๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:12:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับยาบ้ากันทีละเป็นแสน เป็นล้านเม็ด !  (อ่าน 1469 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:42:41 AM »

พักนี้ดูข่าว จับยาบ้ากันทีละเป็นแสนเป็นล้านเม็ด โดยชาวเขาที่รับจ้างขน  ตกใจหน้าซีด
บางรายก็มาพักไว้ถึงในกทม.แล้ว เฉพาะสัปดาห์ที่ผ่านมา ถ้านับไม่ผิด หลายล้านเม็ดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางคนอาจจะบอกว่า ตำรวจ"เก่ง" แต่ผมมองอีกมุมว่า "ทำไมมันกล้าขนกันมา"
"ทำไมจับยาเสพติดล็อตใหญ่ๆแบบนี้ ได้แต่ตัว "รับจ้างขน" ไม่เคยสาวไปได้มากกว่านั้นเลย"
เกิดอะไรขึ้นกับประเทศนี้ อีกไม่นาน คงกลายเป็น ประเทศที่ขี้ยาได้รับเลือกตั้ง มาเป็นนายกฯ  ตกใจหน้าซีด  ตกใจหน้าซีด

ไร้คำกล่าว............................................
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:03:12 PM »

เป็นธรรมดาครับ
ฉากหน้า  จับได้แยะ
เวียนเทียนหรือเปล่า
ที่อยู่ในคลังเก็บ เอามาเผากันแต่ละที
ใช่หรือเปล่า
มีใครตรวจสอบกันมั้ย  ว่า ใช่นะ ของแท้นะ

เอาแค่เรื่องบ่อน  ใครว่าไม่มีมั่ง
แต่ ทำไม ถึงสาวไปไม่ถึง ถึงปิดกันไม่ได้
เรื่องการค้ามนุษย์ อยู่หัวระแหงไหน
ทำไม ผู้ซื้อถึงรู้ แต่ ตำรวจ ไม่รู้

ตอนนี้ ก็มีข่าว  ข้าวในสต๊อก ล่องหน
เหมือนกับปีก่อน ที่ข้าวในโกดัง หายไป
หายไป แบบ ยังหาใครรับผิด  หาตัวไม่ได้
ทั้ง ๆ ที่เป็น โกดังของทางราชการ

เมืองไทย ยังคงทำเป็นศรีธนชัย เหมือนเดิม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:12:18 PM »

+ 1324 ครับพี่ยอด  ไหว้

Pragmatism
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:49:12 PM »

แล้วที่เค้าลือกัน (ในท้องถิ่น) ว่าไอ้นั่นลูกน้องตำรวจ ไอ้นี่ขายให้ตำรวจ
ก็คงจะมี "มูล" สินะ  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 01:18:57 PM »

"เขาว่า"กันว่ายาบ้าแต่ละล็อตที่จับได้นั้นต้องมีการ"เลี้ยง"ออร์เดอร์จากเล็กๆ ไปจนกระทั่งไว้เนื้อเชื่อใจกันถึงจะส่งล็อตใหญ่... ส่วนออร์เดอร์เล็กๆ ก่อนหน้านั้นจะต้องไม่เกิดคดี แต่ล่อซื้อไปเรื่อยจนกว่าจะไว้วางใจกัน...

ยาบ้าที่ล่อซื้อได้ล็อตเล็กๆ นั้นเมื่อไม่เกิดคดี ก็ไม่มีการลงเอกสารหลักฐาน แล้วมันก็ถูกใช้ในการ"บริหารสายข่าว"... เลยเป็นที่มาของเสียงลือเสียงเล่าอ้างที่ว่าคนโน้นขาย คนนี้ซื้อไงครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 03:57:42 PM »

1.
ที่อยู่ในคลังเก็บ เอามาเผากันแต่ละที
มีใครตรวจสอบกันมั้ย  ว่า ใช่นะ ของแท้นะ

2.
เอาแค่เรื่องบ่อน  ใครว่าไม่มีมั่ง
แต่ ทำไม ถึงสาวไปไม่ถึง ถึงปิดกันไม่ได้
เรื่องการค้ามนุษย์ อยู่หัวระแหงไหน
ทำไม ผู้ซื้อถึงรู้ แต่ ตำรวจ ไม่รู้

