๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:07:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377646 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #375 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:14:58 AM »

ว่าแล้ว  ดีนะที่ผมฟังพี่ๆ  เลยไม่เสียความรู้สึกเท่าไร  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #376 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:20:12 AM »

ความเคลื่อนไหวล่าสุดครับ(ขออนุญาติเอาลิงค์เพื่อนบ้านมาลงนะครับ) ไหว้

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=92543.375

ขอบคุณครับ
สรุปว่าคนที่แจกกล้วย  ถูกไล่ออกจากก๊วน
เอ  แล้วคนที่เรียกแขก  ทำนองเที่ยวคุยอวดอ้างว่าเคยสอนยิงปืนให้กับผู้ใหญ่ในวงการ อย่างแอ๊ด คาราบาว  ยังสบายดีอยู่หรือเปล่า

คนแจกกล้วย ยังอยู่เหมือนเดิมครับอาสุพินท์

อ้าววววว ที่โอได้ยินมาเมื่อวาน ก็ไม่จริงอ่ะสิเนี่ย เล่นมีคนเห็นที่สนามด้วยกันทั้งก๊วนอีกต่ะหาก ยิ้มีเลศนัย
แล้วคุณซี๊ดซ๊าดก็ดันได้ยินมาเหมือนโออีก ไงเนี่ย อ๋อย

สงสัยมีสับขาหลอก ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน กระมังครับ  ไหว้

โชคดีของอิชั้นไป ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #377 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:24:40 AM »

เวปนู้นก็ปิดกระทู้แล้วครับ  และห้ามตั้งกระทู้เรื่องนี้อีก 
เราก็มาคุยกันต่อในเว๊ปนี้ได้

แล้วกันนึกว่าจะมีภาค 4 ต่อ
note nicezum
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #378 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:30:24 AM »

ต่อให้เรื่องนี้เงียบหายไป แต่ก็ทำให้ชาวรักปืนมือใหม่อย่างผมรู้อะไรเยอะมากขึ้น....มองแมวเป็นเสือมาตั้งนาน  ตอนนี้ตาสว่างแล้วครับ แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 07:32:22 AM โดย note nicezum » บันทึกการเข้า

น้ำท่วมอย่าท้อนะครับ...สู้สู้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #379 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:01:52 AM »

เอามั่งดีกว่า... เพราะตอนที่มีคลิปฯ กล๊อคลื่นปรื๊ด... มีศิษย์เอกของสำนักนี้ออกมาด่าผู็ที่วิจารณ์(ซึ่งรวมทั้งผมด้วย) บอกว่าถ้าว่าเขาผิดจริง... ให้เจ้าหน้าที่มาดำเนินการภายในหนึ่งสัปดาห์... ถ้าไม่มีใครมีปัญญาทำอะไรเขาได้... แสดงว่าผู็ที่วิจารณ์เขา... เป็นจำพวก... อีแอบ... ขี้อิจฉา... หน้าตัวเมีย... ไม่มีปัญญาทำอะไรเขา... ฯลฯ ซึ่งคำเหล่านี้ไม่น่าหลุดออกมาจากผู้ที่มีวุฒิภาวะเป็นที่ไว้วางใจจากนายทะเบียนให้ครอบครองอาวุธปืนได้...

...ดังนั้น... ผมขอเอาคืนมั่ง... ว่าถ้าทีมงานนี้... ไม่สามารถหรือไม่กล้าออกมาชี้แจงเรื่องปืน ๕.๕๖ กระบอกนั้นได้ภายในหนึ่งสัปดาห์... ผมจะถือว่ากลุ่มของท่าน... เป็นดั่งที่บุคคลในกลุ่มของท่านได้ว่าพวกผมเหล่าคนวิจารณ์ไว้ครับ... แต่ถ้าท่านสามารถออกมาชี้แจงได้... โดยไม่มีข้อกังขาจากเหล่าสมาชิก... ผมยินดีกราบขอโทษท่านด้วยความเต็มใจ...

PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #380 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:51:21 AM »

อย่างนี้ซิ "MAN" ตัวจริง.....
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #381 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 01:27:18 PM »

เอามั่งดีกว่า... เพราะตอนที่มีคลิปฯ กล๊อคลื่นปรื๊ด... มีศิษย์เอกของสำนักนี้ออกมาด่าผู็ที่วิจารณ์(ซึ่งรวมทั้งผมด้วย) บอกว่าถ้าว่าเขาผิดจริง... ให้เจ้าหน้าที่มาดำเนินการภายในหนึ่งสัปดาห์... ถ้าไม่มีใครมีปัญญาทำอะไรเขาได้... แสดงว่าผู็ที่วิจารณ์เขา... เป็นจำพวก... อีแอบ... ขี้อิจฉา... หน้าตัวเมีย... ไม่มีปัญญาทำอะไรเขา... ฯลฯ ซึ่งคำเหล่านี้ไม่น่าหลุดออกมาจากผู้ที่มีวุฒิภาวะเป็นที่ไว้วางใจจากนายทะเบียนให้ครอบครองอาวุธปืนได้...

