๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 07:31:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง"เฮไม่ฮา..มาเล่าสู่กันฟัง" นะครับ  (อ่าน 83631 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:19:26 PM »

จีนทำไม่ใส่หมวกแบบนี้ละครับ  ยิ้มีเลศนัย

เหมือนคนยิว สมัยก่อนเลย 

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:21:01 PM »

จีนทำไม่ใส่หมวกแบบนี้ละครับ  ยิ้มีเลศนัย

จะเสกกระต่ายออกมาให้ดูไง รอแป๊ปนึงด่ิ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:24:03 PM »

เสียดายเพื่อน ข่าวว่าน่าจะตกแถว ใกล้ ๆ กรุง

แถวกรุงเก่าครับ  อยากย้ายตาม เพราะไม่มีเพื่อนกินเหล้า เศร้า

คนใหม่มาไม่รู้ จะเป็นจะได๋ เศร้า เศร้า

ไปตกสระบุรีครับ เพิ่งโทรบอกตะกี้ เศร้า

ก่อนถึงสุกี้นกน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:25:45 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #333 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:27:12 PM »

...วันนี้ดีใจจะไปนอนที่บ้านสวนฯ ครับ  Smiley  เตรียมเสบียงและอุปกรณ์ไปเต็มพิกัดเผื่อพรุ่งนี้(วันเสาร์)..มีราชการงานด่วน ตอนก่อนเที่ยงหลังจากเสร็จภารกิจสำคัญที่ถ.บางนา-ตราด ก.ม.16 ก็เลี้ยวยูเทิน"เจ้าหมูขาว-7"ตัดเข้าสนามบิน แล้วบิดขวาผ่าน..เทคโนลาดกระบังของท่านประธานฯและพอลงสะพานข้ามถนนมอเตอร์เวย์ได้แวบเดียวเท่านั้น  Huh มีเสียงแปลกๆดังอยู่ข้างรถ -7(เกิดครั้งแรก)  ผมแลขวาไปซ้าย  Shocked ก็ไม่รถอื่นรอบด้าน จึงลดกระจกด้านคนขับลง  ตกใจหน้าซีด  เอ้า! เสียงจากท้ายรถของผมเอง..เสียงมันคล้ายๆกับท่อไอเสียแตก จึงรีบนำรถ-7 จอดข้างทาง  ตกใจ
   ผล..ปรากฎว่ายางหลังขวาแบนเสียแล้ว ขอรับ  เศร้า  แต่ยังโชดดีหน่อย..ที่วงล้อแม๊กไม่แตกร้าว ปัญหาตามมาคือยางอะหลั่ยถอดเก็บไว้ที่บ้านสาธุฯ(กันขโมย)  ผมจำต้องเรียกมอเตอร์ไซค์ไปตามช่างที่ปั้มป.ต.ท.(หน้านิคมฯ)มาเปลี่ยนแล้วไปซ่อมยางกันที่ปั้ม ครับ  กิ๊วก๊าว

จากรูป..มันโดนเหล็กแหลมตำเป็นแผลใหญ่ ช่างบอกว่า"ยางนี้โดยบดไม่ดีแล้วควรเอายางอะหลั่ยที่ติดรถมาเปลี่ยนดีกว่าปะยางแล้วเอาไปใช้..มันจะอันตราย"  Grin

สรุป..ผมใช้ยางอะหลั่ยของรถช่าง ค่อยๆขับกลับบ้านสาธุฯ เพื่อนำยางอะหลั่ยที่ติดรถ-7 ไปเปลี่ยนในวันพรุ่งนี้..อดนอนบ้านสวนฯและแผนที่ตั้งใจไว้ว่าจะไปปากเกร็ด....... อ๋อย บู่ ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #334 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:14:49 PM »

