๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:23:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 292969 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:04:57 AM »

คิก คิกมีอะไรจะโพสก็โพสได้นะครับครู...ไม่มีใครว่าหนักแผ่นดินหรอก...และ ไม่มีผลไม้แจกด้วยครับ คิก คิก

ก็ผมหนักกว่าเจ้ากวาง... คงหนักแผ่นดินกว่าแน่ๆ ครับน้าเป้า... เสียดาย... ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนั้น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:10:16 AM »

ผมนับถือท่านผู้การมะขิ่นตรงที่ตรงไปตรงมา ไม่มีกั๊ก ไม่มีเม้มแบบนี้แหละครับ ผิดว่าผิด ถูกว่าถูก ความรู้มีแบ่งให้ ขออนุญาตแสดงความเคารพและชื่นชมครับ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:11:11 AM »

มีอะไร ไม่ต้องโทรมา  งอน

เดี๋ยวผมโทรไปครับพี่  หลงรัก ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:11:39 AM »

ไหว้
ทหารสมัครเล่นที่ปลดระวางแล้วอย่างผม เคยฝึกแค่ 10 สัปดาห์ บุคคลประกอบอาวุธ พันนิ้ว ฉับพลัน  หมู่ ตอน หมวด กองร้อย เข้าตี ตั้งรับ ร่นถอย... ไม่ได้ฝึกแบบพิลึกกึกกือตามคลิป...สมมติว่าผมโดนซุ่มโจมคี ผมจะ...
-   พาตัวเองออกจากพื้นที่สังหารอย่างรวดเร็ว  เข้าที่กำบังแล้วยิงกดคุ้มกันเพื่อน  ให้เพื่อนออกมา
-   ในภาวะการณ์คับขัน ไม่เปลี่ยนปืนแน่...ถ้ากระสุนปืนหลักหมด ขอเวลานอกหลบเข้าที่กำบังก่อน ...เปลี่ยนซองกระสุนหรือเปลี่ยนปืนก่อน  แล้วค่อยว่ากัน...ไม่กล้ายืนซดเพราะ คู่ต่อสู้กระสุนไม่หมดเหมือนเราครับ
-   จากคลิป ตอนเปลี่ยนปืน  ถ้าสมมติว่าเปลี่ยนเพราะกระสุนปืนหลักหมด..งัดปืนพกออกมายิง...พอเปลี่ยนปืนพกเป็นปืนหลัก ก็ยกขึ้นมายิงดื้อๆ...ทำไมไม่เปลี่ยนซองกระสุนก่อน...

ทหารสมัครเล่นอย่างท่านเป้า ผมขอนับถือครับ ..........................  ไหว้

น้อยคนใน อวป.นี้ ไม่รู้หรอกครับว่า น้าเป้าของผม เป็นกำลังพลนายหนึ่งของหมวดปืนเล็กหมวดแรก ที่ขึ้นไปปักธงชาติไทย บนยอดเขาช่องบก ........................

หมวดหมีของน้าเป้า ผมคุยกันอยู่บ่อยๆนะครับ  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:14:46 AM »

ชัดเจนเลยครับ  ไหว้ ไหว้

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:17:04 AM »

Grin ตากวางหนักแผ่นดิน 555 เยาะเย้ย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:17:31 AM »

Grin ตากวางหนักแผ่นดิน 555 เยาะเย้ย
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:18:02 AM »

ขอบคุณมากครับ ผู้การ

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:20:46 AM »

เอาแบบนี้ไหมครับพี่มะขิ่น....หากมีบุคคลภายนอกจะเขามาฝึกเจ้าหน้าที่ในหน่วยงานให้ทางหน่วยงานทดสอบเบื้อนต้นก่อน ง่ายๆคือจับแบ่งข้างเลยยิงกันเลย..  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด หากชนะก็ให้ฝึกสอนได้  Grin Grin Grin

ปล.ใช้กระสุนปลอมแบบนี้นะครับ ผมเคยเห็น รปภ. สถานทูตอิสราเอลมาฝึกกันจึงเก็บมาแค่แสบๆ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:01:02 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:03:50 PM »

ไหว้ ถูกทุกข้อเลยครับผู้การ  ไหว้

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
ใหม่ ขมังเวทย์_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 17

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่ เมื่อคนไทยรู้รักสามัคคี

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:10:42 PM »

เฉพาะกองทัพภาคที่ ๓ มีนักยิงปืนติดทีม ทบ.อาเซี่ยน เกินครึ่งโหล (ทุกปืนนะครับ) ทำไมหน่วยไม่พิจารณาใช้ประโยชน์  ไหว้

"วิธีการที่ท่านใช้ในอดีตและทำให้ท่านประสบความสำเร็จในวันนี้
อาจไม่ใช่วิธีการที่ท่านจะนำไปใช้เพื่อสร้างความสำเร็จในอนาคต"
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:34:37 PM »

คงได้ดังสมใจอยากแล้วล่ะ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:35:21 PM »

เอ้า...........

งานมาล่ะสิ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:39:34 PM »

ผมอ่านเรื่องนี้มาตั้งแต่เวปเพื่อนบ้าน...เห็นคุณโย ยิงเป็ด กับคุณ soveat (ขออภัยที่เอ่ยถึง)ถามนิดถามหน่อย    ทางแนวร่วมก็ออกมาโวยวาย     ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหตุใดถึงต้องออกมาฟาดงวงฟาดงาขนาดนั้น

ผมมันขี้สงสัย ผมมันพวกก่อการร้าย ผมมันหนักแผ่นดินครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก
คิก คิก คิก คิก  ...  ลดน้ำหนักซ่ะหน่อย ก็ไม่หนักแผ่นดินแล้วครับ  Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 54
  พิมพ์