๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:36:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล.."2075 RAMI" หน่อยครับ  (อ่าน 13217 ครั้ง)
papicheadp56
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:43:32 AM »

ตอนนี้ก็มี sp101 จ่ายเต็มไปแล้ว รอ ป3 ครับ รายการต่อไปคิดว่าจะจัด m9a1

งามทั้งปืนและประกับสุดยอดครับ. เยี่ยม
ยิงแล้วสบัดมากไหมครับ Grin

ขอบคุณครับ แล้วต้องขออภัยด้วยว่า เพิ่งมีกับเขากระบอกแรก
เคยยิงแต่ลูกซอง สั้นเพิ่งมีกับเขาและไม่เคยยิงที่ไหนมาก่อน
เลยไม่รู้ว่าจะเทียบอย่างไรว่าสะบัดไหม ส่วนตัวคิดว่าสะบัด ไหว้
น่าดูครับ เพราะมันดีดมือน่าดู มันเล็กไปหน่อย มือผมใหญ่
ไม่เหมาะกัน ที่จัดมาเพราะอ่านรีวิวแล้วชอบ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
เห็นสีขาวแล้วยิ่งอยากได้ กระบอกต่อไปจะจัดให้ใหญ่เบิ้มเลยครับ ไหว้

หน่วยต่อไปจะเป็นปืนสีขาวยี่ห้ออะไรหนอท่าน Grin

งามทั้งปืนและประกับสุดยอดครับ. เยี่ยม
ยิงแล้วสบัดมากไหมครับ Grin

ขอบคุณครับ แล้วต้องขออภัยด้วยว่า เพิ่งมีกับเขากระบอกแรก
เคยยิงแต่ลูกซอง สั้นเพิ่งมีกับเขาและไม่เคยยิงที่ไหนมาก่อน
เลยไม่รู้ว่าจะเทียบอย่างไรว่าสะบัดไหม ส่วนตัวคิดว่าสะบัด ไหว้
น่าดูครับ เพราะมันดีดมือน่าดู มันเล็กไปหน่อย มือผมใหญ่
ไม่เหมาะกัน ที่จัดมาเพราะอ่านรีวิวแล้วชอบ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
เห็นสีขาวแล้วยิ่งอยากได้ กระบอกต่อไปจะจัดให้ใหญ่เบิ้มเลยครับ ไหว้

หน่วยต่อไปจะเป็นปืนสีขาวยี่ห้ออะไรหนอท่าน Grin

ตอนนี้ก็จัด sp101 มาแล้ว(จ่ายเต็ม รอแต่ ป3 จะสามเดือนยังไม่ออกเลย)
กะว่า ป3 9 มม ออกอีกใบ จะจัด โพลิเมอร์ กับเขาบ้าง หรือ CZ สแตนเลส
หรือ CZ75 คอมแพคท์ สีขาว ฮาร์ดโครม ร้านอินโดไทย ในตำนาน รู้ว่า
ร้านเอาไปชุบ แต่เห็นแล้วสวยดี หรือเพิ่มอีกหน่อย (สองหมื่น) ไปซิกสแตนเลส
แล้วเลิกไปเลย หรือ จะไป บาเรทต้า สีขาว (อยากเป็นพระเอก) หรือจะไป
โอ๊ย อยากได้ไปหมดนะครับ แต่คงได้อีกกระบอกเดียวหมดตังค์แล้วปีนี้ ซํดไป
สามกระบอกแล้วมีโควต้าอีกแค่กระบอกเดียว ปีหน้าค่อยว่ากัน
ขอให้ได้เร็วๆๆนะครับ Grin
Rami 2075 NR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 08:57:58 PM »

สมาชิก 2075 เยอะเหมือนกันนะครับ  Grin
ผมว่า น้ำ้หนักปืนที่ค่อนข้างเยอะ มันทำให้การสะบัดน้อยลงนะครับ จึงทำให้มีความแม่นพอตัว  หลงรัก

ในใจตอนนี้ อยากได้ลูกโม่ .38 อีกซัก 1 หน่วย  แต่ ผบ.คงไม่อนุญาตแน่ๆ
คงต้องรอ ปืนมรดกจากผู้บังเกิดเกล้า เป็น .380 ซิก 232 ครับ