...วันนี้ดีใจจะไปนอนที่บ้านสวนฯ ครับ  Smiley  เตรียมเสบียงและอุปกรณ์ไปเต็มพิกัดเผื่อพรุ่งนี้(วันเสาร์)..มีราชการงานด่วน ตอนก่อนเที่ยงหลังจากเสร็จภารกิจสำคัญที่ถ.บางนา-ตราด ก.ม.16 ก็เลี้ยวยูเทิน"เจ้าหมูขาว-7"ตัดเข้าสนามบิน แล้วบิดขวาผ่าน..เทคโนลาดกระบังของท่านประธานฯและพอลงสะพานข้ามถนนมอเตอร์เวย์ได้แวบเดียวเท่านั้น  Huh มีเสียงแปลกๆดังอยู่ข้างรถ -7(เกิดครั้งแรก)  ผมแลขวาไปซ้าย  Shocked ก็ไม่รถอื่นรอบด้าน จึงลดกระจกด้านคนขับลง  ตกใจหน้าซีด  เอ้า! เสียงจากท้ายรถของผมเอง..เสียงมันคล้ายๆกับท่อไอเสียแตก จึงรีบนำรถ-7 จอดข้างทาง  ตกใจ
   ผล..ปรากฎว่ายางหลังขวาแบนเสียแล้ว ขอรับ  เศร้า  แต่ยังโชดดีหน่อย..ที่วงล้อแม๊กไม่แตกร้าว ปัญหาตามมาคือยางอะหลั่ยถอดเก็บไว้ที่บ้านสาธุฯ(กันขโมย)  ผมจำต้องเรียกมอเตอร์ไซค์ไปตามช่างที่ปั้มป.ต.ท.(หน้านิคมฯ)มาเปลี่ยนแล้วไปซ่อมยางกันที่ปั้ม ครับ  กิ๊วก๊าว

จากรูป..มันโดนเหล็กแหลมตำเป็นแผลใหญ่ ช่างบอกว่า"ยางนี้โดยบดไม่ดีแล้วควรเอายางอะหลั่ยที่ติดรถมาเปลี่ยนดีกว่าปะยางแล้วเอาไปใช้..มันจะอันตราย"  Grin

สรุป..ผมใช้ยางอะหลั่ยของรถช่าง ค่อยๆขับกลับบ้านสาธุฯ เพื่อนำยางอะหลั่ยที่ติดรถ-7 ไปเปลี่ยนในวันพรุ่งนี้..อดนอนบ้านสวนฯและแผนที่ตั้งใจไว้ว่าจะไปปากเกร็ด....... อ๋อย บู่ ไหว้

คราวหน้าพกถัง 300 บาร์ไว้แบบพี่มนตรีแล้วจะถึงที่หมายปลายทาง....ครับกระผม... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #335 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:38:48 PM »

คราวหน้าพกถัง 300 บาร์ไว้แบบพี่มนตรีแล้วจะถึงที่หมายปลายทาง....ครับกระผม... คิก คิก คิก คิก

...ใช่เลย ครับ  เยี่ยม คุณ หน่อง  แล้วผมจะหาหัวเติมลมติดไว้..เวลาฉ.ฉ.จะได้ใช้ทันกาณ์ "ถัง 300 บาร์..มีประโยชน์ 2 IN 1หลงรัก
 ขอ+1สำหรับ Good Idea  ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #336 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:08:45 AM »

...ใช่เลย ครับ  เยี่ยม คุณ หน่อง  แล้วผมจะหาหัวเติมลมติดไว้..เวลาฉ.ฉ.จะได้ใช้ทันกาณ์ "ถัง 300 บาร์..มีประโยชน์ 2 IN 1หลงรัก
 ขอ+1สำหรับ Good Idea  ไหว้

ยางแบบนี้ไม่แบนง่ายๆในทันทีทันใด นอกจากเจอเรือใบสามแฉกที่แหวกยางให้เป็นช่องลมยาวรั่วได้เร็วขึ้น
ถ้าจะพกถังดำน้ำ ผมว่าซื้อปั๊มลมไฟฟ้าจะดีกว่าครับ  ผมพกไว้ท้ายรถตลอดแต่ตัวเองไม่เคยได้ใช้
ถ้าจะใช้ก็รถคนอื่นที่ต้องการความช่วยเหลือ

