๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:42:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377634 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #285 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 09:56:36 AM »

ยูทูปดูไม่ได้ซะแล้ว Grin
ก็เขาอายตัวเองอ่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อายขี้ขึ้นหัวเลยไหมครับพี่ ?    คิก คิก
นั่งจิบเบียร์เย็นๆ รอดู...ได้เห็นอะไรลึกๆในจิตใจคน......อีกเยอะ ครับ

คนเราเดี๋ยวนี้มันมีอะไรในใจเยอะครับ คนเล่นปืนกลับกลายเป็นพวกอีแอบปลอมเป็นทหารโทรมาก็มีให้เห็นแล้ว แถมพอไม่เชื่อถามโน่นนี่มันก็ทำเสียงไม่พอใจ ตอบอ้อมๆแอ้มๆ ปาหี่ให้ดู

สนุกดีครับ ตอนวางสายยังคิดเลยว่ามันคงดีใจที่คิดว่าหลอกเราได้ อนุโมทนากับเขาด้วยก็ละกันครับ  ไหว้ ไหว้

เข้ามาจิบเบียร์เย็นๆ ดูบอร์ด... แอบเข้ามาอ่านโพสต์ของคนอื่น... แต่ไม่ยอมอธิบายเรื่องที่เกิดขึ้น... ใช้ความเงียบแถไปวันๆ บู่

...แต่ก็ยังดี... ที่ยังใช้ชื่อเดิม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #286 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:18:41 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้   ขอบคุณท่านผู้การที่ให้ความกระจ่างครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #287 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:03:09 PM »

เจอผู้รู้เห็นพอดี
มีผู้ใหญ่หลายท่าน สอบถามว่าคุณเร เรียนยิงปืนมาจากที่ไหน  ผมก็อุบ ๆ อิบ ๆ เลี่ยงไปว่าจะไปตรวจสอบให้
พอจะเฉลยให้ฟังได้ไหมครับ

เรื่องนี้ผมไม่รู้ไม่เห็นด้วยนะครับผู้การ ผู้การถามตรงอย่างนี้พวกผมไม่กล้าตอบหรอกครับ ไม่อยากยุ่ง

แต่เอาเป็นว่าผมไม่รู้ว่าแกเรียนยิงปืนมาจากไหนและไม่เคยเห็นแกเรียนยิงปืนครับ เห็นกันในสนามร่วมสมัยเท่านั้น เห็นแต่แกพยายามสอนคนอื่นอย่างเดียว แกไม่เคยสอนผมนะครับ Grin Grin Grin สมัยนั้นครองปืนยิงปืนอย่างนั้นสอนผมไม่ได้หรอกครับ สอนฟรีก็ไม่เอาแต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ

ผมขอไม่เสนอความเห็นส่วนตัวเพิ่มแล้วนะครับ แค่นี้ผมก็ว่าผมพูดมากไปแล้ว
ขออนุญาตครับ ผู้การ ส่วนตัวแล้วเห็นลุงเรย์มาประมาณ 7-8ปีได้ แต่จะเห็นเฉพาะในสนามที่มีการจัดการแข่งขัน ที่ได้พบเพราะลุงแกจะมาแจกนามบัตรเพื่อรับสอนการยิงปืนตามสนามต่างๆ เคยถามพี่ๆรุ่นลายครามเหมือนกันว่าแกเรียนมาจากไหน พี่ๆเค้าก็ไม่ทราบ ทราบแต่เพียงว่า เคยเห็นมาแข่งยิงปืน ซักพักก็ไปเอาดีในอาชีพ รับสอนยิงปืนประเภทต่างๆ  ผมว่าต้องค้นประวัติย้อนหลังกันยาวเลย  ไหว้

จริง ๆ ก็ไม่ได้ซีเรียสนักหรอกครับ
คือในโต๊ะที่นั่งคุยกัน  มีนายทหารท่านหนึ่ง สอบถามไปที่ ศรภ.แล้วไม่พบว่าเคยเรียนที่นั่น  ก็เลยหันมาถามผม เพราะเห็นว่าคลุกคลีอยู่ในวงการนี้
คำถามแบบนี้ตอบยาก  เพราะอาจจะไปดิสเครดิตคุณเรย์ได้  ก็เลยมาหาข่าวในบอร์ดนี้

แว่วๆเห็นว่าแกสั่งให้เช็คไปทุกสนามทั้งของทหารและตำรวจ ที่เปิดหลักสูตรต่างๆ ว่าเคยเรียนหรือเปล่านะครับพี่ ......................

