๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 12:23:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณจะอยู่หรือจะไปครับ  (อ่าน 4848 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:44:27 PM »

Huhถ้าจอดขวางก็หยุดรถห่างๆแล้วเตรียมพร้อมครับ. Huh
1.ห้ามปลดเกียร์ครับ(พร้อมออกรถ.พุ่งชนทันที).
2.ชักปีนจากที่เก็บมาเตรียมพร้อมครับ.
3.ท่าถือไม้ลงมา ชนมันเลยครับ.(คนนะครับไม่ใช่รถ).อันนี้พอเรียกตำรวจได้.
4.ท่ามันมาหลายคน ชนมุมรถแล้วหนีครับ.
5.ท่าเห็นว่าจวนตัวยิงใส่เลยครับ .แล้วค่อยแถมยิงขู่เป็นหลักฐานที่พื้นไกลมันหน่อยนัดนึง.
6.แล้วก็ไปตั่งหลักที่บ้านก่อนครับ(อ้างว่าตกใจครับ)
 Shocked......ผมว่าอย่าให้เขารู้วาเรามีปืน..และก็อย่าพึ่งรีบยิงเลยครับ............. Shocked
......ผมเคยเจอ...... ผมจอดรถเปิดกระจกตะโกนทักเพื่อนอีกฟากถนน(ถนนเลนสวน..จอดรถข้างทาง) อยู่ดีๆก็มีมอเตอร์ไซด์มาจอดปาดหน้าคนขับมาคนเดียวแต่งตัวเด็กเทคนิคเก๋ามาก Shockedลงมาเปิดเบาะแล้วมันดันหยิบปืนขื้นมา.เป็นพี่จะทำไง. Shocked วันนั้นผมงงครับผมมากับเพื่อนอีกหลายคนในรถเลยบอกเพื่อนที่นั่งข้างคนขับให้เปิดเก่ะมีปืนผมอยู่ ผมไม่ขยับครับ บอกเพื่อนว่าท่ามันยกปืนหรือเดินมาถึงหน้ารถให้ยิงทะลุกะจกเลย.ทุกคนนิ่งเงียบหมดเลยครับ และแล้ว มันก็หันมามองผมแล้วก็เก็บปืนใต้เบาะขึ้นรถไป.สรุปเข้าใจผิดมันคิดว่าผมเป็นคู่อริจอดรถท้ามัน.ช่วงเวลาเกิดเหตุสั้นมากไม่น่าเกิน 1-2นาทีได้ แต่รู้สึกเหมือนยาวนานมากตื่นตัวสุดๆทำอะไรได้ครบเลยครับผมจ้องมันตลอดเลยไม่ได้ดูเพื่อนพอมันวางปืน ผมถึงสังเกตุเห็นว่าเพื่อนผมก็พร้อมสองมือกำปืนวางที่หน้าตักรอจะยกยิงได้ทันที....ผมกลับมาคิดว่า อะไรจะเกิดขื้นถ้า เขาเห็นว่าผมมีปืน หรือถ้าผมตัดสินใจยิงเขาก่อนล่ะ....น่าคิดครับ. ตกใจ

ตามเหตุการณ์ถ้าเป็นที่เปลี่ยว... นายสมชายว่ามันยิงเราแล้วครับ...

แล้วถ้าเป็นที่เปลี่ยวเช่นกัน... เป็นนายสมชายคงยิงก่อนตั้งแต่เห็นมันจอดรถและหยิบปืนครับ...

ลงจากรถแล้วยิง เพราะเราฝึกยืนยิงบนพื้นเป็นหลัก... เลยพยายามทำสถานการณ์ให้เหมือนที่ซ้อมมาครับ...

ความเห็นนายสมชายเพิ่มเติมว่าดวงไม่ดีอย่างนี้ น่าจะทำบุญครับ... ไม่ได้ล้อเล่น นายสมชายถวายสังฆทานทุกเดือนติดต่อกันได้นานแล้ว ไม่มีเรื่องตื่นเต้นให้หงุดหงิด ตั้งแต่ถวายเดือนแรกครับ...
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:07:21 PM »

