๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:14:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377542 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #750 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 10:58:02 PM »

สมัยก่อนเคยคิดนะทำไมอเมริกันไม่ส่ง M14 มาแทน M1 เห็นกองทัพฟิลิปปินส์ได้กัน ถึงมันจะยาวแต่พวกผมพิสูจน์แล้ว M1 จุทีละแปดนัดยังสามารถใช้รบได้ทุกรูปแบบ M14 20 นัดนียิงสบายมากไกลๆได้เปรียบ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #751 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 09:38:27 AM »

แอบมาเชึยร์เขาหรือไง ถ้าคิดจะเชียร์คนใช้ปืนที่ผิดกฎหมาย ไปลองทบทวนดูนะ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #752 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 06:42:35 PM »

ร่วมครึ่งปีแล้ว  ยังเงียบ   Cheesy

""
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #753 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 11:01:53 PM »

ร่วมครึ่งปีแล้ว  ยังเงียบ   Cheesy

คงเงียบต่อไปครับ  ไหว้

Pragmatism
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #754 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:58:43 AM »

แทรกซึมไปทุกกระทู้เลย  เวงกำ เศร้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #755 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:41:04 AM »

วันก่อนเห็นคลิปที่ไหนสักแห่งมีสาวยิงกระสุน 5.56 ที่สนามของราชการแต่ปืนแต่งมาสวยเชียวติดกล้องด้วย
เร็วๆนี้คงได้มีโอกาศคุยกับ ผบ.หน่วยแห่งหนึ่งที่มีสนามยิงปืนด้วยจะลองปรึกษาดูมันชักจะเกินเลยกันไปแล้ว  อ๋อย
wallop_add
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #756 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:30:18 AM »

ขอร่วมสังฆกรรมด้วยครับ...พรรคพวกเพื่อนฝูงที่ไม่เคยสัมผัสพื้นที่เห็นการปฏิบัติการของโจรใต้กระทำต่อตำรวจทหารแล้วมีข้อสงสัยว่าทำไมไม่ตอบโต้แบบนี้..ทำไมไม่ใช้ยุทธวิธีแบบนี้(เหมือนพี่เลี้ยงนักมวย)มึบ้างใหมว่าโจรมันทำการรบซึ่งหน้า..ลอบกัดทุกครั้งแม้กระทั่งโจมตีฐานปฏิบัตการ นย.เมื่อวันก่อนลักษณะแบบนั้นทางทหารเรียกว่า RAIDหรือการตีโฉบฉวยหรือแปลแบบบ้านผมว่าลอบกัด ดีที่นย.รู้ตัวก่อนเลยได้รู้ว่าโจรมีจริง..เราก็มียุทธวิธีของเราแต่บ้างครั้งเราปฏิบัติก่อนไม่ได้เพราะถ้าเกิดการปะทะกันแล้วได้ศพแต่ไม่ได้ปืนก็กลายเป็นว่ายิงชาวบ้านทันที  การที่มีหน่วยงานพลเรือนเข้าไปแนะนำหน่วยทหารที่เป็นหนน่วยกำลังรบนั้นผมมองว่าเป็นเรื่องที่ดี ผบ.พันมีแนวคิดที่ดีเพราะให้เราฝึกกันเองบางที่ก็เซ็งเหมือนกันไม่เห็นเสียหายตรงใหน อันใหนใช้ได้ก็นำไปใช้อันไหนใช้ไม่ได้ก็เฉยเสีย  งานนี้
มีอะไรมากกว่านี้หรือเปล่า  ทหารเราทั้งปีเรามีการฝึกกันตามที่ ทบ.กำหนดแต่ถามว่ามี ผบ.พันซักกี่คนที่มีความคิดริเริ่มแบบนี้ผมว่าแกสุดยอด ทบ.ไทยเลยนะไม่เคยรู้จักกับท่านมาก่อนเสียดายที่ใกล้เกษียนแล้วไม่งั้นขอย้ายไปอยู่กับท่านด้วยคงจะมันน่าดู
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #757 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:59:44 PM »

เรื่องนี้ประเด็นคือ มีผู้นิยมปืนและอ้างว่าความรู้กำลังทำผิดกฎหมายใช้และมีอาวุธปืนและเครื่องกระสุนที่นายทะเบียนไม่สามารถอนุญาติได้ แถมยังไปเชิญขวนผู้อื่นมาร่วมวงอีก อยากทำดีทำได้แต่ต้องอยู่กรอบของกฎหมาย การไปเห็นดีเห็นงานด้วย คงถือว่าร่วมกระทำความผิดเหมือนกันมั้ง
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #758 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:54:13 AM »

