๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:17:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับปืน Taurus PT92  (อ่าน 5786 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 02:33:51 PM »

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับปืน Taurus PT92,99 ราคาประมาณเท่าใดครับ ซื้อที่ไหน.ครับ อยากทราบข้อมูลการทดสอบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 04:18:17 PM »

ไม่แน่ใจนะครับแต่ลองค้นกระทู้เก่าๆดูนะครับ อาจจะมีข้อมูลอยู่บ้าง Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
hell*W@rrior
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 05:56:07 PM »

เป็นญาติกับเบเร็ตต้าตระกูล92 ครับ ลอกแบบเบเร็ตต้ามาแต่เอามาดัดแปลงไส่คันลดนกห้ามไก ไว้ที่โครงปืน แต่เบเร็ตต้าอยู่บนลำเลื่อน ระบบการทำงานเหมือนกัน ทนทานด้ามใหญ่ เหมาะใช้ในงานสนาม กลุ่มพอไปวัดไปวาแม่นเกินพอสำหรับงานป้องกันตัว
แต่เบเร็ตต้าจะปราณีตกว่านิดนึง เทารัส เป็นปืนสัญชาติบราซิล แต่ผลิตหลายที่มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
ปล....ปกติข้อดีของลำเลื่อนเปิดโล่งแบบปืน2ตัวนี้จะลื่นไหลไม่ขัดลำ แต่เทารัสเพื่อนผมไม่รู้เป็นอะไรยิงไปไม่ทันหมดแม็กแจมทุกที สงสัยต้องถึงมือช่างแน่ๆ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 06:46:07 PM »

-------------------------PT92B / PT99B ------------------------

----------------------- PT92SS / PT99SS -----------------------

http://taurususa.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 07:07:44 PM โดย joonjan » บันทึกการเข้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 07:54:45 PM »

ปืนดีครับ เหมือนบาเร็ตต้า 92FS .... เคยเห็นทดสอบใน อวป. จำเล่มไม่ได้ นานแล้ว ราคาตอนนั้น 44k เห็นร้านปืนแสงทอง ไทยเนฯ มีขายบ่อย ๆ นะครับ ลองสอบถามดู

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2006, 08:09:30 PM »

ขอบคุถณมากครับพี่ๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1]
  พิมพ์