๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 10:19:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน (รื้อฟื้น)  (อ่าน 25392 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:06:58 PM »

มา+ พี่ STeelShoTS  ถูกใจให้ 500 เลย

ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:11:12 PM »

มีอีกเรื่องที่ต้องย้ำ

ถ้ายังไม่ตัดสินใจซื้อ-อย่าโชว์ ป.3 ตัวจริง - สอบราคา ถ้าอยากให้ร้านมั่นใจ ว่าถูกใจซื้อแน่ ให้โชว์สำเนา ป.3

เล่ห์กลเกี่ยวกับ - ป.3 ตัวจริง ลองsearch กระทู้ดู นะครับ  โดนชก โดนชก โดนชก
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:46:01 PM »

ชัดเจนครับน้าสมชาย ขอบคุณอีกครั้ง...ครับ   เยี่ยม

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 05:55:51 PM »

เป็นจริงดั่งน้าสมชายว่าครับ  คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
nileza
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:45:40 PM »

ยิ้มีเลศนัยดีที่ผมไม่โดน ไหว้
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:38:21 PM »

ช่วยกันเตือน ช่วยกันระวังจากการหลองลวง เพื่อชาวอาวุธปืนกันครับผม  ไหว้ ไหว้ ไหว้

เออ นึกออกพอดี พอมีท่านตั้งกระทู้เรื่องนี้ขึ้นมา ร้านในตำนานที่ว่านี่ คุณพ่อของผมกับเพื่อนท่าน ก็เคยเข้าไป"ลองของ"เหมือนกัน
คือเพื่อนของคุณพ่อผมท่านนี้ แกติดใจเจ้าปืนเจริโค 941 (อูซี่ อีเกิล) มาก แบบอยากได้มาตลอด เลยชวนพ่อผมไปช่วยดูให้ด้วย
"เอ็งแน่ใจนะ ว่าจะเอาอูซ่งอูซี่ โคตรแพงเลยนะเว้ย"
"เออ สู้เว้ย สวย บึกบึน ข้าอยากได้มานานละ"
"เฮ้ย งั้นข้าขอไปด้วย เพื่อความปลอดภัยของเอ็ง"
"?? ??"
เลยนัดไปด้วยกันที่ร้านในตำนาน พอไปถึง เพื่อนพ่อผมแกก็ถามหาอูซี่อีเกิลเลย ก็เข้าล็อกซิครับ
พี่แขกงัดเอาออกมาโชว์จากตู้เลย อวดอ้างบรรยายสรรพคุณสารพัด พร้อมบอกราคาเสร็จสรรพ ถ้าจำไม่ผิด 7หมื่นหรือ8หมื่นนี่แหละครับ
(ตอนนั้น ซิก เอชเค วอลเธอร์ อยู่ที่ สี่หมื่นถึงเกือบๆหกหมื่นเท่านั้น!!!!)
พร้อมตบท้ายว่า "ใช้ดีนะครับ ทนสุดยอด ยิงได้เป็นล้านนัดไม่มีพัง" พอจบถึงตรงนี้ คุณพ่อผมท่านเลยสวนกลับแบบ"นะจังงัง"เลย
"โหน้อง ลูกปืนนัดละ 20 บาท ล้านนัด ก็ 20 ล้านบาท ซื้อปืนได้อีกเป็นร้อยกระบอก กว่าพวกพี่จะยิงถึงล้านนัด พี่ได้ขายบ้าน ขายรถ จนตายห่*สิฟะ"
แล้วพ่อผมท่านก็พาเพื่อนท่านนั้นออกมาได้แบบชนิดรอดตายหวุดหวิด
เพื่อนพ่อท่านนั้นถึงกับส่ายหัว พร้อมกับบอกว่าไม่นึกว่ามันจะแพงบรรลัยขนาดนี้ สุดท้ายเลยต้องตัดใจจากอูซี่
สุดท้ายวันนั้น ได้ เอชเค พี7 มาครับ แถมยังได้รูเกออร์ลูกโม่ซิงเกิ้ล .22 ในราคารวมกันยังไม่เกินราคาอูซี่ด้วยซ้ำ!!!!
จบการผจญภัยในร้านปืนแค่นี้ครับ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 06:48:08 AM »

แต่งกลอนห่วยๆให้อ่านเล่น.....  Grin

ร้านตำนานมีเล่าขานอ่านไม่จบ       หลายประสบพบพานเรื่องการขาย
หลอกเล่าอ้างอวดอ้าค้ากำไร         มิใส่ใจจรรยาบรรณอันพึงมี
จูงคนซื้อดื้อดันกันดิ้นหลุด            แถมยื้อยุดหลอกล่อข้อสงสัย
เลี้ยงน้ำท่าชากาแฟแน่นอนใจ        สุขสบายร้านต้อนรับนับราชา

ปืนเกรดดีร้านมีมากหากท่านสน      เรามิปนปืนเกรดห่วยด้วยสงสัย
ปืนร้านอื่นยิงแตกแหกบรรลัย         ขืนซื้อไปจะชอกช้ำระกำทรวง
ดูซินายปืนลูกซองลำกล้องแตก      โครงก็แยกแสกเข้าหน้าตาถลน
ท่านกล้าซื้อหรือไม่เราให้ยล          ปืนไม่ทนอันตรายใครกล้าลอง