ขอร่วมสังฆกรรมด้วยครับ...พรรคพวกเพื่อนฝูงที่ไม่เคยสัมผัสพื้นที่เห็นการปฏิบัติการของโจรใต้กระทำต่อตำรวจทหารแล้วมีข้อสงสัยว่าทำไมไม่ตอบโต้แบบนี้..ทำไมไม่ใช้ยุทธวิธีแบบนี้(เหมือนพี่เลี้ยงนักมวย)มึบ้างใหมว่าโจรมันทำการรบซึ่งหน้า..ลอบกัดทุกครั้งแม้กระทั่งโจมตีฐานปฏิบัตการ นย.เมื่อวันก่อนลักษณะแบบนั้นทางทหารเรียกว่า RAIDหรือการตีโฉบฉวยหรือแปลแบบบ้านผมว่าลอบกัด ดีที่นย.รู้ตัวก่อนเลยได้รู้ว่าโจรมีจริง..เราก็มียุทธวิธีของเราแต่บ้างครั้งเราปฏิบัติก่อนไม่ได้เพราะถ้าเกิดการปะทะกันแล้วได้ศพแต่ไม่ได้ปืนก็กลายเป็นว่ายิงชาวบ้านทันที  การที่มีหน่วยงานพลเรือนเข้าไปแนะนำหน่วยทหารที่เป็นหนน่วยกำลังรบนั้นผมมองว่าเป็นเรื่องที่ดี ผบ.พันมีแนวคิดที่ดีเพราะให้เราฝึกกันเองบางที่ก็เซ็งเหมือนกันไม่เห็นเสียหายตรงใหน อันใหนใช้ได้ก็นำไปใช้อันไหนใช้ไม่ได้ก็เฉยเสีย  งานนี้
มีอะไรมากกว่านี้หรือเปล่า  ทหารเราทั้งปีเรามีการฝึกกันตามที่ ทบ.กำหนดแต่ถามว่ามี ผบ.พันซักกี่คนที่มีความคิดริเริ่มแบบนี้ผมว่าแกสุดยอด ทบ.ไทยเลยนะไม่เคยรู้จักกับท่านมาก่อนเสียดายที่ใกล้เกษียนแล้วไม่งั้นขอย้ายไปอยู่กับท่านด้วยคงจะมันน่าดู

อ่านโพสแรกของ "ผู้การมะขิ่น" แล้วหรือยังครับ ผู้ที่โพสไว้ท่านเป็นทหาร ถ้าไม่ได้อ่านหรือไม่เข้าใจให้กลับไปอ่านอีกรอบ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=125206.msg3806611#msg3806611

ส่วนเรื่องปืนที่ใช้ผิดถูก ว่ากันไปตามกฎหมาย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #759 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 06:06:14 PM »

ตกลงจะร่วมสังฆกรรมกับฝ่ายใดครับ  มีผู้รู้ทางยุทธวิธีหลายท่านมาให้ความเห็นในกระทู้นี้  โดยเฉพาะท่านผู้การมะขิ่นเจ้าของกระทู้ ท่านไม่ได้ติดตามอ่านให้ละเอียดเลยหรือ เห็นด้วยกับคุณ"อรชุน-รักในหลวง" ที่แนะนำให้ท่านกลับไปอ่านให้ละเอียด  คนกลุ่มนี้ผิดทั้งยุทธวิธี และมีอาวุธปืนที่ไม่ถูกต้องตามกฎหมาย ท่านยังจะเห็นดีเห็นงามตามไปด้วยหรือครับ ท่านอยากจะ"มันน่าดู"ตอนฝึก  แต่ในสนามรบจริงมีสิทธิ์กลายเป็นศพให้ญาติพี่น้องเศร้าโศกเสียใจอย่างนั้นหรือครับ

""
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #760 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 09:15:27 AM »

ตกลงจะร่วมสังฆกรรมกับฝ่ายใดครับ  มีผู้รู้ทางยุทธวิธีหลายท่านมาให้ความเห็นในกระทู้นี้  โดยเฉพาะท่านผู้การมะขิ่นเจ้าของกระทู้ ท่านไม่ได้ติดตามอ่านให้ละเอียดเลยหรือ เห็นด้วยกับคุณ"อรชุน-รักในหลวง" ที่แนะนำให้ท่านกลับไปอ่านให้ละเอียด  คนกลุ่มนี้ผิดทั้งยุทธวิธี และมีอาวุธปืนที่ไม่ถูกต้องตามกฎหมาย ท่านยังจะเห็นดีเห็นงามตามไปด้วยหรือครับ ท่านอยากจะ"มันน่าดู"ตอนฝึก  แต่ในสนามรบจริงมีสิทธิ์กลายเป็นศพให้ญาติพี่น้องเศร้าโศกเสียใจอย่างนั้นหรือครับ

ขออนุญาต + (144) ให้พี่อดิศักดิ์ครับ  ไหว้

Pragmatism
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #761 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 02:44:31 PM »

นาน มาแล้ว...........
และ..ต่อไป..........................หึๆ

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #762 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:29:55 PM »

มาทักทายที่กระทู้ครับ  ไหว้

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #763 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 01:30:22 PM »

ขออนุญาตยกกระทู้ครับ  ไหว้

Pragmatism
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #764 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:35:19 PM »

มีหุ่นยนต์มาช่วยยกด้วยครับ

หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54
  พิมพ์