๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:21:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน (รื้อฟื้น)  (อ่าน 25380 ครั้ง)
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:01:21 AM »

เวลาผมซื้อปืนผมอาศัยว่า 1.ตั้งเป้าหมายครับเราต้องการรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร งบประมาณเท่าไหร่  เมื่อได้เป้าแล้ว ก็มาถึงข้อ 2.หาความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนั้นทั้งการใช้งาน+ราคา โดยได้พี่ๆในเว็ปและเพื่อนๆที่เล่นปืนด้วยกันแนะนำ 3.เปิดนิตสาร อวป.โทรเช็คมันทุกร้านเลยครับแล้วเราจะได้ราคากลางจากการโทรนั้นเพราะแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน เมื่อเราได้ทราบราคาและสถานที่ร้านแล้วก็ตัดสินใจง่ายครับ...วิธีนี้ไม่ต้องเดินทุกร้านแต่ได้ราคาขายจริงของทุกร้านเมื่อได้เป้าที่เหลือก็แค่เดินชมครับ แต่ไม่เคยคิดจะเดินเข้าไปในร้านที่ว่าเลย เมื่อวานไปหา.44 เดินผ่านหน้าร้านพวกถามว่าหารุ่นไหนพอบอก .44 ยังไม่ได้บอกยี่ห้อเลย มันบอกว่าปืนไม่ดีที่นี่ไม่มีหรอก......ว่าไปนั่น แบร่ แบร่ แบร่
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:02:18 AM »

ร้านนี้ผมโดนที่ครอบหูยี่ห้อหัวกวาง กับลูกม้าม้า ไปอย่างละอันครับ ขำก๊าก
ก่อนโน้นเพิ่งอายุ 15-16 ยังซื้อปืนไม่ได้ ขำก๊าก
อันละ เป็นพันเลยนะครับ ใครอยากเห็นเดี๋ยวเจอตัวจะเอาไปให้ดู สุดยอดที่ครอบหูเกรด A ขำก๊าก
ใส่ที่เหงื่อท่วมหูเลย ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:10:12 AM »

เวลาผมซื้อปืนผมอาศัยว่า 1.ตั้งเป้าหมายครับเราต้องการรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร งบประมาณเท่าไหร่  เมื่อได้เป้าแล้ว ก็มาถึงข้อ 2.หาความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนั้นทั้งการใช้งาน+ราคา โดยได้พี่ๆในเว็ปและเพื่อนๆที่เล่นปืนด้วยกันแนะนำ 3.เปิดนิตสาร อวป.โทรเช็คมันทุกร้านเลยครับแล้วเราจะได้ราคากลางจากการโทรนั้นเพราะแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน เมื่อเราได้ทราบราคาและสถานที่ร้านแล้วก็ตัดสินใจง่ายครับ...วิธีนี้ไม่ต้องเดินทุกร้านแต่ได้ราคาขายจริงของทุกร้านเมื่อได้เป้าที่เหลือก็แค่เดินชมครับ แต่ไม่เคยคิดจะเดินเข้าไปในร้านที่ว่าเลย เมื่อวานไปหา.44 เดินผ่านหน้าร้านพวกถามว่าหารุ่นไหนพอบอก .44 ยังไม่ได้บอกยี่ห้อเลย มันบอกว่าปืนไม่ดีที่นี่ไม่มีหรอก......ว่าไปนั่น แบร่ แบร่ แบร่

เยี่ยมแล้วครับ... คือเราเห็นภาพรวมก่อน หากขี้เกียจเสียเวลาเดินก็ โทร.ถามก็ได้ ง่ายนิดเดียวเอง...

บางร้านมันก็มีลูกเล่นเวลารับโทรศัพท์ จะพูดเสียงห้วน หรือไม่บอกราคาดื้อๆ ให้มาที่ร้านถึงจะบอกราคา หรือพูดทำนองดูถูกคนซื้อว่าไม่มีความรู้... ของอย่างนี้มันต้องเจออยู่แล้วในชีวิตจริงครับ แค่นี้ไม่สะเทือนผิวหรอก... แฮ่ๆ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:14:58 AM »

ตอนที่มีโอกาสไปหลังวังครั้งแรก... ผมตั้งใจจะไปฟังมุขอมตะ... และชิมกาแฟปลิดวิญญาณซะหน่อย... แต่คงหน้าตาไม่ให้... เขาดูแล้วไม่มีเงินแสนให้เขางาบ... เขาเลยไม่ค่อยชวนดูอะไร... ได้แต่ให้ดู MP9C ชุมฮาร์ดโครม... กระบอกละแสนสาม... พอถามถึงลูกโม่ .๔๔ ที่โม่แตกอยู๋ในตู้... เขาไม่คุยด้วยเลย... เขาชวนดูรุ่นอื่นเฉยเลยครับ... Grin Grin Grin

yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:17:16 AM »

