๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:33:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377656 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #150 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:15:43 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การฯโหน่งครับ ไหว้

แต่ขอกวนน้องโย กับน้องกวาง หน่อย แน่จริงให้เบอร์โทรไปคุยกับผู้การฯเลย จะได้รู้ว่าไผเป็นไผ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เล่นซะเสียรังวัด ขำก๊าก

กลัวที่ไหนครับพี่ หม่อง  อิสๆๆๆ  ผมเด็กพี่หม่องนะครับ ใครอย่าหือ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าให้เดือดร้อนถึงพี่หม่องสิกวาง... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #151 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:39:37 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การฯโหน่งครับ ไหว้

แต่ขอกวนน้องโย กับน้องกวาง หน่อย แน่จริงให้เบอร์โทรไปคุยกับผู้การฯเลย จะได้รู้ว่าไผเป็นไผ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เล่นซะเสียรังวัด ขำก๊าก

กลัวที่ไหนครับพี่ หม่อง  อิสๆๆๆ  ผมเด็กพี่หม่องนะครับ ใครอย่าหือ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขอร้องเถอะ ผอ. เดี๋ยวเขาจะลำบากตาม ไปถึงบนดอย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 06:42:35 PM โดย MR.BEEN รักในหลวง » บันทึกการเข้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #152 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:50:29 PM »

เคยดู ซีดี ของอีตา คอสต้า  แม๊กพู  เหมือนแบบนี้เลย  ยังเอาไปหัด ยิง บีบีกันเล่นอยู่พักนึง..เลย..

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #153 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:23:12 PM »

ผมอ่านจนครบ  พิจารณาไว้ในใจ
หลังจากนั้น ย้อนกลับไปดูคลิปที่สอน  ตกใจ

โอ้แม่เจ้า.............................. พิจารณาแล้ว  ตัดสินใจแล้ว  ไม่น่าเลย  หากกลับกันแบบว่าหากอยากโฆษณา หรือ ด้านธุรกิจ น่าจะใช้วิธีว่าได้เข้ารับการอบรม และการฝึก/สอน จากหน่วยนั้น  หน่วยนี้  น่าจะดีกว่าเยอะเลย   
คนความรู้เรื่องปืนน้อยแบบผม  ฟันธง ไม่ใช่ .22lr ครับ

มีข้อสงสัย  (จะโดนด้วยไหมน๋อ)   ยิ้มีเลศนัย  อันนี้เอาจริงๆนะครับ 

หากเกิดเหตุการณ์แบบเราอยู่ในรถ  เราเป็นฝ่ายรับควรจะนอนหมอบหรือจะนั่งยิงครับ เพื่อให้เป้าเล็กที่สุด และเคลื่อนที่ได้คล่องตัวที่สุด
ผมคงไม่ได้ไปรบแน่ๆ Grin  แต่เปลี่ยนเป็นกรณีมีลูก/เมีย มาด้วยจะพาออกจากพื้นที่ได้ยังไงครับ ไหว้

หากเกิดเหตุจริงตามเหตุการณืที่ได้สมมุติขึ้นตามคลิปขณะยิง .22lr ทหารจะยิงที่ละ 2 นัดหรอครับ  หรือมากกว่านั้น  แล้วเดินไปยิงไปเนี่ย ผมก็เห็นมาหลายที่แล้วมันเป็นวิธีที่ถูกไหมครับ  ไม่เอากรณีที่ต้องเข้าไปช่วยเพื่อนที่ถูกยิงนอนเจ็บอยู่กับพื้นนะครับ

ผมคิดเอาเองว่า ยิ้มีเลศนัย คนยิงไม่ควรเคลื่อน คนเคลื่อนไม่ควรยิง สำหรับกรณีคนมากกว่า  คิก คิก  คงจะผิดอ่ะนะครับ

ส่วนอันอื่นผมไม่จำเป็นต้องรู้ครับ อิอิ 
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #154 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:18:01 AM »

ผมอ่านจนครบ  พิจารณาไว้ในใจ
หลังจากนั้น ย้อนกลับไปดูคลิปที่สอน  ตกใจ

โอ้แม่เจ้า.............................. พิจารณาแล้ว  ตัดสินใจแล้ว  ไม่น่าเลย  หากกลับกันแบบว่าหากอยากโฆษณา หรือ ด้านธุรกิจ น่าจะใช้วิธีว่าได้เข้ารับการอบรม และการฝึก/สอน จากหน่วยนั้น  หน่วยนี้  น่าจะดีกว่าเยอะเลย  
คนความรู้เรื่องปืนน้อยแบบผม  ฟันธง ไม่ใช่ .22lr ครับ

