๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:18:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน (รื้อฟื้น)  (อ่าน 25239 ครั้ง)
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 12:05:17 AM »

ร้านนี้ผมกินกาแฟมาหลายแก้วแล้วแต่ไม่เคยซื้อปืนร้านนี้ (555)
ร้านไหนอะครับ PM บอกหน่อยได้ปะครับจะได้ไม่เข้าไปครับ
ขอบคุณครับ

ขอด้วยคนครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:13:45 PM »

Cool ผมเป็นลูกค้าร้านนี้คนหนึ่ง.....ก่อนจะซื้อก็ได้ยินกิตติศัพท์ชื่อเสียงของร้านมาเยอะ....เคยเดินผ่านแล้วโดนต้อนเข้าไปจิบกาแฟและฟังสัมนาเรื่องปืนแตก...เหล็กดาวอังคารมาจากนาซ่าและนั่งฟังคนจากภูธรกำลังโดนเชือดอีกหลายครั้ง...โดยคนในร้านจำหน้าผมไม่ได้....แต่เมื่อไม่นานนี้ผมตัดสินใจซื้อ LCP.380 จากร้านนี้ในราคาสวัสดิการ 36,500 บาท ไม่มี +....ด้วยเหตุผลเพราะที่อื่น ๆ หายากมาก  และหลาย ๆ ร้านเริ่ม +++ ไปจนราคาถึง 39 K ขึ้นไปแล้ว....การซื้อขายที่ร้านนี้ก็เรียบร้อยดีไม่มีปัญหา..เอกสารก็ติดตามให้ไม่แตกต่างจากที่อื่น.....ผมเชื่อในเรื่องตำนานของร้านนี้  แต่ผมไม่โดน..... Grin

ร้านนี้ประเมินลูกค้าเวลาคุยด้วยครับ เคยเข้าไปดูปืนกับพี่ที่ทำงาน

ไม่มีเรื่องปืนแตก เหล็กจากต่างดาว หรือราคาปืนที่แพงพิศดารให้ได้ยินสักคำ
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:27:00 PM »

Cool ผมเป็นลูกค้าร้านนี้คนหนึ่ง.....ก่อนจะซื้อก็ได้ยินกิตติศัพท์ชื่อเสียงของร้านมาเยอะ....เคยเดินผ่านแล้วโดนต้อนเข้าไปจิบกาแฟและฟังสัมนาเรื่องปืนแตก...เหล็กดาวอังคารมาจากนาซ่าและนั่งฟังคนจากภูธรกำลังโดนเชือดอีกหลายครั้ง...โดยคนในร้านจำหน้าผมไม่ได้....แต่เมื่อไม่นานนี้ผมตัดสินใจซื้อ LCP.380 จากร้านนี้ในราคาสวัสดิการ 36,500 บาท ไม่มี +....ด้วยเหตุผลเพราะที่อื่น ๆ หายากมาก  และหลาย ๆ ร้านเริ่ม +++ ไปจนราคาถึง 39 K ขึ้นไปแล้ว....การซื้อขายที่ร้านนี้ก็เรียบร้อยดีไม่มีปัญหา..เอกสารก็ติดตามให้ไม่แตกต่างจากที่อื่น.....ผมเชื่อในเรื่องตำนานของร้านนี้  แต่ผมไม่โดน..... Grin

ร้านนี้ประเมินลูกค้าเวลาคุยด้วยครับ เคยเข้าไปดูปืนกับพี่ที่ทำงาน

ไม่มีเรื่องปืนแตก เหล็กจากต่างดาว หรือราคาปืนที่แพงพิศดารให้ได้ยินสักคำ

ลองซื้อปืนร้านค้า (ไม่ใช่สวัสดิการ) ดูบ้างซิครับ 555
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:38:33 PM »

ลองซื้อปืนร้านค้า (ไม่ใช่สวัสดิการ) ดูบ้างซิครับ 555

แต่สองเดือนก่อนเจอลูกน้องเก่า ไปได้ colt goldcup มีจมูก (สวัสดิการ) มาในราคา 119,000 บาท

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:53:02 PM »

แต่สองเดือนก่อนเจอลูกน้องเก่า ไปได้ colt goldcup มีจมูก (สวัสดิการ) มาในราคา 119,000 บาท

ตกใจ ตกใจ ผมซื้อราคาชาวบ้านหน้าร้าน 115,000 ทำไมสวัสดิการแพงกว่าอีก  ตกใจ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
autokung
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 10:05:43 PM »

