๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:15:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 292962 ครั้ง)
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:47:40 PM »

คิก คิกมีอะไรจะโพสก็โพสได้นะครับครู...ไม่มีใครว่าหนักแผ่นดินหรอก...และ ไม่มีผลไม้แจกด้วยครับ คิก คิก

ก็ผมหนักกว่าเจ้ากวาง... คงหนักแผ่นดินกว่าแน่ๆ ครับน้าเป้า... เสียดาย... ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ผมขออนุญาตนิดนึงนะครับ
จะเป็นยังไงต่อน้อ ...
5 ปี 6 เดือนที่อยู่ นราธิวาสมา โจรไม่ยืนนิ่งๆให้ยิงนะครับ เค้าจะทำให้เจ็บก่อนแล้วเข้ามาซ้ำ หรือเล่นทีเผลอครับ และโอกาสที่จะเปลี่ยนปืนเป็นไปได้ยากมากครับ  ไหว้ ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 01:11:13 PM »

มาติดตามข่าวครับ   Grin  ไหว้

ผมหนัก ๗๐ กก. เริ่มหนัก.....แล้วเหมือนกันครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 01:26:20 PM »

ไหว้ ไหว้
ตามไปอ่านที่เว็ปนู้นแล้วครับ
 ไหว้ ไหว้
ขอติดตามข่าวด้วยครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 01:47:39 PM »

หวังว่าคงได้อ่านการตอบกระทู้จากทีมงานนะครับ
อยากอ่านข้อมูลทั้งสองด้านว่าเป็นอย่างไร  ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:03:03 PM »

หวังว่าคงได้อ่านการตอบกระทู้จากทีมงานนะครับ
อยากอ่านข้อมูลทั้งสองด้านว่าเป็นอย่างไร  ไหว้

ทีมงานคงกำลังภูมิใจอยู่ครับ  ช่วงนี้เลยยังไม่ว่าง งานฯ เข้าชุกเลยครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:10:49 PM »

เคยมีการพูดถึง เรื่องนี้ ในอีก แว๊บนึงเหมือนกันครับ....

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:15:21 PM »

ผมว่าเพื่อนๆชาวปืนอยากเห็นการชี้แจงจากทีมงานว่าเป็นอย่างไรมากเป็นที่สุด
ถ้าผิดพลาด ออกมายอมรับว่าผิดพลาด คนชาวปืนอย่างพวกเราก็คงไม่ได้คิดอะไรมาก
อาจจะรู้สึกดีว่า คนนี้เป็นลูกผู้ชายตัวจริง กล้าทำกล้ารับ ได้ใจจากเพื่อนๆชาวเว๊ปมากกว่า
การแก้ตัวอ้อมไปอ้อมมา หรือดูอยู่เงียบๆ โดยไม่รับหรือปฎิเสธ ปล่อยให้เงียบไป หลายๆคนก็คงคาใจ   ไหว้คนที่เป็นผู้นำ ก็น่าจะแสดงให้เห็นว่าเรานี้เป็นผู้นำ
ผมอาจจะเป็นคนแก่ที่ดูหนังไทย และอินกับบทของพระเอกสมัยก่อน พระเอกสมัยนั้นแมนมากๆ ยอมโดนจับ ยอมเจ็บแทนเพื่อนและลูกน้อง ยืดอกเดินออกมาข้างหน้า
แมนได้ใจจริงๆ ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:42:46 PM »

ผมว่าเพื่อนๆชาวปืนอยากเห็นการชี้แจงจากทีมงานว่าเป็นอย่างไรมากเป็นที่สุด
ถ้าผิดพลาด ออกมายอมรับว่าผิดพลาด คนชาวปืนอย่างพวกเราก็คงไม่ได้คิดอะไรมาก
อาจจะรู้สึกดีว่า คนนี้เป็นลูกผู้ชายตัวจริง กล้าทำกล้ารับ ได้ใจจากเพื่อนๆชาวเว๊ปมากกว่า
การแก้ตัวอ้อมไปอ้อมมา หรือดูอยู่เงียบๆ โดยไม่รับหรือปฎิเสธ ปล่อยให้เงียบไป หลายๆคนก็คงคาใจ   ไหว้คนที่เป็นผู้นำ ก็น่าจะแสดงให้เห็นว่าเรานี้เป็นผู้นำ
ผมอาจจะเป็นคนแก่ที่ดูหนังไทย และอินกับบทของพระเอกสมัยก่อน พระเอกสมัยนั้นแมนมากๆ ยอมโดนจับ ยอมเจ็บแทนเพื่อนและลูกน้อง ยืดอกเดินออกมาข้างหน้า