3.
ตอนนี้ ก็มีข่าว  ข้าวในสต๊อก ล่องหน
เหมือนกับปีก่อน ที่ข้าวในโกดัง หายไป
หายไป แบบ ยังหาใครรับผิด  หาตัวไม่ได้
ทั้ง ๆ ที่เป็น โกดังของทางราชการ

4.
เมืองไทย ยังคงทำเป็นศรีธนชัย เหมือนเดิม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ วาย โอ ดี  คน"ขี้สงสัย"  อ่ะ ฮา

1.
เรื่อง  "วันมาฆะบูชา"   ไม่น่าจะมี  เพราะแต่ละครั้ง  มี "ผู้ต้องหา"  มาเป็นองค์ประกอบ
ในคดี  "ครอบครอง"  หรือ "ค้า"  ยาเสพติด  ท้ายสุดสู้กันหกปี  99 %  โดนประหาร  ฮา

หลังจากจับผู้ต้องหา  ของกลาง   จะถูกส่งไปตรวจพิสูจน์ที่ 
กรมวิทยาศาสตร์ การแพทย์   เพื่อหาปริมาณ   สาร "บริสุทธิ์" 
ส่วนทีม "คนจับ"  จะได้  "สินบนนำจับ"  เม็ดละ สาม บาท  อ่ะ ฮา

ถ้ามีการเวียนเทียน  จัดฉากจ้าง "แพะ"  ต้องใช้เงินจูงใจ เท่าไหร่
แพะ  มันถึงจะยอม  โดนประหาร  หรือ  ติด "คอก"  ตลอดชีวิต  ฮา

5555 ถ้าพี่ วายโอดี  ว่าง  ลองไป  "สมยอม" รับเงิน ก้อนโต ดูบ้างอ่ะ ฮา

2.

เรื่อง  "บ่อน"  ฮา
ก็ในเมื่อ  "ปราบ"  ไม่หมด  ปิดไม่ไหว  ใช้กำลังตามจับ ตามปิด เสียเวลา ฮา
ยายเคยแสดงความเห็น  "เปิดเสรี"  ทำดำ  ให้เป็นขาว  ฮา

พี่นายสมชาย(ฮา)  หัวขบวน  คนมีจริยธรรม  ตอนเย็นไม่กินข้าว ถือศีลห้า  ฮา
แกคัดค้าน  บอกว่า  "การพนัน" เป็นบ่อเกิดของ  "อาชญากรรม"  ฮา

55555  แต่แก มีคำนิยาม   ยกเว้น   " The Stock Exchange of Thailand"  ฮา

3.
"ข้าวหาย"  ฮา
ไอ้เรื่อง  "ข้าว"  ที่เก็บสต๊อค  อยู่ในโกดัง  มันไม่หายไปไหน หรอก อ่ะ ฮา
มีคนเอาไป  "ขาย"  แล้วยังไม่เอาเงินมาคืน หลวง  เท่านั้นแหละ  ฮา
ส่วนคนเอาไปขาย  ติดคุก  "อ่วม"  อ่ะ  ฮา

4.
"ศรีธนญชัย"   นั่นแหละ  "ชายชุดดำ"  หล่ะ  ฮา
เขาอยู่เบื้องหลัง  " Crisis " ทุกครั้ง   อ่ะ ฮา

555555  ทุกวันนี้  ยังหาตัว   "ไม่เจอ"   เลยอ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 04:07:19 PM »

พักนี้ดูข่าว  จับยาบ้ากันทีละเป็นแสนเป็นล้านเม็ด   โดยชาวเขาที่รับจ้างขน  ตกใจหน้าซีด
บางรายก็มาพักไว้ถึงในกทม.แล้ว   เฉพาะสัปดาห์ที่ผ่านมา  ถ้านับไม่ผิด หลายล้านเม็ดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางคนอาจจะบอกว่า ตำรวจ"เก่ง"
แต่ผมมองอีกมุมว่า "ทำไมมันกล้าขนกันมา"

"ทำไมจับยาเสพติดล็อตใหญ่ๆแบบนี้
ได้แต่ตัว "รับจ้างขน" ไม่เคยสาวไปได้มากกว่านั้นเลย"