หลงเข้าไป glock 19 g4 จาก9000ลดเหลือ 8000 แต่ต้องเซ็นยอมรับว่าถ้า glock ระเบิดจะต้องไม่เอาเรื่อง มีทำเป็นรีพอร์ทให้ดูด้วย ผมก็ยืนยันว่าจะเอา ไอ้แขกเจ้าของร้านดันทำเป็นบอก ไม่อยากจะเก็บไว้ของไม่ดี พอจะจ่ายเงินดันบอกว่าปืนต้องส่งกลับไปที่โรงงานตรวจสอบก่อน ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลากี่วัน ผมละหัวเสียเลย  บู่ ลุกออกจากร้านทันที แต่คนก็ยังเข้าไปอุดหนุนเพียบเลย คงเพราะร้านนี้มีของเยอะมาก มีแทบจะทุกรุ่น
koaod
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:07:56 PM »

เมื่อสัก 2-3 ปีที่ผ่านมาผมก็เกือบโดนแล้ว ไปตามหา M60 3" ฟลูลัก เข้าร้านนี้ร้านแรกเลย ไปกัน 4 คนได้กินกาแฟทั้ง 4 คนเลย อิอิ
ข้อดีคือ สนใจตัวไหน ขอดู เขาให้ดูหมด จับได้ คลำได้ บริการเป็นเลิศ ถึงเวลานายท่ายจะเอาปืนมาให้ดู  โห!!!! สวยมาก สภาพใหม่กิ๊กๆ ไม่มีเขม่า ไม่มีร่องรอยใดๆ เงามากๆ (ไปชุบโคเมียมมา) พี่ๆนึกออกใช่ไหมครับ  แล้วบอกว่านี่ปืนเกรด A ไม่ค่อยมีของแล้วนะ เปิดราคา 145,000 เมื่อ 2-3 ปีที่แล้วนะครับ เงิบเลยพี่น้อง พอเราบอกว่าไม่เอา นายก็บอกจะลดให้ ถ้าเงินไม่พอ ก็ให้เราจ่ายตรงนั้นก่อนเท่าที่มีเงิน แล้วที่เหลือค่อยโอนมาก็ได้ เหอๆ ผมหันหลังกลับ นายท่านก็พาขึ้นไปดูห้องเก็บปืนอีกนะ บอกว่านี่ ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ของจะไม่มีแล้วนะ เหลือน้อยแล้ว ว่าไปต่างๆ นาๆ เดินหนีออกแบบแทบไม่ทัน....
   แล้วก็ไปเดินถามหา  เจ้า M60 3"ร้านอื่นๆ  บอกราคา 93-95k ไม่หนีกันมาก พร้อมทั้งขอดูปืน แล้วก็เริ่มเอะใจทำไมปืนร้านอื่นไม่เหมือนร้านในตำนาน ทุกร้านจะมีเขม่า ผมเลยถามว่าพี่ครับนี่ปืนมือสองหรือเปล่า สุดท้ายหน้าแตก พี่ๆเขาถามว่าน้องไปเข้าร้านปืนในตำนานมาใช่ไหม เราก็บอกตรงๆ ใช่ครับ นั้นไง!! น้องโดนหลอกมาแล้ว (ปืนใหม่จะต้องมีเขม่าติดทุกกระบอก มากหรือน้อย แตกต่างกันไป) หมายถึงปืนนั้นได้ทำการยิงทดสอบมาแล้วว่าใช้งานได้จริง บางร้านจะมีปลอกกระสุนที่ยิงทดสอบให้มาด้วย ผมก็ได้ความรู้ใหม่ (ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ)    สุดท้ายผมไปต่อราคาได้มา 91k ครับ พร้อมซื้อกระสุนอีก 5-6 กล่อง เอาตังค์ไป 100K เหลือกลับอีกต่างหาก  (ซื้อปืนหน้าร้านนะครับ ไม่ใช่ปืนโครงการ) ซื่งตอนนี้เจ้า M60 ราคาโครงการ สน.สก ก็ขึ้นไปไกลแล้วเข้าไปดูล่าสุด 8x,xxx นี่ขนาดโครงการ สน สก นะ  หน้าร้านไม่รู้ไปเท่าไหร่แล้ว   
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:07:39 PM »

ไปนั่งหน้าร้านมันตั้งสองวัน  ไม่เห็นมันมาถามเลย สงสัยเรามันจน   ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 09:44:18 AM »

ไปนั่งหน้าร้านมันตั้งสองวัน  ไม่เห็นมันมาถามเลย สงสัยเรามันจน   ขำก๊าก

ก็รูปลงเวบซะขนาดนี้ คิดว่าเขาจะจำไม่ได้รึ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:17:06 AM »

สงสัยกลัวปืนเต๊บที่เอาไปด้วยมั๊งครับ .... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:29:38 AM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:47:48 PM »

แขกมันไม่กินหมู มันเลยไม่เดินเข้ามาหามั้ง.. คิก คิก
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์