๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:49:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มิตซู ไทรทัน ยกสูง 4ประตูตัวใหม่ กับ ฟอร์ด เรนเจอร์ 4ประตู ยกสูง  (อ่าน 23061 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:05:51 PM »

สอบถาม เปรียบเทียบความคุ้มค่าของรถกับราคา ที่ต้องจ่าย ครับ
พอดีรถผมไปประสบอุบัติเหตุ ฟอร์ด เรนเจอร์ cab ยกสูง ปี 2009 ผมไม่เป็นไร แต่รถพังพอควร
ถ้าซ่อมเสร็จแล้ว และขับดูถ้าไม่มั่นใจก็คิดว่าจะเปลี่ยน มองอยู่สองตัวครับ คือ
มิตซู ไทรทัน ยกสูง 4ประตูตัวใหม่ กับ ฟอร์ด เรนเจอร์ 4ประตู ยกสูง ไม่เน้นบรรทุก นานๆ เดินทางไกลทีครับ

ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:10:22 PM »

ต้องถามก่อนว่า มีความจำเป็นต้องใช้รถยกสูงหรือไม่ครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:12:29 PM »

ต้องถามก่อนว่า มีความจำเป็นต้องใช้รถยกสูงหรือไม่ครับ
ไม่มีความจำเป็นเลยครับ  แต่มันสวย แค่นั่นเองครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:13:04 PM »

ตัวสูงมันหล่อกว่าอ่ะ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:18:05 PM »

ไม่มีความจำเป็นเลยครับ  แต่มันสวย แค่นั่นเองครับ

กระบะยกสูงสวยกว่าก็จริง แต่มันก็มีข้อเสียตามมาด้วยนะครับ

ยกสูงต่องใส่ล้อโต ยางใหญ่ กินกำลังเครื่องยนต์มากขึ้น เปลืองน้ำมันมากขึ้น อัตราเร่งลดลงเพราะวงรอบการหมุนเพิ่มขึ้น

อีกข้อคือเรื่องของการทรงตัว รถยกสูงจุดศูนย์ถ่วงก็สูงตามไปด้วยมีผลให้การทรงตัวของรถแย่ลงโดยเฉพาะเวลาตัวรถเอียงหรือเข้าโค้ง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:25:40 PM »

ถ้ารอไหวผมเลือกเรนเจอร์3.2ครับ ไทรทันอีกหน่อยก็ปรับโฉมครั้งใหญ่อีกแล้ว เพราะคู่แข่งเริ่มทยอยโมเดลเชนจ์กันเป็นแถวแล้ว ซื้อรถมาขับได้ปีเดียวตกรุ่นนี่มันเสียอารมณ์พิลึก

แต่ต้อง3.2เท่านั้น ตัว2.2ไม่พอยาไส้....มันไม่ได้แย่อะไร แต่ใช้จริงแล้วดันสู้คันเก่าที่มีไม่ได้แล้วจะเสียตังค์เพิ่มไปทำไม?

ถ้าไม่อยากรอ ตอนนี้ผมเล็งไปที่Chevrolet Coloradoตัวปัจจุบัน เครื่องบล๊อคใหม่ หน้าตาก็ดี เป็นรถที่ลงถนนแล้วหล่อมากๆคันนึง

อีกรุ่นที่น่าจะดีคือIsuzu V-cross  แต่ผมไม่ชอบหน้าตามัน ไม่ชอบที่รถยี่ห้อนี้ขยันตกรุ่นทุกครึ่งปี

สรุปว่าถ้าซื้อใช้เอง รอไหวผมจองเรนเจอร์3.2 แต่ถ้าจะเปลี่ยนก่อนกลางปีหน้าผมเลือกเชฟฯ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:29:42 PM »

ไม่ทราบข้อมูล
แต่เข้ามา เห็นด้วย กับคุณ อรชุน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:37:31 PM »

กระบะยกสูงสวยกว่าก็จริง แต่มันก็มีข้อเสียตามมาด้วยนะครับ

ยกสูงต่องใส่ล้อโต ยางใหญ่ กินกำลังเครื่องยนต์มากขึ้น เปลืองน้ำมันมากขึ้น อัตราเร่งลดลงเพราะวงรอบการหมุนเพิ่มขึ้น

