๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:40:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377675 ครั้ง)
COP057
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #270 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:03:56 PM »

ยูทูปดูไม่ได้ซะแล้ว Grin
ก็เขาอายตัวเองอ่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อายขี้ขึ้นหัวเลยไหมครับพี่ ?    คิก คิก
นั่งจิบเบียร์เย็นๆ รอดู...ได้เห็นอะไรลึกๆในจิตใจคน......อีกเยอะ ครับ

" เขาวังคู่บ้าน ขนมหวานเมืองพระ เลิศล้ำศิลปะ แดนธรรมมะ ทะเลงาม"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #271 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:48:18 PM »

เหอๆ  คิดถึงร้อยเอกจัง  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #272 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:54:38 PM »

เจอผู้รู้เห็นพอดี
มีผู้ใหญ่หลายท่าน สอบถามว่าคุณเร เรียนยิงปืนมาจากที่ไหน  ผมก็อุบ ๆ อิบ ๆ เลี่ยงไปว่าจะไปตรวจสอบให้
พอจะเฉลยให้ฟังได้ไหมครับ

เรื่องนี้ผมไม่รู้ไม่เห็นด้วยนะครับผู้การ ผู้การถามตรงอย่างนี้พวกผมไม่กล้าตอบหรอกครับ ไม่อยากยุ่ง

แต่เอาเป็นว่าผมไม่รู้ว่าแกเรียนยิงปืนมาจากไหนและไม่เคยเห็นแกเรียนยิงปืนครับ เห็นกันในสนามร่วมสมัยเท่านั้น เห็นแต่แกพยายามสอนคนอื่นอย่างเดียว แกไม่เคยสอนผมนะครับ Grin Grin Grin สมัยนั้นครองปืนยิงปืนอย่างนั้นสอนผมไม่ได้หรอกครับ สอนฟรีก็ไม่เอาแต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ

ผมขอไม่เสนอความเห็นส่วนตัวเพิ่มแล้วนะครับ แค่นี้ผมก็ว่าผมพูดมากไปแล้ว
ขออนุญาตครับ ผู้การ ส่วนตัวแล้วเห็นลุงเรย์มาประมาณ 7-8ปีได้ แต่จะเห็นเฉพาะในสนามที่มีการจัดการแข่งขัน ที่ได้พบเพราะลุงแกจะมาแจกนามบัตรเพื่อรับสอนการยิงปืนตามสนามต่างๆ เคยถามพี่ๆรุ่นลายครามเหมือนกันว่าแกเรียนมาจากไหน พี่ๆเค้าก็ไม่ทราบ ทราบแต่เพียงว่า เคยเห็นมาแข่งยิงปืน ซักพักก็ไปเอาดีในอาชีพ รับสอนยิงปืนประเภทต่างๆ  ผมว่าต้องค้นประวัติย้อนหลังกันยาวเลย  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #273 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:58:34 PM »

เหอๆ  คิดถึงร้อยเอกจัง  ยิ้มีเลศนัย

ทำเป็นเล่นได้อีก

ใจคอจะไม่มีใครกลัวร้อยเอกท่านนี้กันจริงๆเลยเหรอครับ?

คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #274 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:01:55 AM »

เจอผู้รู้เห็นพอดี
มีผู้ใหญ่หลายท่าน สอบถามว่าคุณเร เรียนยิงปืนมาจากที่ไหน  ผมก็อุบ ๆ อิบ ๆ เลี่ยงไปว่าจะไปตรวจสอบให้
พอจะเฉลยให้ฟังได้ไหมครับ

เรื่องนี้ผมไม่รู้ไม่เห็นด้วยนะครับผู้การ ผู้การถามตรงอย่างนี้พวกผมไม่กล้าตอบหรอกครับ ไม่อยากยุ่ง

แต่เอาเป็นว่าผมไม่รู้ว่าแกเรียนยิงปืนมาจากไหนและไม่เคยเห็นแกเรียนยิงปืนครับ เห็นกันในสนามร่วมสมัยเท่านั้น เห็นแต่แกพยายามสอนคนอื่นอย่างเดียว แกไม่เคยสอนผมนะครับ Grin Grin Grin สมัยนั้นครองปืนยิงปืนอย่างนั้นสอนผมไม่ได้หรอกครับ สอนฟรีก็ไม่เอาแต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบ

ผมขอไม่เสนอความเห็นส่วนตัวเพิ่มแล้วนะครับ แค่นี้ผมก็ว่าผมพูดมากไปแล้ว
ขออนุญาตครับ ผู้การ ส่วนตัวแล้วเห็นลุงเรย์มาประมาณ 7-8ปีได้ แต่จะเห็นเฉพาะในสนามที่มีการจัดการแข่งขัน ที่ได้พบเพราะลุงแกจะมาแจกนามบัตรเพื่อรับสอนการยิงปืนตามสนามต่างๆ เคยถามพี่ๆรุ่นลายครามเหมือนกันว่าแกเรียนมาจากไหน พี่ๆเค้าก็ไม่ทราบ ทราบแต่เพียงว่า เคยเห็นมาแข่งยิงปืน ซักพักก็ไปเอาดีในอาชีพ รับสอนยิงปืนประเภทต่างๆ  ผมว่าต้องค้นประวัติย้อนหลังกันยาวเลย  ไหว้

