๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:50:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377637 ครั้ง)
bundit_น้อย / รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 394

ชนะ เพื่อแพ้...หรือจะแพ้ เพื่อชนะ

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:55:52 PM »

ยังจำกันได้มั๊ยเมื่อหลายปีก่อนที่เคยมีเรื่องโด่งดังในกรณีจาบจ้วงเบื้องสูง...มันไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ ช่วยกันปกปิดเปลื่ยนชื่อซะใหม่เป็นGUN...3 นี่แหละครับ

จำได้ดีครับ... ไหว้....แต่เชื่อผมนะครับ....อันนี้เอาหัวผมเป็นประกัน...ไม่ใช่ ยูเซอร์นี้ที่ท่านคิดครับ

...ผมเช็คแล้ว ก็เช็คอีก...เช็กกันมาอย่างยาวนาน...ผมยืนยันครับว่าไม่ใช่ ไหว้

...ที่ออกตัวบอก เพราะกลัวผิดเป้าหมายครับ  ไหว้

...เรื่องนั้นผม เจ็บ ทั้งโดยตรง และโดยอ้อมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

....ความที่ต่าง
ทำให้เราพบโลกอีกมุม ที่ไม่เคยรู้
หรือเพียงรู้ ทว่าไม่เคยสัมผัส
หากมิได้พบพาน คงยากจะเข้าใจ....
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:56:40 PM »

...เรื่องนั้นผม เจ็บ ทั้งโดยตรง และโดยอ้อมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตมาทักทายพี่น้อยครับ  ไหว้ Grin

Pragmatism
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:06:22 PM »

ท่านbundit_น้อยเป็นคนมีน้ำใจครับ  เยี่ยม

ความต่างคือหลายคนที่นี่ไม่ได้มีความรู้สึกผูกพันกระไรนักกับทางโน้น

หากทำให้ไม่สบายใจก็ต้องขออภัย และผมจะหยุดสนิทเพียงเท่านี้เพื่อเห็นแก่น้ำใจของท่าน  ไหว้

...ผมเข้าใจดีเลยหละครับ  หลงรัก หลงรัก

...แต่อย่างว่าครับคือผลมันยังไม่สุก อย่าพึ่งรีบไปเด็ด....คนเค้าจะมองไม่ดีน่ะครับ ไหว้

...ความเก่า ผมไม่ลืมครับ Wink....แต่อย่างที่บอก มันยังไม่มีเหตุซึ่งหน้า แทนที่จะเป็นป้องกันตัว.....เดี๋ยวจะกลายเป็นพยายามฆ่า น่ะครับ อิอิ ขำๆนะครับ Grin Grin Grin ไหว้

กรณีเรื่องนี้ ในเว็บ gun in  ต้องขอปรบมือให้ คุณ Borkum คุณกวาง คุณโย ยิงเป็ด คุณน้อย  และเพื่อนปืนอีกหลายท่าน ที่ได้สะกิด และจับติดในประเด็นนี้
เป็นความรับผิดชอบที่ดีงาม ในสังคม คนคอปืน .  เยี่ยม     

ส่วนตัวผมเอง เมื่อไม่มีความรู้-ไม่มีความเข้าใจ..  จะเลี่ยงไม่เข้าไปแสดงความเห็น.. ก็ได้แต่ ชื่นชม สนับสนุน อยู่เสมอ และรับทราบได้ว่า
ท่านเหล่านี้ แหละคือ มิตรสหาย คือลูกผู้ชาย ตัวจริง ละครับ  ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:18:47 PM »

โดนล๊อคล้อไปเรียบร้อย  หึหึหึ  มาดถานจริง  

เอาเป็นว่าคนกลุ่มนี้ไร้ราคาในสายตาผม....

กองขยะไปอยู่ใต้เก้าอี้เอาดื้อๆอีกแล้ว  ครราวนี้ระดับเศษแก้ว เศษตะปูเลย ขำก๊าก

แต่เค้าบอกว่าไปหาว่าเค้ารุนไปซุกไม่ได้นะ เค้าเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เค้าไม่มีความรู้เรื่องปืนนะ เลยไม่รู้ว่าไอ้ที่ลงๆน่ะมันผิดกฎหมาย ครับพี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โดนล๊อคล้อไปเรียบร้อย  หึหึหึ  มาดถานจริง  

เอาเป็นว่าคนกลุ่มนี้ไร้ราคาในสายตาผม....

