๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:55:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 285
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับสาวกเกมส์ WOT ครับท่าน  (อ่าน 483563 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 12:35:06 PM »

ผมก็เอามันส์ว่าเหมือนกันครับไปไหนไปกันเยอะๆดวลกันตูมตามตูมตามสนุกดีครับ ไปคันเดียวไม่ทันได้รู้ตัวตายก่อนทุกที
ยังไม่ทันเห็นตัวโดนไปสองนัดเดี้ยง ขำก๊าก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 01:59:22 PM »

ผมก็เอามันส์ว่าเหมือนกันครับไปไหนไปกันเยอะๆดวลกันตูมตามตูมตามสนุกดีครับ ไปคันเดียวไม่ทันได้รู้ตัวตายก่อนทุกที
ยังไม่ทันเห็นตัวโดนไปสองนัดเดี้ยง ขำก๊าก

น้าจอยในเกมชื่ออะไรครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:00:36 PM »

เล่นตามหลักนิยมของ Tank Destroyer เลยล่ะครับ เจอกันตามพุ่มไม้ หลังๆ ratio เข้าเป้าเริ่มดีละ ยิงไป 20 ลูกพลาดซะสอง

ผมเคยเจอคุณแล้วในทีมเดียวกัน ตอนนั้นผมยังใช้ Wespe อยู่ครับ
โห...ฆ่าไป 6
ได้ยอดรถถัง ต้นปืน โหดแท้...

จริงๆมันเลื่อนลงมาได้อีกครับ ยังมีเหยื่ออีก แหะๆ เล่น Tier สูงๆแล้วรู้สึกไม่สนุกเลยอะครับ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:05:37 PM »

น้าจอยในเกมชื่ออะไรครับ
joyhunter ครับ คิก คิก

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:32:36 PM »

เทียร สูงส่วนใหญ่จะเล่นกันแบบ ซีเรียส ตั่งแต่ 6 ขึ้นไป เพราะ ค่าซ่อมแพง  คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:40:11 PM »

เมื่อคืนอ่ะอย่างฮา ผมใช้KV-1SไปเจอกับT 150

ด้วยความที่ยิงหนักแต่โหลดช้ามาก แลกกันคนละหมัดเสร็จเลยขับบี้เข้าไปชน พวกจะหนีผมก็ตามรุนชนไปติดกำแพงแล้วกดTให้รถถังเบารุงยิง

T 150ที่ว่าอึกนักอึดหนาโดนฝ่ายผมรุมยิงอยู่นานนนนจนน่วม พอโหลดเสร็จกดซ้ำเองตู้มเดียวเดี้ยง

พอตายปุ๊บพ่อคุณพิมพ์ด่าผม"ไอ่สัดsilly เดี๋ยวกุจะเอาISมาล่อกับมึ*"......แหม อารมณ์เหมือนเด็กต่อยแพ้แล้วบอก รอนี่นะเดี๋ยวกุไปตามน้าชายมาต่อยด้วยเลย  ขำก๊าก

พูดอย่างกะจะหากันเจอะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:50:41 PM »

ระหว่างตั้งรับกับบุกอันใหนดีกว่าครับ ยิ้มีเลศนัย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:55:24 PM »

ผมชอบบุกครับ ตั้งรับมักมีชะตากรรมเหมือนนั่งรอให้เค้ามารุมสอยทีละคนอยู่ในบ่อขี้  อ๋อย

เกมส์ที่ต้องบุก เวลาเจอรถเลเวลบนๆ/heavyของพวกเดียวกันมัวอู้อยู่ที่ฐาน รอดตายวนครบกลับมาได้อีกทีผมยิงทิ้งเลย ...โดนค่าปรับประจำ  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 02:57:48 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 03:01:16 PM »

โหดอิ๊บอ๊าย แลบลิ้น

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 03:08:10 PM »

ว่าแล้ว เดี๋ยวสอบเสร็จ ฟอแมทคอมเสร็จ ลงเกมเล่นดีกว่าครับ เล่น SPG ของค่ายไหน และ TD ของค่ายไหนดีครับ ชอบซุ่มๆ
สเตปไม่ดี เล่นพวกรถถังไม่ว่าจะเบากลางหนัก ไม่เก่งเลย ฮ่าๆ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 03:12:34 PM »