จริง ๆ ก็ไม่ได้ซีเรียสนักหรอกครับ
คือในโต๊ะที่นั่งคุยกัน  มีนายทหารท่านหนึ่ง สอบถามไปที่ ศรภ.แล้วไม่พบว่าเคยเรียนที่นั่น  ก็เลยหันมาถามผม เพราะเห็นว่าคลุกคลีอยู่ในวงการนี้
คำถามแบบนี้ตอบยาก  เพราะอาจจะไปดิสเครดิตคุณเรย์ได้  ก็เลยมาหาข่าวในบอร์ดนี้
painan
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

ร่วมส่งเสริมสังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #275 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:03:40 AM »

สวัสดียามดึกครับทุกท่าน  ไหว้ อ่านกันยาวทั้งสองบ้านเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปลายน่าน รักในหลวง
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #276 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:05:12 AM »

เหอๆ  คิดถึงร้อยเอกจัง  ยิ้มีเลศนัย

ใจคอจะไม่มีใครกลัวร้อยเอกท่านนี้กันจริงๆเลยเหรอครับ?

คิก คิก

ไม่กลัวคร้าบ เพราะความจิงแล้วผมเป็น รตอ.ดร.นพ.ปลอมตัวมาเพื่อพิสูจน์รักแท้ครับ เอิ้กๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #277 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:06:59 AM »

เหอๆ  คิดถึงร้อยเอกจัง  ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

ไม่กลัวคร้าบ เพราะความจิงแล้วผมเป็น รตอ.ดร.นพ.ปลอมตัวมาเพื่อพิสูจน์รักแท้ครับ เอิ้กๆๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #278 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:10:41 AM »

คิก คิก

ไม่กลัวคร้าบ เพราะความจิงแล้วผมเป็น รตอ.ดร.นพ.ปลอมตัวมาเพื่อพิสูจน์รักแท้ครับ เอิ้กๆๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ระวังจะเจอกล้วยทิ่มตาละครับท่าน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #279 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 12:15:31 AM »

ยูทูปดูไม่ได้ซะแล้ว Grin
ก็เขาอายตัวเองอ่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อายขี้ขึ้นหัวเลยไหมครับพี่ ?    คิก คิก
นั่งจิบเบียร์เย็นๆ รอดู...ได้เห็นอะไรลึกๆในจิตใจคน......อีกเยอะ ครับ

คนเราเดี๋ยวนี้มันมีอะไรในใจเยอะครับ คนเล่นปืนกลับกลายเป็นพวกอีแอบปลอมเป็นทหารโทรมาก็มีให้เห็นแล้ว แถมพอไม่เชื่อถามโน่นนี่มันก็ทำเสียงไม่พอใจ ตอบอ้อมๆแอ้มๆ ปาหี่ให้ดู

สนุกดีครับ ตอนวางสายยังคิดเลยว่ามันคงดีใจที่คิดว่าหลอกเราได้ อนุโมทนากับเขาด้วยก็ละกันครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2012, 12:28:52 AM โดย -Joke- » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #280 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:28:32 AM »

อยากเห็นตอนจบเร็ว ๆ   ไม่ทราบว่าจะได้รับกรรมแค่ไหนนะครับ

""
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #281 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:41:56 AM »

อยากเห็นตอนจบเร็ว ๆ   ไม่ทราบว่าจะได้รับกรรมแค่ไหนนะครับ

อยากเห็นเช่นเดียวกันครับ  ไหว้

Pragmatism
MaC
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #282 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:39:52 AM »

ตามมาอ่านคับ
painan
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

ร่วมส่งเสริมสังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #283 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:49:34 AM »

รอดูอยู่ครับ กฎหมายจะเอาคนผิดมาลงโทษได้ไหม หรือจะเงียบหายไปตามกาลเวลา ถ้าเป็นแบบนั้นคงไม่ดีแน่เพราะจะมีคนเอาอย่างและยกมาอ้างได้ภายหลังว่า คนนั้นก้ทำไม่เห็นเป็นอะไร ท่านว่าจริงไหม

ปลายน่าน รักในหลวง
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #284 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 09:28:41 AM »

เคยดูเปาบุ้นจิ้นทางทีวี ตอนประหารเปาเหมี่ยน
ผมนึกในใจว่า "นี่มันหนังเรื่องเปาบุ้นจิ้นนะเว่ย เปาชิงเทียนท่านเป็นเทพแห่งความยุติธรรม
คนไม่ผิด จะถูกลงโทษได้ไง"

จนสุดท้ายจบลงด้วยดี เปาเหมี่ยนได้รับโทษตามความผิดไป

ขอให้กฎหมาย ความดี ความถูกต้อง คุณธรรม จงเจริญ
 ไหว้
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 54
  พิมพ์