๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:51:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 292963 ครั้ง)
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:31:29 AM »

ผมขออนุญาตแสดงความเห็นบ้างนะครับ
4.คนเล่นปืนเหมือนกัน หนักนิดเบาหน่อยก็ให้อภัยกันเถอะครับ แตกต่าง แต่อย่าแตกแยก

ผมขอให้ความเห็นข้อนี้ข้อเดียวนะครับ

สังคมคนเล่นปืน บุคคลทั่วไปก็มองเป็นเรื่องไม่ดีอยู่แล้วภาครัฐเองก็พยายามหาช่องทางริดรอดสิทธิเสรีภาพในเรื่องนี้มาตลอด

ผิดแล้วถือว่าพวกกันก็ช่างมันไม่เป็นไร คิดแบบนี้มีแต่เสียกับเสียครับเพราะฉะนั้น ผิดต้องว่าตามผิด ถูกต้องว่าตามถูก  ไหว้ ไหว้

รับทราบครับพี่อรชุน ผมยังอ่อนด้อยประสบการณ์ แต่ก็ไม่ได้คิดจะปกป้องหรือช่วยเหลือใครที่ตั้งใจทำไม่ดีนะครับ แค่ว่าอยากให้ลดดีกรีความร้อนแรงของอารมณ์กันลงมาก็เท่านั้นเอง ผมต้องขอโทษพี่อรชุนด้วยครับที่ทำให้เข้าใจผิด
เพื่อนๆสมาชิกชาวเว๊ป ชาวปืน เข้าใจ เห็นใจ ต้องการให้เรื่องจบแบบนุ่มนวล ไม่บาดหมางใจกันมาก
แต่ ทำไม่ ผู้ที่สร้างปัญหา หรือกลุ่มผู้ที่สร้างปัญหาความขัดแย้ง ทำไม่ถึงไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ
กลับปล่อยนิ่งเฉย  ไหว้
เรื่องที่แรงๆสำหรับชาวเว๊ป ก็คือเรื่องโทรไปคุกคามข่มขู่เพื่อนสมาชิก ที่คิดต่างเห็นต่าง ถ้าคนที่โดนข่มขู่เป็นชาวบ้านธรรมดาก็คงกลัวจนเสียขวัญ
อาจไม่กล้าเข้าเว๊ปปืน หรือมีความรู้สึกไม่ดีกับวงการปืนไปตลอดชีวิต แต่ก็โชคดี คนที่โดนขู่ โดนคุกคามเข้าไม่กลัว และเป็นตัวจริงเสียงจริง
เป็นคนของรัฐที่มีจุดยืนที่แน่นอน กล้าที่จะชน กล้าที่จะเปิดโปงเรื่องต่างๆ

รับทราบครับพี่ Boon ผมต้องขอโทษพี่ๆด้วยที่แสดงความเห็นโง่ๆแบบนั้นออกไปครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:38:29 AM »

ขออนุญาตมองข้ามประเด็นเรื่องโปรโมทตัวเอง
ถือเสียว่าคุณเร มีความต้องการที่ดีต่อส่วนรวม
แต่คงลืมไปว่าต้นตำรับของแอสซัลท์ไรเฟิล มันอยู่ที่หน่วยงานตำรวจและทหาร
และทีมงานคงไม่ทราบหรอกว่า เวลาสอนผิด ๆ ไปแล้วนั้น ทางหน่วยเขาก็ยังให้เกียรติ ไม่หักหน้าก็จริง
แต่เมื่อท่านกลับไปแล้ว เขาจะเอาท่านเป็นตัวอย่างที่ผิด ในการสอนกำลังพลต่อไป ซึ่งกลายเป็นว่าทีมงานของท่านกลายเป็นตัวตลกในสายตาของคนที่ท่านไปสอน

ขอบคุณครับ 
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:42:39 AM »

ผมขออนุญาตแสดงความเห็นบ้างนะครับ
4.คนเล่นปืนเหมือนกัน หนักนิดเบาหน่อยก็ให้อภัยกันเถอะครับ แตกต่าง แต่อย่าแตกแยก