ยินดีกับผู้ครอบครอง 2075 ทุกท่านนะครับ  ผมว่า เป็นปืนอีกรุ่น ที่ใครมีแล้วอุ่นใจได้ครับ  Wink

"บุญคุณต้องทดแทน"
papicheadp56
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 06:19:20 PM »

สมาชิก 2075 เยอะเหมือนกันนะครับ  Grin
ผมว่า น้ำ้หนักปืนที่ค่อนข้างเยอะ มันทำให้การสะบัดน้อยลงนะครับ จึงทำให้มีความแม่นพอตัว  หลงรัก

ในใจตอนนี้ อยากได้ลูกโม่ .38 อีกซัก 1 หน่วย  แต่ ผบ.คงไม่อนุญาตแน่ๆ
คงต้องรอ ปืนมรดกจากผู้บังเกิดเกล้า เป็น .380 ซิก 232 ครับ

ยินดีกับผู้ครอบครอง 2075 ทุกท่านนะครับ  ผมว่า เป็นปืนอีกรุ่น ที่ใครมีแล้วอุ่นใจได้ครับ  Wink
+1ตามนั้นเลยท่าน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:47:37 PM »

+1ตามนั้นเลยท่าน
ขอบคุณครับท่าน...

nengnoi
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:16:17 PM »

เห็นหลายท่าน บอกว่ามันแม่นเกินตัว สงสัยจะเป็นเพราะกระผม อยากทราบว่า
ระยะมาตรฐานของมันควรจะใช้ยิงที่กี่เมตรครับท่าน ผมยิงแค่สิบเมตร ก็เข้าครึ่ง
ไม่เข้าครึ่ง ส่วนสำคัญคือ ตัวเองอ่อนด้วยนะครับ แต่อยากเรียนถามว่า แท้จริง
ระยะที่เหมาะสมกับปืนขนาดนี้ควรจะเป็นเท่าไรครับ  มือใหม่จริง ๆ ครับ และ
มีแต่พวกลำกล้องสั้น ๆ ทั้งนั้น(รอบหน้าจะจัดให้ยาวเฟื้อยเลย)

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:45:47 PM »

จริงๆแล้ว ขึ้นอยู่กับผู้ใช้มากกว่านะครับ  ถ้าผม ระยะ 10 ม. นี่ ไม่หลุดครับ

ฝึกบ่อยๆ ซ้อมบ่อยๆ ครับ เดี๋ยวก็แม่นเองครับ

เรื่องระยะความแม่นของปืนนี่.....อันนี้รอผู้รู้ดีกว่าครับ สำหรับผมยังไม่เคยลองระยะเกิน 15 ม. เลยครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  ในความคิดผม  ความแม่นยำ ขึ้นอยู่กับผู้ใช้มากกว่าครับ ปืนลำกล้องยาว แต่ผู้ใช้ไม่ค่อยได้ฝึกฝน ความแม่นก็ไม่เกิดครับ  Wink

nengnoi
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:58:56 PM »

วันเสาร์ไปซ้อมมาเจอปัญหาครับ ใช้ลูกซ้อมบุลเล็ท ซื้อมาจากสนาม รด
ติดอยู่หกเจ็ดนัด จาก ห้าสิบนัด เหมือนสไลด์เดินไม่สุด ทำให้ป้อนกระสุน
นัดต่อไป คล้ายจะไม่เข้า ต้องกระแทกปืนเพื่อคัดปลอก ทั้งที่ก่อนหน้ายิง
ลูกจริงไปสองกล่อง  ลูกซ้อมบุลเล็ต ไปสองกล่อง ไม่เคยติดเลย แต่ลูกซ้อม
เดิมซื้อคนละที่ ไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากลูกหรือเปล่า มีเืพื่อนสมาชิกท่านใดเคย
เจอแบบผมบ้างครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:49:30 PM »

