๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:56:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดของ lama 7.65 ครับ  (อ่าน 31954 ครั้ง)
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 07:56:12 PM »

ขอทราบรายละเอียดของ  lama 7.65  ครับ  พอดีจะซื้อให้แฟน  แล้วยังไม่ทราบรายละเอียดเกี่ยวกับตัวปืนเท่าไหร่นะครับ    ขอเป็นรายละเอียดเกี่ยวกับขีปนวิถี  นะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 09:53:44 PM »

............. Grin Grin Grin Grin..ไม่รู้จะตอบเรื่องขีปนวิถียังไง แต่ปืนตัวนี้ผมได้จับและได้ยิงเล่นอยู่บ่อยๆ เพราะเพื่อยผมหลายๆคนใช้อยู่  ซื้อให้ผู้หญิงใช้นี้ผมว่าไม่ค่อยจะเหมาะครับ เพราะปืนต้องดูแลพอสมครวถึงจะพร้อมใช่งาน และเท่าที่ผมยิง ลาม่า .32 มานี้มักทำงานไม่เรียบร้อยเท่าไร มีติดขัดให้เห็นอยู่บ่อยๆ  ผมว่าผู้หญิงนี้ไม่ลองหาลูกโม่ .38 2นิ้วให้เธอใช้ไม่ดีกว่าหรือครับ.. Grin

ปืนลาม่า 2 ตัวในรูปเป็นขนาด .32 และ .22

ส่วนตัวนี้เอาไปทำผิงฮาดโครม มาสวยดีครับ..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 10:49:34 PM »

ขอบคุณครับ  เผอิญว่าคุณเธอใช้ 1911  .45  แล้วติดใจนะครับ  อยากได้ออโต้ติดกระเป๋าสักกระบอก 
ปล.พ่อเธอเป็นนายทหารครับ  สอนให้ลูกสาวยิงและดูแลปืน 11 มม. !!!!
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 12:55:56 AM »

อย่างที่คุณ นินจา ว่าไว้ละครับ  มีติดขัด ค่อนข้างบ่อย   ปืนรุ่นนี้เป็น ปืนมีจุดขายเรื่องราคา ที่ถูกมาก  (ยุค30 กว่าปีก่อน)  คุณภาพไม่ค่อย คงเส้นคงวาเท่าใดนัก   แต่มีความแม่นยำ ดีพอสมควร

ตัวปืนเลิกทำมานานแล้ว  แม็กฯอะไหล่  หายาก 

เหมาะสำหรับคนที่คิดจะเล่นกะมันจริงๆ  และมีปืนอื่นสำรองอยู่ก่อนแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 01:14:56 AM »

มันมีอีกรุ่นนึงด้วยนะคะ ขนาดเดียวกันเนี่ยแหล่ะ...ที่ไม่ใช่หลังสะพาน ส้นด้ามมีห่วง เพิ่งเคยเห็นเมื่อไม่กี่วันมานี่เองค่ะ...แปลกดี Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 01:50:58 AM »

มันมีอีกรุ่นนึงด้วยนะคะ ขนาดเดียวกันเนี่ยแหล่ะ...ที่ไม่ใช่หลังสะพาน ส้นด้ามมีห่วง เพิ่งเคยเห็นเมื่อไม่กี่วันมานี่เองค่ะ...แปลกดี Wink
[/quote

เป็นรุ่นที่เก่ากว่า "หลังสะพาน" ครับ ปลายด้ามตัดตรงไม่มี จงอย ส่วนในขนาด .38 ซุปเปอร์  ใช้แม็กตัวเดียวกะของโคลท์เลย 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 10:57:37 AM »

........... Grin..เข้าทางผมเลยคุณโอ ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว เห็นคุณโอเปิดมา ผมก็เลยขออุญาติเจ้าของกระทู้ ลงปืน ลาม่า .32 ที่ไม่ค่อยพบเจอบ่อย ให่ชมกัน   ตัวนี้งานดีและเรียบร้อยกว่าตัวที่เห็นทั่วๆไปเยอะเลย  ลำกล้อง .32 แต่มี 12 เกลียว เรียกว่าส่องดูนี้เห็นเกลียวถี่ยิบเลย

