๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:13:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377579 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:41:03 PM »

มาติดตาม ภาค ๓ กันต่อ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:41:27 PM »

ผมขอแทรกนิดนะครับ ผมสงสัยมานานมากแล้ว พวกโจรใต้เขาไปฝึกยุธวิธีการรบมาจากที่ไหนกันครับ เห็นในคริปกล้องวงจรปิด ที่ถล่มทหารล่าสุดเขาก็มีชั้นเชิงและการไช้อาวุธได้คล่อง หรือเขาไช้แบบกองโจร ถ้าลองคิดอีกทีทหารของเราไช้ยุธวิธีตามที่ฝึกมาก็เหมือนกับว่าพวกโจรมันรู้เชิงของเราแล้ว ก็เลยสงสัยว่าทำไมทหารเราไม่รบกับพวกมันแบบที่แตกต่างจากเดิมบ้างละครับ
 ผมแค่สงสัยแบบชาวบ้านๆ น่ะครับไม่ได้เป็นทีมงานหรือรู้จักกับทีมงานเลยซักคน พอดีผมก็มีพ่อแม่พี่น้องอยู่สามชายแดนจังหวัดเหมือนกันครับ

ยุทธวิธีเป็นเรื่องที่ต้องปรับปรุงเปลี่ยนแปลงไปตลอด เพราะฝ่ายตรงข้ามก็มีการเรียนรู้และปรับปรุงล้ำหน้าเราไปหนึ่งก้าวเช่นกัน
นอกจากนั้น ยังมีข้อจำกัดทางกฎหมาย ที่ทำให้หน่วยขาดเสรีในการปฏิบติอีกด้วย

เออนะ ทำไมเราไม่ตั้งกองอำนวยการฝึกร่วม พตท.แบบเมื่อก่อนในสามจังหวัดภาคใต้ล่ะครับ

ทำอย่างนั้นจริงๆก้คงใช้งบไม่เท่าไหร่  คงไม่แพงเท่ากับซื้อ GT2000000000   อาวุธยุทโธปกรณ์ก็ของเรานิที่เขาใช้ มันก็คงใช้คล่องดี
555555    ฮือๆๆๆๆๆ.....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:49:05 PM »

ไหว้พี่น้องจำได้ใหมครับ...เมื่อหลายปีก่อนมีการตั้งกระทู้เชิญชวนไปเรียนยิงปืน ชื่อหลักสูตรไม่คุ้นหู โดยทีมงานเดียวกัน...เมื่อสมาชิกโพสถามมากๆ ก็มีการสวนมาจากทีมงาน ขู่จะแจ้งปิดเวป...ดุเด็ดเผ็ดมันยิ่งยิ่งกว่าน้าซับเมายากันยุง... จนกระทั่งกระทู้นั้น ถูกอาโอลากลงถังขยะ

เก็บซากมาได้หน่อยนึงครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35313.msg866754#msg866754

วันนั้นกับวันนี้ความเห็นของนายสมชายไม่เหมือนกันนะครับ... ในกระทู้เก่าตามลิ้งก์นั้น นายสมชายให้กำลังใจในฐานะที่ลุงเรย์สนับสนุน"กีฬา"ครับ เพราะกีฬาเป็นยาวิเศษ ทำคนให้เป็นคน รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย และ"ไม่เป็นสิ่งที่ผิดกฎหมาย"...

แต่วันนี้เรื่องปืนกึ่งออโตชนวนกลางขนาด .223 ตามที่เห็นในคลิปยิงปืนยาวสลับปืนสั้นนั้นฯ นายสมชายยังไม่ทราบข้อเท็จจริงอะไรให้สามารถออกความเห็นได้(ที่เห็นตามคลิปทั้งเสียงและปลอกยาวที่ถูกสลัดออกมาไม่ใช่ .22 LR แน่ครับ)... ดังนั้นหากท่านใดเปิดกระทู้เก่าแล้วเห็นความเห็นนายสมชาย ขอแจ้งว่าครั้งนั้นให้กำลังใจ ณ.ข้อเท็จจริงเมื่อครั้งโน้นครับ...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:57:09 PM »

ว่างๆทีมงานน่าจะออกไปสอน แถวๆวิกพระรามสี่ หรือวิกหมอชิต ดีกว่าครับ เห็นแต่ละช่อง ทั้งพระเอกทั้งผู้ร้ายท่าทางการใช้ปืนไม่ได้เรื่องเลย ได้ทีมนี้ไปสอนน่าจะดูละครได้อรรถรสขึ้นครับ ท่าไม่สวยก็สั่งเทคถ่ายใหม่ ในสถานการณ์จริงที่เจ็บจริงตายจริง ท่าสวยช่วยไม่ได้นะครับ ผมว่า เศร้า ไหว้
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 03:59:09 PM »

วันนี้นั่งอ่านทั้งวัน ทั้งสองเวปเลย ตาลาย ไปพักผ่อนก่อนดีกว่า...  อ๋อย Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:02:12 PM »

