๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:52:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 54
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงทีมงาน"ความภูมิใจที่ได้รับใช้ชาติ..........  (อ่าน 377548 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:10:19 PM »

เคยอ่านอยู่เวปโน้น มันก็ดูแหม่ง ๆ ตั้งแต่ตากวาง กับโย ยิงเป็ด โดนถล่มเละคาบอร์ด จนโดนล็อคกระทู้ไป แล้วก็มาโผล่ที่นี่อีก... Grin  ยิ้มีเลศนัย

+1 ท่านผู้การฯ ทั้งสองครับ  ไหว้

ไหว้  ยังอยู่ดีมีแฮง  ครับ   งอน

อ่อ... ครับ  คิก คิก ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:20:58 PM »

ผมอ่านเรื่องนี้มาตั้งแต่เวปเพื่อนบ้าน...เห็นคุณโย ยิงเป็ด กับคุณ soveat (ขออภัยที่เอ่ยถึง)ถามนิดถามหน่อย    ทางแนวร่วมก็ออกมาโวยวาย     ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหตุใดถึงต้องออกมาฟาดงวงฟาดงาขนาดนั้น

ไหว้ ขำก๊าก  เขาหาว่าผมจะเป็นง่อยถ้าผมถาม
เขาหาว่าผมสมองฟ่อ  ถ้าผมถาม
แต่ถามหน่อยเขาตอบผมแบบทั้งสมองฟ่อและเป็นง่อย  เลย   ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

เพิ่งกลับไปอ่านที่เว็บฯ เพื่อนบ้านเมื่อสักครู่ ทำไม? กลายเป็นจั้งซั้นครับน้าโย  ตกใจ
ขอให้กำลังใจ (ย้อนหลัง) กับน้าโยและน้ากวางครับ  เยี่ยม
ปล. +186 น้าโยเด้อครับ

Pragmatism
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:24:58 PM »

เคยอ่านอยู่เวปโน้น มันก็ดูแหม่ง ๆ ตั้งแต่ตากวาง กับโย ยิงเป็ด โดนถล่มเละคาบอร์ด จนโดนล็อคกระทู้ไป แล้วก็มาโผล่ที่นี่อีก... Grin  ยิ้มีเลศนัย

+1 ท่านผู้การฯ ทั้งสองครับ  ไหว้

ไหว้  ยังอยู่ดีมีแฮง  ครับ   งอน

อ่อ... ครับ  คิก คิก ไหว้

ไหว้  ครับ  รอชมตอนจบเห่    คิก คิก

ผมอ่านเรื่องนี้มาตั้งแต่เวปเพื่อนบ้าน...เห็นคุณโย ยิงเป็ด กับคุณ soveat (ขออภัยที่เอ่ยถึง)ถามนิดถามหน่อย    ทางแนวร่วมก็ออกมาโวยวาย     ไม่เข้าใจเหมือนกัน เหตุใดถึงต้องออกมาฟาดงวงฟาดงาขนาดนั้น

ไหว้ ขำก๊าก  เขาหาว่าผมจะเป็นง่อยถ้าผมถาม
เขาหาว่าผมสมองฟ่อ  ถ้าผมถาม
แต่ถามหน่อยเขาตอบผมแบบทั้งสมองฟ่อและเป็นง่อย  เลย   ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

เพิ่งกลับไปอ่านที่เว็บฯ เพื่อนบ้านเมื่อสักครู่ ทำไม? กลายเป็นจั้งซั้นครับน้าโย  ตกใจ
ขอให้กำลังใจ (ย้อนหลัง) กับน้าโยและน้ากวางครับ  เยี่ยม
ปล. +186 น้าโยเด้อครับ

ไหว้ ยิ้มีเลศนัย   อันจั่งซั่น    คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:35:29 PM »

สอนจระเข้ว่ายน้ำ หรือเปล่าครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:52:54 PM »

เณรน้อยสอนสังฆราชครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:55:42 PM »

หวังว่าคงได้อ่านการตอบกระทู้จากทีมงานนะครับ
อยากอ่านข้อมูลทั้งสองด้านว่าเป็นอย่างไร  ไหว้

