๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:45:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนที่มีคุณสมบัติเหมาะแก่การติดรถเดินทางไกล  (อ่าน 6975 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:38:55 PM »

พวก คนคบปืนเป็นเพื่อน...
ไม่มีเพื่อนฝูงให้คบดิป๋าติง  5 5 5 5
เพื่อนเลิกคบ... คิก คิก

ทราบไหม .. นี่มันหมายถึงตัวผมเลย นะครับ. เพราะผมเป็นคนเดียวที่ใช้ วลี นี้ แสดงตัวตน ตั้งแต่เริ่มเข้าเว็บ อวป.

เพิ่งจะมาเปลี่ยน วลี เป็นปัจจุบัน แต่ไม่เคย ลืม วลีนี้ ยังคงยึดถือเสมอ ..  คิก คิก    คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย

ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 123

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:56:48 PM »

ผมก็มีติดรถไว้หนึ่งครับตระกูลโครงโพลิเมอร์. ไม่ค่อยเอาลงมา เก็บไว้ตลอดอย่างน้อยก็อุ่นใจว่ามีที่รถอยู่หนึ่งกระบอก
สักครึ่งเดือนถึงหนึ่งเดือนนึกได้ก็เอาออกมาเช็ดมาถูสักครั้งกันสนิมกินสไลด์ครับ

เรื่องปืนติดรถที่วางลืมเอาลงมาเลยนี่
บางคนก็อาจคิดไม่ถึง  หรือไม่อยู่ในสมองที่จะทำ อาจเพราะมีแค่กระบอกเดียวหรือเอาลงมาด้วยทุกครั้งด้วยห่วงกลัวหายก็ถือว่าไม่ผิดครับ
แต่หากมีปืนหลายกระบอก. การลืมปืนไว้ติดรถสักกระบอกก็เป็นเรื่องที่ทำให้ดูตื่นตัวตื่นเต้นน่าสนใจไม่น้อยสำหรับคนที่เล่นปืนครับ
ทำให้ดูมีรสชาติไม่จืดชืด ดีครับกับการมีปืน หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 10:05:51 PM โดย smile bullet. » บันทึกการเข้า

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:37:48 PM »

เมื่อกี้ขับรถกลับบ้าน   เจอด่านตำรวจ 2 ด่านซ้อน   กล้าพกต้องกล้ารับผิดชอบ   จริงครับ ยิ้มีเลศนัย
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:36:17 AM »

1.กลัวเรื่องตรวจค้น
2.กลัวปืนหาย
3.กลัวทิ้งลืมแล้วเกิดสนิม
4.ขาดและห่างปืนกระบอกนั้นไม่ได้ต้องเอาไปนอนด้วย
นี่คือเหตุผลที่ไม่อาจจะทิ้งลืมไว้ที่รถได้ครับ ไหว้

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:55:44 AM »

ไม่มีเพื่อนฝูงให้คบดิป๋าติง  5 5 5 5

ทราบไหม .. นี่มันหมายถึงตัวผมเลย นะครับ. เพราะผมเป็นคนเดียวที่ใช้ วลี นี้ แสดงตัวตน ตั้งแต่เริ่มเข้าเว็บ อวป.

เพิ่งจะมาเปลี่ยน วลี เป็นปัจจุบัน แต่ไม่เคย ลืม วลีนี้ ยังคงยึดถือเสมอ ..  คิก คิก    คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย

เคยเห็นพี่ใช้วลีนี้ครับ...ผมเองคงคล้ายกับพี่ เพื่อนไม่คบ เลยคบปืนเป็นเพื่อน... เศร้า ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:20:22 AM »

ไม่มีเพื่อนฝูงให้คบดิป๋าติง  5 5 5 5

เพิ่งจะมาเปลี่ยน วลี เป็นปัจจุบัน แต่ไม่เคย ลืม วลีนี้ ยังคงยึดถือเสมอ ..  คิก คิก    คิก คิก     ยิ้มีเลศนัย

เคยเห็นพี่ใช้วลีนี้ครับ...ผมเองคงคล้ายกับพี่ เพื่อนไม่คบ เลยคบปืนเป็นเพื่อน... เศร้า ไหว้

ด้วยความยินดีครับ ต้น เราคนคอเดียวกัน และอีกหลายท่าน ในเว็บนี้ และ gun in  จึงคบหากันได้สนิทใจ

หลายท่านคงทราบ ว่าการมีอาวุธปืน ติดไปด้วย  นอกจากจะ หวังพึ่งพาตนเองได้เบ็ดเสร็จ
จักต้องมีความรับผิดชอบตามติดตัวไปด้วย และ ท่านจักต้อง รับผิดชอบด้วยตนเอง ให้ได้ทั้งหมด