นี้รูปด้านข้าง

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:06:24 AM »

มีห่วงที่ด้าม

ส่วนตัวที่เห็นกันบ่อยๆจะไม่มี

หลังสะพานทึบ

ทั่วไปจะหลังสะพานโปร่ง

เทียบกันสองตัว จะเห็นงานที่ดูละเอียดกว่า ตัวหายากแกะลายที่หลังสะพานด้วย ส่วนตัวธรรมดาพ่นทราย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:10:29 AM »

...... Grin..ลองดูสันด้ามสองตัวนี้เทียบกันครับ ดูก็รู้ว่าตัวไหนเป้นตัวไหน ส่วนงานละเอียดกว่ากันเยอะเลย... Grin

........... Grin  ขอปิดท้ายด้วยรูปนี้ครับ เห็นรูปนี้แล้วเหมือน โคนท์ 1911 .45 เลยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:20:49 AM »

........... Grin..ขออีกซักรูปเถอะครับ ...ปิดท้ายจริงๆแล้ว  แต่ถ้าเพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจจะชมแบบละเอียดอีก  บอกมาได้ครับ ว่างๆจะถ่ายรูปแบบทุกมุมลงให้ชม แบบตั้งกระทู้กันใหม่เลย.. Grin

ปล. ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  แต่ผมบอกตรงๆว่าผมยิง ลาม่า .32 มาก็หลายตัว (เกือบๆ10) ไม่มีตัวไหนน่าประทับใจ การทำงานเอาแน่นอนไม่ได้ ผีเข้าผีออก บางครั้ยิงดีหมดแม็กไม่มีติด แต่บางที่แม็กหนึ่งติด 2-3 นัด  ผมว่าถ้าจะให้แฟนฝากชีวิตไว้กับปืนตัวนี้ ลองไปมองดู โคนท์ .380 มาสเตง ดีกว่าครับ มั่นใจกว่าเยอะเลย... หลงรัก

gun_chai
Jr. Member
**

คะแนน 0

เราคนไทยต้องรักกัน.

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 05:19:09 PM »

เข้าทางเลยนะคุณนินจา.

ปืนเถื่อนยัง ไม่หมด  อย่ามาปลอดปืนมีทะเบียน
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 05:33:50 PM »

Grin Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:53:23 PM »

Coolผมเคยใช้อยู่เหมือนกันครับเป็น .32 หลังสะพานเจอะโปร่งสภาพเดิมจริงๆว่างจะเอารูปมาลงให้ชมกัน.......เรื่องการยิงเอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้ครับ......ถ้าคิดจะเลือกให้แฟนผมว่าลองดูยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ โคลท์ , วอลเธอร์ , เควิน , เบเร็ตต้า ..พวกนี้ไว้ใจได้เลยครับ....แต่เรื่องราคานั้นแพงกว่า ลามา แน่นอน.....แต่คุณภาพคับแก้วจริงๆ Cool

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 09:07:51 PM »

เลิกทำไปกี่ปีแล้วครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:06:23 PM »

เลิกทำไปกี่ปีแล้วครับ

รุ่นที่รูปทรง 1911 แม็กฯแถวเดี่ยว

ส่วนใหญ่ที่เห็น กัน ที่อายุน้อยที่สุดก็ ปี 2518 -2520 ครับ มี .45 , .38 ซุปเปอร์/ 9 มม.พาราฯ , .380 , .32 , .22 LR

แล้วก็หายไปนาน

ล็อตล่าสุด ที่บ้านเราเอาเขามาขาย ปี 2534 -2536  ครับ มี .45 , .380 , .22 LR เข้ามาจำนวนน้อยมาก

หลังจากนั้น เป็น รุ่นใหม่ ปี 2541 เป็น 1911 แม็กสองแถวคู่  .45 , 9 มม.พารา ฯ และยังมีมาเป็นประปราย ตางโครงการสวัสดิการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:08:50 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์