๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 09:43:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล.."2075 RAMI" หน่อยครับ  (อ่าน 13270 ครั้ง)
khum
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:26:18 PM »

มีอยู่1ตัวครับเป็นรุ่นแรกไม่มีตัวด้างสไลค์ครับ
Rami 2075 NR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:40:33 PM »

มีอยู่1ตัวครับเป็นรุ่นแรกไม่มีตัวด้างสไลค์ครับ
ครับผม.....

"บุญคุณต้องทดแทน"
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:47:50 PM »

เบื่อด้ามยางเดิมๆมั๊ยครับ??

มีท่านใดอยากได้ ด้ามมิเนียม ลายเช็คเกอร์เดิมๆ หลากสีบ้างครับ ??
ไม่ได้จะขายนะครับ  แค่หาแนวรวมเผื่อจะสั่งทำในอนาคต ไหว้ ไหว้

G10 ชอป....ชอบ แต่แพงจังจ่ายไม่ไหว
ของผม Rami A คร๊าบบบ

สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

tel. 0861810566

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:23:10 PM »

เพิ่งพาไปออกกังลังกายมา  ประทับใจเหมือนเดิม แม่น ทนทายาท และก็ มีคนถาม เบื่อก็บอกได้น่ะ อยู่ บ่อยๆ

namtanbood เทิดทูนองค์เหนือหัว
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 11:23:48 AM »

ขออนุญาต "รวมพล" ด้วยคนครับ (เพิ่งได้เจ้าตัวเล็กมา)

ขอรบกวนท่านๆ ที่ใช้อยู่ มีคำถามนิสสสส นึง ครับ

ตัวลำกล้องของ rami ทำมั้ยยย ทำไม กระสุนเข้าลำกล้องไม่เท่ากัน

ผมลองใช้ลูก royal ใส่ ปรากฏว่า "คับ" ที่ท้ายปลอกกระสุน

แต่พอใช้ตัว luger ใส่กระสุนเข้า พอดิบพอดี.......ไม่ทราบว่า ท่านใดมีปัญหามั้ยครับ และถ้าพยายามยิงลูก royal จะมีปัญหามั้ยครับ

(ตอนนี้เลยซื้อเจ้า luger อย่างเดียว แพงกว่าด้วยครับ) ขอบคุณครับ  ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:10:56 PM »

เพิ่งพาไปออกกังลังกายมา  ประทับใจเหมือนเดิม แม่น ทนทายาท และก็ มีคนถาม เบื่อก็บอกได้น่ะ อยู่ บ่อยๆ
เหมือนกันเลย....มีคนถามอยู่บ่อยๆ 
ผมไปเดินแถววังมา เมื่อวันจันทร์  เห็นแล้วเกิดกิเลสมากๆเลย  สวยๆทั้งน้าน.....ปืนนะครับ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 08:08:53 AM »

ขออนุญาต "รวมพล" ด้วยคนครับ (เพิ่งได้เจ้าตัวเล็กมา)

ขอรบกวนท่านๆ ที่ใช้อยู่ มีคำถามนิสสสส นึง ครับ

ตัวลำกล้องของ rami ทำมั้ยยย ทำไม กระสุนเข้าลำกล้องไม่เท่ากัน

ผมลองใช้ลูก royal ใส่ ปรากฏว่า "คับ" ที่ท้ายปลอกกระสุน

แต่พอใช้ตัว luger ใส่กระสุนเข้า พอดิบพอดี.......ไม่ทราบว่า ท่านใดมีปัญหามั้ยครับ และถ้าพยายามยิงลูก royal จะมีปัญหามั้ยครับ

(ตอนนี้เลยซื้อเจ้า luger อย่างเดียว แพงกว่าด้วยครับ) ขอบคุณครับ  ไหว้
ส่วนตัวเข้าใจว่าเป็นลูกที่ผ่านการอัดมาหลายครั้งหรือเปล่า การรีดหลายครั้งทำปลอกบวมได้ ครับ

namtanbood เทิดทูนองค์เหนือหัว
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:07:30 AM »

ส่วนตัวเข้าใจว่าเป็นลูกที่ผ่านการอัดมาหลายครั้งหรือเปล่า การรีดหลายครั้งทำปลอกบวมได้ ครับ

มิได้ครับ ลูกใหม่แกะกล่อง ของ royal ครับ

แต่ของ S&B เข้าได้พอดี เลยต้องซื้อ S&B .... ว่าจะเข้าไปลองที่สนามวันนี้ซะหน่อย จะเข้าไปลองลูกที่สนามทดสอบดูครับ

ขอบคุณมากครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 02:27:31 PM »

มิได้ครับ ลูกใหม่แกะกล่อง ของ royal ครับ

แต่ของ S&B เข้าได้พอดี เลยต้องซื้อ S&B .... ว่าจะเข้าไปลองที่สนามวันนี้ซะหน่อย จะเข้าไปลองลูกที่สนามทดสอบดูครับ