ประมาณ2ปีมาแล้วผมพาลูกทีมไปซื้อปืนถึงหลังวังส่งลูกทีมเข้าร้านที่คุยกันไว้เสร็จก็เตร่มาแถวๆนั้นโดนต้อนเข้าไปเลยได้กินกาแฟ..นั่งฟังสาธยายเรื่องปืนสุดยอดที่ไม่มีในร้านอื่นๆอยู่พักนึงก็ขอตัวไปดูทีมที่ซื้อปืนตั้ง31กระบอกไม่รู้เสร็จยัง.......เจ้าของร้านทำตาละห้อยเหมือนหมาโดนยิงกับหนังสติ๊กเลย....555555
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:42:22 AM »

เมื่อก่อนผมไปนั่งกินกาแฟบ่อย
พักหลังชักเอะใจ  กลัวเจอ"กาแฟรวม" ตกใจ
เลยไม่กินอีกเลย ครับ........... ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:34:32 PM »

เวลาผมซื้อปืนผมอาศัยว่า 1.ตั้งเป้าหมายครับเราต้องการรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร งบประมาณเท่าไหร่  เมื่อได้เป้าแล้ว ก็มาถึงข้อ 2.หาความรู้เกี่ยวกับปืนรุ่นนั้นทั้งการใช้งาน+ราคา โดยได้พี่ๆในเว็ปและเพื่อนๆที่เล่นปืนด้วยกันแนะนำ 3.เปิดนิตสาร อวป.โทรเช็คมันทุกร้านเลยครับแล้วเราจะได้ราคากลางจากการโทรนั้นเพราะแต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน เมื่อเราได้ทราบราคาและสถานที่ร้านแล้วก็ตัดสินใจง่ายครับ...วิธีนี้ไม่ต้องเดินทุกร้านแต่ได้ราคาขายจริงของทุกร้านเมื่อได้เป้าที่เหลือก็แค่เดินชมครับ แต่ไม่เคยคิดจะเดินเข้าไปในร้านที่ว่าเลย เมื่อวานไปหา.44 เดินผ่านหน้าร้านพวกถามว่าหารุ่นไหนพอบอก .44 ยังไม่ได้บอกยี่ห้อเลย มันบอกว่าปืนไม่ดีที่นี่ไม่มีหรอก......ว่าไปนั่น แบร่ แบร่ แบร่

เยี่ยมแล้วครับ... คือเราเห็นภาพรวมก่อน หากขี้เกียจเสียเวลาเดินก็ โทร.ถามก็ได้ ง่ายนิดเดียวเอง...

บางร้านมันก็มีลูกเล่นเวลารับโทรศัพท์ จะพูดเสียงห้วน หรือไม่บอกราคาดื้อๆ ให้มาที่ร้านถึงจะบอกราคา หรือพูดทำนองดูถูกคนซื้อว่าไม่มีความรู้... ของอย่างนี้มันต้องเจออยู่แล้วในชีวิตจริงครับ แค่นี้ไม่สะเทือนผิวหรอก... แฮ่ๆ...
ใช่เลยครับท่านสมชาย(ฮา)รักในหลวง  ในชีวิตจริงเจอมากกว่านี้ด้วยซ้ำ ไม่ระคายผิวจริงๆ  แต่บางคนศิลปในการเอาตัวรอดก็แตกต่างกันไป  ร้านมันจะได้จากคนเหล่านั้นครับ  Smiley

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:02:16 PM »

ก๋งผมเคยสอนผมเอาใว้อนเด็กๆเกิน40ปีมาแล้วว่าถ้าเจองูกับแขกให้ตีแขกก่อน คิก คิก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:13:50 PM »

ก๋งผมเคยสอนผมเอาใว้อนเด็กๆเกิน40ปีมาแล้วว่าถ้าเจองูกับแขกให้ตีแขกก่อน คิก คิก
เหมือนกันเลยครับ ทั้งก๋ง ทั้งเตี่ย สอนผมแบบนี้  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:47:16 PM »

ผมเคยโดนเด็กหน้าร้านพยายามต้อนเข้าร้าน .................. ผมก็แบ่งรับแบ่งสู้ว่าไม่เข้า เขาก็พยายามเชื้อเชิญบอกให้เข้าไปดู ในร้านมีปืนมากมายหลายแบบ

ผมเลยบอกว่า ปืนที่ผมอยากดูอยากซื้อดูในร้านไม่มีหรอก ...............เขาก็ยืนยันว่ามีครับ มีทุกรุ่นทุกแบบ
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมเลยบอกว่า มีปืน M16 กับปืนอาก้าไหม อยากดู .......................

