๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:25:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377628 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #435 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:12:48 AM »

ฝากถึงทีมงานที่เคยออกมาด่า "ผู้ที่วิจารณ์ตรงๆ" อีกครั้งครับ... ในเมื่อท่านไม่สามารถหรือไม่กล้า... ที่จะออกมาชี้แจงเรื่องปืนกระบอกนั้นได้... ครั้งต่อไปหากมีการวิจารณ์ตรงๆ อีก... ก็ขอความกรุณาเงียบแบบนี้ด้วยนะครับ... อย่าปล่อยให้สมาชิกคนใดคนหนึ่งออกมาเห่าคนอื่นว่า... อีแอบ... หน้าตัวเมีย... หรือขี้อิจฉาเลยครับ... เพราะสิ่งที่พวกท่านด่าพวกผมมา... มันจะเข้าตัวท่านเอง...

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #436 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:41:49 AM »

ฝากถึงทีมงานที่เคยออกมาด่า "ผู้ที่วิจารณ์ตรงๆ" อีกครั้งครับ... ในเมื่อท่านไม่สามารถหรือไม่กล้า... ที่จะออกมาชี้แจงเรื่องปืนกระบอกนั้นได้... ครั้งต่อไปหากมีการวิจารณ์ตรงๆ อีก... ก็ขอความกรุณาเงียบแบบนี้ด้วยนะครับ... อย่าปล่อยให้สมาชิกคนใดคนหนึ่งออกมาเห่าคนอื่นว่า... อีแอบ... หน้าตัวเมีย... หรือขี้อิจฉาเลยครับ... เพราะสิ่งที่พวกท่านด่าพวกผมมา... มันจะเข้าตัวท่านเอง...

เดี๋ยก่าโดนขู่แบบผมหรอกครูต้น  ผมโดนขู่จนหะอ๋ำหดไม่กล้าต่อปากต่อคำแล้วนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #437 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:47:04 AM »

คงปล่อยให้เงียบไป แล้วค่อยกลับมาใหม่อีกครับ

Pragmatism
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #438 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:48:20 AM »

เอ... ทำไมพวกนี้ถึงยังพากันเดิน "คลึงเท้า" อยู่นะครับ... ไม่พากันพัฒนาเล้ย...

http://www.youtube.com/watch?v=vzHqqTmSnC0&feature=related

นาทีที่เท่าไหร่เล่าครับ... นายสมชายไม่มีดีกรีฯ แต่อาศัยอ่านตำราแยะกับดูหนังบู๊แยะ, จะ"จำเอามาอธิบาย"ให้ได้ครับ... แฮ่ๆ...

นายสมชายยังไม่ได้ดูคลิปยูทูปที่ว่าฯ โดยละเอียด... แต่สามารถสรุปภาพรวมได้ว่าเมื่อไหร่มีการเคลื่อนที่ช้าๆประคองศูนย์ด้วยการเดินคลึงเท้า แสดงว่าไม่ใช่ที่โล่ง หรือไม่ก็มีผู้อื่นยิงคุ้มกันให้ครับ ซึ่งไม่ใช่เดินคลึงเท้าช้าๆ แล้วไปยืนจังก้าแก้ไขปืนขัดลำ หรือเปลื่ยนปืนสลับปืนสั้น/ปืนยาวในที่โล่งแจ้งแบบที่กลุ่มคนตามกระทู้นี้ทำครับ, และหากเดลต้าฟอร์จ"ในคลิป"มีเดินคลึงเท้าอย่างที่ว่าฯ ก็แสดงว่าอาจเป็นระยะสั้นๆเช่นวิ่งมาแล้วชลอขายิงจังหวะนั้นแล้วเคลื่อนที่ต่อครับ...
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #439 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:48:53 AM »

เดี๋ยก่าโดนขู่แบบผมหรอกครูต้น  ผมโดนขู่จนหะอ๋ำหดไม่กล้าต่อปากต่อคำแล้วนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้า soveat  ชุมไพร ครับ.......น้าหนักเท่าไหร่ครับ  ฮาาา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #440 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:05:33 AM »

เอ... ทำไมพวกนี้ถึงยังพากันเดิน "คลึงเท้า" อยู่นะครับ... ไม่พากันพัฒนาเล้ย...

http://www.youtube.com/watch?v=vzHqqTmSnC0&feature=related

นาทีที่เท่าไหร่เล่าครับ... นายสมชายไม่มีดีกรีฯ แต่อาศัยอ่านตำราแยะกับดูหนังบู๊แยะ, จะ"จำเอามาอธิบาย"ให้ได้ครับ... แฮ่ๆ...

