๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:52:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 292968 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:17:12 PM »

ตอนที่โทรมาขู่ผมหลังจากที่ถามและโต้แย้ง มีการขู่ว่าปรินท์ไปให้นายดูยังงั้นยังงี้ นายอยากเจออยากรู้ จะมาพาไป

รู้สึกตลกดีที่มีคนมาเล่นปาหี่ให้ดู แกล้งทำตามเกมส์มันหน่อยเอาใหญ่

โชคดีนะครับ ร้อยเอกอัครพล นันทสุรกาจ

ร้อยเอกเสิ่นเจิ้นหรือเปล่าครับ...เหมือนนาธานซีล
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:18:46 PM »

ขออนุญาตมองข้ามประเด็นเรื่องโปรโมทตัวเอง
ถือเสียว่าคุณเร มีความต้องการที่ดีต่อส่วนรวม
แต่คงลืมไปว่าต้นตำรับของแอสซัลท์ไรเฟิล มันอยู่ที่หน่วยงานตำรวจและทหาร
และทีมงานคงไม่ทราบหรอกว่า เวลาสอนผิด ๆ ไปแล้วนั้น ทางหน่วยเขาก็ยังให้เกียรติ ไม่หักหน้าก็จริง
แต่เมื่อท่านกลับไปแล้ว เขาจะเอาท่านเป็นตัวอย่างที่ผิด ในการสอนกำลังพลต่อไป ซึ่งกลายเป็นว่าทีมงานของท่านกลายเป็นตัวตลกในสายตาของคนที่ท่านไปสอน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:23:00 PM »

+1 พี่มะขิ่นครับ... เยี่ยม

สรุปว่าเรื่องถึงครูอังคณาแล้วใช่ไหมครับ...ฮา... คิก คิก
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:33:44 PM »

+1 พี่มะขิ่น ชอบครับ ถามและพูดได้ตรงดี  เยี่ยม

___________________________________________________________ _____________
yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:59:44 PM »

5555ผู้การพูดได้ถูกใจเป๊ะๆ...ผมอยู่ที่3จชต.เจอมาเยอะมากจนเบื่อ......พวกอวดเก่ง
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 06:30:25 PM »

Very Long Story........ อ๋อย อ๋อย ไหว้ ไหว้
ผมเห็นด้วยกับ ท่านมะขิ่นครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:43:18 PM »

อ่านมาตั้งแต่กระทู้เริ่มต้นที่ ท่านเหล่านั้นไปสอนยิงปืน.....อ่านไปอ่านมาก็งงว่า ระดับหน่วยรบ......ต้องให้พลเรียนเข้าไป สอนการยิงปืน........แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกันมาก. จนมาดูคลิป ก็ดูแล้วเป็นcmmg ที่ใช้ลูก5.56เพราะว่าสังเกต ว่าตอนปลอกกระสุนกระเด็นออกมายาวกว่าลูก.22ที่เคยยิง.....ยิ่งฟังเสียง ควันและแรงอัด ผมก็ว่าเป็นลูก5.56แน่นอน. ย่ิงตอนที่มีสมาชิก(ฝ่ายค้าน)ตั้งข้อสังเกตและก็โดนฝ่ายสนับสนุน.......ถล่มหน้าเวป. เหตุผลที่มาหักล้างว่าเรื่องเจตนาที่ดีทำเพื่อชาติ ความมั่นคง(ที่อ้างว่าผู้ใหญ่ใน กอ..ไม่ให้พูดอีก ที่เกรงว่าฝ่ายตรงข้ามจะนำไปใช้กับเจ้าหน้าที่.  ก็ว่ามันน่าแปลกอยู่ครับ....แต่พยามอ่านทุกข้อความเพื่อประมวลเหตุการณ์ให้รอบด้าน......ติดตามมาตลอด
ส่วนตัวแล้วสนับสนุนท่านผู้การทั้งสองในเรื่องเหตุผลที่ท่านแสดงออกมาครับ ชัดเจนดีครับ....และผมขอเสริมนิดหนึ่งว่าเรามีหน้าที่ในสังคมอย่างไรก็ทำหน้าที่นั้นให้ดีที่สุดครับ. เป็นพลเรือนก็ทีหน้าที่ทำมาหากินโดยสุจริตและเสียภาษี เป็นทหารก็มีหน้าที่ปกป้องชาติครับ.......ทุกวันนี้สังคมไทย วุ่นวายเพราะเราส่วนใหญ่ไม่รู้จักหน้าที่คนตนเอง....และชอบทำตัวว่าตนเองเป็นผู้รู้ครับ
ปล.ที่เขียนมาก็อยากบอกว่ามีอีกหลายคนรวมผมด้วยที่ยังอยากได้cmmgแต่ถ้าท่านทำอย่างที่ว่าจริง(ผมเชื่อว่า) เดี๋ยวนายทะเบียนก็พาลจะไม่ให้นำเข้าปืนนี้อีกครับเห็นใจคนส่วนรวมบ้าง
nipartart
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:12:22 PM »