เกิดอะไรขึ้นกับประเทศนี้ อีกไม่นาน
คงกลายเป็น ประเทศที่ขี้ยาได้รับเลือกตั้ง มาเป็นนายกฯ  ตกใจหน้าซีด  ตกใจหน้าซีด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  จ๊าบบบ  กังส์  นาม  สะไต๋  ฮา 55555

ถ้ามียา  ก็มีคน  รับจ้าง "ขน"  อ่ะ ฮา
เพราะราคา  ค่าจ้างขน  มันจูงใจ อ่ะ ฮา

หิ้วจากแม่สาย  มาเชียงใหม่  เอาไป "หนึ่งบาท"  ฮา
จากเชียงใหม่  มากรุงเทพ  เอาไป "สองบาท"  ฮา
ขนทีละล้านเม็ด  เอาไป  "สามล้าน"  ฮา

5555  "มาแต่ตัว  และ หัวใจ"  เท่านั้น อ่ะ  ฮา
ไอ้พวกนี้  ทำครั้งแรก  "รอด"  ครั้งที่สอง  "โดน" ฮา

55555555555555555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 05:01:29 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 05:15:35 PM »

แหล่มเลย

แล้วถ้า ตรวจสอบ จับกุม แต่ไม่พบคน ล่ะครับ

มีแต่ ยา...

ซึ่งแน่นอน ว่า ที่พบ ในกระเป๋า ขนาดใหญ่ ทิ้งไว้ริมถนน

หาตัว ไม่เจอ แน่

แต่... ส่งให้แล้วนะ  ได้หน้าด้วย
 ยิ้มีเลศนัย

ซ่อง พี่วิน รู้

แต่ ตำรวจ ไม่รู้

รู้ ช่วยแจ้งที...
 คิก คิก

ครับ ยาย  ไหว้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 05:57:11 PM »

ผมเอาแค่บ่อนนะครับ โทรศัพท์ผมมันรู้ด้วยครับว่ามีบ่อนคาสิโนครับผมว่าโทรศัพท์หลายๆท่านน่าจะรู้นะครับ แค่ใช้โนเกียแล้วเปิดดูแผนที่ ไปที่ค้นหา-นอกบ้าน-คาสิโน แค่นี้เองขึ้นมาแล้ว บ้านป้าแป๋ว กรุงเทพมหานครสวินทวงศ์๗ ประเทศไทย อีกที่ชลบุรีซอย๑๐ ประเทศไทย ผมละสงสัยจริงๆบ่อนที่ว่ามันมีจริงไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 06:04:26 PM »

แหล่มเลย

แล้วถ้า ตรวจสอบ จับกุม แต่ไม่พบคน ล่ะครับ

มีแต่ ยา...  ซึ่งแน่นอน ว่า ที่พบ ในกระเป๋า ขนาดใหญ่ ทิ้งไว้ริมถนน

หาตัว ไม่เจอ แน่  แต่... ส่งให้แล้วนะ  ได้หน้าด้วย
  ยิ้มีเลศนัย

ซ่อง พี่วิน รู้ แต่ ตำรวจ ไม่รู้

รู้ ช่วยแจ้งที...
  คิก คิก

ครับ ยาย  ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่วาย โอ ดี  คน "ขี้สงสัย"  อ่ะ ฮา

ไอ้ "ตัวเขียว"  นั่นแหละ   สบายเลย  ฮา
ไม่ต้องไปเอา "สามบาท"  ฮาาาาาาาาาา
55555 งานนี้  ได้  "หลายบาท"  ฮา  5555

ส่วน  "ซ่อง"   ก็ไอ้ตรงที่พี่ วายโอดี  ไปเที่ยว นั่นแหละ ฮา
ถ้ารู้  ก็บอกยาย  ด้วยอ่ะ  ฮา
คุยตั้งนาน  กลิ่น "คาว"  โชยเลยอ่ะ ฮา 55555

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:38:58 PM »

กลิ่น "คาว"  โชยเลยอ่ะ

ยาย ไม่ชอบหรือครับผม   ยิ้มีเลศนัย

หน้า: [1]
  พิมพ์