ผมว่าเพื่อนๆชาวปืน  อยากเห็นการชี้แจง  จากทีมงานว่าเป็นอย่างไรมากเป็นที่สุด
ถ้าผิดพลาด  ออกมายอมรับว่าผิดพลาด    คนชาวปืนอย่างพวกเราก็คงไม่ได้คิดอะไรมาก
อาจจะรู้สึกดีว่า  คนนี้เป็นลูกผู้ชายตัวจริง กล้าทำกล้ารับ  ได้ใจจากเพื่อนๆชาวเว๊ปมากกว่า

การแก้ตัวอ้อมไปอ้อมมา หรือดูอยู่เงียบๆ โดยไม่รับหรือปฎิเสธ ปล่อยให้เงียบไป
หลายๆคนก็คงคาใจ   ไหว้  คนที่เป็นผู้นำ   ก็น่าจะแสดงให้เห็นว่าเรานี้เป็นผู้นำ

ผมอาจจะเป็นคนแก่ที่ดูหนังไทย และอินกับบทของพระเอกสมัยก่อน
พระเอกสมัยนั้นแมนมากๆ  ยอมโดนจับ  ยอมเจ็บแทนเพื่อนและลูกน้อง

ยืดอกเดินออกมาข้างหน้า
แมนได้ใจจริงๆ ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เสือใบ  อ่ะ ฮา

ยายตามไปอ่าน  "ทุกที่"  ที่เขาเขียน คุยเรื่องนี้  กันอ่ะ  ฮา
เป็นเรื่อง   "สุดฮา"  ดังไปถึง  สามโลก เลย อ่ะ  ฮา

"พลเรื่อน"  เดินผ่านประตู  กรมกองทหาร   เข้าไปสอน ยุทธวิธี  ฮา
ถ้าเป็นยาย  ไม่รู้จะเอา  ไอ้ที่อยู่  "บนคอ"  ไปวางไว้ที่ไหน  อ่ะ ฮา
เพราะมัน สุดแสน  "ขายหน้า"   อับอายสิ้นดี อ่ะ ฮา

ไอ้พลเรือนเนี่ยะ  ถ้ายายจะด่า  ก็ด่าได้แค่    "อวดอุตริมนุสธรรม"  เท่านั้นอ่ะ ฮา
แล้วอีกเรื่อง  เอ็งไปเอา  อาวุธที่นายทะเบียน  ออกใบอนุญาต "ไม่ได้"  มาจากไหน อ่ะ ฮา

สองอย่างเท่านั้นแหละ  ที่ด่า ได้เต็มปาก เต็มคำ  ฮา

ส่วนผบ.  ป่านนี้  โดน "จัดหนัก"  อับอาย  เสียเหลี่ยมไปหลาย เลยอ่ะ ฮา
จู่ๆ  เปิดประตู  ให้พวก "วิกลจริต"  เดินย่างสามขุม  ไปสอนยุทธวิธี ฮา

ตำบล "กระสุนตก"  ยายคิดว่า  น่าจะลง  ฝ่าย  "คนโดนสอน" อ่ะ ฮา

ถ้าจะด่า  คนที่ควรโดนด่า  คือคนที่  "ไขกุญแจ"   ให้เขาเดินเข้าไป อ่ะ ฮา
5555  สุ่มสี่สุ่มหก  ไปหลงเชื่อ  ไอ้เรื่องที่ไม่ควรเชื่อ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เท่าที่หยั่งเสียงมา ทั้งใน ทบ.และ กอ.รมน.ไม่ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่ ออกไปทางแนวตลกขบขันมากกว่า
ส่วนหน่วยเอง เขาก็มีทางออกว่าเป็นเรื่องมวลชนสัมพันธ์ และได้ชี้แจงกำลังพลไปแล้วว่าเรื่องไหนสามารถนำไปปฏิบัติได้ เรื่องไหนห้ามนำไปใช้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:57:16 PM »

เณรน้อยสอนสังฆราชว่ายน้ำ ใช่ไหมครับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:59:03 PM »

ติดตามกระทู้ตั้งแต่ออกจากบ้าน ตอนสายๆ จนถึงตอนนี้ อยู่อุบลราชธานี  แบตหมดเลยครับ เยี่ยม
ไม่รู้ว่าคนกลุ่มนั้นจะนอนหลับหรือเปล่าครับในคืนนี้  หรือนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วก็ไม่รู้ เศร้า

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:03:12 PM »