รถผมเองก็ไม่พกยางอะไหล่ เพราะคิดว่ามีปั๊มไฟฟ้าติดตัวอยู่
แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า ถ้าไม่พกยางอะไหล่ ผิดกฏหมายจราจรไหมครับ
เคยเห็นใบสั่งระบุว่า ไม่มียางอะไหล่

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #337 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:24:12 AM »

ข้อหา...อุปกรณ์ส่วนควบไม่ครบ  รถไม่พร้อมใช้งาน ครับพี่สิทธา โดนมา5-6ครั้งแล้วแต่ส่วนใหญ่จะจับเฉพาะรถบรรทุก 6 ล้อขึ้นไปครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #338 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:31:18 AM »

ข้อหา...อุปกรณ์ส่วนควบไม่ครบ  รถไม่พร้อมใช้งาน ครับพี่สิทธา โดนมา5-6ครั้งแล้วแต่ส่วนใหญ่จะจับเฉพาะรถบรรทุก 6 ล้อขึ้นไปครับ

รถเก๋งรุ่นใหม่บางยี่ห้อก็ไม่มียางอะไหล่
รถเพื่อนผมมียากอะไหล่พกไว้ แต่เปลี่ยนไม่ได้เพราะรูน๊อตไม่เท่ากัน
อีกคนรูน๊อตเท่ากัน แต่ยางอะไหล่หมดสภาพเก็บลมไม่อยู่
ผมยางอะไหล่สภาพไม่เคยใช้ ถอดเก็บ เอาพื้นที่มาติดถังแก็ส

ถ้าจะเอายางอะไหล่ มาบรรทุกไว้หลังกระบะ จะโดนข้อหาไม่ติดตั้งยางอะไหล่ไว้ในที่ของมันอีกหรือเปล่า
กลัวเจอข้อหายางอะไหล่ไม่พก พกแต่ปืน
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #339 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:23:47 PM »

ขออนุญาต ครับ
      ช่วงหลังวันสงกรานต์ ผมทำงานส่วนมากแถบด้านตะวันออก เช่น แถวนครนายก แปดริ่ว แหลมฉบัง  เลยมีโอกาสไปนอนบ้านสวนฯและซ้อม F.T. อยู่หลายเพลา  ในวันเสาร์ก่อนวันแข่งขัน..หลังเลิกงานจากที่แหลมฉบัง จะกลับไปนอนที่สวนฯตามเคย เลยขับ"น้องมู"ตัดเข้าถนนสายสัตหีบ-พนมสารคาม เพื่อเข้าเลี้ยวเข้าแปดริ้ว..มีฝนตกบ้างเป็นบางช่วง ผมขับอยู่เลนส์ขวาแล้วรถเก๋งข้างหน้าอยู่ด้านฃ้ายได้หักหลบรถกะบะที่ออกจากซอยแล้วปัดมาขวางรถผม  "น้องมู"ของผมเลยจูบซุ้มล้อหลังด้านขวามือของรถเก๋งอย่างจังแล้วหมุนอยู่บนถนน  ส่วน"น้องมู"ปัดซ้ายลงข้างทางฃัดกับกองหินไปหยุดใกล้คูน้ำเล็กๆด้านล่าง

ผล: รถคู่กรณีกับ"น้องมู" ตามภาพ..ไม่อยากเอ่ยถึง ส่วนทางร่างกาย..คนนั่งตอนหลังของรถคู่กรณี หัวแตกนิดหน่อย และเจ้านาย "น้องมู"ขาช้ายกระแทกกับกล่องคันเกียร์เจ็บเล็กน้อยเช่นกัน แล้วด้านจิตใจล่ะ  เจ้าของรถคู่กรณี  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่น่าเลย..รอประกัน แล้วเจ้านาย "น้องมู"  กิ๊วก๊าว Angry อดไปแข่งกับเพื่อนๆเลยตู  ไหว้