ก็ว่ากันไปครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #288 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:07:08 PM »

พอดีมีคนโทรมาบอกผมว่า 10 ปีก่อนเขาเตร่ๆอยู่แถว สนามปืนเมืองหลวงเสื้อแดงน่ะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #289 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:14:36 PM »

พอดีมีคนโทรมาบอกผมว่า 10 ปีก่อนเขาเตร่ๆอยู่แถว สนามปืนเมืองหลวงเสื้อแดงน่ะครับ

มีคนโทรมาเล่าให้ผมฟังมากกว่าคุณชิวบอกอีก ................ ก็ได้แต่รับทราบเฉยๆครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #290 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:41:58 PM »

........รอดูบทสรุป......ของคนทำผิดครับ....................................... Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #291 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:42:51 PM »

มีคนโทรมาเล่าให้ผมฟังมากกว่าคุณชิวบอกอีก ................ ก็ได้แต่รับทราบเฉยๆครับ
แฮ่ๆ งั้นน่าจะไปถูกสนามแล้ว  เยาะเย้ย 
เขาบอกฉายาเก่าที่คนในสนามเขาเรียกกันหรือเปล่าครับผม   ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #292 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:01:20 PM »

เปล่าบอกครับ  คิก คิก

1911 Lover - รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

. . . . . . . veni, vidi, vici . . . . . . .

« ตอบ #293 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:05:53 PM »

ตามมาอ่านครับ ..

... นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา ...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #294 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 02:29:20 PM »

เหรอครับพี่ สนามแถวบ้านผมเนี่ยนะ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #295 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:52:03 PM »

มารับความรู้ครับพี่โหน่ง
SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #296 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:04:22 PM »

มาติดตามข่าวสารครับ ไหว้

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #297 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:49:34 PM »

เรื่องเก่าก็มีอีกนะ ในเวปนี้ นี่หละ สักห้าปีก่อน
ตอนนั้นโปรโมทเกมส์ IPDA  แต่เวอร์เกิน จากเกมส์ ตีความหมายไปถึงการใช้ปืนทางยุทธวิธี และว่าเป็นทักษะในการป้องกันตัว

ก็มันแค่เกมส์ชัดๆ แต่อาจประยุกต์มาบ้างเท่านั้น

เจอเพื่อนสมาชิกรุม ถาม ก็ตอบไม่ได้

....ตามล่า...อีตอแหล
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #298 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:55:16 PM »

เรื่องเก่าก็มีอีกนะ ในเวปนี้ นี่หละ สักห้าปีก่อน
ตอนนั้นโปรโมทเกมส์ IPDA  แต่เวอร์เกิน จากเกมส์ ตีความหมายไปถึงการใช้ปืนทางยุทธวิธี และว่าเป็นทักษะในการป้องกันตัว

ก็มันแค่เกมส์ชัดๆ แต่อาจประยุกต์มาบ้างเท่านั้น

เจอเพื่อนสมาชิกรุม ถาม ก็ตอบไม่ได้
ยังจำเรื่องนี้ได้ดีครับ ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #299 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:01:28 PM »

เข้าไปดู ...................เพื่อนสมาชิกยกคลิปนี้มาให้ดู

http://www.youtube.com/watch?v=ppFLFviVA1Y

ดูก็รู้ครับ ยิงแบบนี้ หน่วยไหน?

ที่เห็นฝึกได้ระดับนี้ ครูในหน่วยสอนเองครับ ไม่ใช่คนนอกด้วย ............... จะบอกให้

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 54
  พิมพ์