ผมขอให้ความเห็นข้อนี้ข้อเดียวนะครับ

สังคมคนเล่นปืน บุคคลทั่วไปก็มองเป็นเรื่องไม่ดีอยู่แล้วภาครัฐเองก็พยายามหาช่องทางริดรอดสิทธิเสรีภาพในเรื่องนี้มาตลอด

ผิดแล้วถือว่าพวกกันก็ช่างมันไม่เป็นไร คิดแบบนี้มีแต่เสียกับเสียครับเพราะฉะนั้น ผิดต้องว่าตามผิด ถูกต้องว่าตามถูก  ไหว้ ไหว้

รับทราบครับพี่อรชุน ผมยังอ่อนด้อยประสบการณ์ แต่ก็ไม่ได้คิดจะปกป้องหรือช่วยเหลือใครที่ตั้งใจทำไม่ดีนะครับ แค่ว่าอยากให้ลดดีกรีความร้อนแรงของอารมณ์กันลงมาก็เท่านั้นเอง ผมต้องขอโทษพี่อรชุนด้วยครับที่ทำให้เข้าใจผิด
เพื่อนๆสมาชิกชาวเว๊ป ชาวปืน เข้าใจ เห็นใจ ต้องการให้เรื่องจบแบบนุ่มนวล ไม่บาดหมางใจกันมาก
แต่ ทำไม่ ผู้ที่สร้างปัญหา หรือกลุ่มผู้ที่สร้างปัญหาความขัดแย้ง ทำไม่ถึงไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบ
กลับปล่อยนิ่งเฉย  ไหว้
เรื่องที่แรงๆสำหรับชาวเว๊ป ก็คือเรื่องโทรไปคุกคามข่มขู่เพื่อนสมาชิก ที่คิดต่างเห็นต่าง ถ้าคนที่โดนข่มขู่เป็นชาวบ้านธรรมดาก็คงกลัวจนเสียขวัญ
อาจไม่กล้าเข้าเว๊ปปืน หรือมีความรู้สึกไม่ดีกับวงการปืนไปตลอดชีวิต แต่ก็โชคดี คนที่โดนขู่ โดนคุกคามเข้าไม่กลัว และเป็นตัวจริงเสียงจริง
เป็นคนของรัฐที่มีจุดยืนที่แน่นอน กล้าที่จะชน กล้าที่จะเปิดโปงเรื่องต่างๆ

รับทราบครับพี่ Boon ผมต้องขอโทษพี่ๆด้วยที่แสดงความเห็นโง่ๆแบบนั้นออกไปครับ
ไม่มีใครโง่ หรือผิดครับ เพราะทุกคนก็มีเหตุผลและมุมมองที่แตกต่างกันออกไป เราเข้ามาเขียนคุยแลกเปลี่ยนความคิดกัน
ทำให้เรามองได้กว้างขึ้น มีเหตุผลมากขึ้น ช่วยกันเสริมสติปัญญา สมาชิกที่มีอายุมาก หรือสมาชิกเก่า ก็ไม่ได้เก่ง ไม่ได้รู้และเข้าใจถูกไปทุกเรื่อง
ถ้าเราไม่ยิดติดตัวตนมากเกินไป เว๊ปอวปแห่งนี้ และเว๊ปอื่นๆ ให้อะไรๆเราได้มากครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:43:07 AM »

ได้ลูกศิษย์กร่างผยองพองขน กตัญญูแบบนี้ ก็ซวยไปครับ  ยี๊

คนที่รับเคราะห์เต็มคือ ครูเรห์  อ๋อย  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:50:26 AM »

ครับพี่ Boon มีอะไรก็ชี้แนะน้องๆด้วยนะครับ ผมเองยังประทับใจความมีน้ำใจของพี่เสมอ หากมีโอกาสผมคงได้ตอบแทนบ้างนะครับ
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 09:52:03 AM »

