๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:29:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงใจหรือเปล่า  (อ่าน 6476 ครั้ง)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 09:02:42 PM »

เจ็บเเล้วจำครับ.....ไม่เลือกเเล้วพรรคนี้ เขาคงกลัวว่าเราจะเอาปืนไปยิงเขามั้ง

[URL=h
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 12:30:53 AM »

มีข่าวว่าชาวปืนเมกันสมาชิก NRA ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 95 % ในขณะที่เมกันชนทั่วไปออกเสียงประมาณ 50%  :Smiley

ดังนั้น 45% ที่เพิ่มขึ้นนอกจากจะแสดงว่าสมาชิกองค์กรสิทธิปืนมีการศึกษาและตื่นตัวทางการเมืองมากกว่าคนทั่วไป ก็ยังเป็นเสียง "สิทธิปืน" อีกด้วย Grin

ชาวปืนไทยจะไปออกเสียงกันพรรคยึดปืนกี่%........  Wink

...ผมยังคาดหวังลึกๆว่า หาก สพป. ของพวกเราสามารถจัดตั้งและดำเนินงานอย่างเป็นรูปธรรมในลักษณะหน่วยงาน หรือ องค์กรอะไรสักอย่าง สามารถที่จะเป็นปากเป็นเสียงแทนผู้บริโภคได้ น่าจะช่วยบรรเทาปัญหาทั้งในภาครัฐ และเอกชนได้ในระดับหนึ่ง...
ผมว่า สพป.น่าจะจัดประชุมสามัญประจำปีนะครับ
ก่อนเลือกตั้งนี่แหละครับ มากันให้ครบๆเลยครับ แล้ว(รบกวน)เรียนเชิญ
สื่อมวลชนมาช่วยกันทำข่าว ให้เห็นกันจะจะ ว่าเรื่องปืนเนี่ย สามารถให้คุณให้โทษได้
ดีไหมครับ อ้อ! งานนี้มาไม่เยอะไม่ได้นะครับ ต้องเยอะๆครับ จัดตั้งก็ได้ครับ อิอิ
Grinพี่ครับหวยงวดนี่จะออกเลขอะไรครับ Grin.....โพสเหมือนรู้เลยว่าผู้การกำลังคิดอยู่ว่าเราเป็นฝ่ายตั้งรับมานานน่าจะเป็นฝ่านรุกบ้าง สอบถามไปแล้วครับเมื่อวานท่านผู้การตอบมาว่า หลังจากเสร็จเรืองหนังสือแล้วคงจะมีการหาแนวทางรุกกลับนะครับ รายระเอียดรอท่านผู้การมาบอกกันอีกทีครับผม Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 08:36:52 AM »

:Smiley แหม่....ปกติผมไม่เล่นหวย....แต่ก็ลองดู....วิ่ง..9  บน/ล่าง...11 , 22 , 38 , 45 โต๊ด...357....เลขดูคุ้นๆนะครับ....แทงไปเรื่อยๆ มันต้องถูกซักงวดน่า.... Grin  Grin
- ส่วนเรื่อง จะเป็นการนัดพบปะสังสรรค์ หารือ หรือ จะเป็นการประชุมฯ เปิดตัว สพป. เห็นด้วยครับ..ส่วนการจะเปิดแนวรุกแค่ไหน อาจต้องนำมาหารือกันในหมู่สมาชิก สพป. เพื่อกำหนดรูปแบบ ทิศทาง และการดำเนินการ.... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2004, 08:55:44 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 09:00:48 AM »

Huh Huh Huh
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 01:58:09 PM »

Smiley
ร้านค้าปืน ก็เหมือน ร้านค้าทั่วไปครับ 
ความต้องการมาก ของน้อย ก็แบบนี้แหละ
น้ำทะเลขึ้นต้องรีบตักตวงครับ 
2ปีก่อน ดอลละ45  เดี๋ยวนี้ 41 แถมขายแพงขึ้นอีก
 Smiley
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 01:51:36 PM »

กำหนดกำไรไม่ได้ช่วยอะไรครับ
กำไรกระบอกละหมื่น ร้านใหญ่รอด ร้านเล็กตายครับ
อย่าลืมว่าปืนมีโควต้าคุมอยู่นะครับ
ถ้าจะคุมกำไร ต้องบวกค่าดำเนินการให้เขาด้วยครับ

เพราะงั้น ยกเลิกโควต้า ปืนไม่ถูกให้มันรู้ไป
จะได้เห็นว่าร้านไหนดีเลวชัดๆครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 09:47:07 PM »

ไม่เห็น สคบ จะเข้ามาทำอะไรเลย สงสารคนทีโดนหลอกครับ ....... Grin

...ได้ลองโทรไปแล้วครับ ที่ สคบ. หมายเลข 1166  เสียงรับสายน่าจะหญิงวัยรุ่น ไม่ค่อยจะได้เรื่อง ผมบอกว่า....จะขอร้องเรียนร้านจำหน่ายอาวุธปืน ใน กทม. ในขณะนี้ขึ้นราคาอาวุธปืนจากราคาขายปกติไปมาก เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภค และซ้ำเติมความทุกข์ของชาวใต้ที่ขึ้นมาซื้อปืนต้องโดนทางร้านปืนใน กทม.เอารัดเอาเปรียบ....
...เธออึ้งไปพัก แล้วคงหันไปถามคนข้างๆ แล้วก็ตอบกลับมาว่า...อาวุธปืนไม่ใช่สินค้าควบคุม สคบ.ไม่มีอำนาจเข้าไปยุ่งเกี่ยว ให้โทรไปแจ้ง กระทรวงพาณิชย์ หรือ กองทะเบียน....ฟังเธอตอบแล้วจะคุยต่อก็ไม่มีประโยชน์.....
....อยากให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันโทรไปร้องเรียนกันเยอะๆหน่อย เผื่อจะกระตุ้นต่อมสามัีญสำนึกพวกเธอหน่อย....หากต่อสายตรงถึง ผอ. ได้ยิ่งดี....หากยังไม่ได้เรื่องก็นึกเสียว่า โทรไปคุยเพื่อฟังเสียงนก เสียงกา.... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 10:37:21 PM »

