๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 06:21:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะเลือก.......BUL M-5  (อ่าน 8083 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:39:36 AM »

BULไม่เหมือนกับSTIครับ

BUL โครงปืนเป็นชิ้นเดียวกัน(รางและด้ามแยกไม่ได้)

STI  โครงปืนกับด้ามแยกกัน  เปลี่ยนด้ามได้

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:22:05 AM »

เคยไปจับปืนกระบอกนี้ที่ร้านของเจ้อุบลมาศ  ก็ไม่ชอบอย่างเดียวครับ ตรงที่แกะลายกันลื่นที่ด้าม รู้สึกว่าแหลมไปหน่อย(มือผมบาง)  ถ้ายิงจริงอาจจะเจ็มมือจากลายที่ว่านั่นได้  แต่ถ้ามือหนาหรือไม่กลัวเจ็บ..ผมว่าน่าจะเป็นปืนที่ดีน่าครอบครองอีกกระบอกหนึ่ง

ถามท่านที่รู้เพื่อเป็นความรู้เพิ่มหน่อยเลยนะครับ  คือ เหล็กที่ทำลูกเลื่อน และลำกล้อง  มีความคงทนขนาดไหน ดีกว่าหรือด้อยกว่าในปืน 1911 ด้วยกัน....รบกวนช่วยผู้รู้น้อยด้วยเถิด

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Nath
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

HAND GUN '24

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 03:29:05 PM »

รุ่นแรกๆเลยครับ เกือบสิบปีแล้ว,  ปัจจุบันใส่ศูนย์หน้าไฮวิทช์ ไว้ยิงเร็ว,  ยังไม่พบว่าตัวเฟลมพลาสติก กับร่องรับสไลด์ แยกจากกัน
อ้อ  นอกจากเฟลมพลาสติกแล้วที่เหลือเป็นเหล็ก ไมใช่สเตนเลสครับ

สวัสดี ครับทุกท่าน ยินดีที่ได้ รู้จัก
KMIT'NB / MBA RU   โทร  081-3113-090
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:38:48 PM »

เป็นปืนที่ดีนะครับ Cool Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 04:54:28 PM »

ผมเองก็เกือบจะซื้อปืนยี่ห้อนี้เหมือนกันนะครับ.... ถ้าท่านจะเลือก ก็ไม่ผิดหวังดอกครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:27:22 PM »

ถ้าชอบก็เอาเลยครับ..ผ่านชัวร์ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:29:06 PM »

ผมก็ชอบครับยี่ห้อนี้โดยเฉพาะชิ้นส่วนต่างในปืนเช่นไกด์ นกสับ หลังอ่อน เชียร์ เป็นของChip McCormickทั้งหมด Grinเสียตรงที่เวลาจะเปลี่ยนอะไหล่ภายในต้องใช้เฉพาะของChip McCormickเท่านั้น Grin Grin Grin

[URL=h
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:29:48 PM »

............เห็นด้วยขอรับถ้าท่านจะเลือก.................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:55:32 PM »

ตอนนี้น่าสน  ถ้าจำไม่ผิดขายอยู่ที่แปดหมื่นบวกลบ

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:23:28 AM »

ผมก็ใช้อยู่ครับbul m5 38super โครงโพลิเมอร์ซับเฟรมเป็นสเตนเลส สไลด์ชุบฮาร์ดโครม ทนทานไม่ขึ้นสนิม ทรงด้ามออกแบบตามหลักเออร์โกโนมิค มีส่วนเว้าตรงคอปืนทำให้จับถือถนัดชุดแต่ง
 ชิบแมคคอมิร์คทั้งชุดครับ ซื้อมาไม่ต้องเปลี่ยนอะไรอีกเลยก็เยี่ยมแล้ว แถมจุลูกดก.45จุถึง14นัด แต่ถ้าจะให้ดี เอาไปให้พี่ยอด หรือลุงเวียนขัดเซียร์ซักหน่อยก็จะเรียบลื่นสุดยอดสำหรับปืนใช้งานต่อสู้ป้องกันตัวและแข่งชาวบ้านแล้วครับ 