อ่านมาตั้งแต่กระทู้เริ่มต้นที่ ท่านเหล่านั้นไปสอนยิงปืน.....อ่านไปอ่านมาก็งงว่า ระดับหน่วยรบ......ต้องให้พลเรียนเข้าไป สอนการยิงปืน........แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกันมาก. จนมาดูคลิป ก็ดูแล้วเป็นcmmg ที่ใช้ลูก5.56เพราะว่าสังเกต ว่าตอนปลอกกระสุนกระเด็นออกมายาวกว่าลูก.22ที่เคยยิง.....ยิ่งฟังเสียง ควันและแรงอัด ผมก็ว่าเป็นลูก5.56แน่นอน. ย่ิงตอนที่มีสมาชิก(ฝ่ายค้าน)ตั้งข้อสังเกตและก็โดนฝ่ายสนับสนุน.......ถล่มหน้าเวป. เหตุผลที่มาหักล้างว่าเรื่องเจตนาที่ดีทำเพื่อชาติ ความมั่นคง(ที่อ้างว่าผู้ใหญ่ใน กอ..ไม่ให้พูดอีก ที่เกรงว่าฝ่ายตรงข้ามจะนำไปใช้กับเจ้าหน้าที่.  ก็ว่ามันน่าแปลกอยู่ครับ....แต่พยามอ่านทุกข้อความเพื่อประมวลเหตุการณ์ให้รอบด้าน......ติดตามมาตลอด
ส่วนตัวแล้วสนับสนุนท่านผู้การทั้งสองในเรื่องเหตุผลที่ท่านแสดงออกมาครับ ชัดเจนดีครับ....และผมขอเสริมนิดหนึ่งว่าเรามีหน้าที่ในสังคมอย่างไรก็ทำหน้าที่นั้นให้ดีที่สุดครับ. เป็นพลเรือนก็ทีหน้าที่ทำมาหากินโดยสุจริตและเสียภาษี เป็นทหารก็มีหน้าที่ปกป้องชาติครับ.......ทุกวันนี้สังคมไทย วุ่นวายเพราะเราส่วนใหญ่ไม่รู้จักหน้าที่คนตนเอง....และชอบทำตัวว่าตนเองเป็นผู้รู้ครับ
ปล.ที่เขียนมาก็อยากบอกว่ามีอีกหลายคนรวมผมด้วยที่ยังอยากได้cmmgแต่ถ้าท่านทำอย่างที่ว่าจริง(ผมเชื่อว่า) เดี๋ยวนายทะเบียนก็พาลจะไม่ให้นำเข้าปืนนี้อีกครับเห็นใจคนส่วนรวมบ้าง

มีการยืนยันมาแล้วเหรอครับว่า เป็น CMMG ที่เอามาแปลงยิง ผมคนเล่น CMMG ครับ ปืนมันอยู่ของมันดีๆ อย่าไปลากมันเข้ามาเกี่ยวเลย
อีกอย่าง อาจจะเป็นยี่ห้ออื่นประเภทอื่นก็ได้ แต่ถ้ามีการพิสูจน์แล้ว ผมขออภัยด้วย
แต่ถ้ายังไม่มีการพิสูจน์อย่างจริงจังหลักฐานเห็นเต็มตา ผมรบกวนว่าอย่าพูดออกมาดีกว่าครับ

ผมไม่อยากให้ปืนที่ผมรัก และชื่นชอบ มันต้องมาตกเป็นจำเลย เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องพวกนี้ครับ มันผิดที่คนไม่ได้ผิดที่ปืน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:18:51 PM »

คิก คิก คิก คิก  จะเอาคลิปไหมละครับว่าเสียง.22ดังแบบไหน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:26:59 PM »

เรื่องดัดแปลงปืนยี่ห้อนี้หรือไม่เป็นความเชื่อส่วนบุคคครับ ขออภัยที่เอ่ยชื่อรุ่นปืนนี้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:41:43 PM »