มีข้อสงสัย  (จะโดนด้วยไหมน๋อ)   ยิ้มีเลศนัย  อันนี้เอาจริงๆนะครับ  

หากเกิดเหตุการณ์แบบเราอยู่ในรถ  เราเป็นฝ่ายรับควรจะนอนหมอบหรือจะนั่งยิงครับ เพื่อให้เป้าเล็กที่สุด และเคลื่อนที่ได้คล่องตัวที่สุด
ผมคงไม่ได้ไปรบแน่ๆ Grin  แต่เปลี่ยนเป็นกรณีมีลูก/เมีย มาด้วยจะพาออกจากพื้นที่ได้ยังไงครับ ไหว้

หากเกิดเหตุจริงตามเหตุการณืที่ได้สมมุติขึ้นตามคลิปขณะยิง .22lr ทหารจะยิงที่ละ 2 นัดหรอครับ  หรือมากกว่านั้น  แล้วเดินไปยิงไปเนี่ย ผมก็เห็นมาหลายที่แล้วมันเป็นวิธีที่ถูกไหมครับ  ไม่เอากรณีที่ต้องเข้าไปช่วยเพื่อนที่ถูกยิงนอนเจ็บอยู่กับพื้นนะครับ

ผมคิดเอาเองว่า ยิ้มีเลศนัย คนยิงไม่ควรเคลื่อน คนเคลื่อนไม่ควรยิง สำหรับกรณีคนมากกว่า  คิก คิก  คงจะผิดอ่ะนะครับ

ส่วนอันอื่นผมไม่จำเป็นต้องรู้ครับ อิอิ  
หากเกิดเหตุการณ์แบบเราอยู่ในรถ  เราเป็นฝ่ายรับควรจะนอนหมอบหรือจะนั่งยิงครับ เพื่อให้เป้าเล็กที่สุด และเคลื่อนที่ได้คล่องตัวที่สุด

เท่าที่เห็นจากคลิปการต่อสู้จริง   ยิงทะลุกระจกกันครับในกรณีที่จำเป็นจริงๆแล้วรีบหนีออกมาจากที่เกิดเหตุ

http://www.youtube.com/watch?v=ZuSJEbc5-lQ&feature=related
คนยิงไม่ควรเคลื่อน คนเคลื่อนไม่ควรยิง

เคสบายเคสครับ ไม่เสมอไปว่าเคลื่อนที่ยิงไม่ได้ครับ  ไหว้ ไหว้ คุณอาจจะจำเป็นต้องเคลื่อนที่ไปยิงไปเพื่อหลบเข้าที่กันบังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 12:28:06 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #155 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:26:19 AM »

ผมอ่านจนครบ  พิจารณาไว้ในใจ
หลังจากนั้น ย้อนกลับไปดูคลิปที่สอน  ตกใจ

โอ้แม่เจ้า.............................. พิจารณาแล้ว  ตัดสินใจแล้ว  ไม่น่าเลย  หากกลับกันแบบว่าหากอยากโฆษณา หรือ ด้านธุรกิจ น่าจะใช้วิธีว่าได้เข้ารับการอบรม และการฝึก/สอน จากหน่วยนั้น  หน่วยนี้  น่าจะดีกว่าเยอะเลย   
คนความรู้เรื่องปืนน้อยแบบผม  ฟันธง ไม่ใช่ .22lr ครับ

มีข้อสงสัย  (จะโดนด้วยไหมน๋อ)   ยิ้มีเลศนัย  อันนี้เอาจริงๆนะครับ 

หากเกิดเหตุการณ์แบบเราอยู่ในรถ  เราเป็นฝ่ายรับควรจะนอนหมอบหรือจะนั่งยิงครับ เพื่อให้เป้าเล็กที่สุด และเคลื่อนที่ได้คล่องตัวที่สุด
ผมคงไม่ได้ไปรบแน่ๆ Grin  แต่เปลี่ยนเป็นกรณีมีลูก/เมีย มาด้วยจะพาออกจากพื้นที่ได้ยังไงครับ ไหว้