ขอบคุณมากครับ

กระสุน Royal หัวทองแดง(จริง) รึ หัวตะกั่ว Huh
   ลองแกะปืนแล้วเอากระสุน royal ที่ว่าคับ หยอดเข้าลำกล้อง ดูว่า เข้าสุดรึเปล่าดูนะครับ 

ส่วน Rami ผม ส่วนมากยิงซ้อมหัวตะกั่วไม่มีติดขัด แต่หัวรูRoyal เคยสไลด์ปิดไม่สนิทอยู่ทีนึ่ง
แก้ด้วยการตบท้ายสไลด์ให้เข้าที่  สาเหตุน่ามาจาก หัวกระสุนอวบไป หัวรู เทียบกับคู่แข่ง(ของไทย)
รูจะกว้างกว่าอย่างชัดเจน  อีกอย่างตอนนั้นที่ลองปืนยังใหม่ ยิงไม่ถึง50นัด อาจไม่เข้าที่
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:52:12 PM »

กระสุน Royal หัวทองแดง(จริง) รึ หัวตะกั่ว Huh
   ลองแกะปืนแล้วเอากระสุน royal ที่ว่าคับ หยอดเข้าลำกล้อง ดูว่า เข้าสุดรึเปล่าดูนะครับ 

ส่วน Rami ผม ส่วนมากยิงซ้อมหัวตะกั่วไม่มีติดขัด แต่หัวรูRoyal เคยสไลด์ปิดไม่สนิทอยู่ทีนึ่ง
แก้ด้วยการตบท้ายสไลด์ให้เข้าที่  สาเหตุน่ามาจาก หัวกระสุนอวบไป หัวรู เทียบกับคู่แข่ง(ของไทย)
รูจะกว้างกว่าอย่างชัดเจน  อีกอย่างตอนนั้นที่ลองปืนยังใหม่ ยิงไม่ถึง50นัด อาจไม่เข้าที่

ขอบพระคุณครับ

ลูกจริงหัวทองแดงครับ ปัญหาเหมือนอย่างที่ท่าน Guu-mumm ว่ากระสุนเข้าไม่สุดครับ ทางร้านแนะนำให้แต่ง แต่ปืนใหม่ ผมยังไม่อยากแต่งครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:20:25 PM »

แก้ด้วยการตบท้ายสไลด์ให้เข้าที่  สาเหตุน่ามาจาก หัวกระสุนอวบไป หัวรู เทียบกับคู่แข่ง(ของไทย)
รูจะกว้างกว่าอย่างชัดเจน  อีกอย่างตอนนั้นที่ลองปืนยังใหม่ ยิงไม่ถึง50นัด อาจไม่เข้าที่

ขอบพระคุณครับ

ลูกจริงหัวทองแดงครับ ปัญหาเหมือนอย่างที่ท่าน Guu-mumm ว่ากระสุนเข้าไม่สุดครับ ทางร้านแนะนำให้แต่ง แต่ปืนใหม่ ผมยังไม่อยากแต่งครับ

งั้นปัญหาน่าจะอยู่ที่กระสุน ถ้าไม่งั้นใช้ลองของบูลเล็ตก็OK
อึม....อีกอย่างการกริฟปืนน่มีส่วนเกียวด้วยนะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:01:27 PM »

ผมใช้ของบลูเล็ต  หมดปัญหาครับ.... หลงรัก
อันนี้รีวิวกันให้ดูเล็กน้อย....
สนาม ร ๒๓ พัน ๔ ที่บุรีรัมย์ครับ  ระยะ ๕ เมตร กระสุนซ้อม (หัวตะกั่ว)  ชุดนี้  ๑๐ นัด  ยิงครั้งละ ๕ นัด

แนะนำได้ครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 10:03:15 PM โดย Rami 2075 NR » บันทึกการเข้า

Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:06:25 PM »

สนามเดียวกัน  วันเดียวกัน
ระยะ ๕ เมตร  กระสุนหัวตะกั่ว  แต่ชุดนี้ ๑๕ นัด  ครั้งละ ๕ นัด

Rami 2075 กับมือใหม่อย่างผม.....ตอนนี้ยิงไปยังไม่ถึง ๑๐๐ นัดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2012, 10:08:02 PM โดย Rami 2075 NR » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:02:30 PM »

พารามี่ไป ข้างนอกมา อุ่นใจ เีนียรๆๆ คิก คิก

stun335
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 03:56:25 PM »

......ของผมมีรุ่น....โป่งนิดๆครับ
DSCF4397YmMXB.jpg" border="0

DSCF4375wjued.jpg" border="0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 07:04:35 PM โดย stun335 » บันทึกการเข้า

][....ขอทำความดีเพื่อ....พ่อ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์