๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:07:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงานราชการ....ฝากถาม  (อ่าน 4496 ครั้ง)
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:05:00 PM »

น้องที่ทำงานเป็นพนักงานราชการของ กระทรวงวิทย์ฯ สัญญา 4 ปี มีสิทธิซื้ออาวุธปืนโครงการ สน.สก.
จึงขอเรียนถามครับว่า
1.ทะเบียนบ้านอยู่ จ.ปทุมธานี (คลองหลวง) ขอ ป.3 ปืนโครงการ ต้องทำอย่างไร
2.จะซื้อปืนร้านอยู่ที่ กทม. ต้องทำอย่างไร

คำถามอาจจะดูซับซนหน่อย เพราะตอนผมซื้อผมอยู่ กทม.ให้ทางร้านจัดการให้หมด เลยไม่ทราบว่าถ้าอยู่ต่างจังหวัดและจะซื้อปืนโครงการร้านใน กทม.ต้องปฏิบัติอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 02:25:07 PM โดย Kinsho » บันทึกการเข้า

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
puy45
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:54:13 PM »

รอฟังด้วยคนครับ Grin
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:55:17 PM »

ขออัพนิดครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
 ไหว้

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:59:58 PM »

ไปยื่นขอ ป.3 ที่ที่ว่าการอำเภอคลองหลวง ...................... ระบุ ขอซื้อปืนแบบไหน ขนาดอะไร จาก สวัสดิการ สน.สก.

ถ้าซื้อปืนที่ไม่ใช่สวัสดิการ ระบุซื้อจาก ร้านค้าอาวุธปืนกรุงเทพมหานคร

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:15:09 PM »

พนักงานราชการต้องยื่่นเอกสารเหมือนข้าราชการ หรือต้องเพิ่มเติมอะไรบ้างหรือไม่ครับ ในขั้นตอนการยืนขอ ป.๓

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:50:16 PM »

พนักงานราชการสัญญาสี่ปี ลูกจ้างตามภาระกิจ ท้องถิ่นเรียกแบบนี้  ไม่มีสิทธิ์ซื้อนี่ครับ  Huh

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:26:50 AM »

อิจฉาคนมีสิทธิ - สวดก. ครับ อิอิอิ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:00:49 AM »

พนักงานราชการสัญญาสี่ปี ลูกจ้างตามภาระกิจ ท้องถิ่นเรียกแบบนี้  ไม่มีสิทธิ์ซื้อนี่ครับ  Huh

ผมโทรไปถามร้านปืนนครบาลกันส์ ร้านบอกมาว่าพนักงานราชการสัญญา 4 ปี ซื้อของโครงการ สน.สก.ได้ครับพี่
แต่ถ้าสัญญา 1 ปี ไม่มีสิทธิครับ  ไหว้

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:08:35 AM »

ซื้อได้ครับ

น้องที่ทำงานเป็นพนักงานราชการของ กระทรวงวิทย์ฯ สัญญา 4 ปี มีสิทธิซื้ออาวุธปืนโครงการ สน.สก.
จึงขอเรียนถามครับว่า
1.ทะเบียนบ้านอยู่ จ.ปทุมธานี (คลองหลวง) ขอ ป.3 ปืนโครงการ ต้องทำอย่างไร
2.จะซื้อปืนร้านอยู่ที่ กทม. ต้องทำอย่างไร

คำถามอาจจะดูซับซนหน่อย เพราะตอนผมซื้อผมอยู่ กทม.ให้ทางร้านจัดการให้หมด เลยไม่ทราบว่าถ้าอยู่ต่างจังหวัดและจะซื้อปืนโครงการร้านใน กทม.ต้องปฏิบัติอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ  ไหว้

1.ขอป.3 ในท้องที่มีสำเนาทะเบียนบ้านอยู่ กำหนดปืนโครงการ
2.สอบถามร้านที่เข้าร่วมโครงการ บางร้านต้องมีชื่อเข้าร่วม บางร้านบอกมีป3.มาเลย
3.สอบถามร้านที่เข้าร่วมโครงการว่า ยี่ห้อขนาด ที่ต้องการร้านมีไหม
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:14:45 AM »

ขอบพระคุณทุกๆ คำตอบครับ  ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์