ผมว่าริบหรี่เหลือเกิน... ที่เขาเหล่านั้นจะออกมาแบบแมนๆ ครับ... พฤติกรรมในเว็บเพื่อนบ้าน... มันบ่งชี้ครับ... ไหว้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:47:48 PM »

เอาแบบนี้ไหมครับพี่มะขิ่น....หากมีบุคคลภายนอกจะเขามาฝึกเจ้าหน้าที่ในหน่วยงานให้ทางหน่วยงานทดสอบเบื้อนต้นก่อน ง่ายๆคือจับแบ่งข้างเลยยิงกันเลย..  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หากชนะก็ให้ฝึกสอนได้  Grin Grin Grin

ปล.ใช้กระสุนปลอมแบบนี้นะครับ ผมเคยเห็น รปภ. สถานทูตอิสราเอลมาฝึกกันจึงเก็บมาแค่แสบๆ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

Grin กระสุนนี้เป็นประสุน FX ใช้ได้กับชุดคอนเวอร์ชั่นหรือปืนสำหรับกระสุนชนิดนี้เท่านั้นครับ รายละเอียดลองเข้าไปดูที่ www.http://simunition.com/en Grin

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:07:43 PM »

ตอนนี้คงยังไม่ว่างมาตอบเพราะกำลังหาวิธีแก้ปัญหาเรื่องปืน บีบีกัน กระบอกนั้นอยู่ครับ  ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:11:55 PM »

เอาแบบนี้ไหมครับพี่มะขิ่น....หากมีบุคคลภายนอกจะเขามาฝึกเจ้าหน้าที่ในหน่วยงานให้ทางหน่วยงานทดสอบเบื้อนต้นก่อน ง่ายๆคือจับแบ่งข้างเลยยิงกันเลย..  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หากชนะก็ให้ฝึกสอนได้  Grin Grin Grin

ปล.ใช้กระสุนปลอมแบบนี้นะครับ ผมเคยเห็น รปภ. สถานทูตอิสราเอลมาฝึกกันจึงเก็บมาแค่แสบๆ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

Grin กระสุนนี้เป็นประสุน FX ใช้ได้กับชุดคอนเวอร์ชั่นหรือปืนสำหรับกระสุนชนิดนี้เท่านั้นครับ รายละเอียดลองเข้าไปดูที่ www.http://simunition.com/en Grin

ขอบคุณครับพี่...ไม่ทราบว่าประชาชนคนไทยมีได้ไหมครับ เห็นรปภ.ที่มาซ้อมใช้กับ Glock

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:15:08 PM »

ตกใจ  เห็นแว๊บๆข้างประตูรถ ร.4พัน3
             ไม่มีอะไรหรอกครับ เป็นวิทยาลัยลูกผู้ชาย ใบดำใบแดงของผมเอง    Grin   ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:38:40 PM »

อยากอ่านข้อมูลทั้งสองด้านว่าเป็นอย่างไร  ไหว้

ผมว่าเพื่อนๆชาวปืน  อยากเห็นการชี้แจง  จากทีมงานว่าเป็นอย่างไรมากเป็นที่สุด
ถ้าผิดพลาด  ออกมายอมรับว่าผิดพลาด    คนชาวปืนอย่างพวกเราก็คงไม่ได้คิดอะไรมาก
อาจจะรู้สึกดีว่า  คนนี้เป็นลูกผู้ชายตัวจริง กล้าทำกล้ารับ  ได้ใจจากเพื่อนๆชาวเว๊ปมากกว่า