อ่านมาตั้งแต่กระทู้เริ่มต้นที่ ท่านเหล่านั้นไปสอนยิงปืน.....อ่านไปอ่านมาก็งงว่า ระดับหน่วยรบ......ต้องให้พลเรียนเข้าไป สอนการยิงปืน........แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกันมาก. จนมาดูคลิป ก็ดูแล้วเป็นcmmg ที่ใช้ลูก5.56เพราะว่าสังเกต ว่าตอนปลอกกระสุนกระเด็นออกมายาวกว่าลูก.22ที่เคยยิง.....ยิ่งฟังเสียง ควันและแรงอัด ผมก็ว่าเป็นลูก5.56แน่นอน. ย่ิงตอนที่มีสมาชิก(ฝ่ายค้าน)ตั้งข้อสังเกตและก็โดนฝ่ายสนับสนุน.......ถล่มหน้าเวป. เหตุผลที่มาหักล้างว่าเรื่องเจตนาที่ดีทำเพื่อชาติ ความมั่นคง(ที่อ้างว่าผู้ใหญ่ใน กอ..ไม่ให้พูดอีก ที่เกรงว่าฝ่ายตรงข้ามจะนำไปใช้กับเจ้าหน้าที่.  ก็ว่ามันน่าแปลกอยู่ครับ....แต่พยามอ่านทุกข้อความเพื่อประมวลเหตุการณ์ให้รอบด้าน......ติดตามมาตลอด

มีการยืนยันมาแล้วเหรอครับว่า เป็น CMMG ที่เอามาแปลงยิง ผมคนเล่น CMMG ครับ ปืนมันอยู่ของมันดีๆ อย่าไปลากมันเข้ามาเกี่ยวเลย
อีกอย่าง อาจจะเป็นยี่ห้ออื่นประเภทอื่นก็ได้ แต่ถ้ามีการพิสูจน์แล้ว ผมขออภัยด้วย
แต่ถ้ายังไม่มีการพิสูจน์อย่างจริงจังหลักฐานเห็นเต็มตา ผมรบกวนว่าอย่าพูดออกมาดีกว่าครับ

ผมไม่อยากให้ปืนที่ผมรัก และชื่นชอบ มันต้องมาตกเป็นจำเลย เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องพวกนี้ครับ มันผิดที่คนไม่ได้ผิดที่ปืน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ

เจ้าของคลิปเค้าบอกเองว่าเป็นขนาด .๒๒ แอลอาร์ แต่ดูตามคลิปมันไม่ใช่ทั้งเสียง  ทั้งปลอกที่กระเด็นออกมา  ทั้งแรงสะท้อน

ปืนหุ่นแบบนี้บ้านเราจะมีซักกี่รุ่นกี่ยี่ห้อกันครับ  เดาได้ไม่ยาก   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:45:22 PM »

เคยอ่านอยู่เวปโน้น มันก็ดูแหม่ง ๆ ตั้งแต่ตากวาง กับโย ยิงเป็ด โดนถล่มเละคาบอร์ด จนโดนล็อคกระทู้ไป แล้วก็มาโผล่ที่นี่อีก... Grin  ยิ้มีเลศนัย

+1 ท่านผู้การฯ ทั้งสองครับ  ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 08:52:12 PM »

ผมเองก็แวะไปให้กำลังใจในกระทู้ที่นั่นด้วย แต่ไม่ได้ติดตามต่อว่าเรื่องราวเป็นอย่างไร (ไม่ได้เข้าไปดูต่อ)
จนเมื่อผู้การมะขิ่นมากล่าวทักท้วง ผมลืมนึกถึงเรื่องที่สำคญคัญมากดังที่ผู้การฯ กล่าวไปเลยครับ  ไหว้

ปล.   ไม่แน่ใจว่าทีมงานที่ไปช่วยครูจเร เป็นหนึ่งในทีม "Glock 17 ลื่นปรื๊ด" ด้วยหรือไม่ครับ
ปล.2  +ให้กับผู้การทั้งสองและทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 08:59:39 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:06:20 PM »

ผมอ่านเรื่องนี้มาตั้งแต่เวปเพื่อนบ้าน...เห็นคุณโย ยิงเป็ด กับคุณ soveat (ขออภัยที่เอ่ยถึง)ถามนิดถามหน่อย    ทางแนวร่วมก็ออกมาโวยวาย     ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหตุใดถึงต้องออกมาฟาดงวงฟาดงาขนาดนั้น

ไหว้ ขำก๊าก  เขาหาว่าผมจะเป็นง่อยถ้าผมถาม
เขาหาว่าผมสมองฟ่อ  ถ้าผมถาม
แต่ถามหน่อยเขาตอบผมแบบทั้งสมองฟ่อและเป็นง่อย  เลย   ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:07:50 PM »

เคยอ่านอยู่เวปโน้น มันก็ดูแหม่ง ๆ ตั้งแต่ตากวาง กับโย ยิงเป็ด โดนถล่มเละคาบอร์ด จนโดนล็อคกระทู้ไป แล้วก็มาโผล่ที่นี่อีก... Grin  ยิ้มีเลศนัย

+1 ท่านผู้การฯ ทั้งสองครับ  ไหว้

ไหว้  ยังอยู่ดีมีแฮง  ครับ   งอน

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 54
  พิมพ์