๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:44:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่มีคุณสมบัติเหมาะแก่การติดรถเดินทางไกล  (อ่าน 6966 ครั้ง)
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 123

« เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:10:00 PM »

เอาแบบวางไว้ในรถเลยเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของรถ  
เดินทางไปไหนไกลๆก็ติดรถไปตลอด.เวลาจอดก็สามารถวางลืม
ในรถไม่ต้องเอาลงมาด้วยก็ได้  
เมื่อมีมันแล้วอุ่นใจเป็นที่สุด
ควรเป็นปืนแบบไหนลักษณะอย่างไรครับในความคิดเห็นของท่านๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 10:12:35 PM โดย smile bullet. » บันทึกการเข้า

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
100
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:20:26 PM »

ปืนลูกซองนัดเดียวเอาอยู่ ยิงดีไม่ต้องเล็ง มีมันแล้วอุ่นใจเป็นที่สุดขอรับ  หลงรัก หลงรัก
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 123

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:22:03 PM »

ปืนลูกซองนัดเดียวเอาอยู่ ยิงดีไม่ต้องเล็ง มีมันแล้วอุ่นใจเป็นที่สุดขอรับ  หลงรัก หลงรัก
อ่ะอันนี้แน่นอนและเห็นด้วย
แต่ถ้าเป็นปืนพกสั้นละครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:25:52 PM »

เอาแบบวางไว้ในรถเลยเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของรถ 
เดินทางไปไหนไกลๆก็ติดรถไปตลอด.เวลาจอดก็สามารถวางลืม
ในรถไม่ต้องเอาลงมาด้วยก็ได้  ควรเป็นปืนแบบไหนลักษณะอย่างไรครับในความคิดเห็นของท่านๆ

ผมเคยรีบร้อน ไปงานแต่งงาน ที่ลาดบัวหลวงออกจากบ้าน ๐๖.๐๐ น.
อยู่จนส่งตัวเจ้าสาว ราว ๒๒.๐๐ น. งานนี้่ลืมเอาปืนไปด้วย

หลังจากนั้น เคยเลือก Colt .๓๘ super + ๓ แม็กฯ โดยซุกซ่อน ทิ้งลืมไว้ในรถ นานครั้ง
จึงจะนำมาทำความสะอาด.. มีอยู่ครั้ง ถูกความชื้น จนสนิม กัดผิวเสีย เป็นรู   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหลัง จึงเลือกปืนโครงโพลิเมอร์ เป็น Glock ๒๓ .๔๐  + ๔ แม็ก  ทิ้งลืมไปเลยครับ
ไม่ต้องกังวลว่า จะลืมปืน จนสนิมกิน อีกแล้ว  ยิ้มีเลศนัย

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:35:44 PM »

ผมว่าปืนแพง ทำใจให้ลืมไว้ในรถยาก  Grin เคยเอาปืนไว้ในรถจอดข้างถนนแล้วไปทำธุระ ห่วงทั้งปืนทั้งรถ กลัวหายทั้งคู่ สุดท้ายเดินกลับมาเอาปืนเหน็บพุงไปด้วย Grin สำหรับผมปืนที่พาไปด้วยเวลาเดินทางไกลๆก็เอาที่มันเล็กๆ พกพาง่าย เสียงดังๆ ผมเอาสมิท m.51 ตัดลำ 2" + speed 2 อันไปด้วยบ่อยๆครับ  Smiley  Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:50:40 PM »

" ปืนทีมีคุณสมบัติเหมาะแก่การติดรถเดินทางไกล "

เก้ามอมอลูกดก   ฟลูไซด์   โหลดเต็มสามแม็กฯ   โครงโพลิเมอร์   ลำเลื่อนเทนนิเฟอร์...........................เอ   ทำไมยิ่งพิมพ์   ยิ่งเหมือนกล็อกสิบเจ็ดเข้าไปทุกที

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:20:21 PM »

ของผม โค้ลท์ ดีเทคทีฟ .38 ลำ 2" 6 นัด ติดไว้ตลอด และส่วนมากจะเอา โกลด์คัพไปด้วย อุ่นใจดี  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:58:42 PM »