การแก้ตัวอ้อมไปอ้อมมา หรือดูอยู่เงียบๆ โดยไม่รับหรือปฎิเสธ ปล่อยให้เงียบไป
หลายๆคนก็คงคาใจ   ไหว้  คนที่เป็นผู้นำ   ก็น่าจะแสดงให้เห็นว่าเรานี้เป็นผู้นำ

ผมอาจจะเป็นคนแก่ที่ดูหนังไทย และอินกับบทของพระเอกสมัยก่อน
พระเอกสมัยนั้นแมนมากๆ  ยอมโดนจับ  ยอมเจ็บแทนเพื่อนและลูกน้อง

ยืดอกเดินออกมาข้างหน้า

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เสือใบ  อ่ะ ฮา

ยายตามไปอ่าน  "ทุกที่"  ที่เขาเขียน คุยเรื่องนี้  กันอ่ะ  ฮา
เป็นเรื่อง   "สุดฮา"  ดังไปถึง  สามโลก เลย อ่ะ  ฮา

"พลเรื่อน"  เดินผ่านประตู  กรมกองทหาร   เข้าไปสอน ยุทธวิธี  ฮา
ถ้าเป็นยาย  ไม่รู้จะเอา  ไอ้ที่อยู่  "บนคอ"  ไปวางไว้ที่ไหน  อ่ะ ฮา
เพราะมัน สุดแสน  "ขายหน้า"   อับอายสิ้นดี อ่ะ ฮา

ไอ้พลเรือนเนี่ยะ  ถ้ายายจะด่า  ก็ด่าได้แค่    "อวดอุตริมนุสธรรม"  เท่านั้นอ่ะ ฮา
แล้วอีกเรื่อง  เอ็งไปเอา  อาวุธที่นายทะเบียน  ออกใบอนุญาต "ไม่ได้"  มาจากไหน อ่ะ ฮา

สองอย่างเท่านั้นแหละ  ที่ด่า ได้เต็มปาก เต็มคำ  ฮา

ส่วนผบ.  ป่านนี้  โดน "จัดหนัก"  อับอาย  เสียเหลี่ยมไปหลาย เลยอ่ะ ฮา
จู่ๆ  เปิดประตู  ให้พวก "วิกลจริต"  เดินย่างสามขุม  ไปสอนยุทธวิธี ฮา

ตำบล "กระสุนตก"  ยายคิดว่า  น่าจะลง  ฝ่าย  "คนโดนสอน" อ่ะ ฮา

ถ้าจะด่า  คนที่ควรโดนด่า  คือคนที่  "ไขกุญแจ"   ให้เขาเดินเข้าไป อ่ะ ฮา
5555  สุ่มสี่สุ่มหก  ไปหลงเชื่อ  ไอ้เรื่องที่ไม่ควรเชื่อ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 03:54:21 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 03:57:52 PM »

ตอนที่โทรมาขู่ผมหลังจากที่ถามและโต้แย้ง มีการขู่ว่าปรินท์ไปให้นายดูยังงั้นยังงี้ นายอยากเจออยากรู้ จะมาพาไป

รู้สึกตลกดีที่มีคนมาเล่นปาหี่ให้ดู แกล้งทำตามเกมส์มันหน่อยเอาใหญ่

โชคดีนะครับ ร้อยเอกอัครพล นันทสุรกาจ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 05:08:51 PM »

เอาแบบนี้ไหมครับพี่มะขิ่น....หากมีบุคคลภายนอกจะเขามาฝึกเจ้าหน้าที่ในหน่วยงานให้ทางหน่วยงานทดสอบเบื้อนต้นก่อน ง่ายๆคือจับแบ่งข้างเลยยิงกันเลย..  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หากชนะก็ให้ฝึกสอนได้  Grin Grin Grin

ปล.ใช้กระสุนปลอมแบบนี้นะครับ ผมเคยเห็น รปภ. สถานทูตอิสราเอลมาฝึกกันจึงเก็บมาแค่แสบๆ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

จัดไปเลยเล่นด้วยเอาปัญหาอะไรดี ambush หรือ raid เล่นตอนกลางคืนน่ะตามแบบฝึกจริง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 54
  พิมพ์