วันเสาร์ไปซ้อมมาเจอปัญหาครับ ใช้ลูกซ้อมบุลเล็ท ซื้อมาจากสนาม รด
ติดอยู่หกเจ็ดนัด จาก ห้าสิบนัด เหมือนสไลด์เดินไม่สุด ทำให้ป้อนกระสุน
นัดต่อไป คล้ายจะไม่เข้า ต้องกระแทกปืนเพื่อคัดปลอก ทั้งที่ก่อนหน้ายิง
ลูกจริงไปสองกล่อง  ลูกซ้อมบุลเล็ต ไปสองกล่อง ไม่เคยติดเลย แต่ลูกซ้อม
เดิมซื้อคนละที่ ไม่แน่ใจว่าจะเกิดจากลูกหรือเปล่า มีเืพื่อนสมาชิกท่านใดเคย
เจอแบบผมบ้างครับ
ผมเคยเจอครับ....กระสุนน่าจะบวมครับ  เป็นกับลูกครับ ฟันธง....
ตอนที่ผมเจอ ก็ลูกซ้อมบลูเล็ตครับ ซื้อที่สนามซ้อม (ขอไม่เปิดเผยสถานที่นะครับ)
คิดว่า น่าจะเป็นกระสุนเก่า ที่นำมาขาย (ขายถูกด้วย) จากนั้นมา ผมไม่เคยใช้กระสุนซ้อมเลย เอากระสุนจริงไปซ้อมเลย หมดปัญหาครับ
........

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:23:37 PM »

cz 2075 rami tactical series  คิก คิก กระบอกเดียวในประเทศไทย อิอิอิ

nengnoi
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:22:15 PM »

cz 2075 rami tactical series  คิก คิก กระบอกเดียวในประเทศไทย อิอิอิ

เห็นประกับ g10 แล้วยิ่งช้ำ ผมมีอยู่อัน ดันมือหนักไปทำซะเสีย เรื่องของเรื่อง ของเราดันเป็นรามี ดี
มีคันลดนก ติดประกับตัวนี้ แล้วใช้คันลดนกไม่ได้ เลยไปเจียรซะ หลุดมือ ไปฝนหัวตะไบซะเสียสวย
หมด สามพันหายไปเลย

GI11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:45:37 PM »

ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง สลักล็อคเข็มแตก หาอะไหล่ไม่ได้ ตอนนี้ใส่เหล็กม้วนแทนอยู่ครับ  เศร้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 05:43:20 PM »

ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้าง สลักล็อคเข็มแตก หาอะไหล่ไม่ได้ ตอนนี้ใส่เหล็กม้วนแทนอยู่ครับ  เศร้า

ถืออันเก่าไปเที่ยบ ร้านขายสรกู สลัก ครับ ของผมได้มาเป๊ะเลย แถมแข็งแรงกว่าเดิมอีกครับ ยิงเยิอจะเป้นแบบนี้แหล่ะ ตัวละไม่กี่บาท ลองดุครับ
stun335
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:31:55 AM »

Huh
......ของผมมีรุ่น....โป่งนิดๆครับ
DSCF4397YmMXB.jpg" border="0

DSCF4375wjued.jpg" border="0
.....คือผมมีข้อสงสัยครับ..ตัวนี้ใช่สแตนเลสแท้หรือไม่
.....ดูในเว็บของ CZ ก็ไม่มีรุ่นนี้..หรือว่ารามี่ปลอม..ทำในไทย
.....ในรามี่คลับ..ของอเมริกาก็มีคุยถึงรุ่นนี้บ้างเหมือนกัน..สงสัยจริงๆ Huh ไหว้

][....ขอทำความดีเพื่อ....พ่อ
offroad sing
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 03:14:12 PM »

ขอเป็นสมาชิกเจ้าตัวเล็กด้วยคนครับ ชอบตัวเล็กๆเหมือนกัน
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 04:15:10 PM »

2075 ขออนุญาติ ร่วมเป็น สมช.รามี่ ด้วยคนครับ แต่บังเอิญเป็นของเพื่อน ที่ทำงาน
ตั้งแต่ได้มาจาก สปมท.ไม่เคยยิงแม้แต่นัดเดียว ฝากไว้ในกล่องอุปกรณ์ ของผมมาตลอด
ไม่ทราบว่าแก้ปัญหาโครงโปร่งยังไงครับ มันจะได้เอาไปยิงซักที 555555 ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์