ติดตามกระทู้ตั้งแต่ออกจากบ้าน ตอนสายๆ จนถึงตอนนี้ อยู่อุบลราชธานี  แบตหมดเลยครับ เยี่ยม
ไม่รู้ว่าคนกลุ่มนั้นจะนอนหลับหรือเปล่าครับในคืนนี้  หรือนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วก็ไม่รู้ เศร้า

ผม (แอบ) พิมพ์ "กระทู้ฮอต" จากเพื่อนบ้าน เก็บไว้อ่านเพื่อ "เตือนความจำ" เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้

Pragmatism
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:11:38 PM »

เณรน้อยสอนสังฆราชว่ายน้ำ ใช่ไหมครับ
Grin ไปไม่เป็นแล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:16:22 PM »

ไม่รู้ว่าคนกลุ่มนั้นจะนอนหลับหรือเปล่าครับในคืนนี้  หรือนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วก็ไม่รู้ เศร้า

ผม (แอบ) พิมพ์ "กระทู้ฮอต" จากเพื่อนบ้าน เก็บไว้อ่านเพื่อ "เตือนความจำ" เรียบร้อยแล้วครับ  ไหว้
ฝากเก็บ Clip สวยๆ จาก youtube ไว้ด้วยสิครับ จะได้เก็บไว้ดูได้นานๆ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:20:33 PM »

แสดงตัวว่าได้อ่านครบตั้งแต่ตั้งกระทู้ครับ +ให้หลายๆท่านครับ เยี่ยม

peea
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:26:25 PM »

ผมขอแทรกนิดนะครับ ผมสงสัยมานานมากแล้ว พวกโจรใต้เขาไปฝึกยุธวิธีการรบมาจากที่ไหนกันครับ เห็นในคริปกล้องวงจรปิด ที่ถล่มทหารล่าสุดเขาก็มีชั้นเชิงและการไช้อาวุธได้คล่อง หรือเขาไช้แบบกองโจร ถ้าลองคิดอีกทีทหารของเราไช้ยุธวิธีตามที่ฝึกมาก็เหมือนกับว่าพวกโจรมันรู้เชิงของเราแล้ว ก็เลยสงสัยว่าทำไมทหารเราไม่รบกับพวกมันแบบที่แตกต่างจากเดิมบ้างละครับ
 ผมแค่สงสัยแบบชาวบ้านๆ น่ะครับไม่ได้เป็นทีมงานหรือรู้จักกับทีมงานเลยซักคน พอดีผมก็มีพ่อแม่พี่น้องอยู่สามชายแดนจังหวัดเหมือนกันครับ
nutbike2
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:37:24 PM »

ความเห็นผมนะครับ

ส่วนตัวแล้วคิดว่า จริงอยู่ที่ยุทธวิธีพวกนี้หลักๆแล้วเป็นของทหาร แต่กลับมองว่าสิ่งที่ทหารส่วนใหญ่ของเราได้เรียนนั้นยังไม่มีการพัฒนามากพอ ส่วนที่ได้รู้ได้เห็นมาพอสมควรนั้นก็เป็นเพียงส่วนน้อย สิ่งที่คนกลุ่มนี้กำลังทำคือการนำความรู้และประสบการณ์ของพวกเขา (ซึ่งอาจจะไม่ใช่ประสบการณ์ทางการรบ) ไปแลกเปลี่ยนความรู้กับภาครัฐ ซึ่งผมมองว่าเป็นเรื่องที่ดี เนื่องจากหน่วยเองจะได้มีการเปิดหูเปิดตาและนำวิทยาการใหม่ๆเข้ามาปรับใช้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นตัวของหน่วยเองเท่านั้นที่จะตอบคำถามได้ว่าอะไรควรนำไปใช้ และอะไรที่ไม่ควรนำไปใช้ ผมมองว่าสุดท้ายแล้วมันขึ้นอยู่กับการปรับใช้มากกว่าครับ
mig31 รักในหลวง
ในหลวงของฉัน ประเทศไทยของฉัน
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:39:09 PM »

ยังอยู่ดีจริงๆด้วย งอนงอนงอน

บรรพบุรุษ อุส่าเอาเลือด เอาเนื้อ เข้าแลกเพื่อสร้างชาติบ้านเมือง ลูกหลานบางคน กลับเนรคุณมาเผาเสียเอง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 54
  พิมพ์