นายสมชายยังไม่ได้ดูคลิปยูทูปที่ว่าฯ โดยละเอียด... แต่สามารถสรุปภาพรวมได้ว่าเมื่อไหร่มีการเคลื่อนที่ช้าๆประคองศูนย์ด้วยการเดินคลึงเท้า แสดงว่าไม่ใช่ที่โล่ง หรือไม่ก็มีผู้อื่นยิงคุ้มกันให้ครับ ซึ่งไม่ใช่เดินคลึงเท้าช้าๆ แล้วไปยืนจังก้าแก้ไขปืนขัดลำ หรือเปลื่ยนปืนสลับปืนสั้น/ปืนยาวในที่โล่งแจ้งแบบที่กลุ่มคนตามกระทู้นี้ทำครับ, และหากเดลต้าฟอร์จ"ในคลิป"มีเดินคลึงเท้าอย่างที่ว่าฯ ก็แสดงว่าอาจเป็นระยะสั้นๆเช่นวิ่งมาแล้วชลอขายิงจังหวะนั้นแล้วเคลื่อนที่ต่อครับ...

ผมก็ไม่ทราบจุดประสงค์ของการเดินแบบนี้เหมือนกันครับ... พอดีสงสัยน่ะครับ... ว่ามันมีประโยชน์ยังไง... ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #441 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:16:38 AM »

เดี๋ยก่าโดนขู่แบบผมหรอกครูต้น  ผมโดนขู่จนหะอ๋ำหดไม่กล้าต่อปากต่อคำแล้วนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะกล้าเร๊อครับ... อยากให้ออกมานานแล้ว... แต่ตอนนี้... กำลังทำตัวแบบที่เคยด่าพวกผมไว้... บู่

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #442 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:35:47 AM »

ขำก๊าก   ป่านนี้ทีมงาน  ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ  ยังไม่อกจากรู  ( รูไหน ) มาตอบว่าปืนที่ใช้ยิงเป็นปืนอะไร    ยิ้มีเลศนัย
หรือว่ากำลังเปลี่ยนชุดบนเป็นของเดิมแล้ว   คิก คิก

ทำแบบนี้แล้วมันภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ    ตรงจุดไหน    ตกใจ
ถ้าอยากรับใช้ชาติ  แก่แล้ว   ยิ้มีเลศนัย
คงต้องรอชาติหน้า    ขำก๊าก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #443 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:46:25 AM »

ผมก็ไม่ทราบจุดประสงค์ของการเดินแบบนี้เหมือนกันครับ... พอดีสงสัยน่ะครับ... ว่ามันมีประโยชน์ยังไง... ไหว้

นายสมชาย"จำเอามา"นะครับ... คือตอนกำลังเคลื่อนที่ ตัวคนกำลังเขย่าศูนย์มันเลยดิ้นๆ จะยิงก็ยิงไม่ถูกก็เลยต้องครองปืนให้นิ่งๆ จะได้ยิงให้ถูกเป้าไงครับ, แต่ทีนี้ตัวคนยิงมันนิ่ง คนยิงสวนก็เลยยิงใส่ง่ายไงครับ, หากฝึกครองปืนให้นิ่ง ก็ฝึกเดินยิงแบบนี้ หรือยิงแบบนักกีฬาก็ทำแบบนี้เพราะกติกาอนุญาต ใครวิ่งเร็วมองไม่เห็นศูนย์จะยิงไม่ถูกก็แพ้แต้ม จะแข่งกีฬาก็เลยต้องยิงแบบนี้เพราะเป็นกีฬาต้องเล่นตามกติกาครับ...