ผมเป็น คนคบปืนเป็นเพื่อน ตั้งแต่ มศ.๕ - เรียนราม  เพราะเป็นยุค ของนักเรียนนักเลงอันธพาล
และน้องชายผมเป็น ๑ ในนั้น ที่จัดให้หมด.. และต่อด้วย ยุคอันธพาลทางการเมือง  ที่รุนแรงมาก

เมื่อทำงานก็ เลือกใช้กฎหมายเป็นวิชาชีพ อยู่ระหว่างความขัดแย้ง ตลอด
ผมคนพกปืนติดตัว ทุกครั้งที่ออกนอกบ้าน เป็น .๓๘ และ จบด้วย ๙ พารา  + ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร..

ตั้งแต่ ปี ๒๕๒๔ ทุกปี จนถึงปลาย ๒๕๔๖ ที่ ป.๑๒ ถูกดอง..  ผมก็เปลี่ยนปืน เป็น .๔๐ + ๙ พารา สบายใจไป

วิถีนี้ ธรรมดามากสำหรับผม.. และไม่มีใครรู้ ก็เพราะไม่เคยบอก การพาอาวุธปืนติดไปด้วย ก็เพื่อหวังพึ่งพาตนเอง
และเพื่อหวังช่วยเหลือ ผู้เคราะห์ร้ายอื่น..  และก็เคยช่วยชีวิตคนอื่น แบบปิดทองหลังองค์พระ ไว้หลายครั้ง

ผมเป็นนักฎหมาย พึ่งทั้งกฎหมาย และพึ่งทั้งปืน..เรื่องอื่นใดที่เกิดนั้น ล้วนเกี่ยวข้องกับกฎหมาย
ถือเป็นเรื่องขี้หมา สำหรับผม เลยครับ

ผม คนคบปืนเป็นเพื่อน สบายใจ โคตร ๆ  และเป็นคนถือตัวพอสมควร เมื่อพลาดคบคนแบบไม่เลือก ก็ต้องยอมให้มัน
กัดข้างหลัง เอาบ้าง.. และเราก็ต้อง ถีบมันออกไปจากชีวิตเรา ด้วย.    Wink

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:56:20 AM »

ลูกดกๆ ทนสนิม  ดูแลง่าย  น้ำหนักเบาๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 08:59:24 AM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:44:23 PM »

เอาแบบวางไว้ในรถเลยเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของรถ 
เดินทางไปไหนไกลๆก็ติดรถไปตลอด.เวลาจอดก็สามารถวางลืม
ในรถไม่ต้องเอาลงมาด้วยก็ได้ 
เมื่อมีมันแล้วอุ่นใจเป็นที่สุด
ควรเป็นปืนแบบไหนลักษณะอย่างไรครับในความคิดเห็นของท่านๆ
ผมคิดถึงลูกซองนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
oud17
ถึงปืนมันจะหนัก แต่ยังรักที่จะเหน็บ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:47:59 PM »

ไม่กล้าทิ้งในรถครับกลัวมันจะไปท้ังรถทั้งปืนยิ่งมีน้อยๆอยู่. จะเตรียมพร้อมทุกครั้งถ้าลืมขับกลับมาเอาครับไม่งั้นไม่มั่นใจแมกติดตัวอันเดียวไม่มีสำรองเพราะเอาไว้ป้องกันตัวไม่ได้เอาไปถล่มใครและจะภาวนาขออย่ามีเหตุต้องใช้เลยใจไม่ถึงครับ ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:32:39 PM »

กระทู้แบบนี้ ต้องแยกแยะ สักนิดนึง  นะครับ
และกระทู้นี้ ประเด็น เป็นการทิ้งลืมปืน ซุกซ่อนไว้ในรถยนต์ ก็เท่ากับบอกให้ทราบอยู่แล้ว ว่าต้องมีหลายกระบอก

ผู้ที่จะให้คำตอบ ได้ดี คือ ท่านที่มีปืนหลายกระบอก เพราะจะเห็นความแตกต่าง ในปืนที่มี
ท่านที่มีปืนกระบอกเดียว หรือ แค่พาติดไปด้วย พอถึงบ้านก็เอาลง คงไม่ตรงประเด็น นัก
การร่วมแชร์กระทู้ ไม่มีปัญหา แต่ต้องจับประเด็นไว้ด้วย นะครับ ผมเอง ก็ต้องการทราบความคิดเห็น เหมือนกัน   ไหว้

