็ชน ตอนโหลดอยู่ก็ชนพวกตกน้ำตายเอาดื้อๆ  คิก คิก

อยากcapภาพมาลง ทำยังไงอ่ะ ทำไม่เป็น?

What man is a man , who does not make the world better?
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:45:11 PM »

พริ้นสกรีนครับพี่จ้าว แต่ภาพโปรแกรมเกมจะไปเก็บไว้ที่ C:\Games\World_of_Tanks\screenshots โดยอัตโนมัติครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:45:32 PM »

KV-1S มาลินอฟกา สดๆเมื่อกี้ สอยไป8+1คัน

ได้ตำแหน่งมัจจุราช , เหรียญเชี่ยวชาญชั้นสูงสุด , เหรียญRadly-Walter , ยอดรถถัง....กับเงินอีก36,***

ตั้งแต่เล่นมา เกมส์นี้ฉายได้เจ๋งสุดแล้ว ฝ่าไปยิงหักปีกเขาเอาทื่อๆ ยิงไม่ทันก็ชน ตอนโหลดอยู่ก็ชนพวกตกน้ำตายเอาดื้อๆ  คิก คิก

อยากcapภาพมาลง ทำยังไงอ่ะ ทำไม่เป็น?

โม้จัง บู่
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:54:39 PM »

พริ้นสกรีนครับพี่จ้าว แต่ภาพโปรแกรมเกมจะไปเก็บไว้ที่ C:\Games\World_of_Tanks\screenshots โดยอัตโนมัติครับ Grin

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับ  กิ๊วก๊าว

สงสารM3Leeคันนั้นจริงๆ โดนMBTลุยปีกแตกพรรคพวกกระเจิงลงใต้กันหมด หมอนี่ดันไปแอบหลังKVซะเนียน .... ลุยไปเจอ ต้องยิงKVก่อน คงนึกว่าจะรอดเพราะผมโหลดช้ามาก ยังอุตส่าห์โดนตามรุนจนตกน้ำตาย  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2012, 04:17:10 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:58:46 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ถ้าเจอกันในสนามรบ นึกภาพไม่ออกเลยตรู  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 03:59:38 PM »

โม้จัง บู่

เล่นมาเดือนกว่า เกมส์นี้เด็ดสุดแล้วอ่ะคุณเบิ้ล

ลุยเดี่ยวตามบี้เจอพวกอยู่กัน2คัน กระสุนโหลดช้ายิงได้แค่นัดเดียว เลยวิ่งพลางก็หันไปเลือกยิงคันอึดทิ้งซะคันนึง แล้วพุ่งไปรุนอีกคันนึงจนตกน้ำตาย  คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:00:46 PM »

โม้จัง บู่

เล่นมาเดือนกว่า เกมส์นี้เด็ดสุดแล้วอ่ะคุณเบิ้ล

ลุยเดี่ยวตามบี้เจอพวกอยู่กัน2คัน กระสุนโหลดช้ายิงได้แค่นัดเดียว เลยวิ่งพลางก็หันไปเลือกยิงคันอึดทิ้งซะคันนึง แล้วพุ่งไปรุนอีกคันนึงจนตกน้ำตาย  คิก คิก

ยิงไม่กลัว กลัวถูกรุนลงน้ำ ขำก๊าก ไอ๊ย่ะ แทคติกพิเศษเลยน่ะเนี่ย ผมนึกไม่ถึงเลย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:01:42 PM »

ผมหัดเล่นได้สามสี่วันแล้ว เดี๋ยวฝึกให้คล่องก่อน ค่อยออกไปปะทะ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:09:18 PM »

เดี๋ยวลองเปลี่ยนไปใช้สายเมกาดูซะหน่อย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:18:45 PM »

ไอ้เจ้า T57 นี่ยิงยังไงครับ เล็งไม่ค่อยโดนเลย อ๋อย
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 285
  พิมพ์