ได้ลูกศิษย์กร่างผยองพองขน กตัญญูแบบนี้ ก็ซวยไปครับ  ยี๊

คนที่รับเคราะห์เต็มคือ ครูเรห์  อ๋อย  ไหว้

ถ้าครูเรย์ ไม่ได้รู้เห็นเป็นใจด้วย ท่านก็น่าจะเข้ามาชี้แจง หรือแนะนำลูกศิษย์ในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม
แนะนำให้เข้ามาปรับความเข้าใจ ถ้ารู้ตัวว่าผิดก็แนะนำให้มาขอโทษ ทุกๆอย่างก็น่าจะจบลงด้วยความเข้าใจและสวยงาม
บอกตรงๆว่าอยากเห็นสิ่งดีๆและความสามัคคีและความสวยงาม ในโลกแคบๆของชาวปืนบ้านเราครับ
เดินส่วนกันก็ยังยิ้มและทักให้กันได้ ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:09:54 AM »

ได้ลูกศิษย์กร่างผยองพองขน กตัญญูแบบนี้ ก็ซวยไปครับ  ยี๊

คนที่รับเคราะห์เต็มคือ ครูเรห์  อ๋อย  ไหว้

ถ้าครูเรย์ ไม่ได้รู้เห็นเป็นใจด้วย ท่านก็น่าจะเข้ามาชี้แจง หรือแนะนำลูกศิษย์ในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม
แนะนำให้เข้ามาปรับความเข้าใจ ถ้ารู้ตัวว่าผิดก็แนะนำให้มาขอโทษ ทุกๆอย่างก็น่าจะจบลงด้วยความเข้าใจและสวยงาม
บอกตรงๆว่าอยากเห็นสิ่งดีๆและความสามัคคีและความสวยงาม ในโลกแคบๆของชาวปืนบ้านเราครับ
เดินส่วนกันก็ยังยิ้มและทักให้กันได้ ไหว้

ที่สำคัญ... หมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้โทรข่มขู่... ดันไปตรงกับหมายเลขติดต่อ... ในหลายๆ กิจกรรมของกลุ่มนี่สิครับ... ทำให้ปฏิเสธความรับผิดชอบได้ยาก... ไหว้

★ หมอนทอง™ - รักในหลวง ★
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:17:10 AM »

เรื่องนี้ เรื่องยาว

รักกันไว้เถิด.......................
TORHED محمدطاهر
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:27:35 AM »

งานนี้โดนเสยปลายคางเต็มๆ น็อคยกแก๊งค์แน่   ขำก๊าก
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:29:48 AM »

ได้ลูกศิษย์กร่างผยองพองขน กตัญญูแบบนี้ ก็ซวยไปครับ  ยี๊

คนที่รับเคราะห์เต็มคือ ครูเรห์  อ๋อย  ไหว้

ที่สำคัญ... หมายเลขโทรศัพท์ที่ใช้โทรข่มขู่... ดันไปตรงกับหมายเลขติดต่อ... ในหลายๆ กิจกรรมของกลุ่มนี่สิครับ... ทำให้ปฏิเสธความรับผิดชอบได้ยาก... ไหว้

ทั้งสองหมายเลขเลย...อย่างนี้ปัดความรับผิดชอบไม่ได้แล้วมั๊ง
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:41:06 AM »

คิก คิกการรบ...ไม่ใช่แค่ยิงเก่ง ยิงแม่น...ต้องรู้เรื่องการพลางและการซ่อนพลางด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:46:23 AM »

คิก คิกการรบ...ไม่ใช่แค่ยิงเก่ง ยิงแม่น...ต้องรู้เรื่องการพลางและการซ่อนพลางด้วย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หาสีพรางไม่ทัน  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:49:47 AM »

Grin ยากครับพี่บุญ Grin

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:59:47 AM »

การรบบางที่ก็ต้องโชว์ศักยภาพทางทหารและทางอาวุธเพื่อข่มขวัญฝ่ายตรงข้ามด้วยครับ
เหมือนบางคนชักมีดออกมา เดินเข้าไปหาอีกฝ่ายที่มีมือเปล่า อีกฝากเปิดชายเสื้อโชว์ด้ามปืน คนมีมีดก็จ๋อย
 ขำก๊ากงานนี้โชว์ปืนBBแต่งเต็มเพื่อข่มขวัญ ไหว้

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:12:53 AM »

ว่าไปแล้ว ลุงเค้าก็หวังดีนะครับ ...แต่น่าจะลืมดูหน่วยงานว่าที่สอนอยู่นั่นระดับไหน  อ๋อย อ๋อย

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 54
  พิมพ์