เขายิ้มแฉ่ง บอกมีครับ เข้าไปดูได้เลย มีหลายกระบอกด้วย

สุดยอดนักขาย คิก คิก
พี่มะขิ่นก็เข้าในถาม เพื่อผมซักกระบอกนะครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:33:02 PM »

ผมโดนครั้งแรกที่ไปเดินดูปืนกับน้องชาย ก่อนที่ผมจะไปซื้อปืนลูกซอง เลยขอไปดูปืนจริงๆก่อน

ด้วยความที่เป็นบ้านนอกเข้ากรุง หลงเข้าไปร้านในตำนาน เหมือนกันครับ

ผมถามมีลูกซองเรมิงตันมั้ย แขกชักแม่น้ำทั้ง5 สารพัด ตั้งแต่ลำกล้องแตก ผลิตในรัสเซีย ห่วย  ตกใจ ตกใจ

แต่ผมบอกไปว่ายังไม่ได้ขอ ป.3 มาไว้ได้ป.3 ก่อนจะมาดู คราวนี้พี่แกเอามอสเบิร์กมาโชว์ครับ  น้ำลายหก

ยังไม่พอฟาร์บอาร์มด้วย แต่ปืนแพงเว่อร์มากครับ  ตกใจหน้าซีด

เค้าหากินแบบนี้ ผมว่าขาดจรรยาบรรณและคุณธรรมเอามากๆเลยนะครับ  เศร้า

แต่บางร้านที่คนขายเป็นแขกแต่นิสัยดีๆก้อมีนะครับ เจอมากะตัวเหมือนกันครับ ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
puy45
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:42:17 PM »

แต่บางร้านที่คนขายเป็นแขกแต่นิสัยดีๆก้อมีนะครับ เจอมากะตัวเหมือนกันครับ ไหว้

+ 1 เห็นด้วยครับ ปืนกระบอกแรกผมก็ได้จากแขกแต่ไม่ใช้ร้านในตำนานนะครับ เยี่ยม
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:07:31 PM »

แขกดีก็มีครับที่ร้านปืน ไม่ได้เป็นเหมือนกันหมดหรอก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:07:43 PM »

แขกดีก็มีครับที่ร้านปืน ไม่ได้เป็นเหมือนกันหมดหรอก

เช่น นายเอ๊ดดี้ ร้านไทยเนฯ ใช่ไหมครับ  Smiley

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:16:19 PM »

แต่งกลอนห่วยๆให้อ่านเล่น.....  Grin

ร้านตำนานมีเล่าขานอ่านไม่จบ       หลายประสบพบพานเรื่องการขาย
หลอกเล่าอ้างอวดอ้าค้ากำไร         มิใส่ใจจรรยาบรรณอันพึงมี
จูงคนซื้อดื้อดันกันดิ้นหลุด            แถมยื้อยุดหลอกล่อข้อสงสัย
เลี้ยงน้ำท่าชากาแฟแน่นอนใจ        สุขสบายร้านต้อนรับนับราชา

ปืนเกรดดีร้านมีมากหากท่านสน      เรามิปนปืนเกรดห่วยด้วยสงสัย
ปืนร้านอื่นยิงแตกแหกบรรลัย         ขืนซื้อไปจะชอกช้ำระกำทรวง
ดูซินายปืนลูกซองลำกล้องแตก      โครงก็แยกแสกเข้าหน้าตาถลน
ท่านกล้าซื้อหรือไม่เราให้ยล          ปืนไม่ทนอันตรายใครกล้าลอง

ร้านเรามีปืนลูกซองทั้งสองเกรด         สั่งพิเศษยิง(ลูก)โดดได้ใครก็สน
กล้องเหล็กกรุ๊ปของแท้สุดทานทน      ท่านลองยลตัดสินใจไว้ครอบครอง
เรื่องราคาอย่าไปเทียบเปรียบปืนห่วย   ท่านจะซวยเพราะปืนลั่นพลันสับสน
ซื้อปืนห่วยมิเป็นศรีให้แก่ตน              ลั่นใส่คนเคียงข้างกายร้ายแรงจริง 

แปดเจ็ดศูนย์เรมิงตันทั้งพันร้อย       เหล็กมิค่อยดีนักหักใจเสีย
ฟาบอาร์มซิดีแน่ร้านขอเชียร์           อย่าให้เสียจัดไปได้ของดี
เก้าหมื่นห้าราคาทดลดให้อีก          แถมของปลีกซองแส้แลกระสุน
ซื้อร้านอื่นของไม่แท้จะขาดทุน       ถ้าอุดหนุนลดลงได้ใกล้ห้าพัน

เก้าหมื่นถ้วนตกลงนะนายจ๋า        ถูกแล้วจ้าได้ของดีมีเหตุผล
ร้านประกันรองรับรายบุคคล         สุดทานทนไม่ลั่นใส่คนใกล้ตัว
ขอบคุณนายที่ได้มาอุดหนุน        เป็นผลบุญของนายไว้หนักหนา
ได้ของดีราคาถูกสุขอุรา              ก้าวออกมาร้องมอมอ พอกันเอย............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์