...ดังนั้น... ผมขอเอาคืนมั่ง... ว่าถ้าทีมงานนี้... ไม่สามารถหรือไม่กล้าออกมาชี้แจงเรื่องปืน ๕.๕๖ กระบอกนั้นได้ภายในหนึ่งสัปดาห์... ผมจะถือว่ากลุ่มของท่าน... เป็นดั่งที่บุคคลในกลุ่มของท่านได้ว่าพวกผมเหล่าคนวิจารณ์ไว้ครับ... แต่ถ้าท่านสามารถออกมาชี้แจงได้... โดยไม่มีข้อกังขาจากเหล่าสมาชิก... ผมยินดีกราบขอโทษท่านด้วยความเต็มใจ...

ผมว่าเขาคงไม่มาแสดงหรอกครับ ขนาดตั้งตั้ง3กระทู้ยังเงียบ ตอนนี้ก้ทำการตอนเรื่องนี้ไปแล้วมิให้ตั้งกระทู้ถามอีก ผมว่างานนี้เงียบแน่ๆ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #382 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:30:44 PM »

โดนฆ่าตัดตอนหรือครับ  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #383 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:43:32 PM »

ตอนนี้ ไม่กล้าพูดในเวบครับ แต่ไปเจอใครจะโอดกาเหว่าว่าโดนรังแกจากพวกไม่รู้จริง
มีขู่ตามหลังด้วยนะ ไม่รู้ว่าตรูเป็นใคร
55555+

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #384 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:08:25 PM »

หายไปอบรมลูกเสือชาวบ้านมาไม่ได้ติดตามข่าวมาหลายวัน  กลับมาก็พักผ่อนไม่ค่อยได้เปิดเว็บ
มีกระทู้เว็บเพื่อนบ้านโดนอุ้มไป   http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=92247.30 
คิดว่าเป็นการจงใจพูดคำหยาบให้กระทู้โดนลบครับ   Grin

ส่วนคลิปที่โดนลบไป  ผมได้เซฟไว้ตั้งแต่ต้นแล้ว  เพราะคิดว่าโดนลบแน่ ๆ เดี๋ยวท่านใดอยากเห็น
ปืน BB Gun ใส่เอฟเฟ๊คหรือขี่มอโซต์ยิงลูกซองอีกบอกนะ  ผมอัพลงยูทูปให้   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #385 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:14:31 PM »

ไม่รู้จะเขียนอะไรแล้วครับ เพราะคงไม่ได้ความคืบหน้าอะไร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #386 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:39:47 PM »

เล่นป่าหี่ หลอกคนดูครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #387 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:46:56 PM »

ทางคุณมะขิ่นและเพื่อนๆสมาชิกเว๊ปปืนทั้ง2เว๊ป คงไม่ได้เล่นปาหี่หลอกใครๆ เพราะก็ถามหาความชอบธรรมและการชี้แจ้งจากผู้ร่วมกิจกรรมตลอดมา
แต่ว่า ไม่มีคำตอบจากอีกฟากว่าเป็นอย่างไร  ก็เลยไม่รู้จะทำอย่างไร สมาชิกส่วนใหญ่ก็ยังสงสัยค้างคาใจเรื่องที่เกิด แต่ก็ยังไม่มีคำตอบให้ความชัดเจน ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
yingyam
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #388 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:51:27 PM »

โดนปิดปากที่บ้านหลังนั้นเรียบร้อยเหมือนกันครับ  คิก คิก

ก็เลยได้แต่ขอมาระบายความในใจที่บ้านหลังนี้แทนครับว่า....รู้สึกเหมือนถูกปิดหู ปิดตา โดยที่เราไม่สามารถพูดหรือแสดงออกอะไรได้บ้างเลย

ใครพูดมาก หรือตั้งกระทู้ทำนองนี้อีก...ลบไม่ถามเหตุผล

และแบนสถานเดียวหากว่ากล่าวให้ร้ายทีมงาน)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คือข้อหา...สร้างความปั่นป่วนแตกแยกในเวปไซต์ ทั้งๆ ที่พี่น้องสมาชิกส่วนใหญ่เห็นพ้องต้องกัน คิดไปในแนวทางเดียวกันเหมือนบ้านหลังนี้แท้ๆ (ตัวป่วนมีแค่คนสองคนเท่านั้น)  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าที่เล่นปาหี่ หลอกคนดู คงไม่ใช่คนตั้งกระทู้ถามหาความจริงหรอกนะครับ เพราะตอนนี้ถึงอยากจะตั้งกระทู้ถามหาความจริงก็ทำไม่ได้...

เจอะกฎเหล็ก...ข้อหา "สร้างความแตกแยกฯ " ตกใจ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #389 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 03:57:42 PM »

ผมได้ฟังความคิดของพี่ท่านหนึ่งเรื่องของท่างโน้นผ่านการคุยกันครับ พี่เขามีความเห็นสั้น ๆ ว่า "เรื่องนี้เราไปทะเลาะกับนายทุน" ครับ ผลออกมายังไงน่าจะรู้ตั้งแต่ก่อนเริ่มทะเลาะแล้วครับ ไหว้
แต่ก็จำเป็นที่จะต้องทะเลาะ แม้ว่าจะรู้ผล เพราะนิ่งเฉยไม่ได้ ไหว้
ผมพูดอ้อม ๆ นะครับ ถ้าเอาตรง ๆ เกรงว่าจะลงเว็บไม่ได้ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 54
  พิมพ์