ของผมเป็นกล็อก19 แม็ก3ตัวโหลดเต็ม  Grin ตั้งลืมไม่เคยเอาลงครับ ไหว้

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 12:51:15 AM »

วูบแรกที่อ่านจบ ผมนึกถึงลูกโม่.357ที่ยัดลูก.357เอาไว้ครับ...แต่คงต้องมีที่เก็บให้มันหน่อยละนะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:04:53 AM »

ผมมองไปที่ RUGER SR 9 ครับสำหรับผมเหมาะแล้วที่เป็นกระบอกนี้   ลูกดก+โครงโพลิเมอร์  ตัดความกังวลไปหลายเรื่อง  มีอยู่เรื่องที่ต้องกังวลเวลานำปืนไปในที่ไกลๆหรือต่างจังหวัด   เรื่องเดียวครับเรื่องด่านตรวจของตำรวจ ไหว้
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:01:47 AM »

ผมเลือก สมิธ ชีพ 2 นิ้วครับ เลือกมาประจำการได้ 3 ปีแล้ว Cheesy  เยี่ยม ไหว้
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:41:49 AM »

พกลืมใส่รถต้อง Glock 19 หรือ 26 ระบบศูนย์เล็งดี ระบบไกง่าย ไม่ต้องห่วงเรื่องน้องนิม เอาผ้าพันแล้ว

ยัดไว้ตามซอกหลืบดีนักแล  เยี่ยม

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:23:25 AM »

กระทู้แบบนี้ ต้องแยกแยะ สักนิดนึง  นะครับ
และกระทู้นี้ ประเด็น เป็นการทิ้งลืมปืน ซุกซ่อนไว้ในรถยนต์ ก็เท่ากับบอกให้ทราบอยู่แล้ว ว่าต้องมีหลายกระบอก

ผู้ที่จะให้คำตอบ ได้ดี คือ ท่านที่มีปืนหลายกระบอก เพราะจะเห็นความแตกต่าง ในปืนที่มี
ท่านที่มีปืนกระบอกเดียว หรือ แค่พาติดไปด้วย พอถึงบ้านก็เอาลง คงไม่ตรงประเด็น นัก
การร่วมแชร์กระทู้ ไม่มีปัญหา แต่ต้องจับประเด็นไว้ด้วย นะครับ ผมเอง ก็ต้องการทราบความคิดเห็น เหมือนกัน   ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:20:18 AM »

ในรถไม่ต้องเอาลงมาด้วยก็ได้  ควรเป็นปืนแบบไหนลักษณะอย่างไรครับในความคิดเห็นของท่านๆ

ผมเคยรีบร้อน ไปงานแต่งงาน ที่ลาดบัวหลวงออกจากบ้าน ๐๖.๐๐ น.
อยู่จนส่งตัวเจ้าสาว ราว ๒๒.๐๐ น. งานนี้่ลืมเอาปืนไปด้วย

หลังจากนั้น เคยเลือก Colt .๓๘ super + ๓ แม็กฯ โดยซุกซ่อน ทิ้งลืมไว้ในรถ นานครั้ง
จึงจะนำมาทำความสะอาด.. มีอยู่ครั้ง ถูกความชื้น จนสนิม กัดผิวเสีย เป็นรู   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหลัง จึงเลือกปืนโครงโพลิเมอร์ เป็น Glock ๒๓ .๔๐  + ๔ แม็ก  ทิ้งลืมไปเลยครับ
ไม่ต้องกังวลว่า จะลืมปืน จนสนิมกิน อีกแล้ว  ยิ้มีเลศนัย

ระวังชักออกมาเป็นแบบนี้  ตกใจ นะครับพี่  ไหว้

sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:25:55 AM »

ของผม...สมิท mp9c ห่อผ้าเช็ดรถซุกไว้ในที่ๆใช้ได้ทันทีถ้ามีเหตุ แม้คเดียวติดปืนก็เหลือแหล่แล้วครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์