ผมมีความเหมือนที่แตกต่างครับคุณRo@d
ไม่ได้ off-road ผมใช้ทางหลวงสายหลักเสียเป็นส่วนใหญ่ และก็ไม่ค่อยเดินทางยามวิกาล ก็เลยเห็นว่าการมีปืนพร้อมใช้ในรถนั้นไม่จำเป็น
แต่ผมมีปืนติดรถบรรจุกระเป๋ามีกุญแจ มีกระสุน(บ้าง) มีครอบหูไปด้วยเสมอ  ในวันที่มีเวลามีโอกาสผ่านสนามยิงปืน เจตนาสุจริต
เพื่อแวะยิงทบทวนและผ่อนคลาย เมื่อถึงบ้านก็เก็บครับ เว้นแต่วันรุ่งขึ้นคิดจะยิงอีก
โดยมีเงินสดเผื่อไว้ประกันตัวเองเสมอ  ขำก๊าก

แต่ถ้าวันใด เส้นทางใด ที่ประเมินแล้วว่ามีความเสี่ยง ผมก็ไม่พาปืนติดรถ แต่พา"ติดตัว"  คิก คิก
กรณีการเดินทางและค้างแรม ผมใช้ G17ติดเลเซอร์กริพ และกระสุนสำรอง ซึ่งจะเป็นกระบอกที่สองถัดจากเจ้าEDC
เจ้าEDCผมทำใจให้ลืม ถือว่าไม่มีเขาอยู่ครับ  Wink
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 04:10:34 PM »

พี่ๆท่านใดมีปืนติดรถระวังๆเวลาจอดรถกันด้วยนะครับ....เมื่อวานมีพี่ทนายโทรมาเล่าให้ฟังว่าจอดรถทำธุระที่ศาลนึงทางตะวันออกไปรถคนละคัน 3 คัน.....จอดติดกัน 3 คัน ...โดนทุบกระจกไป 2 คัน   เสียปืนไป 1 กระบอกเพราะเอาไว้ใต้เบาะนั่ง....อีกคันซ่อนไว้ดีเลยไม่โดนแต่ได้โน๊ตบุ๊คไป   
เหมือนว่าโจรมันจ้อง ตั้งแต่เข้ามาจอด
Popoing
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 04:58:06 PM »

ผม คนคบปืนเป็นเพื่อน สบายใจ โคตร ๆ  และเป็นคนถือตัวพอสมควร เมื่อพลาดคบคนแบบไม่เลือก ก็ต้องยอมให้มัน
กัดข้างหลัง เอาบ้าง.. และเราก็ต้อง ถีบมันออกไปจากชีวิตเรา ด้วย.
    Wink
จริงที่สุดครับพี่โร๊ด... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ทุกวันนี้ผมเชื่อใจปืนผมมากกว่าคนซะอีก ปืนไม่แตะไม่ลั่น คนไม่แตะ มันยังทิ่มแทงเราได้ตลอด  ไหว้
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:23:28 PM »

ปืนลูกเสีอดีมัยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 12:02:43 AM »

พี่ๆท่านใดมีปืนติดรถระวังๆเวลาจอดรถกันด้วยนะครับ....เมื่อวานมีพี่ทนายโทรมาเล่าให้ฟังว่าจอดรถทำธุระที่ศาลนึงทางตะวันออกไปรถคนละคัน 3 คัน.....จอดติดกัน 3 คัน ...โดนทุบกระจกไป 2 คัน   เสียปืนไป 1 กระบอกเพราะเอาไว้ใต้เบาะนั่ง....อีกคันซ่อนไว้ดีเลยไม่โดนแต่ได้โน๊ตบุ๊คไป   
เหมือนว่าโจรมันจ้อง ตั้งแต่เข้ามาจอด

นี่อีกหนึ่งเรื่องที่น่ากลัว อย่าจอดรถในที่เปลี่ยวๆเด็ดขาด

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 12:23:01 AM »

ผมเองเป็นคนนึงที่เลือกพาปืนติดตัวไปไหนมาไหน เพราะมีความคิดว่าตนนี่แหละเป็นที่พึ่งแห่งตน ไม่รอความหวังว่าให้ใครมาช่วย เพราะกว่าจะมีคนมาช่วยเราน่าจะเหลือแต่ชื่อ (ความคิดผมเองนะ ต้องขออภัยหากความคิดนี้จะแย้งกับใคร เป็นความคิดผมเองจริงๆ)  ไหว้ และโดยส่วนก็ไม่มีเรื่องมีศัตรูกับใคร ไว้ป้องกันตัวจริงๆครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 12:27:23 AM โดย pakorn700 » บันทึกการเข้า

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์