ว่าแล้ว เดี๋ยวสอบเสร็จ ฟอแมทคอมเสร็จ ลงเกมเล่นดีกว่าครับ เล่น SPG ของค่ายไหน และ TD ของค่ายไหนดีครับ ชอบซุ่มๆ
สเตปไม่ดี เล่นพวกรถถังไม่ว่าจะเบากลางหนัก ไม่เก่งเลย ฮ่าๆ

TD เยอรมันครับ แนะนำ ปืนแม่น รถถังก็มีความสมดุลย์ดี

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 03:25:20 PM »

เล่นๆแล้วมันโชว์ว่าหน่วยความจำไม่พอ เศร้า

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 08:46:00 PM »

เมื่อคืนอ่ะอย่างฮา ผมใช้KV-1SไปเจอกับT 150

ด้วยความที่ยิงหนักแต่โหลดช้ามาก แลกกันคนละหมัดเสร็จเลยขับบี้เข้าไปชน พวกจะหนีผมก็ตามรุนชนไปติดกำแพงแล้วกดTให้รถถังเบารุงยิง

T 150ที่ว่าอึกนักอึดหนาโดนฝ่ายผมรุมยิงอยู่นานนนนจนน่วม พอโหลดเสร็จกดซ้ำเองตู้มเดียวเดี้ยง

พอตายปุ๊บพ่อคุณพิมพ์ด่าผม"ไอ่สัดsilly เดี๋ยวกุจะเอาISมาล่อกับมึ*"......แหม อารมณ์เหมือนเด็กต่อยแพ้แล้วบอก รอนี่นะเดี๋ยวกุไปตามน้าชายมาต่อยด้วยเลย  ขำก๊าก

พูดอย่างกะจะหากันเจอะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วงนี้เกรียนปิดเทอมครับน้า Grin ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 08:54:34 PM »

คนพวกนี้ไม่มี่น้ำใจนักกีฬาครับ แยกไม่ออกอันไหนเกมส์ อันไหนชีวิตจริง
มีหลายคนชอบด่า SPG ว่าเอาเปรียบ แต่ทีเวลาพวกมันเข้าจ่อตูดผมยิงเอา ยิงเอา ไม่เห็นรู้สึกอะไรมั่ง... คิก คิก

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:05:24 PM »

TD เยอรมันครับ แนะนำ ปืนแม่น รถถังก็มีความสมดุลย์ดี

เห็นด้วยครับ ถ้าเล่น TD ผมแนะนำสายพี่เยอครับ กำลังเครื่องยนต์ดี ปืนแม่น โหลดไม่ช้า เกราะหนา นี่ถ้าฮิตเลอร์ไม่งี่เง่า ผมว่าเค้าครองโลกอ่ะ
ถ้า TD รองจากพี่เยอ ก็สายเมกาครับ ความคล่องตัวสูงมาก ยิงไว วิ่งไว เกราะปานกลาง พลังทำลายสูง แต่กลุ่มไม่ดีเท่าพี่เยอ

ถ้า SPG เอาเล่นแบบไม่ปวดหัวต้องสายฝรั่งเศสครับ โหลดเร็ว ยิงแม่น แต่พลังทำลายค่อนข้างต่ำ
ถ้า SPG สายรัสเซีย วิ่งอืดทุกรุ่น หมุนป้อมปืนช้า โหลดช้า แต่ยิงแม่นและพลังทำลายสูง
ถ้า SPG สายพี่เยอ แรกจะเจอกับความลำบากครับ อืด โหลดช้า ยิงไม่แม่น จะเริ่มดีเมื่อ tier III ขึ้นไปครับ ถ้าได้ Wespe มา คือต้องไปเล่นสายรถถังเบา อย่าเริ่มเล่นสาย SPG ตรงๆ เพราะจะไม่ได้ Wespe ครับ
ส่วน SPG สายเมกา เหมือนถล่มด้วยห่ากระสุน ยิงไว พลังสูง แต่กลุ่มกระสุนไม่ค่อยดีเท่ารัสเซียหรือฝรั่งเศสครับ

จะสังเกตุว่า ไม่มีรถถังรุ่นไหนที่ดีที่สุดนะครับ ตอนแรกผมก็เข้าใจว่ายิ่งเล่นสูงรถถังน่าจะดี เปล่าเลยครับ ตอนนี้เล่น Tier VII แต่หงุดหงิดและไม่สนุกเลยเพราะโหลดช้า วิ่งช้า ทำการรบไม่ยืดหยุ่นเท่ารถถังเล็กๆ เศร้า

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 285
  พิมพ์