แต่ที่เห็นเดลต้าฟอสฯ หากไม่ใช่ยิงเพื่อฝึกครองปืนฯ, ก็จะเห็นยิงแบบนี้เวลาออกจากที่กำบังแค่ช่วงสั้นๆ เช่นเข้าประตูพรวดเข้าไปสามสี่คน แบ่งโซนยิงกันตั้งแต่ก่อนเข้าประตูแล้วครับ... ในห้องมันไม่กว้าง เข้าไปปุ๊บเห็นอะไรไม่ใช่มิตร/ไม่ใช่ตัวประกัน ก็ยิงใส่เลย เพราะเข้าไปหลายคน แล้วไม่มีที่กำบังให้เห็นตั้งแต่แรกก่อนเข้าห้อง ซึ่งตามสถานการณ์ไม่ใช่ที่โล่งเดินดุ่มๆ จังก้ายิงจากระยะห่างๆครับ(ห่างอย่างนั้นหมอบ/นอนยิงดีกว่า)...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #444 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:44:48 PM »

ขำก๊าก   ป่านนี้ทีมงาน  ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ  ยังไม่อกจากรู  ( รูไหน ) มาตอบว่าปืนที่ใช้ยิงเป็นปืนอะไร    ยิ้มีเลศนัย
หรือว่ากำลังเปลี่ยนชุดบนเป็นของเดิมแล้ว   คิก คิก

ทำแบบนี้แล้วมันภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ    ตรงจุดไหน    ตกใจ
ถ้าอยากรับใช้ชาติ  แก่แล้ว   ยิ้มีเลศนัย
คงต้องรอชาติหน้า    ขำก๊าก

เยี่ยม  Grin  ไหว้

Pragmatism
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #445 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:14:19 PM »

ตกลงไอ้ปืนกระบอกเจ้าปัญหานั้น  มันมีอภิสิทธิ์  เหนือกฎหมายใช่มั๊ยครับ....

ถ้าคนธรรมดา มีแบบนั้นได้  ผมจะไป ขอบ้างครับ....

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #446 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:25:48 PM »

เรื่องอื่นยังพอไหวครับ คือก็ยังคงมีคนกลุ่มหนึ่งยังอยากเสียเงินเรียนยิงปืนกับคนกลุ่มนี้อยู่ เพราะยังไงก็ถือว่าสอนขั้นก้าวหน้ากว่าหลักสูตรเบสิคที่สอนกันในสนามยิงปืนหลายสนาม... ที่ว่าขั้นก้าวหน้ากว่าก็คือมีการสอนยิงระหว่างเคลื่อนที่ด้วย, ส่วนผู้ที่ได้รับการฝึกฯ จะนำไปใช้ในสถานการณ์ไหนได้เมื่อไหร่ก็ต้องเลือกให้เหมาะเอาเอง, อย่างน้อยนายสมชายยังจำได้ว่าครูฝึก NRA ท่านหนึ่งที่เคยเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ยังเคยบอกว่าเดินยิงแบบคลึงเท้าช้าๆในที่โล่งนั่นคือวิธีการที่ท่านนั้นสอนลูกศิษย์ใน USA. ครับ...

แต่เรื่องปืนยาวกึ่งออโต้ชนวนกลางนี่เป็นอีกเรื่องนึง เนื่องจากเป็นปืนที่นายทะเบียนออกใบอนุญาตให้บุคคลธรรมดามีและใช้ไม่ได้ฯ... ตรงนี้หากเงียบไป นายสมชายก็ย้อนกลับไปนึกถึงเหตุผลของหลายท่านนั่นแหละครับ ว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เป็นเรื่องส่วนบุคคล แต่เป็นอาญาแผ่นดิน หากจะให้จบด้วยการออกรูปแบบไหน สรุปแล้วจะมีความผิดหรือไม่มีความผิดด้วยเหตุผลเช่นไร? ก็น่าจะให้ชาวปืนได้รู้เห็นด้วยนะครับ...

ไม่งั้นก็เหมือนเรื่องทั่วๆไปอีกแล้ว คือประเทศไทยมีปัญหาเรื่องการบังคับใช้กฎหมายครับ...