หากเกิดเหตุจริงตามเหตุการณืที่ได้สมมุติขึ้นตามคลิปขณะยิง .22lr ทหารจะยิงที่ละ 2 นัดหรอครับ  หรือมากกว่านั้น  แล้วเดินไปยิงไปเนี่ย ผมก็เห็นมาหลายที่แล้วมันเป็นวิธีที่ถูกไหมครับ  ไม่เอากรณีที่ต้องเข้าไปช่วยเพื่อนที่ถูกยิงนอนเจ็บอยู่กับพื้นนะครับ

ผมคิดเอาเองว่า ยิ้มีเลศนัย คนยิงไม่ควรเคลื่อน คนเคลื่อนไม่ควรยิง สำหรับกรณีคนมากกว่า  คิก คิก  คงจะผิดอ่ะนะครับ

ห้ามหยุดรถ  ขับรถออกจากพื้นที่สังหารให้เร็วที่สุด
ที่อิรัค  รถคุ้มกันที่เป็น AUDI Q7  ถูกยิงเครื่องพัง  ไปต่อไม่ได้  อีกคันหนึ่งช่วยดันเพื่อนออกไปได้ถึง 200 เมตร ก่อนจะทิ้งรถ  อ้อ รถคุ้มกันทั้งหมดเป็นรุ่นเครืองดีเซล 12 สูบ 6 ลิตร เทอร์โบคู๋ แรงม้าไม่มาก แต่ให้แรงบิด 1,000 Nm คงที่ตั้งแต่พันกว่ารอบ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #156 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:31:16 AM »

ห้ามหยุดรถ  ขับรถออกจากพื้นที่สังหารให้เร็วที่สุด
ที่อิรัค  รถคุ้มกันที่เป็น AUDI Q7  ถูกยิงเครื่องพัง  ไปต่อไม่ได้  อีกคันหนึ่งช่วยดันเพื่อนออกไปได้ถึง 200 เมตร ก่อนจะทิ้งรถ  
อ้อ รถคุ้มกันทั้งหมดเป็นรุ่นเครืองดีเซล 12 สูบ 6 ลิตร เทอร์โบคู๋ แรงม้าไม่มาก แต่ให้แรงบิด 1,000 Nm คงที่ตั้งแต่พันกว่ารอบ

แรงบิดมาขนาดนี้ ลาก10ล้อยังไหวเลยครับอาผู้การ  Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #157 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:52:15 AM »

ห้ามหยุดรถ  ขับรถออกจากพื้นที่สังหารให้เร็วที่สุด
ที่อิรัค  รถคุ้มกันที่เป็น AUDI Q7  ถูกยิงเครื่องพัง  ไปต่อไม่ได้  อีกคันหนึ่งช่วยดันเพื่อนออกไปได้ถึง 200 เมตร ก่อนจะทิ้งรถ 
อ้อ รถคุ้มกันทั้งหมดเป็นรุ่นเครืองดีเซล 12 สูบ 6 ลิตร เทอร์โบคู๋ แรงม้าไม่มาก แต่ให้แรงบิด 1,000 Nm คงที่ตั้งแต่พันกว่ารอบ

แรงบิดมาขนาดนี้ ลาก10ล้อยังไหวเลยครับอาผู้การ  Grin Grin Grin

ในกลุ่ม SUV ด้วยกัน  AUDI น่าจะเหมาะสมกับงาน VIP Protect มากที่สุด  เพราะถ้าเป็นโฟล์คที่ตัวถังเดียวกัน  รุ่น 6 ลิตร 12 สูบจะเป็นเครื่องแกสโซลีน  ทั้งแรงม้า แรงบิด ต่ำกว่า Q7
ทางอเมริกาจะใช้เชฟวี่ Suburbans เป็นรถคุ้มกัน   แต่ใหญ่โต เทอะทะ  เครื่องก็ใหญ่ 8.2 ลิตร  แต่แรงสู้ Q7 ไม่ได้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #158 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 07:11:30 AM »

ที่อิรัค  รถคุ้มกันที่เป็น AUDI Q7  ถูกยิงเครื่องพัง  ไปต่อไม่ได้  อีกคันหนึ่งช่วยดันเพื่อนออกไปได้ถึง 200 เมตร ก่อนจะทิ้งรถ 