กองขยะไปอยู่ใต้เก้าอี้เอาดื้อๆอีกแล้ว  ครราวนี้ระดับเศษแก้ว เศษตะปูเลย ขำก๊าก

แต่เค้าบอกว่าไปหาว่าเค้ารุนไปซุกไม่ได้นะ เค้าเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ่อ!! อ่า!!  ตกใจ.....คือตอนนี้ผมชักเริ่มสับสนว่า....จะเล่นเรื่องทีมงาน UNCLE RAY .......หรือจะเล่นเรื่องเวปโน้น ปล่อยให้มีกระทู้ UNCLE RAY น่ะครับ

แบบว่าผมชัก งง .....ที่นี่กระทู้ UNCLE RAY ก็ยังอยู่ดีเหมือนเดิมนิครับ  Wink

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=123342.0

ขอลบคำวิจารณ์ตามที่ ผู้การได้กรุณาทักท้วงครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 09:44:55 AM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:52:19 PM »

เออจริงครับ  ตอนนี้ผมอ่านจนงง  จำไม่ได้ว่าอยู่เว็ปไหน  จำได้แต่ว่าเป็นข้อความของพี่โบคุ่มแกบอกว่า  หลายคนโดยเฉพาะมือใหม่แรงๆ ไม่เข้าใจ มักจะคิดว่าจะซ้อมยังไงให้ปืน 1 กระบอกสู้ 3 กระบอก (มันเป็นไปไม่ได้แต่มีคนคิดจริงๆนะครับไม่ใช่เรื่องเล่น เข้ามาอ่าน มาเจอคำแนะนำ มาเจอยุทธวิธี ห้าวคิดว่าทำได้จริง  อันตรายมากๆครับ)  คุณไม่ต้องคิดหรอก 1-1-2-1  ของจริงในขณะที่คุณยิงคนที่ 1 คนที่ 2,3, มันพร้อมที่จะยิงเป้าหมายเดียวกันในขณะนั้นแล้ว (คิดกลับกัน คุณมี 3 คนคุณจะเล่นงาน 1 คนนนั้นยังไง ฉันท์ใดฉันท์นั้น  มันก็คิดเป็นเหมือนคุณครับ)

โปรดฟังอีกครั้ง  1/3 เป็นไปได้ในหนังครับ  ยกเว้นผม(1)ถือปืนพร้อมยิง  ส่วน 3 คนนั้นเหน็บเอว หรืออยู่ในกระเป๋ากางเกง ยิ้มีเลศนัย

เป้าเคลื่อน  เราเคลื่อนยากที่จะยิงโดน
เราเคลื่อน เป้านิ่งยิงโดนครับ  (เหมือนที่เค้าโชว์กัน ลองเอา Plate มาวางเลียง 10 อัน กรรมการขานให้ยิง Plate ล้มตามที่บอกดูซิครับ เวลาจะเป็นอย่างไร  Standby  ปี๊บ พร้อมแล้วยิงชีวิตจริงไม่มี )
แล้วจะทำยังไงให้ยิงโดนเป้าเคลื่อน............คำตอบคือ  เราต้อง.........(เอาลองทายกันดูครับ) ไหว้

กีฬายิงเป้าบินหากกำหนดให้ผู้ยิงต้องวิ่งด้วยคงจะสนุกพิลึก ยิ้มีเลศนัย

หากผมผิดพลาดประการใดผู้รู้จริงได้โปรดชี้แนะครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 09:57:04 PM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:05:52 PM »

เอ...ถ้างั้นข่าวที่ผมเช็คมาก็ไม่ตรงกับคุณน้อย...เพราะรู้ว่ามันไม่ได้หายไปไหน แต่แฝงตัวเป็นอีแอบใช้ชื่ออื่นเท่านั้น สายฯยืนยันว่าใช่ครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:41:33 PM »

โดนล๊อคล้อไปเรียบร้อย  หึหึหึ  มาดถานจริง 

กองขยะไปอยู่ใต้เก้าอี้เอาดื้อๆอีกแล้ว  ครราวนี้ระดับเศษแก้ว เศษตะปูเลย ขำก๊าก

แต่เค้าบอกว่าไปหาว่าเค้ารุนไปซุกไม่ได้นะ เค้าเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เค้าไม่มีความรู้เรื่องปืนนะ เลยไม่รู้ว่าไอ้ที่ลงๆน่ะมันผิดกฎหมาย ครับพี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โดนล๊อคล้อไปเรียบร้อย  หึหึหึ  มาดถานจริง 

กองขยะไปอยู่ใต้เก้าอี้เอาดื้อๆอีกแล้ว  ครราวนี้ระดับเศษแก้ว เศษตะปูเลย ขำก๊าก

แต่เค้าบอกว่าไปหาว่าเค้ารุนไปซุกไม่ได้นะ เค้าเปล่า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ่อ!! อ่า!!  ตกใจ.....คือตอนนี้ผมชักเริ่มสับสนว่า....จะเล่นเรื่องทีมงาน UNCLE RAY .......หรือจะเล่นเรื่องเวปโน้น ปล่อยให้มีกระทู้ UNCLE RAY น่ะครับ