ร้านเรามีปืนลูกซองทั้งสองเกรด         สั่งพิเศษยิง(ลูก)โดดได้ใครก็สน
กล้องเหล็กกรุ๊ปของแท้สุดทานทน      ท่านลองยลตัดสินใจไว้ครอบครอง
เรื่องราคาอย่าไปเทียบเปรียบปืนห่วย   ท่านจะซวยเพราะปืนลั่นพลันสับสน
ซื้อปืนห่วยมิเป็นศรีให้แก่ตน              ลั่นใส่คนเคียงข้างกายร้ายแรงจริง 

แปดเจ็ดศูนย์เรมิงตันทั้งพันร้อย       เหล็กมิค่อยดีนักหักใจเสีย
ฟาบอาร์มซิดีแน่ร้านขอเชียร์           อย่าให้เสียจัดไปได้ของดี
เก้าหมื่นห้าราคาทดลดให้อีก          แถมของปลีกซองแส้แลกระสุน
ซื้อร้านอื่นของไม่แท้จะขาดทุน       ถ้าอุดหนุนลดลงได้ใกล้ห้าพัน

เก้าหมื่นถ้วนตกลงนะนายจ๋า        ถูกแล้วจ้าได้ของดีมีเหตุผล
ร้านประกันรองรับรายบุคคล         สุดทานทนไม่ลั่นใส่คนใกล้ตัว
ขอบคุณนายที่ได้มาอุดหนุน        เป็นผลบุญของนายไว้หนักหนา
ได้ของดีราคาถูกสุขอุรา              ก้าวออกมาร้องมอมอ พอกันเอย............

STeelShoTS
 Mossy Oak Duck Blind
 Hero Member

คะแนน 500

อาวุธประจำตัว: 11-87 Sportman Camo...

กลอนแต่งได้ดีมากครับ แถมแต้มก็สวย เลย+1สอยแต้มสวยเสียเลยครับ เยี่ยม

pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:38:44 PM »

ร้านในตำนาน ตกลงชื่ิร้านอะไรครับ อ่านแล้วหาไม่เจอ เด็กมือใหม่ครับผม
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:45:57 PM »

ร้านนี้ผมกินกาแฟมาหลายแก้วแล้วแต่ไม่เคยซื้อปืนร้านนี้ (555)

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
pee1324
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:49:23 PM »

ร้านนี้ผมกินกาแฟมาหลายแก้วแล้วแต่ไม่เคยซื้อปืนร้านนี้ (555)
ร้านไหนอะครับ PM บอกหน่อยได้ปะครับจะได้ไม่เข้าไปครับ
ขอบคุณครับ
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:26:38 PM »

ใบ้ก็ได้ครับร้านแขกมันมีหลายอยู่นะ (อยากรู้ด้วยคน)
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 09:50:27 AM »

เมื่อปี50 เพื่อนผมเคยเป็นลูกค้าร้านนี้ครับ เลยมาแนะนำผมต่อ ผมก็เคยได้ยินข่าวมา เลยไม่กล้าไปตามคำแนะนำ
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 03:19:30 PM »

ผมว่ามันก็เป็นร้านปืนในตำนานทุกร้านนั้นหละ ไม่ว่าไทย จีน แขก ฝรั่ง ..... ฟันได้เป็นฟัน...ก็เค้าทำการค้าครับ...ไม่ได้ทำการกุศล  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 04:58:23 PM »

ร้านปืนในตำนาน(แถบ กทม.)...ไม่เคยเข้าครับ...ไม่มีตังค์ซื้อ...ซื้อได้เฉพราะโครงการ...แต่ร้านปืนกวนทรีนในโคราช รู้จักครับ...หุหุหุ...ปล.ขออภัยครับนอกประเด็น...เหอเหอเหอ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
tawaraw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:47:33 PM »

Cool ผมเป็นลูกค้าร้านนี้คนหนึ่ง.....ก่อนจะซื้อก็ได้ยินกิตติศัพท์ชื่อเสียงของร้านมาเยอะ....เคยเดินผ่านแล้วโดนต้อนเข้าไปจิบกาแฟและฟังสัมนาเรื่องปืนแตก...เหล็กดาวอังคารมาจากนาซ่าและนั่งฟังคนจากภูธรกำลังโดนเชือดอีกหลายครั้ง...โดยคนในร้านจำหน้าผมไม่ได้....แต่เมื่อไม่นานนี้ผมตัดสินใจซื้อ LCP.380 จากร้านนี้ในราคาสวัสดิการ 36,500 บาท ไม่มี +....ด้วยเหตุผลเพราะที่อื่น ๆ หายากมาก  และหลาย ๆ ร้านเริ่ม +++ ไปจนราคาถึง 39 K ขึ้นไปแล้ว....การซื้อขายที่ร้านนี้ก็เรียบร้อยดีไม่มีปัญหา..เอกสารก็ติดตามให้ไม่แตกต่างจากที่อื่น.....ผมเชื่อในเรื่องตำนานของร้านนี้  แต่ผมไม่โดน..... Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์