ประโยคสีแดงนี่แหละครับที่ผมคิดว่าเป็นประเด็นสำคัญ   ไหว้

เยี่ยมเห็นด้วยกับพี่ทั้งสองครับ

ถ้ายังจำได้คราวก่อนก็คนพวกนี้แหละที่เอาปืนกล็อกยิงฟูลออโต้มาโชว์ทีหนึ่งแล้ว 

คราวนี้เป็นไรเฟิลจู่โจม ขนาด ๕.๕๖ นาโต้ อีก  คราวต่อไปจะเป็นอะไร  Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #447 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:52:09 PM »

ตกลงไอ้ปืนกระบอกเจ้าปัญหานั้น  มันมีอภิสิทธิ์  เหนือกฎหมายใช่มั๊ยครับ....

ถ้าคนธรรมดา มีแบบนั้นได้  ผมจะไป ขอบ้างครับ....

คิก คิก  ปืนหลวง  ละครับ  มีแล้วนี่   เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย

เรื่องอื่นยังพอไหวครับ คือก็ยังคงมีคนกลุ่มหนึ่งยังอยากเสียเงินเรียนยิงปืนกับคนกลุ่มนี้อยู่ เพราะยังไงก็ถือว่าสอนขั้นก้าวหน้ากว่าหลักสูตรเบสิคที่สอนกันในสนามยิงปืนหลายสนาม... ที่ว่าขั้นก้าวหน้ากว่าก็คือมีการสอนยิงระหว่างเคลื่อนที่ด้วย, ส่วนผู้ที่ได้รับการฝึกฯ จะนำไปใช้ในสถานการณ์ไหนได้เมื่อไหร่ก็ต้องเลือกให้เหมาะเอาเอง, อย่างน้อยนายสมชายยังจำได้ว่าครูฝึก NRA ท่านหนึ่งที่เคยเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ยังเคยบอกว่าเดินยิงแบบคลึงเท้าช้าๆในที่โล่งนั่นคือวิธีการที่ท่านนั้นสอนลูกศิษย์ใน USA. ครับ...

แต่เรื่องปืนยาวกึ่งออโต้ชนวนกลางนี่เป็นอีกเรื่องนึง เนื่องจากเป็นปืนที่นายทะเบียนออกใบอนุญาตให้บุคคลธรรมดามีและใช้ไม่ได้ฯ... ตรงนี้หากเงียบไป นายสมชายก็ย้อนกลับไปนึกถึงเหตุผลของหลายท่านนั่นแหละครับ ว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เป็นเรื่องส่วนบุคคล แต่เป็นอาญาแผ่นดิน หากจะให้จบด้วยการออกรูปแบบไหน สรุปแล้วจะมีความผิดหรือไม่มีความผิดด้วยเหตุผลเช่นไร? ก็น่าจะให้ชาวปืนได้รู้เห็นด้วยนะครับ...

ไม่งั้นก็เหมือนเรื่องทั่วๆไปอีกแล้ว คือประเทศไทยมีปัญหาเรื่องการบังคับใช้กฎหมายครับ...

ประโยคสีแดงนี่แหละครับที่ผมคิดว่าเป็นประเด็นสำคัญ   ไหว้

เยี่ยมเห็นด้วยกับพี่ทั้งสองครับ

ถ้ายังจำได้คราวก่อนก็คนพวกนี้แหละที่เอาปืนกล็อกยิงฟูลออโต้มาโชว์ทีหนึ่งแล้ว 

คราวนี้เป็นไรเฟิลจู่โจม ขนาด ๕.๕๖ นาโต้ อีก  คราวต่อไปจะเป็นอะไร  Huh

คิก คิก    7.62 UP  auto   ยิ้มีเลศนัย

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #448 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:57:24 PM »

คราวหน้าแกคงเอา RPG ไม่ก็ M 79 เอามาสอนการเปลี่ยนปืนระหว่างแบกมั้งครับ..หุหุหุ รึ..อาจจะเปลี่ยนเป้ามาเป็นใครคนใดคนหนึ่งในที่นี้ ฐานที่ขยายความหลักสูตรหน่อมแน้มของแก..ตัดหนทางทำมาหากิน มั้งครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #449 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:45:42 PM »

อ้าว..กระทู้หลุดจากปักหมุดแล้วเหรอครับ  ตกใจ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 54
  พิมพ์