Huhถ้าจอดขวางก็หยุดรถห่างๆแล้วเตรียมพร้อมครับ. Huh
1.ห้ามปลดเกียร์ครับ(พร้อมออกรถ.พุ่งชนทันที).
2.ชักปีนจากที่เก็บมาเตรียมพร้อมครับ.
3.ท่าถือไม้ลงมา ชนมันเลยครับ.(คนนะครับไม่ใช่รถ).อันนี้พอเรียกตำรวจได้.
4.ท่ามันมาหลายคน ชนมุมรถแล้วหนีครับ.
5.ท่าเห็นว่าจวนตัวยิงใส่เลยครับ .แล้วค่อยแถมยิงขู่เป็นหลักฐานที่พื้นไกลมันหน่อยนัดนึง.
6.แล้วก็ไปตั่งหลักที่บ้านก่อนครับ(อ้างว่าตกใจครับ)
 Shocked......ผมว่าอย่าให้เขารู้วาเรามีปืน..และก็อย่าพึ่งรีบยิงเลยครับ............. Shocked
......ผมเคยเจอ...... ผมจอดรถเปิดกระจกตะโกนทักเพื่อนอีกฟากถนน(ถนนเลนสวน..จอดรถข้างทาง) อยู่ดีๆก็มีมอเตอร์ไซด์มาจอดปาดหน้าคนขับมาคนเดียวแต่งตัวเด็กเทคนิคเก๋ามาก Shockedลงมาเปิดเบาะแล้วมันดันหยิบปืนขื้นมา.เป็นพี่จะทำไง. Shocked วันนั้นผมงงครับผมมากับเพื่อนอีกหลายคนในรถเลยบอกเพื่อนที่นั่งข้างคนขับให้เปิดเก่ะมีปืนผมอยู่ ผมไม่ขยับครับ บอกเพื่อนว่าท่ามันยกปืนหรือเดินมาถึงหน้ารถให้ยิงทะลุกะจกเลย.ทุกคนนิ่งเงียบหมดเลยครับ และแล้ว มันก็หันมามองผมแล้วก็เก็บปืนใต้เบาะขึ้นรถไป.สรุปเข้าใจผิดมันคิดว่าผมเป็นคู่อริจอดรถท้ามัน.ช่วงเวลาเกิดเหตุสั้นมากไม่น่าเกิน 1-2นาทีได้ แต่รู้สึกเหมือนยาวนานมากตื่นตัวสุดๆทำอะไรได้ครบเลยครับผมจ้องมันตลอดเลยไม่ได้ดูเพื่อนพอมันวางปืน ผมถึงสังเกตุเห็นว่าเพื่อนผมก็พร้อมสองมือกำปืนวางที่หน้าตักรอจะยกยิงได้ทันที....ผมกลับมาคิดว่า อะไรจะเกิดขื้นถ้า เขาเห็นว่าผมมีปืน หรือถ้าผมตัดสินใจยิงเขาก่อนล่ะ....น่าคิดครับ. ตกใจ
     ไอ้เด็ก เปรต นี่มันอวดเก่งจริงๆ อยากจะเห็นจังว่า พวกที่ชอบทำเป็นเก๋าๆอย่างนี้ ถ้ามันไปอยู่ในสนามรบ ที่มีลูกปืนบินว่อน เฉี่ยวหัวไปมา  มันคงจะนอนเยี่ยวแตก ขี้แตกไม่รู้ตัว....     ( ขออภัยครับ  แก้ไขเป็น  นอนฉี่ราด  อึราด   แล้วกันนะครับ อิ ๆ ๆ )  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 10:42:43 PM โดย การัณย์ » บันทึกการเข้า
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:05:04 PM »

จวนตัวแบบนั้น ต้องยิงก่อนครับ เรื่องอื่นค่อยไปว่ากันที่หลัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:18:08 PM »

ไอ้เด็ก เปรต นี่มันอวดเก่งจริงๆ อยากจะเห็นจังว่า พวกที่ชอบทำเป็นเก๋าๆอย่างนี้ ถ้ามันไปอยู่ในสนามรบ ที่มีลูกปืนบินว่อน เฉี่ยวหัวไปมา  มันคงจะนอนเยี่ยวแตก ขี้แตกไม่รู้ตัว....     ( ขออภัยครับ  แก้ไขเป็น  นอนฉี่ราด  อึราด   แล้วกันนะครับ อิ ๆ ๆ ) 

นั่นสิครับ พวกที่ชอบเป็นนักเลง ยกพวกตีกันโชว์สาว ๆ อยากให้ไปสมัครเป็นหน่วยพิเศษ ไม่ต้องถึงขั้นไปสู้รบปรบมือกับใครหรอกครับ แค่ไปฝึก มันจะรอดรึปล่าว เห็นพวกที่เป็นจิ๊กโก๋หรือ พวกที่เกเร ๆ บ้านผมเยอะ พอเค้าให้ไปเป็นทหาร ทีแรกพ่อ แม่ พี่น้อง ก็ดีใจหวังจะให้ทางวินัยทหารจะได้ขัดเกลานิสัยบ้าง แต่ที่ไหนได้  มันเสือกหนีทหารอีก ผมว่าไอ้พวกหน้าตัวเมีย มี หลานเมียผมคนหนึ่ง อยู่บ้านกินแต่เหล้า เมามาก็ท้าชกกับพ่อมัน มีวันหนึ่งผมทนไม่ไหว เพราะบ้านอยู่ติดกัน  ผมเข้าไปห้าม มันเสือกมาท้าผมชก ผมก็วิ่งเข้าไปกะจะซัดให้น่วม เกลียดที่สุดเลย ไอ้พวก ด่าพ่อ ตีแม่ เนี่ย เป็นทหารก็ไม่รอด มันเสือกไวกว่าครับ กลับหลังหัน วิ่งหน้าตั้งหนีไปเลย โธ่.....นึกว่าจะแน่ Sad
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 11:22:35 PM »

คราวหน้าถ้าพี่ BADBOY มีโอกาส  ฝากเผื่อผมซักดอกนะพี่ ขอเต็มๆหมัดนะคร้าบบบ  Grin
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 03:16:19 PM »

คุณ badboy เผื่อผมด้วยคร้าบ พวกทำพ่อแม่เนี่ย
ไอ้เด็กสมัยนี้มันไม่รู้ผิดถูกกันแยะ
ห่วงอนาคตชาติข้างหน้าจริงจริง
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์