ผมว่าวิธีเล่นกับร้านปืนไปแจ้งที่ไหนก็ไม่ดีเท่ากับสรรพากรให้ตรวจสอบบัญชีย้อนหลังเพราะทุกร้านทำบัญชีเป็นเท็จทั้งสิ้น ปืนที่ขายพวกเรา5-6หมื่น ออกใบเสร็จ2-2.5หมื่นเท่านั้นแล้วใบเสร็จก็ไม่เคยให้ลูกค้า  :Smileyเคยมีใครได้ใบเสร็จจากร้านปืนบ้างครับ  :Smileyถ้าร้องขอเมื่อไรคุณก็จะได้คำตอบว่าถ้าจะเอาจะต้องเสียvatเพิ่มเอง ทั้งตอนที่นำปืนเข้ามาก็ยังแจ้งราคาunderกับศุลกากร เช่นราคา450$ก็แจ้งว่าซื้อมาราคา200$เพื่อที่จะเสียภาษีขาเข้าน้อยลง ร้านปืนลูกเล่นแยอะนะครับถ้าเช็คกันจริงๆโดนหลายเด้งเลยแหละถึงไม่กล้ามีปากเสียงกับรัฐบาลเคยเห็นร้านไหนบ้างที่กล้าออกมาแย้งเมื่อคราวรัฐบาลประกาศปิดร้านปืนเพราะแต่ละคนรู้ดีว่าตัวเองมีแผลถ้าเช็คกันจริงๆถูกทั้งปปง.ยึดทรัพย์และยังติดคุกหัวโตอีกต่างหาก
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 11:05:36 PM »

ผมว่าวิธีเล่นกับร้านปืนไปแจ้งที่ไหนก็ไม่ดีเท่ากับสรรพากรให้ตรวจสอบบัญชีย้อนหลังเพราะทุกร้านทำบัญชีเป็นเท็จทั้งสิ้น ปืนที่ขายพวกเรา5-6หมื่น ออกใบเสร็จ2-2.5หมื่นเท่านั้นแล้วใบเสร็จก็ไม่เคยให้ลูกค้า  :Smileyเคยมีใครได้ใบเสร็จจากร้านปืนบ้างครับ  :Smileyถ้าร้องขอเมื่อไรคุณก็จะได้คำตอบว่าถ้าจะเอาจะต้องเสียvatเพิ่มเอง ทั้งตอนที่นำปืนเข้ามาก็ยังแจ้งราคาunderกับศุลกากร เช่นราคา450$ก็แจ้งว่าซื้อมาราคา200$เพื่อที่จะเสียภาษีขาเข้าน้อยลง ร้านปืนลูกเล่นแยอะนะครับถ้าเช็คกันจริงๆโดนหลายเด้งเลยแหละถึงไม่กล้ามีปากเสียงกับรัฐบาลเคยเห็นร้านไหนบ้างที่กล้าออกมาแย้งเมื่อคราวรัฐบาลประกาศปิดร้านปืนเพราะแต่ละคนรู้ดีว่าตัวเองมีแผลถ้าเช็คกันจริงๆถูกทั้งปปง.ยึดทรัพย์และยังติดคุกหัวโตอีกต่างหาก

....น่าสนใจครับ...จะลองถามน้องที่อยู่ฝ่ายตรวจสอบบัญชี กรมสรรพากรดู...เผื่อจะมีวิธีเล่นคืนมั่ง.... Sad

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 11:23:58 PM »

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมถามผมได้เลยนะครับ บางร้านยังหาเช่าโควต้าซ่อมปืนเพื่อเอาไว้เก็บปืนสวัสดิการที่ซื้อเอาไว้ชี้ร้านให้ได้เลยครับ
คนใต้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2004, 04:24:56 PM »

เรียนชาวปืนทุกท่าน ขอเสนอแนะความคิดเห็นด้วยคนครับ

( ไม่ได้เป็นสมาชิกเพราะไม่ค่อยได้เข้ามาในเวป แต่เป็นสมาชิก สพป )

1.บอกชื่อร้านปืนที่เอาเปรียบไปเลยไม่ควรที่จะใช้คำย่อว่าให้เดากันครับ
2.สพป. ควรมีการช่วยเหลือชาวปืนโดยเร็ว เพราะจะทำให้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นแน่นอน เนื่องจากเป็นรูปธรรมและสมาชิกได้รับประโยชน์โดยแท้จริง
3.เท่าที่ทราบร้านค้าปืนร้านใหญ่จะมีเครื่อข่ายเป็นร้านลูกอยู่ด้วยเพื่อจะให้ได้โควต้าปืนเพิ่ม
4.ร่วมด้วยช่วยกันร้องเรียนทุกทางเท่าที่จะทำได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะหวนกลับมายึดปืนอีกครั้ง

ญาติพี่น้องรวมทั้งผมอยู่ทางภาคใต้ได้รับความเดือดร้อนจากการขึ้นราคาโดยไม่มีเหตุอันควรในครั้งนี้เป็นอย่างมากครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์