แรงบิดมาขนาดนี้ ลาก10ล้อยังไหวเลยครับอาผู้การ  Grin Grin Grin

ในกลุ่ม SUV ด้วยกัน  AUDI น่าจะเหมาะสมกับงาน VIP Protect มากที่สุด  เพราะถ้าเป็นโฟล์คที่ตัวถังเดียวกัน  รุ่น 6 ลิตร 12 สูบจะเป็นเครื่องแกสโซลีน  ทั้งแรงม้า แรงบิด ต่ำกว่า Q7
ทางอเมริกาจะใช้เชฟวี่ Suburbans เป็นรถคุ้มกัน   แต่ใหญ่โต เทอะทะ  เครื่องก็ใหญ่ 8.2 ลิตร  แต่แรงสู้ Q7 ไม่ได้

ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #159 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:22:22 AM »

เอาภาพการยิงบนมอเตอร์ไซด์มาให้ดู อาจไม่เหมือนในคลิป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2012, 10:25:00 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #160 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:37:22 AM »

ผมสงสัยอยู่อย่างครับอยู่บนมอไซค์ยิงนี่ก่อนที่จะได้ยิงเค้าจะไม่โดนเค้ายิงร่วงก่อนหรือครับเป็นเป้าโดดเด่นขนาดนั้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:58:00 AM »

ผมสงสัยอยู่อย่างครับอยู่บนมอไซค์ยิงนี่ก่อนที่จะได้ยิงเค้าจะไม่โดนเค้ายิงร่วงก่อนหรือครับเป็นเป้าโดดเด่นขนาดนั้นครับ

นายสมชายจำเอามาคุยก็แล้วกันครับ... แฮ่ๆ...

คือเวลาโดนซุ่มโจมตีนี่หลักใหญ่คือออกจากตรงนั้นให้ได้ครับ ที่ยิงใส่ก็เน้นยิงเพื่อกด/รบกวนไม่ให้โดนยิงถนัดๆ... ถ้าสามารถเลี่ยงได้ก็เลี่ยงไม่ให้โดนซุ่มโจมตีเป็นดีที่สุด, และถ้ายิงหวังผลต้องตั้งหลักยิงในที่กำบังเท่านั้นครับ ที่โล่งให้วิ่งเอาไว้ก่อน...

มีอีกเรื่องนึง ตามคลิปเปลี่ยนปืนฯที่ผู้สาธิตให้หน่วยทหารดู, ผู้แสดงท่ายิงปืนสั้นใช้วิธีเดินคลึงเท้ายิงเลี้ยงศูนย์ให้นิ่ง เหมือนท่ายิงใน IPSC นั่นเป็นท่ายิงในกีฬาครับ, คือเดินช้าๆ ดับเบิ้ลแทปครั้งละ 2 นัดในที่โล่ง... ตามที่นายสมชายจำมา ที่โล่งเขาให้วิ่งจู๊ด ระหว่างวิ่งให้สลับเท้าสลัดลำกล้องปืนใส่แล้วลั่นโป้งเดียวต่อหนึ่งเป้าก็พอครับ ระหว่างนั้นให้คว้าข้อมือคว้าแขน VIP ลากไปด้วยให้เร็วที่สุด ลากเข้าที่กำบังแล้วจะยิงหวังผลก็ต้องเริ่มจากที่กำบังครับ...

เรื่องสลัดลำกล้องใส่แล้วลั่นโป้งระหว่างเคลื่อนที่นี่ก็ต้องฝึกให้สัมพันธ์กับเท้า เพราะจังหวะลั่นไกมันมีแค่นิดเดียว, ระยะไม่เกิน 10 เมตรสามารถยิงเข้าขวดไม่ยากครับ แต่ถ้าไกลกลว่านั้นเน้นเรื่องวิ่งเป็นหลัก... แฮ่ๆ...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #162 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:06:30 AM »

ผมก็นึกว่าเค้าใช้ตอนชาร์จเข้าหาคนร้ายครับ ขอบคุณมากครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #163 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:04:33 PM »

ผมชอบดูหนัง ถ้าจะฟังผมโม้ ผมก็โม้ได้ไม่แพ้ใคร....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #164 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:11:44 PM »

ผมชอบดูหนัง ถ้าจะฟังผมโม้ ผมก็โม้ได้ไม่แพ้ใคร....

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 54
  พิมพ์