๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:46:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377460 ครั้ง)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:05:04 AM »

ป่านนี้เค๊าคงนั่งหัวเราะเยาะพวกเรากันสะใจไปแล้วหล่ะครับ เราก็ได้แต่นั่งตีอกชกหัวกันอยู่แต่ในนี้ไม่มีอะไรที่เป็นรูปธรรมที่มันคืบหน้าอะไร
ผมเชื่อว่าเรื่องมันถึงที่สุดมานานแล้ว หลายท่านคงจะรู้แก่ใจดี สุดท้ายมันก็จะค่อยๆเงียบหายไปเหมือนเรื่องอื่นๆ ต่อให้มานั่งยกกระทู้กันผมว่ามันก็ไม่น่ามีอะไรคืบหน้าไปกว่านี้

ในมุมมองของคุณบิ๊ค ก็คงจะเป็นไปทำนองนั้นครับ .................

แต่ที่ผมยังคงกระทู้นี้ไว้ ก็เพื่อให้ทราบว่ามีการทำมาหารับประทาน ในลักษณะนี้ มีมานาน .................. และเริ่มเหิมเกริมใช้กองทัพมาเป็นเครื่องมือหากิน

ในเรื่องที่ใครจะยังคงไปอุดหนุนเขา ทั้งๆที่ความรู้ความสามารถไม่มีมาตรฐานนั้น ................... ก็คงเป็นเรื่องส่วนตัวของท่านนั้นๆ ที่จะพิจารณาเอาเองว่า การเรียนกับคนที่เป็นครู กับการเรียนกับคนที่ไม่ใช่ครูนั้น เป็นอย่างไร เราคงไปก้าวล่วงอะไรไม่ได้

หากแต่เป็นการแจ้งเตือนและปราม คนกลุ่มนั้นว่า เมื่อไม่มีความรู้ อย่าบังอาจเสนอหน้าเข้ามาสอนหรือแนะนำคนในกองทัพ ................และอย่าเอากองทัพ มาโฆษณาเพิ่มความน่าเชื่อถือแก่บุคคลทั่วไป เพื่อให้มาอุดหนุน หากินกันต่อไปอีก

ก็แค่นั้นครับ

ปล. เขาคงนั่งหัวเราะสะใจจริงๆกระมังครับ ที่ไม่ได้เรียนหรือฝึกจากสถาบันไหนเลย แค่เปิดดูยูทูป แล้วจำเอามาหลอกสอน สบายจะตายไป

ก็ไม่ใช่ยูทูบอย่างเดียวหรอกน่า
มีแผ่น DVD ของแม็กพูลด้วย คนที่ส่งแผ่นมาให้วิทยากรกลุ่มนี้ เพิ่งเล่าให้ฟังเมื่ออาทิคย์ที่แล้วนี้เอง

ขอบคุณผู้การสำหรับข้อมูลใหม่ครับ  ไหว้
และขออนุญาต + 1772 ครับ  เยี่ยม

Pragmatism
Gang InDy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:34:01 AM »

ป่านนี้เค๊าคงนั่งหัวเราะเยาะพวกเรากันสะใจไปแล้วหล่ะครับ เราก็ได้แต่นั่งตีอกชกหัวกันอยู่แต่ในนี้ไม่มีอะไรที่เป็นรูปธรรมที่มันคืบหน้าอะไร
ผมเชื่อว่าเรื่องมันถึงที่สุดมานานแล้ว หลายท่านคงจะรู้แก่ใจดี สุดท้ายมันก็จะค่อยๆเงียบหายไปเหมือนเรื่องอื่นๆ ต่อให้มานั่งยกกระทู้กันผมว่ามันก็ไม่น่ามีอะไรคืบหน้าไปกว่านี้

ในมุมมองของคุณบิ๊ค ก็คงจะเป็นไปทำนองนั้นครับ .................

แต่ที่ผมยังคงกระทู้นี้ไว้ ก็เพื่อให้ทราบว่ามีการทำมาหารับประทาน ในลักษณะนี้ มีมานาน .................. และเริ่มเหิมเกริมใช้กองทัพมาเป็นเครื่องมือหากิน

ในเรื่องที่ใครจะยังคงไปอุดหนุนเขา ทั้งๆที่ความรู้ความสามารถไม่มีมาตรฐานนั้น ................... ก็คงเป็นเรื่องส่วนตัวของท่านนั้นๆ ที่จะพิจารณาเอาเองว่า การเรียนกับคนที่เป็นครู กับการเรียนกับคนที่ไม่ใช่ครูนั้น เป็นอย่างไร เราคงไปก้าวล่วงอะไรไม่ได้