แบบว่าผมชัก งง .....ที่นี่กระทู้ UNCLE RAY ก็ยังอยู่ดีเหมือนเดิมนิครับ  Wink

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=123342.0

มิได้มีเจตนาอื่นครับพี่  ส่วนตัวผม ผมมองว่า GUNIN3 ปกป้องทีมงานจนเกินงามครับ จะมาอ้างว่าไม่รู้เรื่องปืนแต่เป็นผู้ดูเแลเวปปืน มันออกจะไม่น่าเชื่อถือเอามากๆ  เพื่อนผมที่เวปนั้นก็มีครับ มิได้เกี่ยงงอนว่าเวปนั้นเวปนี้ แต่หลายๆท่านคงคิดเหมือนผมว่าผู้ดูแลเอียงข้างครับ  ไหว้

วิจารณ์ผู้ดูแลเว็บ ข้ามเว็บกันแบบนี้ อาจจะทำให้เกิดความลำบากใจกันได้นะครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:55:10 PM »

เอ...ถ้างั้นข่าวที่ผมเช็คมาก็ไม่ตรงกับคุณน้อย...เพราะรู้ว่ามันไม่ได้หายไปไหน แต่แฝงตัวเป็นอีแอบใช้ชื่ออื่นเท่านั้น สายฯยืนยันว่าใช่ครับ

เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:43:57 PM »

วิจารณ์ผู้ดูแลเว็บ ข้ามเว็บกันแบบนี้ อาจจะทำให้เกิดความลำบากใจกันได้นะครับ
เห็นด้วยกับท่านผู้การสุพินท์ครับ เรื่องทางลบของเว๊ปอื่นก็ควรอยู่ที่เว๊ปนั้นไม่ควรนำมาเพราะจะกลายเป็นความปาดหมางใจกัน
ส่วนเรื่องดีๆ นำมาคุยเปิดเผยกันได้ เพราะเป็นการส่งเสริม

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 12:12:34 AM »

ยังจำกันได้มั๊ยเมื่อหลายปีก่อนที่เคยมีเรื่องโด่งดังในกรณีจาบจ้วงเบื้องสูง...มันไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ ช่วยกันปกปิดเปลื่ยนชื่อซะใหม่เป็นGUN...3 นี่แหละครับ

ไหว้....ท่านกล่าวหาแบบนี้แล้วถ้าไม่ใช่ดังที่ท่านกล่าว =  ทำให้เขาเสียหาย(GUN..3).....ท่านกับสายข่าวของท่าน จะขอโทษผู้ที่ท่านกล่าวหามั้ยครับ ไหว้

ถามเผื่อไว้ก่อน  เผื่อมีการขยายประเด็นเรื่องนี้  ไหว้
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:17:12 AM »

ไหว้....ท่านกล่าวหาแบบนี้แล้วถ้าไม่ใช่ดังที่ท่านกล่าว =  ทำให้เขาเสียหาย(GUN..3).....ท่านกับสายข่าวของท่าน จะขอโทษผู้ที่ท่านกล่าวหามั้ยครับ ไหว้

ถามเผื่อไว้ก่อน  เผื่อมีการขยายประเด็นเรื่องนี้  ไหว้
ผมว่าเรื่องที่เกี่ยวกับเว๊ปอื่นประเดนอื่น พวกเราควรยุติกันได้แล้ว เพราะมันนอกประเดนของกระทู้ อยากให้ROเข้ามาลบข้อความที่เกี่ยวข้องออกด้วยครับ
เรื่องนอกประเดนจะได้จบ  เพราะถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ จะกลายเป็นกระทู้เกาเหลา

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:00:00 AM »

เออจริงครับ  ตอนนี้ผมอ่านจนงง  จำไม่ได้ว่าอยู่เว็ปไหน  จำได้แต่ว่าเป็นข้อความของพี่โบคุ่มแกบอกว่า  หลายคนโดยเฉพาะมือใหม่แรงๆ ไม่เข้าใจ มักจะคิดว่าจะซ้อมยังไงให้ปืน 1 กระบอกสู้ 3 กระบอก (มันเป็นไปไม่ได้แต่มีคนคิดจริงๆนะครับไม่ใช่เรื่องเล่น เข้ามาอ่าน มาเจอคำแนะนำ มาเจอยุทธวิธี ห้าวคิดว่าทำได้จริง  อันตรายมากๆครับ)  คุณไม่ต้องคิดหรอก 1-1-2-1  ของจริงในขณะที่คุณยิงคนที่ 1 คนที่ 2,3, มันพร้อมที่จะยิงเป้าหมายเดียวกันในขณะนั้นแล้ว (คิดกลับกัน คุณมี 3 คนคุณจะเล่นงาน 1 คนนนั้นยังไง ฉันท์ใดฉันท์นั้น  มันก็คิดเป็นเหมือนคุณครับ)