อีกข้อคือเรื่องของการทรงตัว รถยกสูงจุดศูนย์ถ่วงก็สูงตามไปด้วยมีผลให้การทรงตัวของรถแย่ลงโดยเฉพาะเวลาตัวรถเอียงหรือเข้าโค้ง

อันนี้ก็เป็นนิสัยเสียอย่างนึงของผม คือกระบะ4*4ที่ใช้มา(รวมPPVด้วย) ผมจับเปลี่ยนโช๊คหมดเลย

โตโยต้า"ห่วยแตก"ทุกโจทย์ต้องเปลี่ยน , อีซูซุยวบแบบผู้โดยสารอ้วก ต้องเปลี่ยน , นาวาร่ากระด้าง ต้องเปลี่ยน.....ทุกคันเปลี่ยนแล้วดีสมใจหมดเพราะเราเลือกรุ่นได้ว่าอยากปรับปรุงในแง่ไหน เดี๋ยวนี้โช๊คยี่ห้อ-ชุดละไม่ถึงหมื่น.........

แต่ยกเว้นกระบะมาสด้า รถพื้นฐานห่วย เปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายห่วย

ส่วนเรื่องล้อโตยางใหญ่ อีตอนเปลี่ยนคำนวณไล่ซีรีย์ยางดีๆ อย่าให้ขนาดวงล้อรวมเพี้ยนไปจากเดิม มันก็อีคือๆเดิมแหละครับ  Grin

ป.ล.อยู่ต่างจังหวัด รถสูงไว้ซักนิดมันก็ใช้สะดวกขึ้นจริงๆนะ  Grin

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:50:55 PM »

มันทำให้ช่วงกลางลำตัว  แถวๆเอวชำรุดได้สำหรับ50UP

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:54:25 PM »

แสดงว่าเห็นบั้นท้าย 4X4 ยกสูงแล้ว......อดใจไม่ไหว

4X4 รุ่นใหม่ ๆ กะบะท้ายกว้าง+ใหญ่จริง ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:25:35 PM »

Grin Grinเข้ามาเชียร์ฟอร์ดตัวใหม่ค่ะสวยดี ไทรทันตามันดูโศรกๆ Grin Grin

ข้าคือคนไทย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:36:45 PM »

สอบถาม เปรียบเทียบความคุ้มค่าของรถกับราคา ที่ต้องจ่าย ครับ
พอดีรถผมไปประสบอุบัติเหตุ ฟอร์ด เรนเจอร์ cab ยกสูง ปี 2009 ผมไม่เป็นไร แต่รถพังพอควร

ถามหน่อยครับ คันเก่าทำช่วงล่างมาเปล่าครับ  Grin Grin Grin อุบัติเหตุจากความสูงของรถหรือเปล่าครับ หรืออย่างอื่น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:37:34 PM »

Grin Grinเข้ามาเชียร์ฟอร์ดตัวใหม่ค่ะสวยดี ไทรทันตามันดูโศรกๆ Grin Grin

ตัว 2.2 หรือ 3.2ครับ Grin Grin Grin ถ้ายังไม่จองสงสัยกว่าได้รถอีกนานนนนนน มาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 04:06:53 PM »

Triton ล้ำอวกาศครับ..... Cheesy

หน้าตา(คง)ได้ต้นแบบมาจากตัวนี้... Grin     คิก คิก

stormtrooper จาก starwars  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 04:08:33 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

onionP
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 04:17:22 PM »

2 ยี่ห้อ เทียบรุ่นใกล้ๆกัยนะ 2.2 2.5    2.8 3.0    3.2
ถ้าขับสนุก แนวตรง ไม่บรรทุก ทดสอบกันมาแล้ว มิตซู ครับ
ถ้าเอาความสดของเทคโนโลยี การเก็บเสียงห้องโดยสาร ฟอร์ด ทำได้ดีกว่าทุกยิ่ห้อในตลาดกระบะ 1 ตัน
ถ้าเอาโฉม ไม่ใช่ว่าซื้อมา 1 ปี เปลี่ยนโฉมแล้ว ฟอร์ดครับ
ถ้าเอาขนาดbody ความสูง โป่งซุ้ม หน้า-หลัง ฟอร์ดชนะทุกรุ่นใน ส่วนหน้าตาแล้วแต่พี่ชอบ
ยิ่งเคยใช้เรนเจอร์มา ผมว่าพี่น่าจะเลือกฟอร์ดนะ
แต่ผมใช้ v cross ครับ ซะงั้น
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์