ว่างๆทีมงานน่าจะออกไปสอน แถวๆวิกพระรามสี่ หรือวิกหมอชิต ดีกว่าครับ เห็นแต่ละช่อง ทั้งพระเอกทั้งผู้ร้ายท่าทางการใช้ปืนไม่ได้เรื่องเลย ได้ทีมนี้ไปสอนน่าจะดูละครได้อรรถรสขึ้นครับ ท่าไม่สวยก็สั่งเทคถ่ายใหม่ ในสถานการณ์จริงที่เจ็บจริงตายจริง ท่าสวยช่วยไม่ได้นะครับ ผมว่า เศร้า ไหว้

ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
เคยเห็นว่ามีดาราช่อง 3 ชื่อ ซูซี่ (และอีกหลายคน) ไปเรียนยิงปืนด้วย ในเว็บฯ ผมยังแอบไปชื่นชมน้องซูซี่เลยครับ (จริงๆ สนใจอยู่คนเดียว)   คิก คิก  Grin

Pragmatism
vichy
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:03:32 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การฯโหน่งครับ ไหว้

แต่ขอกวนน้องโย กับน้องกวาง หน่อย แน่จริงให้เบอร์โทรไปคุยกับผู้การฯเลย จะได้รู้ว่าไผเป็นไผ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เล่นซะเสียรังวัด ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:08:05 PM »

โดนล๊อคล้อแล้ว รอพี่บัวคำเปิดอย่างเดียว อิอิ  คิก คิก
แกบอก แกชื่อ โบคุ่มครับ ทีมบอล ทีมหนึ่งที่แกชอบ ของเยอรมันครับ

อ่าฮ้า ผมก็ชอบครับ โบคุ่ม  ไกเซอร์สเลาเทิร์น อิอิอิ ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:10:38 PM »

ขอบพระคุณท่านผู้การฯโหน่งครับ ไหว้

แต่ขอกวนน้องโย กับน้องกวาง หน่อย แน่จริงให้เบอร์โทรไปคุยกับผู้การฯเลย จะได้รู้ว่าไผเป็นไผ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เล่นซะเสียรังวัด ขำก๊าก

กลัวที่ไหนครับพี่ หม่อง  อิสๆๆๆ  ผมเด็กพี่หม่องนะครับ ใครอย่าหือ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:15:05 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:35:23 PM »

โดนล๊อคล้อแล้ว รอพี่บัวคำเปิดอย่างเดียว อิอิ  คิก คิก
แกบอก แกชื่อ โบคุ่มครับ ทีมบอล ทีมหนึ่งที่แกชอบ ของเยอรมันครับ

อ่าฮ้า ผมก็ชอบครับ โบคุ่ม  ไกเซอร์สเลาเทิร์น อิอิอิ ไหว้

ผมชอบสิงห์หนุ่ม (โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค) โดยเฉพาะยุคแบร์ตี้ โฟล์ค แต่ยุคนี้ก็พอไหวอยู่ครับ  Grin  เยี่ยม

Pragmatism
mig31 รักในหลวง
ในหลวงของฉัน ประเทศไทยของฉัน
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:36:00 PM »

เคยเห็นออกรายการ เสน่ห์กีฬา ช่อง7 ด้วยนะครับ Grin Grin

บรรพบุรุษ อุส่าเอาเลือด เอาเนื้อ เข้าแลกเพื่อสร้างชาติบ้านเมือง ลูกหลานบางคน กลับเนรคุณมาเผาเสียเอง
mr.siri1
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:15:22 PM »

ผมดูในคลิปแล้วถ้าอยู่ในสนามรบกันจริงๆ....ตายยกฝูงครับ

ยกฝูง..........................ตาย   แรงครับ

ผมดูในคลิปแล้วถ้าอยู่ในสนามรบกันจริงๆ....ตายยกฝูงครับ

ยกฝูง..........................ตาย   แรงครับ
คำว่าฝูง..ผมหมายถึง ราชสีห์...ครับพี่
อยู่ในน้ำ   เป็น   ปลา
อยู่บนฟ้า  เป็น   นก
อยู่บนบก  เป็น   ราชสีห์.....ครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 05:24:45 PM »

คนเขาก็เรียกเป็นฝูงได้ครับ เช่นฝูงชน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 06:13:16 PM »

ไหว้พี่น้องจำได้ใหมครับ...เมื่อหลายปีก่อนมีการตั้งกระทู้เชิญชวนไปเรียนยิงปืน ชื่อหลักสูตรไม่คุ้นหู โดยทีมงานเดียวกัน...เมื่อสมาชิกโพสถามมากๆ ก็มีการสวนมาจากทีมงาน ขู่จะแจ้งปิดเวป...ดุเด็ดเผ็ดมันยิ่งยิ่งกว่าน้าซับเมายากันยุง... จนกระทั่งกระทู้นั้น ถูกอาโอลากลงถังขยะ

เก็บซากมาได้หน่อยนึงครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35313.msg866754#msg866754

ถึงว่าทำไมน้าซับกินเหล้าไม่เมา ที่แท้ก็ฝึกกินยากันยุงทุกวันนี่เอง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 54
  พิมพ์