โปรดฟังอีกครั้ง  1/3 เป็นไปได้ในหนังครับ  ยกเว้นผม(1)ถือปืนพร้อมยิง  ส่วน 3 คนนั้นเหน็บเอว หรืออยู่ในกระเป๋ากางเกง ยิ้มีเลศนัย

เป้าเคลื่อน  เราเคลื่อนยากที่จะยิงโดน
เราเคลื่อน เป้านิ่งยิงโดนครับ  (เหมือนที่เค้าโชว์กัน ลองเอา Plate มาวางเลียง 10 อัน กรรมการขานให้ยิง Plate ล้มตามที่บอกดูซิครับ เวลาจะเป็นอย่างไร  Standby  ปี๊บ พร้อมแล้วยิงชีวิตจริงไม่มี )
แล้วจะทำยังไงให้ยิงโดนเป้าเคลื่อน............คำตอบคือ  เราต้อง.........(เอาลองทายกันดูครับ) ไหว้

กีฬายิงเป้าบินหากกำหนดให้ผู้ยิงต้องวิ่งด้วยคงจะสนุกพิลึก ยิ้มีเลศนัย

หากผมผิดพลาดประการใดผู้รู้จริงได้โปรดชี้แนะครับ ไหว้
ผมตอบเองแหละครับ ต้องขอโทษที่ตอบผิดไปครับ แต่ไม่ใช่จากเหตุผลของคลิปการฝึกครับ แต่ผมตีโจทย์ผิดครับ(มีปรากฏในกระทู้ว่าตีโจทย์ผิดครับ) ผมคิดว่า ผู้ร้ายพร้อมอาวุธสามคนห่าง7เมตร ไม่มีทางรอดดังที่ท่านแนะนำครับ  เลยแค่มีความคิดและตอบไปว่า ยิงสู้เพราะ เมื่อไม่มีทางรอดก็ขอหาเพื่อนนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ มิได้ประชดนะครับแต่ขอโทษจากใจครับ ไหว้
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:11:09 AM »

ไหว้....ท่านกล่าวหาแบบนี้แล้วถ้าไม่ใช่ดังที่ท่านกล่าว =  ทำให้เขาเสียหาย(GUN..3).....ท่านกับสายข่าวของท่าน จะขอโทษผู้ที่ท่านกล่าวหามั้ยครับ ไหว้

ถามเผื่อไว้ก่อน  เผื่อมีการขยายประเด็นเรื่องนี้  ไหว้

ผมก็ได้ยินมาเช่นกันเรื่องหมกตัว  ส่วนเรื่องขอโทษขอโพยกันถ้าต้องทำเพื่อความถูกต้องชัดเจนผมทำประจำครับ

เรื่องนี้คงปูพื้นมาจากการไล่ล็อคกระทู้ของ ผู้ดูแล ที่ยังคาใจหลายท่านเลยมองกันว่าเอนเอียง ก็ทำให้ชัดเจนจึงจะหมดปัญหาไป

เรื่อง cmmg เค้าเล่นมาเป็นปี มีกระทู้เตือนเรื่องขายของสุ่มเสี่ยง แต่ผู้ดูแลกลับบอกว่าไม่มีความรู้เรื่องปืนฟังดูขัด ๆนะครับ

กับกระทู้ไหน ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะหรือผิดบอร์ด ใช้วิธีกดแจ้งให้ผู้ดูแลทราบได้ครับ ซึ่งมีวิธีนี้อยู่แล้วส่วนข้อความทึี่เกี่ยวข้อง

จะลบหรือเห็นสมควรประการใดก็แล้วแต่การตัดสินใจของผู้ดูแล ซึ่งในที่นี้ ผู้ดูแลจะให้เหตุผลไว้ชัดเจนเสมอ
ไหว้

mig31 รักในหลวง
ในหลวงของฉัน ประเทศไทยของฉัน
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 09:57:07 AM »

พี่อย่าได้กล่าวหากันเลยครับ อาจไม่ใช่อย่างที่คิดก็ได้ครับ ถ้ายังไม่รู้ ว่า เขาเป็นใครอะไรยังไง ผมก็ไม่รู้ ผู้ดูแลเป็นใครบ้าง ผมเลี่ยงที่จะไม่วิจารณ์ครับ ผมรู้จักแต่ วมต.คนเดียว  ไหว้ ไหว้ Grin

บรรพบุรุษ อุส่าเอาเลือด เอาเนื้อ เข้าแลกเพื่อสร้างชาติบ้านเมือง ลูกหลานบางคน กลับเนรคุณมาเผาเสียเอง
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:19:30 AM »

ขอแสดงความยินดีกับ  ทีมงานความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติด้วยครับ
ปลายธงได้หันออกไปจากท่านแล้ว ไหว้

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 54
  พิมพ์