เมื่อประมาณ3 ปีที่แล้ว ตอนเหตุการณ์พม่าจี้จับผบ.คุก เป็นตัวประกัน แล้วกระสุน 9mm จาก mp5 ทะลุไปโดนผบ เรือนจำตาย เพื่อนที่เป็นตำรวจอยู่สันติบาลกอง2(กองนี้จะอารักขาสถานที่ราชการและบุคคลสำคัญ) ให้ช่วยหาปืนมาทดสอบที่มีอำนาจหยุดยั้งสูงแม่นยำ และที่สำคัญไม่ทะลุหรือพลาดไปโดนตัวประกัน เลยให้ผมช่วยหาปืนดีๆให้หน่อยจะให้หน่วยต่อต้านก่อการร้ายใช้ผมก็เลยขอไปที่พี่สานิต เจ้าของมานิตยนต์ผู้นำเข้า bulm5 เอาไปทดสอบที่หน่วยพิเศษต่างๆของตำรวจ เช่น อรินทราช นเรศวร261 คอมมานโดกองปราบ ที่ค่ายนเรศวรพอทดสอบเสร็จปุ๊บ พี่ชาตรี รตอ. ชาตรี หัวหน้าชุด นเรศวร261 สมัยนั้น ซื้อส่วนตัวเลย1 กระบอกครับ(หน่วยต่อต้านก่อการร้ายสากล sas ใฃ้ browning high powerรุ่นที่เป็นไกซิงเกิล หน่วยต่อต้านก่อการร้ายสากลอิสราเอลใช้ bulm5 เพราะปืนซิงเกิลจะแม่นยำสูงกว่าปืนไกดับเบิลครับ แต่ของไทยปืนดีสู้เงินและconnection ของแขกไม่ได้ ผู้ปฏิบัติงานจึงต้องซื้อไว้ใช้ส่วนตัวครับ)  คงไม่ต้องบอกว่าคุณภาพระดับไหน แต่ปืนกระบอกทดสอบนั้นยิงกระสุน.45 ประมาณ 3-4000 นัด ยิงแบบใช้งานจริงติดต่อกันทีหลายร้อยนัดไม่พบอาการติดขัดแต่อย่างใด ระยะ50 เมตรก็ยิงโดนเป้าคนสบายครับ แต่รู้สึกว่า ตัวซับเฟรมที่เป็นสแตนเลสจะทนแรง.45 ไหวแค่ ประมาณ2000 นัดเท่านั้น(คิดว่า ปืนทุกยี่ห้อที่สไลด์เป็นเหล็กฮาร์ดโครมซึ่งแข็งกว่าแสตนเลสที่เป็นโครงเจอปัญหานี้ทุกยี่ห้อครับเพราะแรงโมเมนตัมที่ปลอก.45กระทำต่อหน้าลูกเลื่อนจะสูงมาก) พอเลยจากนั้นไปเริ่มมีอาการหลวมเล็กน้อยครับ คือไม่ฟิตแน่นเหมือนตอนแกะกล่องแต่ก็ยัง o.k. อยู่ แนะนำถ้าไม่คำนึงถึงว่าจะทะลุไปโดนตัวประกัน ใช้ 38 super ครับ ผมยิงไปหลายพันนัด จนต้องเอาปลอกไปบริจาคหล่อพระยังแน่นเปรี๊ยะ เหมือนใหม่แกะกล่องอยู่เลยครับ พลังงานจลน์ปากลำกล้องก็สูงกว่า.45 ถึง ประมาณ30%(.45 ประมาณ350 ฟุต/ปอนด์ .38superประมาณ 480 ฟุต/ปอนด์) ถ้าใช้ป้องกันตัว .45 จะไม่ทะลุตัวถังรถ แต่ .38super เคี้ยวสบายมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:50:54 AM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:32:51 AM »

...เชียร์ครับ..เพราะตระกูล ๑๙๑๑..เหมือนกัน...

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:33:38 AM »

ชอบบูลคับแต่คงไม่ใช่เป็นปืนกระบอกแรกคับ...

แต่ถ้าให้เลือกเพื่อเป็นปืนขนาด .๔๕ กระบอกเดียวแถมเผื่อเก็บไว้ให้ลูกหลานผมเลือกคิมเบอร์หรือโคลท์คับ...Grin
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:35:06 AM »

ซื้อเลย อย่าคิดมากครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:37:37 AM »

ชอบบูลคับแต่คงไม่ใช่เป็นปืนกระบอกแรกคับ...

แต่ถ้าให้เลือกเพื่อเป็นปืนขนาด .๔๕ กระบอกเดียวแถมเผื่อเก็บไว้ให้ลูกหลานผมเลือกคิมเบอร์หรือโคลท์คับ...Grin
คิมเบอร์ซื้อโครงโพลิเมอร์จากbul ครับพี่หมอ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 12:51:03 AM »

กำลังจะได้ครอบครองคิมเบอร์ ตัวต่อไปคงเป็นน่าจะเป็น บุล (อยากลองโพลิเมอร์บ้าง)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์