หากแต่เป็นการแจ้งเตือนและปราม คนกลุ่มนั้นว่า เมื่อไม่มีความรู้ อย่าบังอาจเสนอหน้าเข้ามาสอนหรือแนะนำคนในกองทัพ ................และอย่าเอากองทัพ มาโฆษณาเพิ่มความน่าเชื่อถือแก่บุคคลทั่วไป เพื่อให้มาอุดหนุน หากินกันต่อไปอีก

ก็แค่นั้นครับ

ปล. เขาคงนั่งหัวเราะสะใจจริงๆกระมังครับ ที่ไม่ได้เรียนหรือฝึกจากสถาบันไหนเลย แค่เปิดดูยูทูป แล้วจำเอามาหลอกสอน สบายจะตายไป

ก็ไม่ใช่ยูทูบอย่างเดียวหรอกน่า
มีแผ่น DVD ของแม็กพูลด้วย คนที่ส่งแผ่นมาให้วิทยากรกลุ่มนี้ เพิ่งเล่าให้ฟังเมื่ออาทิคย์ที่แล้วนี้เอง

ขอบคุณผู้การสำหรับข้อมูลใหม่ครับ  ไหว้
และขออนุญาต + 1772 ครับ  เยี่ยม
ยังมีมือใหม่ที่ยังไม่ทราบความเป็นมาของคนกลุ่มนี้
Gang InDy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:46:39 AM »

ย้อนกลับมาดูอีก รู้สึกหดหู่ใจยังไงบอกไม่ถูก

หากินกันง่ายๆ เหมือนหมอเถื่อนมาเปิดคลีนิครักษาคนไข้

เศร้า เศร้า เศร้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:34:43 AM »

แวะมาเยี่ยมกระทู้ครับ  ไหว้

Pragmatism
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:02:47 PM »

นึกว่ากระทู้หายไปแล้ว ยังอยู่ดีอยู่
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #740 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:24:39 PM »

ย้อนกลับมาดูอีก รู้สึกหดหู่ใจยังไงบอกไม่ถูก

หากินกันง่ายๆ เหมือนหมอเถื่อนมาเปิดคลีนิครักษาคนไข้

เศร้า เศร้า เศร้า
บ๊ะ  แรงวุ้ย ยิ้มีเลศนัย

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #741 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:53:09 PM »

..... เราไปอยู่ไหนมาเนีี๊๊ย .... ตกข่าว .... อ๋อย

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #742 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:52:28 AM »

ยันยืนยัน "จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด....." ครับ  ไหว้
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #743 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:28:48 AM »

ยันยืนยัน "จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด....." ครับ  ไหว้

ยิ้มีเลศนัย  ทีมคงกำลังหาทางจะไปสอน ที่หนองจงมั๋ง   คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #744 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:33:55 AM »

ยิ้มีเลศนัย  ทีมคงกำลังหาทางจะไปสอน ที่หนองจงมั๋ง   คิก คิก

เอาปืน .223 กึ่งอัตโนมัติ ไปประกอบการสอนด้วยหรือเปล่าหนอ?...
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #745 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:47:53 AM »

เอาปืน .223 กึ่งอัตโนมัติ ไปประกอบการสอนด้วยหรือเปล่าหนอ?...

คิก คิก อืม 
 ป่านนี้ คงกำลังหาปืน .308 ออโต้ อยู่มั๋ง 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #746 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:06:54 PM »

คิก คิก อืม 
 ป่านนี้ คงกำลังหาปืน .308 ออโต้ อยู่มั๋ง 

สงสัยทีมงานเขาหากระบอกนี้อยู่กระมังครับ  แบร่ แบร่ แบร่

สวยจัง ผมเองยังอยากได้สักกระบอกเลย ถ้าหากไม่ติดว่าสยามประเทศเขามีกฎหมายห้ามไว้นะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #747 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 08:29:24 PM »

คิก คิก อืม 

สงสัยทีมงานเขาหากระบอกนี้อยู่กระมังครับ  แบร่ แบร่ แบร่

สวยจัง ผมเองยังอยากได้สักกระบอกเลย ถ้าหากไม่ติดว่าสยามประเทศเขามีกฎหมายห้ามไว้นะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขออนุญาตมาชมครับ  ไหว้

Pragmatism
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #748 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 06:11:21 PM »

แวะมาเยี่ยมกระทู้ครับ   Cheesy

""
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #749 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:31:43 PM »

อุ้ย สะดุดอะไร  ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 47 48 49 [50] 51 52 53 54
  พิมพ์