วันนี้ผมจึงพา"น้องมู"ไปโรงซ่อม..เป็นห่วงช่วงล่างมากกว่า แล้วผมก็แวะเข้าหาหมอนวดที่โรงงาน คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 11:27:08 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #340 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:28:45 PM »

รถเสียซ่อมได้ครับพี่วิโรจน์ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยครับ... ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันครับพี่...  วันไหนว่าๆ นัดคุณจุกไปฟาด ไอ้รถคันหน้าด้วยดีไหมครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #341 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:44:07 AM »

โชคดีนะครับ ไม่เป็นอะไรมาก  น้องมู แข็งจริงๆ เป็นรอย นิดเดียว

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #342 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:50:42 AM »

รักษาเนื้อรักษาตัวก่อนนะครับ...หายดีแล้วก็มาร่วมกิจกรรมสนุกๆกันต่อ...

พี่ม้า...ขา
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #343 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:02:19 AM »

ขออนุญาต ครับ
      ช่วงหลังวันสงกรานต์ ผมทำงานส่วนมากแถบด้านตะวันออก เช่น แถวนครนายก แปดริ่ว แหลมฉบัง  เลยมีโอกาสไปนอนบ้านสวนฯและซ้อม F.T. อยู่หลายเพลา  ในวันเสาร์ก่อนวันแข่งขัน..หลังเลิกงานจากที่แหลมฉบัง จะกลับไปนอนที่สวนฯตามเคย เลยขับ"น้องมู"ตัดเข้าถนนสายสัตหีบ-พนมสารคาม เพื่อเข้าเลี้ยวเข้าแปดริ้ว..มีฝนตกบ้างเป็นบางช่วง ผมขับอยู่เลนส์ขวาแล้วรถเก๋งข้างหน้าอยู่ด้านฃ้ายได้หักหลบรถกะบะที่ออกจากซอยแล้วปัดมาขวางรถผม  "น้องมู"ของผมเลยจูบซุ้มล้อหลังด้านขวามือของรถเก๋งอย่างจังแล้วหมุนอยู่บนถนน  ส่วน"น้องมู"ปัดซ้ายลงข้างทางฃัดกับกองหินไปหยุดใกล้คูน้ำเล็กๆด้านล่าง

วันนี้ผมจึงพา"น้องมู"ไปโรงซ่อม..เป็นห่วงช่วงล่างมากกว่า แล้วผมก็แวะเข้าหาหมอนวดที่โรงงาน คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก เศร้า

โชว์ขนหน้าแข้งหรือเปล่าครับ น่าจะติดกล้องบันทึกนะครับ
สงกรานต์ผมเดินทางไปสกล เลยซื้อมาติดกล้องดีจริงๆครับ ไปกลับไม่มีชนเลย
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #344 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:29:06 PM »

ขอบคุณ เพื่อนๆที่เป็นห่วง ครับ  ไหว้
     ตอนนี้ขาระบมเริ่มทุเลา และรถเข้า Claim เมื่อเช้าวานนี้..ช่างบอกว่า"กระจังหน้า(แตกเล็กน้อย)และไฟใหญ่หน้า(เป็นรอยนิดหน่อย) ต้องสั่งห้างฯอีก 5-6 วันแล้วจะเปลี่ยนให้ใหม่หมดเลย  ส่วนช่วงล่างนั้น..ปรับเล็กน้อย ก็ OK ไม่ต้องห่วง" ผฝเลยสะบายใจขึ้น ครับ  Smiley
     การขับรถนั้น นอกจากตัวเราต้องไม่ประมาทแล้ว..ต้องระวังผู้อื่นๆอีกด้วย  ตอนนี้รถใหม่-มือใหม่ๆก็มากและพายุฝนฤดูร้อนก็มีอยู่เรื่อยๆ เพื่อนๆสมาชิกฯ  โปรดใช้ความระมัด ระวัง สุดๆ นะขอรับ  หลงรัก

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์