๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:07:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ปืนใหม่สักกระบอก ครับ อยากให้พี่ๆสมาชิกช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 1220 ครั้ง)
nongnine99
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:16:15 PM »

ตอนนี้ผมมีอยู่แล้ว1 กระบอกคือ ppk/s อยากได้ขนาด9 มม อีกสักกระบอก เลือกตัวไหนดีครับ แต่ที่ดูๆไว้ก็ กล็อก19 กับซีแซด ชาโดว์ ครับ ไหว้
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:27:13 PM »

อยากได้ไว้ใช้งานในลักษณะใหนครับ เพราะถ้าเลือกให้แต่ไม่ตรงกับลักษณะใช้งาน

เกรงว่ามันจะได้ใช้ประโยชน์ไม่คุ้มกับค่าตัว  เพราะราคาตอนนี้มันวิ่งอยู่ประมาณนี้     60K - 150K

เลยที่เดียวนะครับ มันเลยต้องพิจารณาไปให้ครบทุกมิติ เพื่อป้องกัน ปืนที่ได้มาตามคำแนะนำครับ

ซึ่งตัวเราเองไม่ได้มีความชอบมันซักนิดเลย! ยิ้มีเลศนัย

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
nongnine99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:35:24 PM »

อยากได้ไว้ใช้งานในลักษณะใหนครับ เพราะถ้าเลือกให้แต่ไม่ตรงกับลักษณะใช้งาน

เกรงว่ามันจะได้ใช้ประโยชน์ไม่คุ้มกับค่าตัว  เพราะราคาตอนนี้มันวิ่งอยู่ประมาณนี้     60K - 150K

เลยที่เดียวนะครับ มันเลยต้องพิจารณาไปให้ครบทุกมิติ เพื่อป้องกัน ปืนที่ได้มาตามคำแนะนำครับ

ซึ่งตัวเราเองไม่ได้มีความชอบมันซักนิดเลย! ยิ้มีเลศนัย

เอาไว้ไปสนามซ้อมกับพวกเพื่อนๆครับ กับพกพาบ้างเป็นบางครั้ง เพราะกระบอกที่มีอยู่ ลูกมันแพงกว่ามากครับ หรือมีตัวไหนที่เหมาะสม ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ Cheesy
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:50:48 PM »

แต่ที่ดูๆไว้ก็ กล็อก19 กับซีแซด ชาโดว์ ครับ

สองตัวนี้ก็ถือว่าดีมากแล้ว แต่ถ้าต้องไปยิงเล่นกับพักพวกบ่อยๆ ให้มองที่ Shadow เลยจะได้ไม่เสียเปรียบมาก

หรือถ้าปกติแม่นอยู่แล้ว ก็ขยับลงมาเล่น 75compact ได้ จะได้พกพาได้สะดวกขึ้นตามความประสงค์ที่แจ้งไว้

ส่วน Glock 19 เกรงว่ามันจะเปลืองค่ากระสุนมากกว่าเก่านะ  คิก คิก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
nongnine99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:57:04 PM »

ชาโดว์ เคย ลองยิงแล้วครับ ยืมของครูมายิง ซีแซด ชาโดว์ ยิงดีครับไกเบาดีครับ แต่กล็อก ผมยังไม่เคยลองเลยครับ อ๋อย
nongnine99
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:09:50 PM »

ส่วน Glock 19 เกรงว่ามันจะเปลืองค่ากระสุนมากกว่าเก่านะ   คิก คิก

ถ้าพี่พูดแบบนี้ แสดงว่าถ้าผมซื้อกล็อก มาจะต้องยิงเยอะกว่าเก่าหรือครับ คิก คิก แล้วกล็อก19 ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ประชาชนคนธรรมดาครับไม่มีสิทธ์ซื้อปืนสวัสดิการครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:48:26 PM »

75K - 85K ครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:26:52 PM »

ปืนต้องเข้ากะตัวเราและเราถนัดที่สุดครับ แค่ครั้งเดียวที่เราอาจฝากชีวิตไว้กับมัน อาจทำให้เราเสียใจภายหลังได้ 

ผมชอบซีแซด75คอมแพคมากที่สุด แต่ผมยิงกล๊อคได้ดีที่สุด  ผมเลยใช้กล๊อค  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
75-semi com.
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:46:53 PM »

ถ้าเข้าสนามบ่อย ก็ซีแซด   แต่ถ้าจะพกด้วย ก็ต้องกล็อก    สุดท้ายก็อยู่ที่ท่านครับว่าจับกระบอกไหนถนัด ที่สุด   
หน้า: [1]
  พิมพ์